ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22243
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:33
[RE: แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง]
ด่าให้อกแตกตาย

ต้องแขวะคนที่เขาด่าด้วยหรอครับ ตั้งกระทู้สนับสนุน โอเล่เฉยๆก็ได้มัง เหอะๆ
แก้ไขล่าสุดโดย chonbodee เมื่อ Fri Sep 27, 2019 18:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
11
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:34
เชื่อในโอเล่นะ แต่โอเล่ก็ต้องตอบแทนด้วยรูปแบบการเล่น ระบบการเล่น

ให้มันดูแล้วมีอนาคตมากกว่านี้ ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าทีมเราเล่นสไตล์ไหนกันแน่

ลองมองดูเซลซีของแลมฟ์ดิ แนวทางชัดเจนกว่าเรามาก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:37
ถูกแบนแล้ว
เหมือนจะชินกับความกากของทีมไปแล้วสินะ
ว่าแต่บอกว่าดูเด็กๆเล่นแล้วมีความหวังนี่แบบ เอ่อ.. หวังกับใครหว่า

อยากกลับมายิ่งใหญ่ แต่พอใจกับสภาพทีมแบบนี้ บอกได้เลย ลาก่อย.....
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 23194
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:38
Spoil
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ถ้า ใช้มาร์กซิยาล ป็อกบา กรีนวู้ด เจมส์ เฟร็ด มาติช วานบิสซาก้า แมคไกวร์
ชอว์ ไบญี่

ผมอยากดูมากเลย ไม่มี แรชฟอร์ด ลินการ์ด ผมเบื่อมันก้มหน้าก้มตาบุกแบบไร้มิติ

ใช่ๆผมอยากดูชุดเนี่ยสุดๆ

แต่หมากก็เจ็บยาวจะเดือนกว่าละ ป๊อกก็พึ่งเจ็บอีก ไบยี่ก็นะเจ็บยาวๆไป

0
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5061
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:41
Taskung_88 พิมพ์ว่า:
cristianopk พิมพ์ว่า:
sekkenkam พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
เป็น ครั้งแรกเลย

ที่ ผมดู แมนยู ไม่จบ โดยที่ได้มี ธุระ หรือ ภารกิจอื่น

ดูได้ครึ่งเดียว จริงๆ นัดที่ เจอ เวสแฮม

เปิด netflix ดูซีรีย์เฉยเลย

คือมันเป็นอะไรที่ ห่วยแตกมากๆ ยุคนี้

ผมว่ายุค มูตอนปลาย
ยุคฟานกัล
แอนด์ เดอะมอย มันน่าหลับมากกว่านี้อีกครับ

โดยเฉพาะยุคปลายมู สปิริตก็พัง เล่นก็ห่วย

ตอนนี้แม้มันจะห่วย แต่ทีมสปิริตก็ไม่ได้แย่
ตบๆ หน่อยน่าจะพอไปไหว (มั้ง)
แถมชุดนี้ก็เคยโชว์ฟอร์มสุดยอดออกมาได้ ช่วงโอเล่มาใหม่ๆ
ผมแต่หวังว่าฟอร์มช่วงนั้น (โอเล่ก่อนเซ็นสัญญา) จะกลับมาอีกครั้ง

ชุดที่โอเล่มาใหม่ๆ มี pogba matic herrera ฟอร์มพีคสุดๆ ครับ ทำให้คนอื่นดูดีตามขึ้นมา แต่ตอนนี้มันไม่ใช่แบบนั้นแล้ว  

ถ้าให้พูดตรงๆช่วงนั้นบอลเปลี่ยนโค้ช นักเตะอยากพิสูจน์ตัวเอง เพราะมีข่าวว่าเล่นไล่โค้ช โอเล่ไม่ได้ทำไรเลยด้วยซ้ำ สิ่งที่โอเล่ทำก็ใช้แค่คำพูดนี้ “สนุกกับเกม เล่นให้เป็นตัวของตัวเอง และมีอิสระ ยืดหยุ่น สมดุล” แต่หลังจากได้คุมทีมถาวรอะ ฝีมือแกของจริง นัดพลิกนรกกับปารีสนี่ถ้าบุฟฟ่อนไม่หมุหกให้ กับได้จุดโทษนาทีสุดท้าย แกแทบไม่มีอะไรน่าจดจำหลังคุมทีมถาวรเลยด้วยซ้ำ อ้อมีอีกอย่างที่ต้องให้เครดิตแกคือ การดันกรีนวู้ด นอกนั้นไม่มีอะไรให้จดจำ  
ที่ผมจะบอกคือ นอกจากโอเล่ห่วย ตอนนี้นักเตะหลายๆตัวก็ห่วย มุมมองผมชุดหลักที่หลายๆคนบอกดีพอๆ ลิเวอร ซิตี้ ผมเห็นต่าง สำหรับผมคือ ห่วย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1857
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:45
ดูทุกนัดเหมือนเดิมครับ แต่ไม่เชื่อมือโอเล่ จะอยากดูสุดๆหากเปลี่ยนกลางเป็น แมคโท ป๊อก โกเมส แล้วกองหน้าเป็น เจมส์ กรีนวู้ด มาร์กซิอัลหรือแรชฟอร์ด นอกจากนั้นเห็นพวกลินการ์ด เปเรร่า มาต้า มาติช ก็เซ็งแล้วครับ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14938
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:54
เห็นด้วย เห็นครวนน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 19:24
ละเด็กเล่นมันมีความหวังขนาดนั้นเลยเหรอ

บอกเลยมันไม่มีหวังเพราะระบบการเล่นมันยังห่วยอยู่ไง

ลองดูก็ได้ แพ้รัวๆสัก 3-4 นัด ท่านว่าจะรอดมั้ย?

เอ็ดมันไม่โง่หรอก เอาโอเล่ไว้ละผลงานทีมห่วยแตก หุ้นตก มูลค่าทีมดิ่ง

ก็เชือดโอเล่แค่นั้นเอง จะยากอะไร
3
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17259
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 19:24
แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง
ผมโอเคนะ​ จะทั้งขายนักเตะทิ้ง​ ทั้งซื้อตัวแทนใหม่​ มันอย่างน้อยต้อง​ 2-3​ ตลาด​ มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะได้นักเตะที่ต้องการทุกตัวภายในตลาดเดียว​ ชุดนี้ใครพอเป็นแกนได้บ้างนอกจาก​ป๊อกบา, เด​ เก​ อา​, แรซกับหมากพอถูไถ​ 2 คน​ ที่เหลือคือคุณต้องหาอีก​ 7​ ตำแหน่งมาเติม​ ด่าโซลชาแต่ไม่โทษมู​ โทษกัลบ้างละ​ ตัวที่เหลือมาไม่มีใช้ได้เลย​แถมทิ้งภาระให้โซลชาเอาไปโละทิ้งอีก​ ใครมาก็เหนื่อยสภาพนี้​ ผู้จัดการคนไหนก็ตามที่ได้โอกาส​ summer หน้าอีก​ 1 ตลาดผมเชื่อว่าดีแน่​ กองหลังดีขึ้นเยอะแล้ว​ ถ้าได้หน้าคมๆสักคนหรือกลางสร้างสรรค์เกมส์อีกตัว​ น่าจะยกระดับได้ดีเลยทีเดียว ฤดูกาลนี้เหมือนสร้างทีมใหม่หมด​ ก็ดูเพลินๆลุ้นฟอร์มดาวรุ่งไป​​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 19:29
ถูกแบนแล้ว
พูดดีให้ได้ตลอดครับ คนด่าคนบ่นไม่ใช่คนไร้เหตุผล ไม่ใช่พวกดูแต่สกอร์ ไม่ใช่ดูบอลไม่เป็น แต่คนบ่นบางทีอาจจะเป็นพวกเชียร์มาเกือบ20ปี เห็นอะไรมาเยอะก็ได้ครับ ไม่ได้เบ่ง แต่ผมคนนึงที่บ่น แต่ไม่ใช่ว่าไม่รักทีม ที่บ่นเพราะเห็นวิธีเล่น ระบบ การเคลื่อนไหวนักเตะมันห่วยแตกยังไง มันไม่ควรจะห่วยได้ขนาดนี้ครับ ดูสีหน้าแมคไกวที่เข้ามาใหม่ก็ได้ว่าปฏิกิริยาในสนามมันเซงยังไง อย่าคิดว่าพวกบ่นคือพวกผากเก่งไม่รักทีม เขาไม่ได้เก่งหรอกแค่คนเราแสดงออกไม่เหมือนกัน มันต้องมีวันที่คุณบ่นคอยดูเถอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Dossantosaveiro เมื่อ Fri Sep 27, 2019 19:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 16545
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 19:34
แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง
เชื่อครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 20:04
โอเล่นี่ตรงนิยาม"มีความพยายาม​ แต่ยังอ่อนหัด"ของจริง

เข้าใจและสนับสนุนสิ่งที่แกพยายามจะทำนะ​ ทั้งเรื่อง

การดันเด็ก​ กำจัดเดดวูด พยายามขึ้นบอลจากแนวหลัง

ไรพวกนี้​ แต่แทคติก การโค้ชนักเตะของแกมันไม่ถึงขั้นอะ

ผลงานมันก็เลยได้แค่นี้​ เรื่องข้อจำกัดจากบอร์ดกากๆ

ข้ามไปก่อนละกัน
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6827
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 20:46
สนับสนุนเด็ก เข้าใจได้... แต่รบกวนให้ทีมมันเล่นเป็นระบบ มีแนวทางที่กองเชียร์ได้ลุ้นบ้าง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122236
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 21:16
ผมสนับสนุนจนกว่าแกจะไปนั่นแหละ
แต่คิดว่ายังไงก็ควรเปลี่ยน โซลชาร์เหมาะแค่ขัดตาทัพอะผมว่า

คือทีมระดับแมนยูควรชนะรอชเดล 2 ลูกขึ้นไปด้วยซ้ำ
ถ้าย้อนหลังไป 10 ปีก่อน ไม่มีใครพอใจอะไรแบบนี้แน่.
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11236
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 21:32
ประชดน้อยใจเฉย ว่ากันไปตามฟอร์มนั้นแหละครับ

ฟอร์มเป็นไงก็เห็นๆกันอยู่ นัดเจอเวสแฮม อย่างห่วย

เอาจริงๆ ถ้าเป็นนัดปกติ เด็กที่คาดหวังอยากให้ได้ลงกัน ก็ไม่ค่อยได้ลงนะ

สุดท้ายก้ลูกรักอยู่ดี
0
0
Manchester United Fans
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel