ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8656
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 14:55
[RE]บิ๊กอ๊อดลงนายก สยามสปอร์ตไม่ยุ่ง
เห็นควรครับบบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 15:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: บิ๊กอ๊อดลงนายก สยามสปอร์ตไม่ยุ่ง]
สำหรับผมใช่ครับ สยามกีฬาไม่ยุ่งแต่ก็ไม่ใช่ว่าจะส่งพันธมิตรกับสยามกีฬามาสู้นี้ครับ สยามกีฬาไม่ลงเอง อาจส่งพันธมิตรคนอื่นลงก็ได้ ตัวผมคิดว่าตัวแทนฝั่งสยามกีฬา คือ ซิโก้ นี้ละ

ผลงานในสนามต้องดูที่ 2 นัดถัดไปเป็นสำคัญ หลังจาก 3 นัดแรกทำผลงานมาดี แต่ยังสลัดภาพผลงาน ซิโก้ ยังไม่หลุดจนกว่าจะการันตีเข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายอีกครั้ง ถ้า 2 นัดหน้าทำผลงานเก็บ 6 คะแนน ฝั่งสมยศก็จะได้มีผลงานฟุตบอลโลกครั้งนี้ เป็นยันต์กันผีชั้นดีเวลาโดนฝั่งสยามกีฬาโจมตี

การเข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายบ่อยๆ สำหรับถือเป็นเรื่องดีมาก ได้เจอทีมต้นๆทวีปเล่นใส่กับเราแบบชุดดีที่สุดแบบเต็ม 100 % ด้วย ผู้เล่นเราจะพัฒนาฝีมือ และคุ้นชิ้่นกับการเล่นระดับสูงเช่นนี้ เข้าบ่อยๆ มันต้องมีสักครั้งหน่าที่จะหลุดไปบอลโลก

ส่วนสมาคมชุดนี้ตอนนี้ห่วงเรื่อง สนามชุด U-23 กับ ผลงานเยาวชนแหละ จะตามเป้าไหม
[/b]
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Oct 20, 2019 15:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 15:17
[RE: บิ๊กอ๊อดลงนายก สยามสปอร์ตไม่ยุ่ง]
รอดูคู่แข่งก่อน ค่อยว่ากันว่าอยากได้กลุ่ม Fair ต่อไหม

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5966
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 15:24
แต่ยังสลัดภาพผลงาน ซิโก้ ยังไม่หลุด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 16:35
ถูกแบนแล้ว
ballsaxmanbegins พิมพ์ว่า:
แต่ยังสลัดภาพผลงาน ซิโก้ ยังไม่หลุด  

แล้วมันจริงไหมละ ตั้งแต่ ราเยวัช ที่โดนรุมกระหนํ่า เพราะ เปลี่ยนมาแล้วมันแย่กว่าสมัย ซิโก้ บวกกับ ผลงานในบอลเยาวชนมันไม่รับประทานไปด้วย มันเลยเป็นจุดอ่อนโดนโจมตีอย่างหนักไหมละ หัดยอมรับความจริงของคนกลุ่มอื่นบ้าง ไม่อย่างนั้นเงาผลงาน ซิโก้ ก็จะหลอกหลอนสมาคมชุดนี้ไม่จบไม่สิ้น อยากให้จบสิ้น ต้องทำผลงานให้เหนือกว่า ซิโก้ ทำไว้อย่างเดียวครับ ถึงลบเงานี้ออก และเป็นยันต์ชั้นดีเรื่องผลงานในสนามของสมาคมชุดนี้ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Oct 20, 2019 16:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9904
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 17:44
Aquaelfin พิมพ์ว่า:

แล้วมันจริงไหมละ ตั้งแต่ ราเยวัช ที่โดนรุมกระหนํ่า เพราะ เปลี่ยนมาแล้วมันแย่กว่าสมัย ซิโก้ บวกกับ ผลงานในบอลเยาวชนมันไม่รับประทานไปด้วย มันเลยเป็นจุดอ่อนโดนโจมตีอย่างหนักไหมละ หัดยอมรับความจริงของคนกลุ่มอื่นบ้าง ไม่อย่างนั้นเงาผลงาน ซิโก้ ก็จะหลอกหลอนสมาคมชุดนี้ไม่จบไม่สิ้น อยากให้จบสิ้น ต้องทำผลงานให้เหนือกว่า ซิโก้ ทำไว้อย่างเดียวครับ ถึงลบเงานี้ออก และเป็นยันต์ชั้นดีเรื่องผลงานในสนามของสมาคมชุดนี้ด้วย  

เดี๋ยวๆ อันนี้ สมาคมฟุตบอลลงไปเตะบอลด้วย ใช่ไหมครับเนี่ย
ถึงเอาตรงนี้ มาเป็นตัวชี้วัดด้วยว่า จะได้เป็นนายกหรือเปล่า

ย้อนกลับไปก่อนหน้านั้น ทำไม สมยศถึงเข้ามา วงการนี้ได้ เพราะอะไร?
ก็เพราะผลงานในเรื่อง ผลประโยชน์ต่างๆ ที่สโมสรสมาชิกได้รับไงครับ มันไม่เป็นธรรม

ตัวตั้งตัวตี คือ เนวิน และ กลุ่มพันธมิตรแก ถึงดันสมยศเข้ามาบริหารงานได้
แล้วมาดูสิทธิ์การ Vote คนที่ Vote ได้ ก็สโมสรสมาชิกอีก

สรุปได้ว่า ที่คุณไปว่าเขาเนี่ย มันไม่เกี่ยวข้องเลย
ว่าสมยศ จะได้เป็น หรือ ไม่ได้เป็นต่อ กลับกัน ถ้าบริหารได้แย่แบบบังยีเนี่ย เอ่ออันนี้ มีสิทธิ์

ส่วนผลงานทีมชาติ มันแค่เป็นช่วงเวลาๆ นึงเท่านั้น
มีทั้งแย่ และ ทั้งดี มันคนละส่วนกันเลย กับสิ่งที่คุณยกมาพูด ว่าสมยศ จะไม่ได้ไปต่อ

แต่ถ้าคุณจะเอาผลงานในสนามของซิโก้มาพูดเนี่ย
น่าจะพูด ซิโก้ vs นิชิโนะ ดีกว่านะ แล้วผมมั่นใจว่า นิชิโนะ อ่ะของจริง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 19:48
ถูกแบนแล้ว
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:
Aquaelfin พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวๆ อันนี้ สมาคมฟุตบอลลงไปเตะบอลด้วย ใช่ไหมครับเนี่ย
ถึงเอาตรงนี้ มาเป็นตัวชี้วัดด้วยว่า จะได้เป็นนายกหรือเปล่า

ย้อนกลับไปก่อนหน้านั้น ทำไม สมยศถึงเข้ามา วงการนี้ได้ เพราะอะไร?
ก็เพราะผลงานในเรื่อง ผลประโยชน์ต่างๆ ที่สโมสรสมาชิกได้รับไงครับ มันไม่เป็นธรรม

ตัวตั้งตัวตี คือ เนวิน และ กลุ่มพันธมิตรแก ถึงดันสมยศเข้ามาบริหารงานได้
แล้วมาดูสิทธิ์การ Vote คนที่ Vote ได้ ก็สโมสรสมาชิกอีก

สรุปได้ว่า ที่คุณไปว่าเขาเนี่ย มันไม่เกี่ยวข้องเลย
ว่าสมยศ จะได้เป็น หรือ ไม่ได้เป็นต่อ กลับกัน ถ้าบริหารได้แย่แบบบังยีเนี่ย เอ่ออันนี้ มีสิทธิ์

ส่วนผลงานทีมชาติ มันแค่เป็นช่วงเวลาๆ นึงเท่านั้น
มีทั้งแย่ และ ทั้งดี มันคนละส่วนกันเลย กับสิ่งที่คุณยกมาพูด ว่าสมยศ จะไม่ได้ไปต่อ

แต่ถ้าคุณจะเอาผลงานในสนามของซิโก้มาพูดเนี่ย
น่าจะพูด ซิโก้ vs นิชิโนะ ดีกว่านะ แล้วผมมั่นใจว่า นิชิโนะ อ่ะของจริง  

มันต้องมีแววสิครับ ทรงบอลมันต้องมี ไม่ใช่แย่ตลอดเวลาแบบที่ผ่านมา มันถึงจะซื้อใจทั้งแฟนบอลและสปอนเซอร์ได้ เหมือน แมนยู ตอนนี้ไง ใครก็ด่าเอ็ด ด่าเกลเซอร์ นอกจากเรื่องโค้ช เพราะ การบริหารมันไม่มีรูปธรรมเรื่องผลงานในสนามให้จับต้อง 2 นัดข้างหน้าผมถึงว่าสำคัญไง ถ้า 2 นัดข้างหน้ายังรักษาผลงาน 3 นัดแรกไว้ได้ โอกาสผ่านรอบ 12 ทีมสุดท้ายมันสูงมาก เวลาลงเลือกตั้งก็สบายใจแบบทุกวันนี้ ไม่อกสั่นขวัญแขวน ว่าจะไปรอดไหม บริหารนอกสนามดีอย่างเดียว มันไม่ใช่ครับ มันต้องมีผลงานในสนามด้วย ถึงไปรอด แฟนบอลที่อื่นมากกว่า soccersuck และ thailandsusu เยอะนะครับ ถ้ารวมตัวกันส่งเสียง มีผลไม่น้อยกับการเลือกตั้ง

ช่วงเวลานึง แต่กระแสสังคมมันพุ่งเป้ามา อย่าคิดว่าจะไม่มีผล ตัดไฟแต่ต้นลมดีกว่า แล้วที่ผมเอาผลงาน ซิโก้ มาเป็นบรรทัดฐาน เพราะ นี้คือ บรรทัดฐานคนส่วนใหญ่ที่เขาวัด อย่ามาใช้มาตรฐานแฟนสมาคมสิครับ ตามที่ผมบอกเราเมื่อเทียบกับคนทั่วไปถือว่าส่วนน้อย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:52
ผมว่าสมยศ แกก็ทำได้ดีนะ หลายๆอย่างมันดูเป็นมาตรฐานสากลมากขึ้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel