ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 12:14
[RE: "คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"]
LFC_Golf พิมพ์ว่า:
ทำไมผมรู้สึกว่าไม่แฟร์มาก เอาเฉพาะเรื่องจับมือนะครับ

เอฟร่าเองที่เอามือลง ซึ่งซัวเรสทำมือค้างมาแล้ว และค่อยมาจะจับตอนซัวเรสเลยมือเขาไปแล้ว

ทำให้คนมองว่าซัวเรสเป็นคนที่ไม่จับมือ

ผมมองคล้ายๆท่าน​ ผมว่าเอฟร่าเอง​ ก็ไม่ได้บริสุทธิ์​ใจ100เปอร์เซ็นต์​ ถ้าเอฟร่า​ ยื่นไปแบบเต็มๆ​ ผมว่าซัวเรสจับ​ ส่วนเอฟร่าเจตนาแบบไหน​ อันนี้เดายาก​
อยากจับปรกติ​ แต่เกร็งลัวฝั่งโน่นไม่จับ
โกรธ​ ไม่อยากจับ
หรือแกล้งให้ซัวเรสเป็นคนผิด​ในการไม่จับ​มือ
มันเป็นไปได้หมด
แต่สิ่งหนึ่งที่ชัดคือ​ ซัวเรส เหยียดจริง​ ถึงจะไม่ตั้งใจ
เรื่องก็เลยไปลงฝั่งซัวเรสเยอะหน่อย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 12:17
"คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"
คาร์ราตอบงงๆนะ ใครอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 12:23
"คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"
ทำไมผมรู้สึกว่าไม่แฟร์มาก เอาเฉพาะเรื่องจับมือนะครับ

เอฟร่าเองที่เอามือลง ซึ่งซัวเรสทำมือค้างมาแล้ว และค่อยมาจะจับตอนซัวเรสเลยมือเขาไปแล้ว

ทำให้คนมองว่าซัวเรสเป็นคนที่ไม่จับมือ

เอาจริง เรื่องเหยียดนี้ใครเป็นคนทำผิด????

ถ้าคนผิดก็ควรแสดงสปิริตรึเปล่า ขอโทษออกสื่อก็ไม่มี แมนๆหน่อยดิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5062
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 12:37
[RE: "คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"]
" .....บางทีผมต้องมองดูตัวเองตอนนี้และพูดว่าผมไม่มีความกล้าหาญส่วนตัวที่จะพูดว่า 'ผมไม่ใส่หรอก'"

เรื่องซัวเรซช่างมันเหอะ ผ่านไปนานละ แต่ประโยตนี้ขอชื่นชมคาร์ร่า แมนมาก ยอมรับผิดโดยไม่แก้ตัว ไม่แถ ถึงสมัยเป็นนักเตะจะไม่ได้ชอบแกนักในฐานะมิสเตอร์ลิเวอร์พูลเลือดข้น แต่พอมาเป็นผู้วิจารณ์เกมส์ ผมว่าคาร์ร่านี่วิจารณ์ได้เป็นกลางและเข้าจุดที่สุดละ
แก้ไขล่าสุดโดย songiggs เมื่อ Tue Oct 22, 2019 12:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 12:38
morikaso พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
เรื่องจับมือผมมองว่าเอฟร่าเลอะเทอะ ถ้าเหยินจะไร้สปิริตไม่จับก็ช่างมัน นี่แบบไปดึงแขนเค้าโวยวายสร้างดราม่าเพื่ออะไร ตอนนำทีมวอล์คเอาท์นั่นผมก็ไม่ชอบ ไม่มืออาชีพขาดสปิริต  

เอฟร่าคิดมาตั้งนาน คนถามอีกเป็นร้อยว่าจะจับมือกับซัวเรสไหม เรื่องนี้มันวนเวียนในหัวทั้งสัปดาห์ ในใจเขาคงจะคิดว่าซัวเรสผิด เราจะยอมจับมือด้วยดีไหมน้า แต่พอมาเจอเหตุการจริงกลับผิดคาด ซัวเรสไม่ยอมจับซะงั้น มันก็ต้องตกใจเป็นธรรมดา เลยแสดงกริยาแบบนั้นออกไป อย่าพยายามแก้ตัวแทนซัวเรสเลยครับเรื่องนี้คนเป็นกลางทุกคนน่าจะตอบได้ว่าซัวเรสผิดนะครับ ตรรกะง่ายๆ  

ตรรกะง่าย ๆ ของซัวเรส คือ เค้าไม่คิดว่าตัวเองเหยียดดังนั้น คนกลางไม่เกี่ยวหรอก เค้ายอมรับโทษถ้าตัดสินว่ามันผิดกฎ แต่เค้าไม่ยอมรับว่าเหยียด เพราะอย่างที่เห็นนั่นแหละ เพื่อนสนิทซัวเรสก็เป็นพวกผิวสีเพียบเลย

นิสัยบางคนเค้าก็ยอมหักไม่ยอมงอ ก็ในเมื่อเค้าคิดว่าไม่ผิดทำไมต้องไปจับมือด้วยอะ ผมหาเหตุผลที่จะต้องไปจับมือไม่เจอเหมือนกัน คุณจะอยากจับมือกับคนที่เค้าหาว่าคุณเหยียดผิวแล้วทำให้เค้าโดนลงโทษเหรอ ผมคิดว่าไม่นะ แต่ในเมื่อมันถูกตัดสินโดยคนอื่นว่าผิดเค้าก็โดนแบนยาวก็แค่นั้นเอง

มันก็เหมือนเคสแบร์นาโด้กับเมนดี้เนี่ยแหละ ถ้าสมมติตัดสินแล้วโดนแบนยาว สรุปคือแบร์นาโด้เป็นพวกชอบเหยียดผิวอย่างนั้นเหรอ ผมว่าไม่ใช่นะ มันผิดกฎก็ลงโทษไป แต่โดยเจตนาของตัวคนมันคนละเรื่อง
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19913
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:20

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ใช่ประเด็นว่าเอฟร่าจะหลบนิดนึงหรือไม่ยกขึ้นมาจับ ประเด็นคือถ้าผมเป็นซัวเรสนะ ถ้าผมสำนึกว่าผมผิดจริงๆผมจะกอดขอโทษตั้งแต่ยืนแถวในอุโมงค์แล้วครับ ว่ามันคือการผิดพลาดในการใช้คำจริงๆ เสียใจที่ทำให้เกิดเรื่องขึ้น แค่นี้ก็จบแล้ว ซึ่งประเด็นในคลิปคือเอฟร่าก็ยังโกรธอยู่เพราะไม่เคยขอโทษแบบตัวต่อตัว ส่วนซัวเรสในใจก็ยังไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2009
ตอบ: 579
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:24
giggscii พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ใช่ประเด็นว่าเอฟร่าจะหลบนิดนึงหรือไม่ยกขึ้นมาจับ ประเด็นคือถ้าผมเป็นซัวเรสนะ ถ้าผมสำนึกว่าผมผิดจริงๆผมจะกอดขอโทษตั้งแต่ยืนแถวในอุโมงค์แล้วครับ ว่ามันคือการผิดพลาดในการใช้คำจริงๆ เสียใจที่ทำให้เกิดเรื่องขึ้น แค่นี้ก็จบแล้ว ซึ่งประเด็นในคลิปคือเอฟร่าก็ยังโกรธอยู่เพราะไม่เคยขอโทษแบบตัวต่อตัว ส่วนซัวเรสในใจก็ยังไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด  

ประเด็นผมคือตามที่ท่านบอกเลยนะ ถ้าโกดอยู่ ทำไมต้องมาร้องว่าซัวเรสไม่จับทั้งที่ตัวเองเอามือหลบเอง(ตอนคนอื่นจับวางตั้งรอนะ) พอเดินผ่านมาทำท่าแบบ ซํวเรสทำไมไม่จับ
ปล.ผมอาจจะมองไปในมุมเด็กหงส์ด้วยแหละ
1
0
.

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:27
Montella พิมพ์ว่า:

เอาจริง เรื่องเหยียดนี้ใครเป็นคนทำผิด????

ถ้าคนผิดก็ควรแสดงสปิริตรึเปล่า ขอโทษออกสื่อก็ไม่มี แมนๆหน่อยดิ  

ส่วนตัวเลยนะ สำหรับผม ผมไม่รู้ใครผิดใครถูกเรื่องเหยียด ผมมองแค่เรื่องจับมือที่หลายๆคนโจมตีซัวเรสว่าไม่ยอมจับมือ ไม่มีน้ำใจนักกีฬา

แต่ทั้งที่จริงเอฟร่าเองที่หักมือลง มองแต่เรื่องจับมือนะ

ส่วนเรื่องเหยียด ผมก็ไม่ได้สนับสนุนหรือเข้าข้าง เรื่องจับมืออย่างเดียว

ปล.อาจจะเป็นมุมมองของผมที่เป็นเด็กหงส์ก็ได้เลยดูอาจจะลำเอียง
0
0
.

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:31
[RE]"คาร์ร่า"รับหงส์ผิดเต็มๆสวมเสื้อหนุน"ซัวเรซ"ประเด็นเหยียด"พี่ติ๊ก"

ซัวเรสมันเอามือเลยไปเลยตะหากครับ ทำเหมือนเอฟร่าเป็นอากาศ โดยส่วนตัวผมว่าซัวเรสเป็นคนที่ไม่ค่อยน่าคบเท่าไหร่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:32
จะว่าผมเข้าข้างซัวเรสก็ได้ แต่ผมว่าพอกันทั้งเอฟร่า ทั้งซัวเรส

กระทบกระทั่ง ก่อกวนในเกมมันมีอยู่แล้ว แต่หลังเกมไม่จบทั้งคู่

ฝั่งนึงเหมือนสำออยขี้ฟ้อง อีกฝั่งก็ไม่ยอมรับดื้อแพ่ง ตอนจะจับมือก็กวนตีนกันอีก

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:32
santawa พิมพ์ว่า:

ผมมองคล้ายๆท่าน​ ผมว่าเอฟร่าเอง​ ก็ไม่ได้บริสุทธิ์​ใจ100เปอร์เซ็นต์​ ถ้าเอฟร่า​ ยื่นไปแบบเต็มๆ​ ผมว่าซัวเรสจับ​ ส่วนเอฟร่าเจตนาแบบไหน​ อันนี้เดายาก​
อยากจับปรกติ​ แต่เกร็งลัวฝั่งโน่นไม่จับ
โกรธ​ ไม่อยากจับ
หรือแกล้งให้ซัวเรสเป็นคนผิด​ในการไม่จับ​มือ
มันเป็นไปได้หมด
แต่สิ่งหนึ่งที่ชัดคือ​ ซัวเรส เหยียดจริง​ ถึงจะไม่ตั้งใจ
เรื่องก็เลยไปลงฝั่งซัวเรสเยอะหน่อย  

คือสำหรับผมอะ ถ้าจะหักหลบไม่จับก็ไม่จับเลย ไม่ใช่มาหักหลบแล้วชักมือมาโวยวายทำให้ซัวเรสโดนด่า ส่วนเรื่องเหยียดมันเป็นบทตัวร้ายมาแล้ว ก็เลยโดนข่าวต่อต้องร้ายไปเรื่อยๆ
1
0
.

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:35
Bobby Charlton พิมพ์ว่า:

ซัวเรสมันเอามือเลยไปเลยตะหากครับ ทำเหมือนเอฟร่าเป็นอากาศ โดยส่วนตัวผมว่าซัวเรสเป็นคนที่ไม่ค่อยน่าคบเท่าไหร่  

ทำไมผมมองว่าซัวเรสตั้งมอรอนะ เหมือนจะคว้าลมเล็กๆด้วย
1
0
.

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19913
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 13:59
giggscii พิมพ์ว่า:

ประเด็นผมคือตามที่ท่านบอกเลยนะ ถ้าโกดอยู่ ทำไมต้องมาร้องว่าซัวเรสไม่จับทั้งที่ตัวเองเอามือหลบเอง(ตอนคนอื่นจับวางตั้งรอนะ) พอเดินผ่านมาทำท่าแบบ ซํวเรสทำไมไม่จับ
ปล.ผมอาจจะมองไปในมุมเด็กหงส์ด้วยแหละ  
ซัวเรสเป็นฝ่ายผิด ถ้ายืนค้างรอจับนี่กลายหล่อได้ใจแฟนสองฝั่งเลยนะ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:03
ก็ว่ากันไป เรื่องมันผ่านมาแล้ว มาดูอนาคตดีกว่าว่ามารการเรื่องเหยียดผิวจะได้ผลมั้ย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9815
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:33
มุมมองคนนอกโคตรประหลาดเลย

กล้าหนุนซัวเรช เรื่องเหยียดผิวได้ไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel