ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:31
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
meenama พิมพ์ว่า:
KawMunKai พิมพ์ว่า:
ยังดีกว่าไม่มีอะไรมาตั้งนาน แต่ก็พยายามโม้มาตลอด  

งั้นก็ยินดีกับผลเสมอเมื่อคืนด้วยนะครับท่าน อยากให้มีซักครั้งในชีวิต ที่แมนยู ลิเวอร์พูล แย่งแชมป์กันเอง โดยไม่ทีมใดทีมหนึ่ง ไม่มาตามนัดนะครับ  
ตอนแมนยูลุ้นแชมป์มาเป็น 20 ปี ลิเวอร์ไปอยู่ตรงไหนครับ นี่เพิ่งลุ้นแชมป์ได้ 1-2ปีเองนะครับท่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6674
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:37
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
สิ่งที่เขียนในบอร์ดได้ลองบอกเพื่อนร่วมงานตัวเป็นๆไปบ้างรึเปล่า งงว่าเก็บกดไม่กล้าบอก หรือ บอกไปแล้วยังขัดใจ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:43
Phruek12105 พิมพ์ว่า:
KawMunKai พิมพ์ว่า:
ยังดีกว่าไม่มีอะไรมาตั้งนาน แต่ก็พยายามโม้มาตลอด  

งั้นก็ยินดีกับผลเสมอเมื่อคืนด้วยนะครับท่าน อยากให้มีซักครั้งในชีวิต ที่แมนยู ลิเวอร์พูล แย่งแชมป์กันเอง โดยไม่ทีมใดทีมหนึ่ง ไม่มาตามนัดนะครับ  
ตอนแมนยูลุ้นแชมป์มาเป็น 20 ปี ลิเวอร์ไปอยู่ตรงไหนครับ นี่เพิ่งลุ้นแชมป์ได้ 1-2ปีเองนะครับท่าน  

ท่านอย่าอคติซิครับ หรือว่า การสื่อสารผมมันผิดเพี้ยนไป ตอนครูสอนคงไม่ค่อยตั้งใจเรียนแน่เลย ผมหมายถึง 20 ปี ที่ท่านว่ามา ลิเวอร์พูล มันไม่มาตามนัดเลย เอาคำง่าย ๆ คือ แมนยูเก่งกว่าเยอะมาก ลิเวอร์เลยไม่เคยไปเบียดแย่งแชมป์กับแมนยูไม่ได้เลยไง ทีนี้พอเข้าใจรึยังครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:45
REdTurtle พิมพ์ว่า:
สิ่งที่เขียนในบอร์ดได้ลองบอกเพื่อนร่วมงานตัวเป็นๆไปบ้างรึเปล่า งงว่าเก็บกดไม่กล้าบอก หรือ บอกไปแล้วยังขัดใจ  

เอาตามตรง แค่เรื่องที่บอกมันน้อยไป ผมท้าพนันด้วยถ้าคิดว่าแน่จริง เอาเบียร์กันนี่แหละ ยังไม่กล้าเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11691
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 17:26
[RE]แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ
แต่ผมเซ็งนะ คือตอนแรกทำใจแล้วว่าคงแพ้ แต่เกมเมื่อวานแมนยูควรชนะได้ เหมือนอยู่ดีๆไปเน้นอุด ปล่อยให้เค้าได้ครอสเข้ามาต่อเนื่อง คิดแล้วว่าเดี๋ยวต้องพลาดแล้วก็พลาดจริง ปีนี้หลายเกมแล้วที่นำก่อน รูปเกมโอเค แต่ไปเลือกเน้นตั้งรับเกินไปจนโดนตีเสมอ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status: แค่นี้ แค่ไหน แค่นั้น
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3019
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 17:43
ใครจะยังไง แต่ผมไม่ดีใจเลยที่เสมอเหมือนวาน และยิ่งทำให้คิดว่า โซลชา ไม่ไหวแล้วจริงๆ
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 18:41
เหมือนปีสองปีหลัง ใครสาดปูนขาว ...

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 18:55
ผมดูบอลมาช่วงยุคผีผมรุ่งเรือง

ยังมีโดนแฟนหงส์ปากดีล้อได้เลย

แล้วทำไมหงส์รุ่งเรื่องแล้วผมจะโม้จะล้อบ้างไม่ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 00:10
ถูกแบนแล้ว
fallinz พิมพ์ว่า:
โดนเรื้อนก็ยอมเหอะ ไม่เข้าใจสกิลพูดโม้ปากดีทำไมมันมีมาตลอด ดูบอลมายี่สิบกว่าปีตั้งแต่ทีมนี้อยู่กลางตารางจนสลับมาบนบ้างและตกลงไป และตอนนี้ดูแนวหน้าของลีก ซึ่งพูดตามตรงปีนี้ผมเชื่อว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ลีก เพราะแมนซิตัวผู้เล่นอายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ แพชชั่นลด มีปัญหาบาดเจ็บ อาจโฟกัส UCL มากขึ้นเพราะไม่เคยได้ ตอนนี้เก่งขนาดนี้แล้วไม่เข้าใจทำไมต้องมาเยาะเย้ยกัน ตอนทีมห่วยก็ปากดี ตอนทีมเก่งระดับนี้แล้วก็ยังเหมือนเดิม

ขอโทษแฟนดีๆด้วยนะครับ เรียนตามตรงจากประสบการณ์ชีวิตผมที่ผ่านมาคนรอบข้าง มีประมาณไม่ถึง20%จริงๆที่แฟนบอลทีมนี้จะดูบอลแล้ววิเคราะห์แบบมีเหตผล ไม่ล้อเลียนแซวปากดีขี้โม้ไปเรื่อย วันก่อน เจอเพื่อนใหม่เชียร์ทีมนี้สี่คนชายล้วน ปากดีไปสาม ไม่ได้เพิ่งเริ่มเชียร์นะ เชียร์ตั้งแต่ยุคโอเว่น ผมล่ะเพลียจริงๆ อายุมันไม่ช่วยอะไรเลยหรือยังไง

ปล. สำหรับแฟนบอลแย่ๆ มันเหมือนเด็กเก็บกดอ่ะ พอมีโอกาสได้แชมป์ลีกก็ทำเสียงดังเดินกร่างไปทั่ว พอเห็นทีมคู่อริตกต่ำก็ยิ่งเหยียบซ้ำ มันดูแย่ๆไงไม่รู้ ตอนทีมผมเชียร์อยู่ยุครุ่งเรืองก็ไม่เคยปากดีใส่ทีมอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไมต้องมาโดนอะไรแบบนี้

เสริม ดูเกมส์เมื่อวานแมนยูกลางอย่างห่วย นึกว่าเล่นบ้านลิเวอร์พูล คุณภาพตัวผู้เล่นมันคนละระดับจริงๆ เพลียจิต ได้แต่เชียร์ต่อไป  

แล้วจะหัวร้อนทำไมละ จากที่อ่านพยายามจะบอกตัวเองสูงส่ง ไม่เคยดูถูกใคร 555 แต่ที่พิมพ์มาทำไมเหมือนเด็กเลยอะ ฟาดงวงฟาดงา 555 ใจเย็น ๆ ดิท่าน ถ้าตัวเองไม่ได้คิดอะไร  
นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมพิมพ์ว่าตรงๆกับแฟนบอลทีมนี้ครับ เก็บมาเป็นหลักสิบปี เจอแฟนบอลทีมนี้รอบข้างทำนิสัยแบบเดิมๆ แล้วมาเจอในนี้อีก เลยแจคพอตระบายออกมาครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "Glory Glory Manchester United" #Man U ...
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 192
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 00:26
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel