ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12315
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:57
[RE: ใครที่โตแล้ว แต่ยังโดนแม่บ่นอยู่บ้างครับ]
ผมตกใจ แม่ไม่บ่นเลย

จริงด้วย หรือเค้าไว้ใจมากๆก็ไม่รู้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2196
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:59
[RE: ใครที่โตแล้ว แต่ยังโดนแม่บ่นอยู่บ้างครับ]
The Badgers พิมพ์ว่า:
เรื่องเล็กน้อยๆ เขาก็หาเรื่องบ่นได้ตลอดแหละ
ไม่โดนหนวดบ้าง ใส่กางเกงซ้ำบ้าง อ้วนบ้าง
แม่ก็คือแม่

แต่อย่าให้ถึงกับต้องเป็นห่วงขนาดต้องขับรถไปรับที่ร้านเหล้าเลย

ไม่ควรอายนะ แต่ควรละอาย มากกว่า

ขออธิบายเรื่องนี้แบบละเอียดนะ คือที่ผมกินเหล้ากันจะเริ่มที่ร้านเหล้า พอร้านปิดก็มาต่อกันที่บ้านปู่ผม ญาติอยู่กันหลายๆคน ก็มีพี่ๆน้องๆวัยเดียวกันมากินกัน คุยกัน

ซึ่งบ้านปู่อยู่ห่างจากบ้านผมประมาน 5 กม. แม่ผมตื่นมาแล้วจะไปตลาด เห็นรถผมไม่อยู่ในบ้านเลยโทรตาม แต่ผมไม่รับ เค้าก็เลยแวะมาดู ซึ่งเค้ารู้อยู่แล้วว่าผมอยู่ที่นี่แน่ๆ เพราะไม่เคยไปกินที่ถ้ากินดึกๆก็มีที่เดียว แล้วเค้าก็บ่นนิดหน่อยว่าโทรมาไม่รับนึกว่าไปรถล้มที่ไหน เพราะเวลาผมมาดื่นที่บ้านนี้ผมไม่ค่อยขับรถออกมา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14739
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:00
taMoN พิมพ์ว่า:
ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
ชอบบ่นผมเรื่องเล่นเกม  
มัวแต่เล่นเกมดึกดื่น พรุ่งนี้ต้องทำงานอีกนะ  

5555 โคตรใช่  
มันก็คือๆกั๋นเนอะ ถถถ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:02
loveclash พิมพ์ว่า:
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:

ฮะบ่นเรื่องเล่นเกย์  

มาเล่นด้วยกันมั้ย  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1812610
เพิ่งเป็นประเด็นไปเองพี่ เค้าเตือนให้เลิกเล่นมุขนี้กันได้แล้ว  

จะซวยไหมเนี้ยผม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #JL99 #CFC
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 806
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:04
มีแต่แม่ไปบ่นให้เมียฟัง แล้วเมียมาบ่นเราอีกที

แท๊กทีมกันมาเลย สรุปแม่ใครกันแน่วะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41309
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:06
Spoil
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
The Awesome พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
punchzzz พิมพ์ว่า:
Myd33n พิมพ์ว่า:
ไม่รู้สึกน่าสมเพชตัวเองบ้างหรือครับ  

ขนาดนั้นนนนเลยยยยยยยยย  

ประมาณลูกแหง่รับผิดชอบตัวเองไม่ได้อะไรแบบนี้แหละผมว่านะ ต่างกรรมต่างวาระ  

เดี๋ยวนะ ผมแค่พูดถึงการใช้ชีวิตเพียงมุมเดียวของผม

ท่านตัดสินผมได้แล้วหรอว่าผมดูแลตัวเองไม่ได้

ท่านยังไม่รู้ถึงหน้าที่การงาน การศึกษา ฐานะ หรือแม้แต่สภาพครอบครัวของผมเลยนะ

แต่ก็แล้วแต่มุมมองของท่านแหละ

กะตั้งมู้ขำๆ เจอบางความเห็นเข้าไป หัวอุ่นๆได้เลยทีเดียว  

ผมว่าลูกเเหง่มันใช้กับกรณีเจ้าของกระทู้ไม่ได้อะ

ลูกเเหง่คือเกาะพ่อเเม่กิน ทำอะไรเองไม่เป็นรึเปล่า

เเต่ จขกท.เค้าเเนวอาจจะไม่ค่อยดูเเลตัวเองเเละมักจะเป็นตอนวันหยุดคือยังกิน ยังเที่ยว มันคนละเรื่องกะลูกเเหง่ปะหว่า

อีกอย่างผมมั่นใจว่าเกือบทุกคนเเหละ ถ้าพ่อเเม่ยังอาศัยอยู่กับเรามันต้องมีเรื่องให้บ่นบ้าง นอนดึก กินเหล้า จานไม่ล้าง บ้านไม่ทำความสะอาด ห้องรก คือมันก็เป็นการบ่นทั่วๆไปเเหละ เม้นนู้นใช้คำว่าน่าสมเพชก็เกินไป

ถ้าจขกท.น่าสมเพช ผมว่าคนด่าก็คงน่าสมเพชกันทั้งบ้านอะ ไม่เว้นเเม้เเต่ผมหรือคนอื่นๆ

ปล. ผมไม่ได้ว่าท่าน popoing นะ ผมว่าตรรกะคนด่ามันผิดเพี้ยนมากกว่า สงสัยคนที่บ้านมีคนไม่เอาถ่าน  

อย่าด่าเรา เรากลัวแล้ว
1
0

Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:08

ผมขอรุกนะ  

ได้ ผมขอนั่งขี้เกียจยืน
0
0
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:09

taMoN โดนบูลลี่อีกแล้ว  

คิดมากๆ เฮฮาดีกว่า
1
0
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:09
มัวแต่เล่นเกมดึกดื่น พรุ่งนี้ต้องทำงานอีกนะ  

5555 โคตรใช่  
มันก็คือๆกั๋นเนอะ ถถถ  

อยากจะสวนว่าแม่ก็จับแต่มือถือแหละ

แต่กลัวไม่ได้กินข้าวเย็น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6714
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:10
บ้านผมสนิทกันมากก็บ่นกันไปมา

เรื่องไหนที่ท่านบ่นเราก็แสดงศักยภาพไปครับเดี๋ยวแกก็ไม่บ่นและ

แต่ก็จะไปบ่นเรื่องอื่นต่อ

#รักแม่
0
0
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:10
loveclash พิมพ์ว่า:

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1812610
เพิ่งเป็นประเด็นไปเองพี่ เค้าเตือนให้เลิกเล่นมุขนี้กันได้แล้ว  

มันมาเอง
0
0
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41309
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:12
Spoil

taMoN โดนบูลลี่อีกแล้ว  

คิดมากๆ เฮฮาดีกว่า  

555 ผมแซวเล่นครับ
2
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5970
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:13
ใครที่โตแล้ว แต่ยังโดนแม่บ่นอยู่บ้างครับ
คนที่ไปด่า จขม สงสัยที่บ้านขาดความอบอุ่นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:16
ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะ

ไอ้คนที่ไปด่าสมเพชร จขกท. เนี่ย ชีวิตดีขนาดไหน

ว่างๆช่วยเล่าให้ผมฟังหน่อยนะ

เห็นแล้วขึ้นแทน

ผมก็เกือบ 30 ละ โดนแม่บ่นเหมือนกัน มันก็เรื่องปกติป่ะ

เราเป็นเด็กสำหรับแม่เสมอ ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ก็ตาม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2006
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 17:20
ไม่ว่าคุณจะอายุเท่าไหร่ แม่ก้อยังเห็นเราเป็นเด็กเสมอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel