ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครเก่งกว่ากัน?
Didier Drogba
???
Samuel Eto'o
???
คะแนนทั้งหมด: 531
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: Sesang
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 9529
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 01:03
[RE: Drogba Vs Eto'o ใครเก่งกว่ากันครับ?]
ไม่นึกว่าดรอกบาตูจะโดนเนิฟขนาดนี้

อย่าลืมนะว่าที่เอโตเยิงถล่มทลายส่วนนึงเพราะอยู่บาซ่ายุคที่ครองเกมบุกทั้งเกม

ในขณะที่ดรอกบาอยู่ในยุคที่หลายๆคนเรียกเชลซีว่ารถบัส แต่ก็ยังสามารถยิงได้ขนาดนี้ แถมชงเองกินเองก็บ่อย บางทีห้อยอยู่คนเดียว ให้บอลสาดๆมาตู้มเดียว เดี๋ยวพี่ดรอกจัดเอง จำไม่ได้เหรอ นัดชิงกับบาเยิร์น จากโดนอยู่1-0 เหมือนไม่มีหวัง เปิดเตะมุมเข้าไปดรอกโขกตู้มเดียว กลับมาเสมอละ คือถ้ามีกรอกในสนาม อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา เพราะงั้นเรื่องครบเครื่อง ผมมองว่าดรอกดีกว่า

อีกอย่างถ้านับช่วงท้ายๆหรือตอนแก่แล้ว เอโต้มาเชลซี เทียบกับดรอกคัมแบ็คเชลซี เวลาอยู่ในสนามดรอกก็ยังสร้างอิมแพ็คให้กับทีมได้เยอะกว่านะ

สุดท้ายผมก็ชอบทั้งคู่นะ เพราะเป็นอดีตนักเตะในทีมทั้งคู่ แต่คิดว่าดรอกครบเครื่องแล้วก็อันตรายกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย slim_shady เมื่อ Sun Oct 13, 2019 13:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3471
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 01:22
[RE]Drogba Vs Eto'o ใครเก่งกว่ากันครับ?
ถ้าผมเป็นกองหลัง ผมคงไม่อยากเจอ drogba
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 01:35
[RE: Drogba Vs Eto'o ใครเก่งกว่ากันครับ?]
เป็นคู่ที่สูสีมากนะ แต่เลือกดร็อกบา เพราะมีอยู่ในทีมแล้วเพื่อนร่วมทีมได้ค่าพลังเพิ่มทุกคน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: HOme
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6354
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 02:42
ผมให้เท่ากัน

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1692
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 02:53
ดีทั้งคู่เลือกยาก คนละสไตล์การเล่นจริงๆน่าจะได้เล่นร่วมกันช่วงพีคคงสะแด่วน่าดู
ดรอกบ้าอิมแพคกับทีมมากกว่าแน่นอน ลงสนามเพื่อนร่วมทีมฮึกเฮิม
แต่เอโต้ใครบอกว่าเล่นดียิงเยอะเพราะอยู่บาซ่า ผมว่าแกเก่งตั้งแต่อยู่มายอก้ายิงแบกทีมเล็กๆ ตอนย้ายออกมาอินเตอร์เจอจับไปยืนริมเส้นก็ยิงกระจายสารพัดประโยชน์มูให้วิ่งเล่นรับลงต่ำก็ทำได้ไม่มีบ่น
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 15793
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 03:48
[RE]Drogba Vs Eto'o ใครเก่งกว่ากันครับ?
เอโต้เก่งกว่า แต่ชอบดร็อกบามากกว่า
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3748
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 05:54
เอโต้ก็โคตรโหดนะ

แต่ผมชอบดร๊อกบาสกิลฮีโรมาตลอด
0
0
เชลซีตั้งแต่กำเนิด
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 06:07
slim_shady พิมพ์ว่า:
ไม่นึกว่าดรอกบาตูจะโดนเนิฟขนาดนี้

อย่าลืมนะว่าที่เอโตเยิงถล่มทลายส่วนนึงเพราะอยู่บาซ่ายุคที่ครองเกมบุกทั้งเกม

ในขณะที่ดรอกบาอยู่ในยุคที่หลายๆคนเรียกเชลซีว่ารถบัส แต่ก็ยังสามารถยิงได้ขนาดนี้ แถมชงเองกินเองก็บ่อย บางทีห้อยอยู่คนเดียว ให้บอลสาดๆมาตู้มเดียว เดี๋ยวพี่ดรอกจัดเอง จำไม่ได้เหรอ นัดชิงกับบาเยิร์น จากโดนอยู่1-0 เหมือนไม่มีหวัง แลมพ์เปิดเตะมุมเข้าไปดรอกโขกตู้มเดียว กลับมาเสมอละ คือถ้ามีกรอกในสนาม อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา เพราะงั้นเรื่องครบเครื่อง ผมมองว่าดรอกดีกว่า

อีกอย่างถ้านับช่วงท้ายๆหรือตอนแก่แล้ว เอโต้มาเชลซี เทียบกับดรอกคัมแบ็คเชลซี เวลาอยู่ในสนามดรอกก็ยังสร้างอิมแพ็คให้กับทีมได้เยอะกว่านะ

สุดท้ายผมก็ชอบทั้งคู่นะ เพราะเป็นอดีตนักเตะในทีมทั้งคู่ แต่คิดว่าดรอกครบเครื่องแล้วก็อันตรายกว่า

ผมว่ามีคนแต่คนเนิฟเอโต้นะมู้นี้
ส่วนตัวผมว่าคนละสไตล์เลยสองคนนี้

4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20301
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 06:25
Drogba Vs Eto'o ใครเก่งกว่ากันครับ?
เอาความเก่งตีออกมาเป็น stat ผมว่าเอโต้เก่งกว่า แต่เอาลงทีมละได้ประโยชน์+ทำให้ทีมชนะมันก็อีกเรื่อง หลายคนจะเลือกดรอกบาก็ไม่แปลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4114
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 06:40
slim_shady พิมพ์ว่า:

ในขณะที่ดรอกบาอยู่ในยุคที่หลายๆคนเรียกเชลซีว่ารถบัส แต่ก็ยังสามารถยิงได้ขนาดนี้ แถมชงเองกินเองก็บ่อย บางทีห้อยอยู่คนเดียว ให้บอลสาดๆมาตู้มเดียว เดี๋ยวพี่ดรอกจัดเอง จำไม่ได้เหรอ นัดชิงกับบาเยิร์น จากโดนอยู่1-0 เหมือนไม่มีหวัง แลมพ์เปิดเตะมุมเข้าไปดรอกโขกตู้มเดียว กลับมาเสมอละ คือถ้ามีกรอกในสนาม อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา เพราะงั้นเรื่องครบเครื่อง ผมมองว่าดรอกดีกว่า

ท่านก็เข้าข้าง drogba เกิน
เอโต้ไม่เป็นรองแน่ๆ ตอนดรอกบาคัมแบ็ครอบสอง
ดูจากประตูก็รู้ละ แต่ดรอกบาคัมแบ็คมาได้แชมป์ลีค คนเลยมองว่าดูดีกว่าเอโต้ แต่เอาจริงๆตอนคัมแบ็ครอบสอง ดร็อกบาไม่ได้มีอิมแพคไรขนาดนั้นเลย ในลีคยิงไปแค่4ลูก (เอโต้ 9ลูก แถมลงเล่นน้อยกว่า) และผมก็ไม่เห็นมีใครเนิฟดรอกบาเลย มีแต่ท่านนี่แหละเนิฟเอโต้

และที่ท่านว่า ในขณะที่ดรอกบาอยู่ในยุคที่หลายๆคนเรียกเชลซีว่ารถบัส แต่ก็ยังสามารถยิงได้ขนาดนี้
มันยิงได้ขนาดไหนหรอครับ ????? ดรอกบานี่ถือว่าเป็นศูนย์หน้าที่ยิงน้อยเลยด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับศูนย์หน้าเก่งๆคนอื่น

แค่คนบอกว่า เอโต้เก่งกว่า ท่านก็ว่าดรอกบาโดนเนิฟแล้ว ซึ่งความจริงเอโต้มันก็เก่งกว่าดรอกบาจริงๆนั่นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย 49-1 เมื่อ Sun Oct 13, 2019 06:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 07:26
เป็นแฟนเชลซี แต่ตอบเอโต้ครับ ตอนอยู่ต่างดาวแกสุดจริงๆ
แต่ถ้าให้เลือกคนนึงก็ดร็อกบาแหละ เชียร์มานาน
0
0
ฝากช่อง Fantasy Premier League ด้วยครับ --> FPL Carletto
https://www.youtube.com/channel/UC1w2pSD6NZIfK5-dl8hZuRA
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 07:31
ถูกแบนแล้ว
Etoo
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9070
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 07:31
เล่นบอลเชื่อมเท้าสู่เท้า เอโต้
เข้าฮอส เอโต้
เทคนิค เอโต้
จมูกไว เอโต้

แข็งแรง ชนไม่ล้ม ดร็อกบา
เล่นคนเดียว ดร็อกบา
พักบอลดึงจังหวะ ดร็อกบา
โหม่ง ดร็อกบา
Final ดร็อกบา

คมให้พอๆกัน ความไวเอโต้จะเหลื่อมๆนิดๆ

สรุปถ้าให้เป็นคะแนนตอนพีคๆ เอโต้ 93 ดรอกบา 92
แก้ไขล่าสุดโดย Im Choding เมื่อ Sun Oct 13, 2019 07:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37526
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 07:47
เอโต้เก่งกว่าด้านการยิงประตู แต่โหวตให้ดรอกบาเพราะยังไม่เคยเจอกองหน้าคนไหน

จะแข็งแกร่งเท่าดรอกบามาก่อน แถมยิงประตูแต่ละลูกเป็นลูกตัดสินชี้ชะตาแชมป์ทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Sun Oct 13, 2019 11:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Thai Politicians Model

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39694
โพสเมื่อ: Sun Oct 13, 2019 08:11
เอโต้ครับ ชอบสไตล์ทคนิคจัดๆ ดรอกบาเหมือนพวกเลบรอนไถๆเข้าไปยิง
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel