ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11815
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:39
[RE: spoil สรุป JOKER]
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
keerati พิมพ์ว่า:
ถ้าอย่างงั้นโทมัสเวย์นก็ยังไม่ตาย แบทแมนก็ยังไม่ถือกำเนิดเหรอครับ  

นี่มันก็ไม่ใช่หนังกำเนิดแบทแมนอยู่แล้วนิครับ

ฉากนี้ผมว่ามีเพื่อให้แฟนๆ dc ได้รู้สึกว้าวเล่นๆ ได้มีอะไรให้คิดถึงการเชื่อมโยงฟินๆกันแค่นั้นด้วยซ้ำ

ฉากแบบนี้เค้าเรียกว่าทำเผื่อไว้ครับ หนังโดนตัดออกเกือบครึ่ง ชม.
ถ้ามันมีความหมายแค่นั้นเป็นผมตัดฉากนี้ออกแล้วเอาฉากโดนบูลลี่ใน รพ. ไว้ดีกว่า  

เรื่องนี้ไม่ได้จำเป็นว่าบรูซจะต้องเป็น เเบทเเมนในอนาคตนะครับ
เขาเขียนใหม่ ตีความใหม่ เล่าใหม่ โดยวาคิน เเละ ฟิลิป ทอดด์ผู้กำกับเท้่านั้น
เเกบอกว่าทำตามใจวาคินหมดเลย เพราะไม่มีวาคินไม่มีโจ๊กเกอร์ เวอร์ชั่นนี้

เรื่องนี้ไม่ครอวโอเวอร์ ไม่อิงหนังเรื่องอื่น หรือคอมมิคไหนๆเลยครับ เล่าใหม่100%
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19201
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:01
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
keerati พิมพ์ว่า:
ถ้าอย่างงั้นโทมัสเวย์นก็ยังไม่ตาย แบทแมนก็ยังไม่ถือกำเนิดเหรอครับ  

นี่มันก็ไม่ใช่หนังกำเนิดแบทแมนอยู่แล้วนิครับ

ฉากนี้ผมว่ามีเพื่อให้แฟนๆ dc ได้รู้สึกว้าวเล่นๆ ได้มีอะไรให้คิดถึงการเชื่อมโยงฟินๆกันแค่นั้นด้วยซ้ำ

ฉากแบบนี้เค้าเรียกว่าทำเผื่อไว้ครับ หนังโดนตัดออกเกือบครึ่ง ชม.
ถ้ามันมีความหมายแค่นั้นเป็นผมตัดฉากนี้ออกแล้วเอาฉากโดนบูลลี่ใน รพ. ไว้ดีกว่า  

ก็ทำเผื่อไว้นั่นแหละครับ (ความหมายไม่ได้ต่างจากที่ผมจะสื่อเท่าไหร่)

ที่จะบอกคือ ฉากนี้มันไม่ใช่ประเด็นหลัก หรือผลลัพธ์หลักๆของเรื่องนี้อยู่แล้ว
มีฉากนี้หรือไม่มีก็ได้ เพราะนี่ไม่ใช่หนังที่นำเสนอที่มาที่ไปของแบทแมน

ที่ผมโคว้ทเม้นบนสุด
เพราะเหมือนเขาคิดว่าจุดหมายปลายทางของหนังเรื่องนี้ คือการกำเนิดแบทแมน
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36831
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:20
เด็กเทพ พิมพ์ว่า:
"หมออยากฟังเรื่องตลกมั้ยล่ะ เรื่องตลกของผมก็คือหมอกำลังจะตายไงละ"

ผมมองว่าตอนท้ายเรื่องมันประมาณนี้นะ ก็คือในที่สุดโจ๊กเกอร์มันก็เจอเรื่องตลกที่สุดในชีวิตของมันแล้ว หลังจากที่หนังมันปูมาทั้งเรื่อง จนตัวเอกได้ปลดแอ็กจากการฆ่าคนครั้งแรก จากคนที่ไม่เคยมีตัวตนในสายตาใคร จนได้เป็นที่ยอมรับในสังคม(ในความคิดของโจ๊กเกอร์) สุดท้ายโจ๊กเกอร์ก็สามารถยิ้มได้อย่างมีความสุข(คนบ้า) คหสต.นะครับ  

ใช่ครับ ผมก็คิดประมาณนี้ ผมว่าหลังจากไปออกรายการ เรื่องตลก มุขตลก ของโจ๊กเกอร์ กลายเป็นการสื่อถึง การฆาตรกรรมไปแล้วครับ ตอน
Spoil
ก่อนยิงพิธีกร โจ๊กเกอร์ก็ถามก่อนว่า อยากฟังเรื่องตลกอีกซักเรื่องมั้ย แล้วค่อยยิง  
แล้วตอนจบ ที่บอกหมอว่า
Spoil
กำลังนั่งขำ มุกตลกที่ตัวมันเองคิดอยู่ ( ผมว่ามันกำลังนั่งคิดเรื่องฆ่าคนอะไรไปเรื่อย ) พอหมอบอกว่า อยากเล่าให้ชั้นฟังมั้ย โจ๊กเกอร์มันเลยยิ้ม แล้วฆ่าหมออะครับ เพราะตอนนี้การฆ่าคือวิธีการเล่าเรื่องตลกของมันไปแล้ว  
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel