ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10168
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:05
[RE: ใครที่โตแล้ว แต่ยังโดนแม่บ่นอยู่บ้างครับ]
ไม่รู้จักกัน แต่กล้ามาด่าคนอื่นว่าสมเพชเนี่ยนะ แมนสุดๆ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15595
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:05
[RE: ใครที่โตแล้ว แต่ยังโดนแม่บ่นอยู่บ้างครับ]
เรื่องปกติ สมัยย่ายังมีชีวิต ผมยังเห็นย่าบ่นพ่อผมเลย ขนาดพ่อผมอายุ 40+
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10765
Pplee15 พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
แม่ผมยังบ่นทุกวันอะครับ ทำแต่งาน ไม่กินข้าว บางทีทักมาหา กินมาม่ายังบ่นเลย 555  

คล้ายๆกันเลย อายุ30ละ ยังถามกินข้าวยัง เลยบอกไม่ต้องห่วงเรื่องกิน อ้วนจะตายแล้วเนี่ย  

ตักข้าวเยอะบ่นว่ากินเยอะเดี๋ยวอ้วน ตักน้อยก็บอกว่าเดี๋ยวไม่อิ่มไปตักมาใส่เพิ่มให้อีก เอ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา แม่ทำไมทำงี้อะ
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2195
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:06
popoing พิมพ์ว่า:
punchzzz พิมพ์ว่า:
Myd33n พิมพ์ว่า:
ไม่รู้สึกน่าสมเพชตัวเองบ้างหรือครับ  

ขนาดนั้นนนนเลยยยยยยยยย  

ประมาณลูกแหง่รับผิดชอบตัวเองไม่ได้อะไรแบบนี้แหละผมว่านะ ต่างกรรมต่างวาระ  

เดี๋ยวนะ ผมแค่พูดถึงการใช้ชีวิตเพียงมุมเดียวของผม

ท่านตัดสินผมได้แล้วหรอว่าผมดูแลตัวเองไม่ได้

ท่านยังไม่รู้ถึงหน้าที่การงาน การศึกษา ฐานะ หรือแม้แต่สภาพครอบครัวของผมเลยนะ

แต่ก็แล้วแต่มุมมองของท่านแหละ

กะตั้งมู้ขำๆ เจอบางความเห็นเข้าไป หัวอุ่นๆได้เลยทีเดียว
108
0
หากโดน 184 เรื้อน จะถูกแบน
gazebosky , American-dream , แลงมาเซ , Eric bailly , กัญจน์ ภักดีวิจิตร , vit_bank , loveclash , Megalomania , ลูกไก่ในกำมือ^ , Makarov , Captain_United , Aucifef , romanticer , SuperCereal , WSAforever , Kid_SIlencer , Ericz , ไม่ชวน , CaptainMudryk , Mr. Le Chiffre , J0k3R , oreocheez , gujoe555 , R1200gs , ริค ไกรมส์ , Genezis , Park Yoo Hwon , OkP , หน้ากากหน้าเหลี่ยม , Failed , OHMSS , TERLAOSx , 7etalokcohS , PRODJ , RIDER_V7 , RodGersLFC , fw_converse , Silence , darkwut , gnaruto , [z]enith , d-o-b , SoCute , เรื่อยเปื่อย , Koma , w0nderfulz , Calico , BorBee , SYNB , Oath1981 , EctopicStroll , Amo3b4 , Red John , Ps_Oscar11 , SIX_HARD , Ninety-nine , Saintbarca , Hos25 , Tpk , เชียร์ปืนจนเหี่ยว , Radiant , YONATDOM , Delicious123 , noneluck , kst413 , THISSHADY , Can-- , God.takaeshi , okoshi , kim_barca , Sothing , Caniel` , T e r n G , BesTieZ , GrootZilla , โจ้ว.โจ้ว!!! , YEDI , TongUMan , Skydragoon , Antivist , ton5940 , คนเหงา2018 , MagneticCompass , imnutt , meenama , bostoncrab , ดึกดำบรรพ์ , sambrizzard , Skyscraper , หนูจริงๆนะ , Plapong_48 , Nosingle , soloman_gun , machete , newzobiz , SYNYSTERx7FOLD , 4-3-3 , SOREEROR , Oz- , เน่มันเดฟ , Gniilwob , NickyTheKop , Jürgen , Mac Allister , johnterry , mestiw , #23 , CATCATCAT
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:07
ทำตัวให้เหมาะสมกับวัย ไม่ให้ท่านเป็นห่วง

ท่านก็ไม่บ่นแล้วครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:07
ไม่รู้สึกน่าสมเพชตัวเองบ้างหรือครับ  

แล้วจะให้เรียกว่าอะไรละครับ คิดว่าคนเป็นแม่ดีใจหรือครับ ที่คนเป็นลูกอายุจะ 30 ทำตัวอย่าง จขกท เล่ามา  

ผมแค่เล่าการใช้ชีวิตแค่มุมๆเดียวของผม ท่านตัดสินไปแล้วหรอ
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41299
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:08
The Awesome พิมพ์ว่า:

ประมาณลูกแหง่รับผิดชอบตัวเองไม่ได้อะไรแบบนี้แหละผมว่านะ ต่างกรรมต่างวาระ  

เดี๋ยวนะ ผมแค่พูดถึงการใช้ชีวิตเพียงมุมเดียวของผม

ท่านตัดสินผมได้แล้วหรอว่าผมดูแลตัวเองไม่ได้

ท่านยังไม่รู้ถึงหน้าที่การงาน การศึกษา ฐานะ หรือแม้แต่สภาพครอบครัวของผมเลยนะ

กะตั้งมู้ขำๆ เจอบางความเห็นเข้าไป หัวอุ่นๆได้เลยทีเดียว  

ผมไม่ได้ว่าคุณณณณณ ผมหมายถึงเม้นนั้นเขาคงมองแบบนั้น
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:08
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
แม่ผมบ่นเรื่องแต่งงานกับบวชอย่างเดียว บอกว่าเมื่อไหร่จะแต่งงาน กับบวชสักที ผมก็อธิบายแบบเดิมๆ ไปตลอด แกก็ไม่ฟัง หาว่าผมเฉื่อยชา ไม่กระตือรือร้น  

ผมบวชแล้วตอนนี้โดนจี้แต่เรื่องแต่งงาน แต่จะแต่งยังไงล่ะ แฟนยังไม่มีเลยตอนนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:09
The Awesome พิมพ์ว่า:

งั้นผมขอโทษครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15678
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:10
คนเรานี่เม้งดราม่าได้ทุกเรื่องจริงๆ ขนาดมี้ไม่น่าจะมีอะไร เม้งก็ยังจะดราม่าได้ ไร้สาระชิบ
3
0

แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:11
จากมู้ฮาๆ ของคนเป็นแม่

กลายเป็นดราม่าเดือดกันเฉยเลย

ใจเย็นๆกันนะทุก ทุก โค้นน

1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15595
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:13

แล้วจะให้เรียกว่าอะไรละครับ คิดว่าคนเป็นแม่ดีใจหรือครับ ที่คนเป็นลูกอายุจะ 30 ทำตัวอย่าง จขกท เล่ามา  

ใจเย็น ๆๆ ท่าน

ประเด็น จขกท. แค่อยากถามว่าอายุปูนนี้ แม่ใครยังบ่นบ้าง แค่นั้นเอง

ส่วนเรื่องราวชีวิตเขาก็เรื่องของเขาเถอะ

2
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41299
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 16:13
Enlighten พิมพ์ว่า:
คนเรานี่เม้งดราม่าได้ทุกเรื่องจริงๆ ขนาดมี้ไม่น่าจะมีอะไร เม้งก็ยังจะดราม่าได้ ไร้สาระชิบ  

เจ้าของมู้หัวร้อน ผมโดนไปด้วยเลย
5
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2305
ถูกแบนแล้ว
พ่อผมอายุแก่กว่าแม่ยังโดนแม่ผมบ่นทุกวัน นับประสาอะไรกับเราที่เป็นลูกละครับ
แม่คือ The best
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14737
โดนบ่นเรื่องสุขภาพเพราะไม่เคยตรวจเลือด พอเจ็บขาไปหาหมอเลยเจาะตรวจเลือดซะ เห็นผลแล้วก็ไม่บ่นเลย สุขภาพดี ติดที่ไขมันสูงไปนิด ยูริคเกินนิดนึง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel