ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2934
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:06
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
ScOusErzii พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้เสมอ ก็เหมือนได้แชมป์ครับ

คุยยันจบฤดูกาลแน่นอน

งง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27317
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:07
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
ผมแฟนแมนยูก็สงสัยนะครับ

ก่อนเกมส์แฟนหงส์ส่วนมากก็ยังออกตัวว่าไม่แน่ใจว่าจะมาชนะได้. เจอแมนยูยากเสมอ บลาๆๆ

แต่พอผลออกมาเสมอกัน. กลับแขวะว่าแมนยูพอใจกับผลเสมอ. สรุปยังไงกันแน่หว่า
0
0
<___คนธรรมดา___>
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5095
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:08
สีสันฟุตบอลอะท่าน

บลัฟกันมาตั้งแต่รุ่นพ่อ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:08
ถูกแบนแล้ว
ถ้าพวกเขาดีใจ แฟนหงส์อย่างพวกเราก็แกล้งเสียใจให้พวกเขาหน่อย ทำได้แค่เสมอกับทีมกลางตารางมันช่างน่าขำเสียจริงๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5017
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:09
ก็ไม่แปลกนิครับ พวกแฟน วัตฟอร์ด วิลล่า เปิดบ้านเสมอลิเวอร์พูลได้ก็คงดีใจไม่ต่างกัน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23174
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:09
Spoil
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

ก่อนเกมส์แฟนหงส์ส่วนมากก็ยังออกตัวว่าไม่แน่ใจว่าจะมาชนะได้. เจอแมนยูยากเสมอ บลาๆๆ

แต่พอผลออกมาเสมอกัน. กลับแขวะว่าแมนยูพอใจกับผลเสมอ. สรุปยังไงกันแน่หว่า  

แหมะอีก แค่10นาทีสุดท้าย แมนยูน่าจะชนะจริงๆ เสียดายพลาดง่ายๆ

อยากเห็นผีชนะอะ

2
0
อสอหปรส.

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:10
fallinz พิมพ์ว่า:
โดนเรื้อนก็ยอมเหอะ ไม่เข้าใจสกิลพูดโม้ปากดีทำไมมันมีมาตลอด ดูบอลมายี่สิบกว่าปีตั้งแต่ทีมนี้อยู่กลางตารางจนสลับมาบนบ้างและตกลงไป และตอนนี้ดูแนวหน้าของลีก ซึ่งพูดตามตรงปีนี้ผมเชื่อว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ลีก เพราะแมนซิตัวผู้เล่นอายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ แพชชั่นลด มีปัญหาบาดเจ็บ อาจโฟกัส UCL มากขึ้นเพราะไม่เคยได้ ตอนนี้เก่งขนาดนี้แล้วไม่เข้าใจทำไมต้องมาเยาะเย้ยกัน ตอนทีมห่วยก็ปากดี ตอนทีมเก่งระดับนี้แล้วก็ยังเหมือนเดิม

ขอโทษแฟนดีๆด้วยนะครับ เรียนตามตรงจากประสบการณ์ชีวิตผมที่ผ่านมาคนรอบข้าง มีประมาณไม่ถึง20%จริงๆที่แฟนบอลทีมนี้จะดูบอลแล้ววิเคราะห์แบบมีเหตผล ไม่ล้อเลียนแซวปากดีขี้โม้ไปเรื่อย วันก่อน เจอเพื่อนใหม่เชียร์ทีมนี้สี่คนชายล้วน ปากดีไปสาม ไม่ได้เพิ่งเริ่มเชียร์นะ เชียร์ตั้งแต่ยุคโอเว่น ผมล่ะเพลียจริงๆ อายุมันไม่ช่วยอะไรเลยหรือยังไง

ปล. สำหรับแฟนบอลแย่ๆ มันเหมือนเด็กเก็บกดอ่ะ พอมีโอกาสได้แชมป์ลีกก็ทำเสียงดังเดินกร่างไปทั่ว พอเห็นทีมคู่อริตกต่ำก็ยิ่งเหยียบซ้ำ มันดูแย่ๆไงไม่รู้ ตอนทีมผมเชียร์อยู่ยุครุ่งเรืองก็ไม่เคยปากดีใส่ทีมอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไมต้องมาโดนอะไรแบบนี้

เสริม ดูเกมส์เมื่อวานแมนยูกลางอย่างห่วย นึกว่าเล่นบ้านลิเวอร์พูล คุณภาพตัวผู้เล่นมันคนละระดับจริงๆ เพลียจิต ได้แต่เชียร์ต่อไป  

แล้วจะหัวร้อนทำไมละ จากที่อ่านพยายามจะบอกตัวเองสูงส่ง ไม่เคยดูถูกใคร 555 แต่ที่พิมพ์มาทำไมเหมือนเด็กเลยอะ ฟาดงวงฟาดงา 555 ใจเย็น ๆ ดิท่าน ถ้าตัวเองไม่ได้คิดอะไร
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3960
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:11
บางที การเจอแฟนบอลแค่ 1-2 คน ที่ท่านรู้จักเค้าเป็นแบบนี้... มันก็ไม่ได้หมายความว่า แฟนผีทั่วประเทศไทย หรือแฟนหงส์ทั่วประเทศไทย เค้าจะต้องเป็นแบบนั้นตามนะครับ.... ผมว่าเราควรเลิกด่าเหมากันแบบนี้ได้แล้วละ
4
0
There are places i'll remember all my life...
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 2454
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:14
NBA
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27317
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:16
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil

แหมะอีก แค่10นาทีสุดท้าย แมนยูน่าจะชนะจริงๆ เสียดายพลาดง่ายๆ

จริงครับ

ตอนแรกก็พอใจกับความทุ่มเทของนักเตะและผลการแข่งขันที่ไม่โดนบุกมาถลุงถึงบ้าน

แต่พอเห็นคอมเม้นต์หลังเกมส์หลายๆแล้ว. ตอนนี้โครตเสียดายที่ทีมไม่น่าพลาดง่ายๆเลย. ถ้าชนะ. คงพีคกว่านี้

อีกอย่าง. เห็นหลายๆคอมเม้นต์บอกเมื่อวานเกมส์รุกหงส์ฟอร์มตก. นี่คือเค้าไม่เห็นหรอว่านักเตะแมนยูขยันและทุ่มเท. เล่นตามแท็กติกจนทำให้ลิเวอร์พูลเล่นยากน่ะ.

0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3960
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:17
fallinz พิมพ์ว่า:
โดนเรื้อนก็ยอมเหอะ ไม่เข้าใจสกิลพูดโม้ปากดีทำไมมันมีมาตลอด ดูบอลมายี่สิบกว่าปีตั้งแต่ทีมนี้อยู่กลางตารางจนสลับมาบนบ้างและตกลงไป และตอนนี้ดูแนวหน้าของลีก ซึ่งพูดตามตรงปีนี้ผมเชื่อว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ลีก เพราะแมนซิตัวผู้เล่นอายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ แพชชั่นลด มีปัญหาบาดเจ็บ อาจโฟกัส UCL มากขึ้นเพราะไม่เคยได้ ตอนนี้เก่งขนาดนี้แล้วไม่เข้าใจทำไมต้องมาเยาะเย้ยกัน ตอนทีมห่วยก็ปากดี ตอนทีมเก่งระดับนี้แล้วก็ยังเหมือนเดิม

ขอโทษแฟนดีๆด้วยนะครับ เรียนตามตรงจากประสบการณ์ชีวิตผมที่ผ่านมาคนรอบข้าง มีประมาณไม่ถึง20%จริงๆที่แฟนบอลทีมนี้จะดูบอลแล้ววิเคราะห์แบบมีเหตผล ไม่ล้อเลียนแซวปากดีขี้โม้ไปเรื่อย วันก่อน เจอเพื่อนใหม่เชียร์ทีมนี้สี่คนชายล้วน ปากดีไปสาม ไม่ได้เพิ่งเริ่มเชียร์นะ เชียร์ตั้งแต่ยุคโอเว่น ผมล่ะเพลียจริงๆ อายุมันไม่ช่วยอะไรเลยหรือยังไง

ปล. สำหรับแฟนบอลแย่ๆ มันเหมือนเด็กเก็บกดอ่ะ พอมีโอกาสได้แชมป์ลีกก็ทำเสียงดังเดินกร่างไปทั่ว พอเห็นทีมคู่อริตกต่ำก็ยิ่งเหยียบซ้ำ มันดูแย่ๆไงไม่รู้ ตอนทีมผมเชียร์อยู่ยุครุ่งเรืองก็ไม่เคยปากดีใส่ทีมอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไมต้องมาโดนอะไรแบบนี้

เสริม ดูเกมส์เมื่อวานแมนยูกลางอย่างห่วย นึกว่าเล่นบ้านลิเวอร์พูล คุณภาพตัวผู้เล่นมันคนละระดับจริงๆ เพลียจิต ได้แต่เชียร์ต่อไป  

ใจเย็นๆท่าน พยายามอย่าไปหัวร้อนตามคนพวกนี้เลยครับ... ถ้ามองให้ซีเรียสหน่อย ผมว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นลักษณะลูกโซ่นะครับ คือมันก็จะเป็นการเอาคืนต่อเนื่องไปเรื่อยๆๆๆ แบบตาต่อตาฟันต่อฟัน... มันเป๊นธรรมชาติของคนทั่วไปแหละครับ
1
0
There are places i'll remember all my life...
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23174
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:22
Spoil
Spoil

จริงครับ

ตอนแรกก็พอใจกับความทุ่มเทของนักเตะและผลการแข่งขันที่ไม่โดนบุกมาถลุงถึงบ้าน

แต่พอเห็นคอมเม้นต์หลังเกมส์หลายๆแล้ว. ตอนนี้โครตเสียดายที่ทีมไม่น่าพลาดง่ายๆเลย. ถ้าชนะ. คงพีคกว่านี้

อีกอย่าง. เห็นหลายๆคอมเม้นต์บอกเมื่อวานเกมส์รุกหงส์ฟอร์มตก. นี่คือเค้าไม่เห็นหรอว่านักเตะแมนยูขยันและทุ่มเท. เล่นตามแท็กติกจนทำให้ลิเวอร์พูลเล่นยากน่ะ.

1
0
อสอหปรส.

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:24
ด้วยความยินดีครับ

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:25
Spoil

จริงครับ

ผมคิดว่าลิเวอร์ มาแบบเหนือกว่าแน่ ๆ ไป ๆ มา ๆ นั่งดูขอเสมอคือโคตรดวงดีละนัดเมื่อคืนง คือมันกลัวอะไรแมนยูก็ไม่รู้ จะเล่นดีมากี่นัดพอเจอแมนยู ขาตายกันหมด ดีไม่แพ้ ไม่รู้จักจำปีก่อน ตัวเองลุ้นแชมป์ แทนที่จะบุกไปเลย ให้รู้แพ้รู้ชนะ แต่ดันเล่นเซฟสุด ๆ จนเสมอสุดท้ายแห้วเหมืินเดิม
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6412
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:28
ผมว่าท่าน จขม. ไปเจอคนกลุ่มน้อยนะครับ

ลองไล่อ่านในบอร์ดนี้ แทบไม่มีแฟนบอลคนไหนรู้สึกดีใจกับผลเสมอของแมนยูเลย

ยังคงเมามันกับการด่าและไล่โค้ช แล้วก็ไล่ตัดเกรดนักเตะแต่ละคน วิจารณ์ทรงบอล รูปแบบการเล่น

ไอ้กระทู้แบบสะใจ ดีใจ ผมไม่ค่อยเห็นนะ
0
0
Old Trafford is home.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel