ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:49
แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ
อันนี้ผมหมายถึงคนรอบตัวผมนะครับ โดยเฉพาะที่ทำงาน ผมนี้หัวเราะลั่นเลย มาคุยบอลกับผมวันแรกที่ชนะเซลซี จากนั้นไม่เคยคุยบอลเลยนึกว่าเลิกดูบอลไปละ มาเมื่อเช้ามาถากถางผม ดีใจสุด ๆ ประมาณเสมอลิเวอร์พูล ดีใจเหมือนชนะเลย ผมนี่โคตรงง เห้ยมันใช่หรอ เข้าใจว่าถ้าดูจากฟอร์มมันอาจจะใช่ดีใจที่เสมอ แต่คุณคือแมนยูนะ แฟนบอลมากสุดเป็นอันดับแรก ๆ ของโลก คุณคือแมนยูนะ กลับมาดีใจซะยกใหญ๋ที่สามารถเสมอลิเวอร์พูลได้ แถมยังเล่นในบ้าน คือผมดูบอลมาแต่ไหนแต่ไร ต่อให้ลิเวอร์พูลจะตกต่ำขนาดไหน ยุกปู่รอย กองกลางใช้ เจ้าหมาปั๊ก คู่กับ เซลวี่ ก็ผ่านมาแล้ว ถึงตอนนั้นจะเป็นรองยังไง แต่ด้วยศักดิ์ศรีมันค้ำคออยู่ แพ้ใครก็แพ้ได้ห้ามแพ้แมนยู ทั้งฤดูกาลจะเป็นไงก็ตามแต่ แต่สุดท้ายของชนะทีมแชมป์อย่างแมนยูก็พอใจ ผลเสมอไม่เคยพอใจสำหรับผม

**สมัยนี้ ดีใจกันสุด ๆ เหมือนปรับตัวกันได้แล้ว ยังมีมีสะใจที่ลิเวอร์พูลเสมอ งงใจจริง ๆ บางคนเค้าก็ดูบอลเพื่อเอาไว้ล้อลิเวอร์พูลจริง ๆ นะ

* ขออภัยแฟนผีท่านอื่น ๆ ในนี้ด้วย ผมแค่เล่าเรื่องที่มันเกิดขึ้นในที่ทำงานให้ฟัง เจอทั้งแบบรายคน และแบบอยู่ในไลน์กลุ่มด้วย แต่เอาลงไม่ได้ เพราะกลัวมีคนมาเล่นในนี้แล้วเห็น ยกตัวอย่างสั้น ๆ ในกลุ่มไลน์ "ผลบอลเมื่อคืนเป็นไงบ้าง ทำไมลิเวอร์ เงียบจัง"
"อ้าวเมื่อคืนลิเวอร์เสมอหรอ นึกว่าได้แชมป์ไปแล้ว" บลา ๆ ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย meenama เมื่อ Mon Oct 21, 2019 14:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 350
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:52
ถูกแบนแล้ว
Top Comment แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ
ยังดีกว่าไม่มีอะไรมาตั้งนาน แต่ก็พยายามโม้มาตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:00
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
โดนเรื้อนก็ยอมเหอะ ไม่เข้าใจสกิลพูดโม้ปากดีทำไมมันมีมาตลอด ดูบอลมายี่สิบกว่าปีตั้งแต่ทีมนี้อยู่กลางตารางจนสลับมาบนบ้างและตกลงไป และตอนนี้ดูแนวหน้าของลีก ซึ่งพูดตามตรงปีนี้ผมเชื่อว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ลีก เพราะแมนซิตัวผู้เล่นอายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ แพชชั่นลด มีปัญหาบาดเจ็บ อาจโฟกัส UCL มากขึ้นเพราะไม่เคยได้ ตอนนี้เก่งขนาดนี้แล้วไม่เข้าใจทำไมต้องมาเยาะเย้ยกัน ตอนทีมห่วยก็ปากดี ตอนทีมเก่งระดับนี้แล้วก็ยังเหมือนเดิม

ขอโทษแฟนดีๆด้วยนะครับ เรียนตามตรงจากประสบการณ์ชีวิตผมที่ผ่านมาคนรอบข้าง มีประมาณไม่ถึง20%จริงๆที่แฟนบอลทีมนี้จะดูบอลแล้ววิเคราะห์แบบมีเหตผล ไม่ล้อเลียนแซวปากดีขี้โม้ไปเรื่อย วันก่อน เจอเพื่อนใหม่เชียร์ทีมนี้สี่คนชายล้วน ปากดีไปสาม ไม่ได้เพิ่งเริ่มเชียร์นะ เชียร์ตั้งแต่ยุคโอเว่น ผมล่ะเพลียจริงๆ อายุมันไม่ช่วยอะไรเลยหรือยังไง

ปล. สำหรับแฟนบอลแย่ๆ มันเหมือนเด็กเก็บกดอ่ะ พอมีโอกาสได้แชมป์ลีกก็ทำเสียงดังเดินกร่างไปทั่ว พอเห็นทีมคู่อริตกต่ำก็ยิ่งเหยียบซ้ำ มันดูแย่ๆไงไม่รู้ ตอนทีมผมเชียร์อยู่ยุครุ่งเรืองก็ไม่เคยปากดีใส่ทีมอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไมต้องมาโดนอะไรแบบนี้

เสริม ดูเกมส์เมื่อวานแมนยูกลางอย่างห่วย นึกว่าเล่นบ้านลิเวอร์พูล คุณภาพตัวผู้เล่นมันคนละระดับจริงๆ เพลียจิต ได้แต่เชียร์ต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Mon Oct 21, 2019 14:06, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13907
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:50
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
นะครับผมครับ ครับผมนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21800
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:51
[RE: แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ]
อืมก็ดีนะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6040
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:51
[RE]แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ
เอาน่าครับ

เราก็เคยมีช่วงเวลานั้นอันยาวนาน ฟุตบอลขำๆครับ อย่าเก็บมาผูกใจเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 350
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:52
ถูกแบนแล้ว
แฟนแมนยูนี่ปรับตัวกันเก่งจริง ๆ นะครับ
ยังดีกว่าไม่มีอะไรมาตั้งนาน แต่ก็พยายามโม้มาตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9124
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:53
สมัย ประถม มีครูพละคนนึงแกชอบพูดนะครับติดกัน และพูดไว กลายเป็น นะ+ครับ = เหลือแค่คำว่า นับ อย่างเดียว เช่น จากนักเรียนนะครับ เหลือ นักเรียนนับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:55
KawMunKai พิมพ์ว่า:

งั้นก็ยินดีกับผลเสมอเมื่อคืนด้วยนะครับท่าน อยากให้มีซักครั้งในชีวิต ที่แมนยู ลิเวอร์พูล แย่งแชมป์กันเอง โดยไม่ทีมใดทีมหนึ่ง ไม่มาตามนัดนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:56
นี่นะหรือที่มีบางมู้บอกว่าบอร์ดสงบ
5
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:57
KawMunKai พิมพ์ว่า:

..เอาแผล่บไป มันโดนใจ 55
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5181
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:58
ให้พี่ๆเค้าได้ออกมาดูโลกบ้าง หลังจากเก็บตัวอยู่นาน คงจะอัดอั้นแหละ
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7801
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:59
จะแซะก็มาตรงๆ อย่าอ้างคนที่ทำงาน
7
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:00
ถูกแบนแล้ว
โดนเรื้อนก็ยอมเหอะ ไม่เข้าใจสกิลพูดโม้ปากดีทำไมมันมีมาตลอด ดูบอลมายี่สิบกว่าปีตั้งแต่ทีมนี้อยู่กลางตารางจนสลับมาบนบ้างและตกลงไป และตอนนี้ดูแนวหน้าของลีก ซึ่งพูดตามตรงปีนี้ผมเชื่อว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์ลีก เพราะแมนซิตัวผู้เล่นอายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ แพชชั่นลด มีปัญหาบาดเจ็บ อาจโฟกัส UCL มากขึ้นเพราะไม่เคยได้ ตอนนี้เก่งขนาดนี้แล้วไม่เข้าใจทำไมต้องมาเยาะเย้ยกัน ตอนทีมห่วยก็ปากดี ตอนทีมเก่งระดับนี้แล้วก็ยังเหมือนเดิม

ขอโทษแฟนดีๆด้วยนะครับ เรียนตามตรงจากประสบการณ์ชีวิตผมที่ผ่านมาคนรอบข้าง มีประมาณไม่ถึง20%จริงๆที่แฟนบอลทีมนี้จะดูบอลแล้ววิเคราะห์แบบมีเหตผล ไม่ล้อเลียนแซวปากดีขี้โม้ไปเรื่อย วันก่อน เจอเพื่อนใหม่เชียร์ทีมนี้สี่คนชายล้วน ปากดีไปสาม ไม่ได้เพิ่งเริ่มเชียร์นะ เชียร์ตั้งแต่ยุคโอเว่น ผมล่ะเพลียจริงๆ อายุมันไม่ช่วยอะไรเลยหรือยังไง

ปล. สำหรับแฟนบอลแย่ๆ มันเหมือนเด็กเก็บกดอ่ะ พอมีโอกาสได้แชมป์ลีกก็ทำเสียงดังเดินกร่างไปทั่ว พอเห็นทีมคู่อริตกต่ำก็ยิ่งเหยียบซ้ำ มันดูแย่ๆไงไม่รู้ ตอนทีมผมเชียร์อยู่ยุครุ่งเรืองก็ไม่เคยปากดีใส่ทีมอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไมต้องมาโดนอะไรแบบนี้

เสริม ดูเกมส์เมื่อวานแมนยูกลางอย่างห่วย นึกว่าเล่นบ้านลิเวอร์พูล คุณภาพตัวผู้เล่นมันคนละระดับจริงๆ เพลียจิต ได้แต่เชียร์ต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Mon Oct 21, 2019 14:06, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:03
ถูกแบนแล้ว
ช่วงนี้เสมอ ก็เหมือนได้แชมป์ครับ

คุยยันจบฤดูกาลแน่นอน

แก้ไขล่าสุดโดย ScOusErzii เมื่อ Mon Oct 21, 2019 14:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15041
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:06
ก่อนเกมส์ใครก็คิดว่าแพ้ทั้งนั้นแหละคุณ เสมอได้นี่ถือว่าดีมากแล้ว
ลิเวอร์พูลเล่นดีขนาดไหนก็รู้อยู่ เกมส์เมื่อคืนผิดฟอร์มกันเอง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:06
เครครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel