ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
15 October 2019 01:42 by Salinger
สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมท้าชน'เรือ'

อันเดร ราดริซซานี่ เจ้าของสโมสร ลีดส์ ยูไนเต็ด ยอมรับว่าเจ้าของสโมสรปารีส แซงต์ แชร์กแมง มีความสนใจจะลงทุนในสโมสรของตนจริง

กลุ่มกาตาร์ สปอร์ตส์ อินเวสต์เมนท์ ซึ่งเป็นเจ้าของสโมสรเปแอสเช ตกเป็นข่าวสนใจที่จะเทคโอเวอร์ทีม"ยูงทอง"มาตลอดหลายเดือนที่ผ่านมา และ ราดริซซานี่ เองก็ยอมรับว่าพวกเขาเป็นหนึ่งในหลายข้อเสนอที่ยืนเข้ามาจริง

"ผมได้รับข้อเสนอมามากกว่า 20 กลุ่ม แต่ผมเลือกแค่ 3" ราดริซซานี่ เผยกับ The Times

"มีข้อเสนอจากทางกลุ่มทุนกาตาร์ และนาสเซอร์ อัล เคไลฟี่ ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่าพวกเขาเป็นเพื่อนที่มีความสัมพันธ์กันมาอย่างยาวนาน"

"พวกเขามีความเป็นไปได้ที่จะพาสโมสรขึ้นไปแข่งขันกับ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ มันจะเป็นโอกาสที่สุดมหัศจรรย์สำหรับแฟนบอล"

"สิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับผมก็คือการทำให้สโมสรแห่งนี้ยิ่งใหญ่อีกครั้ง"

"ผมจะเปิดโอกาสให้คนอื่นเมื่อไรน่ะเหรอ ไม่รู้เหมือนกันนะ หวังว่าจะเป็นตอนที่พวกเราขึ้นไปพรีเมียร์ลีกแล้ว การได้รับการสนับสนุนเรื่องเงินมันจะสำคัญมากกว่าเดิมถ้าเราเล่นในพรีเมียร์ลีก"

"ถ้ามันเกิดขึ้นแล้ว มันก็ไม่สำคัญว่าผมจะเหลือหุ้นอยู่เท่าไร สิ่งที่สำคัญคือผมจะได้ทำโปรเจคของผมและช่วยพัฒนาสโมสรนี้ต่อไป"

แก้ไขล่าสุดโดย Salinger เมื่อ Tue Oct 15, 2019 06:09, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 01:50
[RE]สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมถ้าชน'เรือ'
มาอีกคนก็ จบอนาถ ละแมนยู ถ้า ปธ. ยังไม่สนเรื่องบอล อย่างไอตระกูลปลิงเกรเซอร์ และ มือขวาล้างตูด เอ็ดวู๊ดวาด เห็นๆอยู่ว่ามันไม่สนเรื่องบอล ท่านชีคไม่สนแมนยูบ้างหรอออคับบบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2841
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 01:54
[RE: สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมถ้าชน'เรือ']
ถ้าจริงก็มันส์แน่ๆ เสียดายนิวคาสเซิ่ลอีกทีม เมื่อก่อนเก่ง
0
0
------REAL MADRID------
HALA MADRID Y NADA MAS
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 22111
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 02:59
[RE: สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมท้าชน'เรือ']
จัดไป
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 2371
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 03:33
[RE: สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมท้าชน'เรือ']
มาสนใจมาเทค ปืนมั้งเหรอ

2
0

-------------- Lehmann --------------
Alvas -- Nesta -- Adam -- A.Cole
--------- Viera -- Fabregas ---------
Messi ---------- Ozil ---------- Pires
--------------- Henry ---------------
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 3547
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 07:05
จากทีมล้มละลาย กลายเป็นทีมถูกหวยเลยนะ
เงินเยอะน่าไปซื้อสเปอร์ อาเซน่อล ในลอนดอนได้เลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52955
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 08:18
ก็ดีนะ
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 08:30
Gowito พิมพ์ว่า:
จากทีมล้มละลาย กลายเป็นทีมถูกหวยเลยนะ
เงินเยอะน่าไปซื้อสเปอร์ อาเซน่อล ในลอนดอนได้เลย  

ขายยากมากทีมใหญ่สูบเงินได้เยอะ ตั๋วก็แพง ประธานนอนลูบปากเลย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9096
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 09:05
ถ้ามาจริงนี้สนุกแน่ๆ ลีดส์นี้คือหนึ่งในโคตรทีมคลาสสิคในยุค 90 อยากเห็นจริงๆว่ากลับมายิ่งใหญ่

ถ้าผมรวยมีตังค์แล้วให้เลือกเทคหนึ่งทีม ผมก็คงเลือกลีดส์
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 947
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 09:14
Gowito พิมพ์ว่า:

เอาเงินค่าเทคโอเวอร์สโมสรใหญ่ มาลงทุนเรื่องตัวผู้เล่นและโครงสร้างทีมแบบแมนซิน่าจะถูกกว่า
และหวังผลได้มากกว่าเยอะ พอผลงานเข้าเป้า อีกสัก 5-10ปี ก็กลายเป็นสโมสรใหญ่เอง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 12405
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 10:29
[RE]สนุกแน่! เจ้าของ'ลีดส์'เผยปธ. PSG เอาจริงเทคทีมท้าชน'เรือ'
ฐานแฟนบอลเยอะอยู่ เข้าใจเลือกทีมนะนี่ รวยจัดขนาดนี้ไม่เทคแมนยูไปเลยละชีค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:13
ถูกแบนแล้ว
ในฐานะแฟนลีดส์ที่เชียร์มา27ปี ถ้าถามความเห็นผมไม่อยากได้มาเทคครับ อยากให้ลีดส์กลับมาด้วยเท้าของตัวเอง ไม่ต้องกลับมาติดท็อปไฟว์ก็ได้ ขอให้ได้อยู่ในพรีเมียร์ลีกพอ

แต่ถ้ามาเทคก็มาไม่มีปัญหา โลกฟุตบอลปัจจุบันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 14:55
Arzifel พิมพ์ว่า:
มาสนใจมาเทค ปืนมั้งเหรอ

ปลิงเก้ ไม่ปล่อย คับ
อุสมานอฟ ขอเทค ก้ไม่ปล่อย
0
0
Status:
ตอบ: 3547
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 16:57
VidukaSmithKewellRioWood พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนลีดส์ที่เชียร์มา27ปี ถ้าถามความเห็นผมไม่อยากได้มาเทคครับ อยากให้ลีดส์กลับมาด้วยเท้าของตัวเอง ไม่ต้องกลับมาติดท็อปไฟว์ก็ได้ ขอให้ได้อยู่ในพรีเมียร์ลีกพอ

แต่ถ้ามาเทคก็มาไม่มีปัญหา โลกฟุตบอลปัจจุบันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว  

ลีดส์ไม่สามารถกลับมาได้ด้วยตัวเองอยู่แล้วเพราะล้มละลายไปรอบ เทคโอเวอร์ไปกี่รอบไม่รู้ อยู่ได้ด้วยการมีเจ้าของคนเดียว
ถ้าจะสร้างด้วยตัวเอง ทีมต้องไม่พึ่งพาเจ้าของ มันต้องรวมกันจากองค์ประกอบในเมืองลีดส์ ตั้งทีมของเมืองเองแบบในเยอรมัน แฟนบอลมีหุ้นในการเป็นเจ้าของ กิจการในเมืองช่วยกันสนับสนุนทีม แบบทีมหมู่บ้านแบบฮอฟเฟ่นฮาม ขึ้นมาด้วยแรงสนับสนุนของคนในเมืองจริงๆ ซึ่งในอังกฤษมันไม่ได้เป็นแบบนั้น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 17:02
ง่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel