ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6997
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:39
[RE]"คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"
ไอ้ติ๊กก็เลวไม่แพ้กัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Jedi_Knight เมื่อ Tue Oct 22, 2019 14:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:44
[RE: "คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"]
สำหรับผมนะ เอฟร่าโคตรตุ๊ดเลย แล้วตลกด้วยที่ตุ๊ดแบบนี้ได้เป็นถึงกัปตันแมนยู

ถึงว่าเอฟร่าไม่ได้ชักมือลงตามในคลิปนะ แต่คุณเป็นใคร ถ้าคุณเป็นนักเตะเด็กๆทั่วไปยังโอ

แต่คุณเป็นกัปตันนะเห้ย แล้วแบบมีไปกระชากมือเค้าออกจากการจับมือคนอื่นอีก

บอกตรงๆว่าทุเรศเลยแหละ สำหรับคนเป็นกัปตันที่ต้องเป็นผู้นำ วุฒิภาวะมันต้องสูงกว่า

และไหนจะตอนวิ่งไปกระโดดดีใจหน้าซัวเรสอีก อันนั้นพอรับได้เข้าใจได้

แต่ตอนจับมือนี่บอกเลย ตลก และน่าอนาถเลย
2
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:56
[RE: "คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"]
หยุดสถิติชนะรวดได้ปุ๊บ โลกเริ่มไม่สงบเลย
0
0

ได้

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15703
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 16:51
เอฟร่าก็ใช่ย่อยนะ ไปดีใจตอน หงส์แพ้ผี ต่อหน้าซัวเรส ก็ไม่แพ้กันอะ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2399
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 22:39
morikaso พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
เรื่องจับมือผมมองว่าเอฟร่าเลอะเทอะ ถ้าเหยินจะไร้สปิริตไม่จับก็ช่างมัน นี่แบบไปดึงแขนเค้าโวยวายสร้างดราม่าเพื่ออะไร ตอนนำทีมวอล์คเอาท์นั่นผมก็ไม่ชอบ ไม่มืออาชีพขาดสปิริต  

เอฟร่าคิดมาตั้งนาน คนถามอีกเป็นร้อยว่าจะจับมือกับซัวเรสไหม เรื่องนี้มันวนเวียนในหัวทั้งสัปดาห์ ในใจเขาคงจะคิดว่าซัวเรสผิด เราจะยอมจับมือด้วยดีไหมน้า แต่พอมาเจอเหตุการจริงกลับผิดคาด ซัวเรสไม่ยอมจับซะงั้น มันก็ต้องตกใจเป็นธรรมดา เลยแสดงกริยาแบบนั้นออกไป อย่าพยายามแก้ตัวแทนซัวเรสเลยครับเรื่องนี้คนเป็นกลางทุกคนน่าจะตอบได้ว่าซัวเรสผิดนะครับ ตรรกะง่ายๆ  

เรื่องอื่นไม่รู้ แต่เรื่องจับมือเอฟร่าผิดเต็มๆผมยังไม่เห็นมีใครฉุดกระชากแขนคนที่ไม่จับมือด้วยเลย ผู้จัดการก็บ่อยที่ไม่จับมือกันก็ไม่เคยเห็นไปดึงแขนกันแบบนั้นเลย เรื่องเหยียดผิวคำตัดสินมาว่าเหยินผิดก็คือผิดอย่าหลงประเด็นเลยจะคิดมานานกี่ปีก็ไม่มีเหตุผลที่จะไปหาเรื่องคนที่ไม่จับมือก็แค่นั้น อย่ายกย่องเอฟร่าจนไม่ลืมหูลืมตาเลยครับ วีรกรรมวีรเวรก็เยอะ เหยินก็แสบผมไม่เถียงและผมก็ไม่แก้ตัวแทนแน่นอนปัจจุบันผมก็ไม่ชอบนิสัยหมอนี่เหมือนกันจากแมทช์ปีที่แล้ว แต่อะไรถูกผิดก็ว่าตามนั้นครับ
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ปืนใหญ่ตั้งแต่เกิดอยู่แล้ว
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1024
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 03:57
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
morikaso พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
เรื่องจับมือผมมองว่าเอฟร่าเลอะเทอะ ถ้าเหยินจะไร้สปิริตไม่จับก็ช่างมัน นี่แบบไปดึงแขนเค้าโวยวายสร้างดราม่าเพื่ออะไร ตอนนำทีมวอล์คเอาท์นั่นผมก็ไม่ชอบ ไม่มืออาชีพขาดสปิริต  

เอฟร่าคิดมาตั้งนาน คนถามอีกเป็นร้อยว่าจะจับมือกับซัวเรสไหม เรื่องนี้มันวนเวียนในหัวทั้งสัปดาห์ ในใจเขาคงจะคิดว่าซัวเรสผิด เราจะยอมจับมือด้วยดีไหมน้า แต่พอมาเจอเหตุการจริงกลับผิดคาด ซัวเรสไม่ยอมจับซะงั้น มันก็ต้องตกใจเป็นธรรมดา เลยแสดงกริยาแบบนั้นออกไป อย่าพยายามแก้ตัวแทนซัวเรสเลยครับเรื่องนี้คนเป็นกลางทุกคนน่าจะตอบได้ว่าซัวเรสผิดนะครับ ตรรกะง่ายๆ  

ตรรกะง่าย ๆ ของซัวเรส คือ เค้าไม่คิดว่าตัวเองเหยียดดังนั้น คนกลางไม่เกี่ยวหรอก เค้ายอมรับโทษถ้าตัดสินว่ามันผิดกฎ แต่เค้าไม่ยอมรับว่าเหยียด เพราะอย่างที่เห็นนั่นแหละ เพื่อนสนิทซัวเรสก็เป็นพวกผิวสีเพียบเลย

นิสัยบางคนเค้าก็ยอมหักไม่ยอมงอ ก็ในเมื่อเค้าคิดว่าไม่ผิดทำไมต้องไปจับมือด้วยอะ ผมหาเหตุผลที่จะต้องไปจับมือไม่เจอเหมือนกัน คุณจะอยากจับมือกับคนที่เค้าหาว่าคุณเหยียดผิวแล้วทำให้เค้าโดนลงโทษเหรอ ผมคิดว่าไม่นะ แต่ในเมื่อมันถูกตัดสินโดยคนอื่นว่าผิดเค้าก็โดนแบนยาวก็แค่นั้นเอง

มันก็เหมือนเคสแบร์นาโด้กับเมนดี้เนี่ยแหละ ถ้าสมมติตัดสินแล้วโดนแบนยาว สรุปคือแบร์นาโด้เป็นพวกชอบเหยียดผิวอย่างนั้นเหรอ ผมว่าไม่ใช่นะ มันผิดกฎก็ลงโทษไป แต่โดยเจตนาของตัวคนมันคนละเรื่อง  

ตรรกะที่ง่ายกว่านั้นคือซัวเรสมันรู้ตั้งแต่ จบแมทซ์นั้นแล้วครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 11:13
บางคอมเม้นนี่รู้เลยถูกสอนมายังไงให้ท้ายคนทำผิดและพวกพ้องตัวเองไว้ก่อนไม่ว่าจะผิดขนาดไหนแต่ก็จะพยามหาเหตุผลมาช่วยให้ถูกได้เสมอ

ปล อย่าพยามเรียกร้องหาความเจริญในประเทศเลยครับถ้าในเมื่ตัวเองยังคำนึงถึงพวกพ้องมากกว่าความถูกต้อง
0
0
นักเตะอบต.
Status: ~Drama_Addict~
เข้าร่วม: 03 Oct 2008
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 22:20
ทำไมชอบคิดว่าทีมตัวเองทำถูก
ในข่าวเขาก็ยอมรับผิดแล้ว ยังจะมีคนคอยหาเรื่องทะเลาะตลอด
นิสัยแย่มาก ชอบด่าคนอื่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel