ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 23:44
spoil สรุป JOKER
อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับ ผมเองก็ไม่ทราบว่ามีคนเขียนไปหรือยัง หรือมีคนคิดแบบผมไหม ถูกผิดอย่างไร ขออภัยด้วยนะครับ หลังจากที่ได้ดูมารอบที่2นั้น ผมสรุปได้ดังนี้ครับ

ประเด็นที่ผมจะสรุปคือประเด็นที่ โจ้กเกอร์ คิดไปเองทั้งหมดหรือเปล่า??

1.จากตอนต้นเรื่องคือ เราจะเห็นฉากที่โจ้กเกอร์นั่งคุยกับผญผิวสีที่เป็นคนจ่ายยา ถ้าจำกันได้ จะมีฉากที่ผญผิวสีคนนี้ ถามโจ้กเกอร์ประมาณว่ารู้สึกยังไง โจ้กเกอร์ก็ตอบกลับไปว่า ‘ผมอยู่ในนั้นยังรู้สึกดีกว่า’ พร้อมกับตัดภาพไปที่สถานที่แห่งนึง ห้องสีขาว ใส่ชุดสีขาว ยืนเอาหัวกระแทกประตูอยู่

ซึ่งผมเดาว่าเป็นโรงพยาบาลเกี่ยวกับจิตเวช ทำให้เกิดคำถามในใจว่า แล้วโจ้กเกอหนีออกมาได้ยังไง ออกมาตอนไหน

2.ตอนท้ายเรื่อง คงจะมีคนที่งงว่า ทำไมโจ้กเกอร์ถึงกลับมาอยู่ในห้องสีขาวที่เดิม ใส่ชุดเหมือนตอนเริ่มเรื่องเลย ซึ่งคิดว่าน่าจะเป็นสถานที่เดียวกับที่เกริ่นไปตอนต้นเรื่อง

จากตอนนี้ก็ทำให้เกิดคำถามในใจอีกว่า โจ้กเกอร์เข้ามาอยู่ในนี้ได้ยังไง โดนจับมาหรือเปล่า??

3.จากข้อ1และข้อ2นั้น มีจุดที่เหมือนกันอยู่สองจุดคือ
จุดแรก : โจ้กเกอร์อยู่ที่ห้องสีขาวห้องเดิมตั้งแต่เริ่มเรื่อง จนจบเรื่อง ซึ่งหมายความว่า ‘เขาไม่เคยออกไปไหนเลยตั้งแต่แรกแล้ว’ แสดงว่าทั้งหมดคือสิ่งที่เขาคิดไปเอง
จุดที่สอง : คือเราไม่ทราบสาเหตุว่าเขาออกมาจากรพนั้นได้อย่างไรตอนแรก และไม่ทราบสาเหตุว่าเขาเข้าไปอยู่ในรพนั้นได้อย่างไรตอนจบ การที่เราไม่ทราบสาเหตุ ก็เพราะว่า เขาอยู่ที่นั่นมาโดยตลอดแน่ๆ

โดยมีประเด็นซัพพอตคือคำถามของหมอผิวสีผญในตอนจบ ซึ่งเป็นคนละคนกับตอนเริ่มเรื่อง ถามโจ้กเกอร์ประมาณว่า รู้สึกยังไง หัวเราะอะไรอยู่ โจ้กเกอร์ตอบดงกลับไปว่า ‘หมอไม่เข้าใจผมหรอก ผมกำลังคิดเรื่องตลกอยู่’ พร้อมทั้งทำหน้ายิ้มกรุ้มกริ่ม ตรงนี้ทำให้ผมมั่นใจว่า เขากำลังคิดเรื่องทั้งหมดเล่นๆในหัวตัวเองอยู่นั่นเอง

ซึ่งมีบางประเด็นบอกว่าโจ้กเกอร์โดนจับมา และเวลาผ่านมานานแล้ว เนื่องจากเห็นว่าโจ้กเกอร์ดูอ้วนขึ้น

ผมนั่งดูรอบ2อย่างตั้งใจว่า โจ้กเกอร์อ้วนจึ้นจริงไหม สำหรับผมคือไม่เลย ถ้าอ้วนขึ้นก็น้อยมากๆไม่น่าจะใช่ประเด็นอะไรเลย

อีกอย่างคือผมมั่นใจว่าโจ้กเกอร์นั้นไม่ได้โดนจับ เพราะ ถ้าโดนจังคงนั่งอยู่ในคุกไปแล้ว ที่มีความคุ้มกันแน่นหนาแน่นอน เรื่องจากก่อคดีอาชญากรรมระดับประเทศขนาดนั้น ไม่น่าจะมาอยู่ในโรงบาลจิตเวชอย่างแน่นอน สังเกตได้จากตอนโดนไล่จับที่โรงบาล คนไล่จับไม่ได้มีแาวุธอะไรเลย เป็นการไล่จับกันตัวเปล่าๆชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย เบน ฟรีคิก เมื่อ Wed Oct 09, 2019 00:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36706
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 00:10
Top Comment [RE: สรุป JOKER]
ตามความเข้าใจผมคือ

1
Spoil
เคยอยู่มาก่อนแล้วออกมาแล้วไงครับ ออกมาตามปกติ ไม่ได้หนีมา เหมือนจะอาการดีขึ้นเลยได้ออกมาแล้วต้องมารักษาตัวกับหน่วยงานส่วนนอกแล้วรับยาทุกอาทิตย์แทน  

2
Spoil
โดนจับไปอยู่ อาร์คัม หลังจากฆ่า พิธีกรไงครับ ไทม์ไลน์น่าจะ พอยิงพิธีกรปุ๊ป โดนจับ แล้วโดนกลุ่มผู้ประท้วงชนรถตำรวจแล้วแย่งตัวออกมา แล้วพี่แกก็ยืนบนหน้ากระโปรงรถ หลังจากนั้น อาจจะโดนจับเลย หรือสร้างความปั่นป่วนไปอีกซํกพักค่อยโดนจับทีหลัง เพราะอย่างที่บอก ตอนสุดท้ายในโรงบาล ตัวอาร์เทอร์ ดุอ้วนขึ้นจากช่วงในหนังมาก แสดงว่าผ่านมานานอยู่  

3
Spoil
ในตอนจบ ผมว่าโดนจับนะ เพราะอาร์คัม ( โรงบาลบ้าเนี่ย ) มันเป็นที่เดียวกับที่พระเอกไปขโมยประวัติแม่ อาร์เธอร์ก็ถามเจ้าหน้าที่ผิวดำอยู่ว่า คนที่มาลงเอยที่นี่เพราะก่ออาชญากรรมหรอ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ก็มีบ้าง ( ก็น่าจะสื่อว่า ที่อาร์คัมเนี่ย ก็ไว้ขังนักโทษที่เป็นโรคจิตเหมือนกัน น่าจะแยกส่วนกับ คนบ้าทั่วไป ) ผมว่าถ้าจะสื่อว่า ทั้งเรื่องคือสิ่งที่อาร์เทอร์ มโนขึ้น มันจะเหมือนท็อด ฟิลิป ทำลายหนังตัวเองเกินอะครับ ( มันจะเหมือน ทไวไลท์ภาคที่มันตีกัน ละสุดท้ายเป็นภาพในความคิดของตัวหัวหน้าตัวนึงอะครับ โดนคนดูด่าเละ ) ทั้งๆที่เรื่องนี้ท็อด ฟิลิปเขาว็อนท์อยากทำเอง ตามขอวอร์เนอร์ตั้งนาน คงไม่สรุปหนังตัวเองว่าทั้งหมดคือภาพหลอนหรอกครับ ทั้งหมดนี้ความคิดส่วนตัวผมนะครับ แล้วแต่คนจะตีความจริงๆแหละเรื่องนี้  
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Wed Oct 09, 2019 00:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13765
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 23:57
[RE: สรุป JOKER]
ใส่ว่าสปอยด้วยสิท่านเด๋วโดนแบนหรอก
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 00:10
ตามความเข้าใจผมคือ

1
Spoil
เคยอยู่มาก่อนแล้วออกมาแล้วไงครับ ออกมาตามปกติ ไม่ได้หนีมา เหมือนจะอาการดีขึ้นเลยได้ออกมาแล้วต้องมารักษาตัวกับหน่วยงานส่วนนอกแล้วรับยาทุกอาทิตย์แทน  

2
Spoil
โดนจับไปอยู่ อาร์คัม หลังจากฆ่า พิธีกรไงครับ ไทม์ไลน์น่าจะ พอยิงพิธีกรปุ๊ป โดนจับ แล้วโดนกลุ่มผู้ประท้วงชนรถตำรวจแล้วแย่งตัวออกมา แล้วพี่แกก็ยืนบนหน้ากระโปรงรถ หลังจากนั้น อาจจะโดนจับเลย หรือสร้างความปั่นป่วนไปอีกซํกพักค่อยโดนจับทีหลัง เพราะอย่างที่บอก ตอนสุดท้ายในโรงบาล ตัวอาร์เทอร์ ดุอ้วนขึ้นจากช่วงในหนังมาก แสดงว่าผ่านมานานอยู่  

3
Spoil
ในตอนจบ ผมว่าโดนจับนะ เพราะอาร์คัม ( โรงบาลบ้าเนี่ย ) มันเป็นที่เดียวกับที่พระเอกไปขโมยประวัติแม่ อาร์เธอร์ก็ถามเจ้าหน้าที่ผิวดำอยู่ว่า คนที่มาลงเอยที่นี่เพราะก่ออาชญากรรมหรอ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ก็มีบ้าง ( ก็น่าจะสื่อว่า ที่อาร์คัมเนี่ย ก็ไว้ขังนักโทษที่เป็นโรคจิตเหมือนกัน น่าจะแยกส่วนกับ คนบ้าทั่วไป ) ผมว่าถ้าจะสื่อว่า ทั้งเรื่องคือสิ่งที่อาร์เทอร์ มโนขึ้น มันจะเหมือนท็อด ฟิลิป ทำลายหนังตัวเองเกินอะครับ ( มันจะเหมือน ทไวไลท์ภาคที่มันตีกัน ละสุดท้ายเป็นภาพในความคิดของตัวหัวหน้าตัวนึงอะครับ โดนคนดูด่าเละ ) ทั้งๆที่เรื่องนี้ท็อด ฟิลิปเขาว็อนท์อยากทำเอง ตามขอวอร์เนอร์ตั้งนาน คงไม่สรุปหนังตัวเองว่าทั้งหมดคือภาพหลอนหรอกครับ ทั้งหมดนี้ความคิดส่วนตัวผมนะครับ แล้วแต่คนจะตีความจริงๆแหละเรื่องนี้  
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Wed Oct 09, 2019 00:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 6705
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 00:30
1.คือเคยเข้าโรงบาลมาก่อนแล้ว แล้วน่าจะอาการดีขึ้นเลยออกไปใช้ชีวิตปกติได้โดยการกินยา

2.น่าจะโดนจับมาจากหลังเหตุการณ์จราจลนั่นแหละ

3.ต้องทำคงามเข้าใจก่อนครับว่า Gotham แม่งคือเมืองคนบ้า พวกตัวโกงบ้าๆเนี่ย เข้าออกอาคัม่กันเป็นว่าเล่นครับ เป็นที่ประจำของพวกอาชญากรจิตเวชเลย ต่อให้ทำผิดไรว่าก็เห็นโดนจับมาไว้ที่นี่กันประจำ

ปล. ถ้าทำให้เป็นแค่ความคิดไปเองนะ จะกลายเป็นหนังห่วยเลยอ่ะครับ บอกตรงๆ มุกนี้คือไม่น่าเอามาทำหนังแล้ว โคตรเก่า
แก้ไขล่าสุดโดย volunteer เมื่อ Wed Oct 09, 2019 00:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ARSENAL

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3692
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 00:37
Joker มันมีหลาย Origin แล้วแต่ตัวมันเล่า
หนังที่เราดูอยู่อาจจะเป็นแค่เรื่องหนึงที่มันเล่ามาเป็นหนังก็เป็นได้

ถ้าเล่าอีกอาจจะเป็น...

จริงๆชื่อแจ็ค เนปิเออร์ ตกลงไปในสารเคมีเลยเพี้ยน
จริงๆชื่อเจอโรม วาเลสก้า มีพี่ชื่อเจอราไมอาห์
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 597
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 01:04
[RE: spoil สรุป JOKER]
ผมพึ่งดูยังเข้าใจว่าเป็นเรื่องที่​โจ๊กเกอแค่คิดไปเองเหมือน​จขกท​ ว่ามาเลยครับ​ เพราะเหมือน​เขาบอกว่าเขากำลังคิเรื่องสนุกอยู่อาจจะเป็นสิ่งที่ตัวเองวางแผนที่จะทำก็ได้​ แล้วสาเหตุที่มาอยู่ในนี้ก็คงเพราะมีอาการทางจิต​ โดยรวมหนังสนุกดี​ครับ
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 01:32
CASAG พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งดูยังเข้าใจว่าเป็นเรื่องที่​โจ๊กเกอแค่คิดไปเองเหมือน​จขกท​ ว่ามาเลยครับ​ เพราะเหมือน​เขาบอกว่าเขากำลังคิเรื่องสนุกอยู่อาจจะเป็นสิ่งที่ตัวเองวางแผนที่จะทำก็ได้​ แล้วสาเหตุที่มาอยู่ในนี้ก็คงเพราะมีอาการทางจิต​ โดยรวมหนังสนุกดี​ครับ  

ตามความคิดผมนะครับ
Spoil
เรื่องนี้มันเกิดขึ้นจริงอะครับ ที่มโนไปเองก็แค่ฉากรักที่มีความสุขทั้งหลายกับ ผู้หญิงข้างห้อง กับฉากไปที่รายการถ่ายทอดสดตอนแรกที่ พิธีกรชมอะครับ ส่วนเรื่องตอนจบ ที่โจ๊กเกอร์บอกกับหมอว่ากำลังคิดเรื่องสนุก คิดมุขตลกอยู่ คือ ในจิตใจโจ๊กเกอร์ หลังจากฆ่า พิธีกรรายการไปแล้ว คำว่า มุกตลก เรื่องตลก สำหรับโจ๊กเกอร์คือการฆาตกรรมครับ สังเกตุจากตอนก่อนยิงพิธีกร โจ๊กเกอร์แกถามว่าเอาเรื่องตลกอีกซักเรื่องมั้ย ละเถียงกันแปปๆละก็ยิงเลย เพราะงั้นผมคิดว่า ฉากตอนท้ายตอนนั้น โจ๊กเกอร์กำลังคิดเรื่องการฆ่าคนอยู่ครับ พอหมอถามเลยบอกว่า คิดเรื่องตลก คิดมุขตลก อยู่ แล้วพอหมอบอก อยากเล่าให้ชั้นฟังมั้ย โจ๊กเกอร์ก็เลยฆ่าหมอ เพราะการฆ่าคือวิธีเล่าเรื่องตลกของเขาครับ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะ  
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Wed Oct 09, 2019 01:39, ทั้งหมด 3 ครั้ง
6
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13765
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 01:57
มันไม่มีเป็นแค่เรื่องมโนอยู่แล้วครับ
ต้นเรื่องแกแค่ป่วยครับดูจากบทสนทนากับท่าทางได้ ตอนจะจบนี่ความบ้ามาเต็มเลยไม่มีความหงอแบบช่วงแรกเลย
แกโดนจับครับตอนหลังจากตื่นมาบนกระโปรงรถซักพักเราจะได้ยินเสียงไซเรนก่อนตัดเข้าห้องขาว
ท่านดูสองครั้งแต่ท่านจำบทสนทนาที่อาเทอร์คุยกับเจ้าหน้ามี่โรงบาลบ้าไม่ได้หรอครับที่อาเทอร์ถามว่ามีอาชญากรบ้างไหมแล้วเจ้าหน้าที่ตอบว่ามี นั่นแหละครับที่หนังหยอดไว้อ้างอิงว่าทำไมถึงโดนจับมาเข้าโรงบาลบ้าไม่ได้เข้าคุก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2008
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 07:35
ถ้าอย่างงั้นโทมัสเวย์นก็ยังไม่ตาย แบทแมนก็ยังไม่ถือกำเนิดเหรอครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1606
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 08:29
Spoil
ถ้าไม่ติดว่ามันมีบางฉาก ที่หนังตั้งใจเฉลยมาแล้วว่าเป็นเรื่องคิดไปเอง อย่างแฟนผิวสี ตอนไปดูรายการเมอเรย์ในห้องส่ง ก็อาจจะมองแบบนั้นได้

แต่ทีนี้พอหนังมันเฉลยมาแล้วว่าพวกนั้นคือคิดไปเอง ถ้าจะสรุปอีกว่าทั้งหมดก็เป็นเรื่องคิดไปเองด้วย มันจะกลายเป็น Inception เลย เหมือนคิดว่าตัวเองคิดไปเองซ้อนอีกที

ผมคิดว่าเป็นไปได้มากที่สุดคือ มีบางฉาก (มากกว่า2ฉากข้างต้น) ที่เป็นเรื่องคิดไปเองเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ทั้งหมด และหนังจงใจไม่เฉลย  
แก้ไขล่าสุดโดย ไร้สาระ เมื่อ Wed Oct 09, 2019 08:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19174
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:15
keerati พิมพ์ว่า:
ถ้าอย่างงั้นโทมัสเวย์นก็ยังไม่ตาย แบทแมนก็ยังไม่ถือกำเนิดเหรอครับ  

นี่มันก็ไม่ใช่หนังกำเนิดแบทแมนอยู่แล้วนิครับ

ฉากนี้ผมว่ามีเพื่อให้แฟนๆ dc ได้รู้สึกว้าวเล่นๆ ได้มีอะไรให้คิดถึงการเชื่อมโยงฟินๆกันแค่นั้นด้วยซ้ำ

0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:43
"หมออยากฟังเรื่องตลกมั้ยล่ะ เรื่องตลกของผมก็คือหมอกำลังจะตายไงละ"

ผมมองว่าตอนท้ายเรื่องมันประมาณนี้นะ ก็คือในที่สุดโจ๊กเกอร์มันก็เจอเรื่องตลกที่สุดในชีวิตของมันแล้ว หลังจากที่หนังมันปูมาทั้งเรื่อง จนตัวเอกได้ปลดแอ็กจากการฆ่าคนครั้งแรก จากคนที่ไม่เคยมีตัวตนในสายตาใคร จนได้เป็นที่ยอมรับในสังคม(ในความคิดของโจ๊กเกอร์) สุดท้ายโจ๊กเกอร์ก็สามารถยิ้มได้อย่างมีความสุข(คนบ้า) คหสต.นะครับ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11812
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:37

เรื่องนี้ไม่ได้จำเป็นว่าบรูซจะต้องเป็น เเบทเเมนในอนาคตนะครับ
เขาเขียนใหม่ ตีความใหม่ เล่าใหม่ โดยวาคิน เเละ ฟิลิป ทอดด์ผู้กำกับเท้่านั้น
เเกบอกว่าทำตามใจวาคินหมดเลย เพราะไม่มีวาคินไม่มีโจ๊กเกอร์ เวอร์ชั่นนี้

เรื่องนี้ไม่ครอวโอเวอร์ ไม่อิงหนังเรื่องอื่น หรือคอมมิคไหนๆเลยครับ เล่าใหม่100%
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:37
spoil สรุป JOKER
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:

นี่มันก็ไม่ใช่หนังกำเนิดแบทแมนอยู่แล้วนิครับ

ฉากนี้ผมว่ามีเพื่อให้แฟนๆ dc ได้รู้สึกว้าวเล่นๆ ได้มีอะไรให้คิดถึงการเชื่อมโยงฟินๆกันแค่นั้นด้วยซ้ำ

ฉากแบบนี้เค้าเรียกว่าทำเผื่อไว้ครับ หนังโดนตัดออกเกือบครึ่ง ชม.
ถ้ามันมีความหมายแค่นั้นเป็นผมตัดฉากนี้ออกแล้วเอาฉากโดนบูลลี่ใน รพ. ไว้ดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11812
ไร้สาระ พิมพ์ว่า:
Spoil
ถ้าไม่ติดว่ามันมีบางฉาก ที่หนังตั้งใจเฉลยมาแล้วว่าเป็นเรื่องคิดไปเอง อย่างแฟนผิวสี ตอนไปดูรายการเมอเรย์ในห้องส่ง ก็อาจจะมองแบบนั้นได้

แต่ทีนี้พอหนังมันเฉลยมาแล้วว่าพวกนั้นคือคิดไปเอง ถ้าจะสรุปอีกว่าทั้งหมดก็เป็นเรื่องคิดไปเองด้วย มันจะกลายเป็น Inception เลย เหมือนคิดว่าตัวเองคิดไปเองซ้อนอีกที

ผมคิดว่าเป็นไปได้มากที่สุดคือ มีบางฉาก (มากกว่า2ฉากข้างต้น) ที่เป็นเรื่องคิดไปเองเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ทั้งหมด และหนังจงใจไม่เฉลย  

ผมก็คิดงั้นนะ
จริงบ้าง ไม่จริงบ้าง
เเต่เรื่องไม่จริงไม่ได้มีเเค่สองฉากที่หนังเฉลย

ตั้งเเต่รู้ว่าอาเธอร์ป่วยเป็นเห็นภาพหลอนเเบบนั้น
ผมก็ระเเวงทั้งเรื่องเเล้วครับ ว่าอันไหนนะจิง อันไหนจะไม่จิง
แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Wed Oct 09, 2019 12:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel