ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2487
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:33
[RE]แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง
ไม่สนับสนุนโซลชา แต่ยังดูสดและเชียร์ทุกนัดครับ

แช่งทีมรักไม่ลงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2138
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:37
[RE: แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง]
สนับสนุน และดูทุกนัดถึงจะหงุดหงิดการจัดตัว กับแผนที่ดื้อใช้ 4-2-3-1

เมื่อไหร่จะกลับไปใช้ 4-3-3 ก่อนหน้านั้น3 ผจก หลังๆนี่ไม่ดูเลย โดยเฉพาะฟัลกาว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1833
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:40
แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ผมอยากดูมากขึ้น แต่มู้แมนยูผมเข้าน้อยลง  

เพราะมักจะเจอแต่คอมเมนต์ด่าใช่มั้ยครับ

เรียกได้ว่าตอนนี้ใครด่า โซลชาร์ ถือว่าทันกระแส

จบแมตช์ก็เข้ามาอ่านน้อยลง เพราะรู้ว่าจะเจอกับแพทเทิร์นคอมเมนต์หรือแนวกระทู้แบบไหน

จะอ่านวิเคราะห์เกม วิเคราะห์ผู้เล่น ช่วงนี้หาได้ค่อนข้างยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6745
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:41
อยากเห็นอะไรใหม่ๆแค่นั้นแหละ พวกที่กากๆหลายๆตัวให้มันลงไปมันก็เหมือนๆเดิม มันให้โอกาศมามากเกินพอแล้วสำหรับบางคน อาจจะมียิงได้จ่ายได้แต่โดยรวมแล้วมัวห่วย มันเป็นโอกาศดีที่จะดันดาวรุ่งแล้วตอนนี้ สำหรับผมทีมที่ควรดันดาวรุ่งคือทีมที่ตัวหลักมันห่วยจนกู่ไม่กลับ กับ ทีมที่ดีมากจนให้ตัวหลักมาแบกดาวรุ่ง แค่ลองให้โอกาศไม่ไหวก็ไม่ดันแค่นั้น ชองปีนี้ไม่น่าไหวแต่ปีกที่เหลือก็ไม่มี โกเมสยังไงก็คงไม่แย่กว่าลินการ์ด กรีนวูดน่าลุ้นสุดกองหน้าที่คมทั้งสองเท้าหายาก อีกคนอยากให้ลองการ์เนอร์ผมไม่หวังว่าจะเก่งเวอร์อะไรหรอก เพราะถ้ามันเก่งขนาดนั้นตอนซ้อมอะไรมันคงเตะตาโค้ชบ้างแหละ แต่อยากรู้ว่าเล่นจริงมันจะดีกว่าตัวที่มีหรือป่าวแค่นั้น
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:48
ผมไม่ชอบโซลซาเรื่องการทำทีม ทำไม่เน้นบุกเหมือนตอนที่มาคุมใหม่ๆ ถ้าทำทีมเล่นเกมส์รุกจะแพ้จะชนะ ผมจะตามดูทุกนัดเลย แต่นี่เล่นรับแล้วรอสวนซะงั้น ถ้าเล่นแผนนี้กับเจอทีมใหญ่ก็ว่าไปอย่าง นี่ดันเล่นกับทุกทีม ไม่ต่างอะไรกับน้ามูเลย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5061
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:50
sekkenkam พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
เป็น ครั้งแรกเลย

ที่ ผมดู แมนยู ไม่จบ โดยที่ได้มี ธุระ หรือ ภารกิจอื่น

ดูได้ครึ่งเดียว จริงๆ นัดที่ เจอ เวสแฮม

เปิด netflix ดูซีรีย์เฉยเลย

คือมันเป็นอะไรที่ ห่วยแตกมากๆ ยุคนี้

ผมว่ายุค มูตอนปลาย
ยุคฟานกัล
แอนด์ เดอะมอย มันน่าหลับมากกว่านี้อีกครับ

โดยเฉพาะยุคปลายมู สปิริตก็พัง เล่นก็ห่วย

ตอนนี้แม้มันจะห่วย แต่ทีมสปิริตก็ไม่ได้แย่
ตบๆ หน่อยน่าจะพอไปไหว (มั้ง)
แถมชุดนี้ก็เคยโชว์ฟอร์มสุดยอดออกมาได้ ช่วงโอเล่มาใหม่ๆ
ผมแต่หวังว่าฟอร์มช่วงนั้น (โอเล่ก่อนเซ็นสัญญา) จะกลับมาอีกครั้ง

ชุดที่โอเล่มาใหม่ๆ มี pogba matic herrera ฟอร์มพีคสุดๆ ครับ ทำให้คนอื่นดูดีตามขึ้นมา แต่ตอนนี้มันไม่ใช่แบบนั้นแล้ว
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34073
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:53
[RE]แฟนผีใครรู้สึกแบบผมบ้าง
ไม่รู้สึกนะ ช่วงยุคป๋าทีมใหญ่ผลงานดี อยากดูทีมสำรองก็ไปเปิดแมนยูทีวีเอา ดูได้ทุกชุดตอนนั้น

นี่ดันเด็กขึ้นมา แต่ผลงานแบบนี้ก็ไม่ไหวอะ ถ้าอยากดูเด็กเล่นเฉยๆไปดูทีมสำรองเอาก็ได้ แต่ถ้าอยากเห็นเด็กพัฒนาขึ้นมาประสบความสำเร็จอะ เวลานี้ยังไม่เหมาะกับชุดใหญ่หรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:55
ถูกแบนแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:56
cristianopk พิมพ์ว่า:
sekkenkam พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
เป็น ครั้งแรกเลย

ที่ ผมดู แมนยู ไม่จบ โดยที่ได้มี ธุระ หรือ ภารกิจอื่น

ดูได้ครึ่งเดียว จริงๆ นัดที่ เจอ เวสแฮม

เปิด netflix ดูซีรีย์เฉยเลย

คือมันเป็นอะไรที่ ห่วยแตกมากๆ ยุคนี้

ผมว่ายุค มูตอนปลาย
ยุคฟานกัล
แอนด์ เดอะมอย มันน่าหลับมากกว่านี้อีกครับ

โดยเฉพาะยุคปลายมู สปิริตก็พัง เล่นก็ห่วย

ตอนนี้แม้มันจะห่วย แต่ทีมสปิริตก็ไม่ได้แย่
ตบๆ หน่อยน่าจะพอไปไหว (มั้ง)
แถมชุดนี้ก็เคยโชว์ฟอร์มสุดยอดออกมาได้ ช่วงโอเล่มาใหม่ๆ
ผมแต่หวังว่าฟอร์มช่วงนั้น (โอเล่ก่อนเซ็นสัญญา) จะกลับมาอีกครั้ง

ชุดที่โอเล่มาใหม่ๆ มี pogba matic herrera ฟอร์มพีคสุดๆ ครับ ทำให้คนอื่นดูดีตามขึ้นมา แต่ตอนนี้มันไม่ใช่แบบนั้นแล้ว  

ถ้าให้พูดตรงๆช่วงนั้นบอลเปลี่ยนโค้ช นักเตะอยากพิสูจน์ตัวเอง เพราะมีข่าวว่าเล่นไล่โค้ช โอเล่ไม่ได้ทำไรเลยด้วยซ้ำ สิ่งที่โอเล่ทำก็ใช้แค่คำพูดนี้ “สนุกกับเกม เล่นให้เป็นตัวของตัวเอง และมีอิสระ ยืดหยุ่น สมดุล” แต่หลังจากได้คุมทีมถาวรอะ ฝีมือแกของจริง นัดพลิกนรกกับปารีสนี่ถ้าบุฟฟ่อนไม่หมุหกให้ กับได้จุดโทษนาทีสุดท้าย แกแทบไม่มีอะไรน่าจดจำหลังคุมทีมถาวรเลยด้วยซ้ำ อ้อมีอีกอย่างที่ต้องให้เครดิตแกคือ การดันกรีนวู้ด นอกนั้นไม่มีอะไรให้จดจำ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:57
กัปตันมาร์เวล พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ผมอยากดูมากขึ้น แต่มู้แมนยูผมเข้าน้อยลง  

เพราะมักจะเจอแต่คอมเมนต์ด่าใช่มั้ยครับ

เรียกได้ว่าตอนนี้ใครด่า โซลชาร์ ถือว่าทันกระแส

จบแมตช์ก็เข้ามาอ่านน้อยลง เพราะรู้ว่าจะเจอกับแพทเทิร์นคอมเมนต์หรือแนวกระทู้แบบไหน

จะอ่านวิเคราะห์เกม วิเคราะห์ผู้เล่น ช่วงนี้หาได้ค่อนข้างยาก  

ประมาณนั้นครับ จะด่าก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว ต่างคนต่างคิด แค่ผมไม่ชอบอ่านมู้แนวนี้เท่านั้นเอง ซึ่งช่วงหลังมีเยอะ แบบเยอะมาก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13417
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 17:57
ถ้าเด็กมันดูดีมีอนาคตมันก็น่าเชียร์อยู่หรอก แต่นี่ระบบทีมแย่ ฟอร์มนักเตะส่วนตัวก็ไม่ได้ดีอะไร

สมัยนี้เน้นปั้นเด็กผมว่าไม่ทันกินเค้าหรอก ขนาดเป๊ปกับคลอปที่ระบบดี ๆ ยังต้องซื้อเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:01
[W]eaThe[R] พิมพ์ว่า:
ถ้าเด็กมันดูดีมีอนาคตมันก็น่าเชียร์อยู่หรอก แต่นี่ระบบทีมแย่ ฟอร์มนักเตะส่วนตัวก็ไม่ได้ดีอะไร

สมัยนี้เน้นปั้นเด็กผมว่าไม่ทันกินเค้าหรอก ขนาดเป๊ปกับคลอปที่ระบบดี ๆ ยังต้องซื้อเลย  

อันนี้ก็จริง เด็กแมนซิตี้กับเชลซีนี่เทพสุดในอังกฤษยังขึ้นมาไม่ได้เลย โฟเด้น ยังไม่ค่อยจะได้ลง ชานโซ่งี้ ไปเทพกับดอร์ทมุนด์ละ อยู่เเมนซิไม่ได้เกิด เพราะทีมระดับเเมนซิตี้ต้องหวังเเชมป์ตลอดจะให้มารอปั้นนักเตะคงจะลำบาก อยุ่รอโอกาสได้ก็อยุ่ อยู่ไม่ได้ก็ปล่อยไป
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 748
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:14
ถามว่าดูว่าเชียร์มั้ย ตอบเลยก็ใช่ครับ ในฐานะแฟนบอลก็ทำได้แค่นั้น
แต่ถามว่าด่ามั้ยก็ต้องด่าตามผลงานนั่นแหละครับ
ทั้งฟอร์มการเล่นและแทคติค นักเตะและผู้จัดการมีส่วนต้องรับผิดชอบตรงนี้
รวมไปถึงบอร์ดด้วย จะให้หลับหูหลับตาเชียร์อย่างเดียวก็คงไม่ไหว

ส่วนตัวยังหวังจะเห็นอะไรที่ดีกว่านี้นะกับนักเตะชุดนี้ ก็ขอให้เจอชุดผู้เล่นที่ลงตัวโดยเร็ว
ตอนนี้เข้าใจได้นะว่าตัวเจ็บค่อนข้างเยอะ ไอตัวที่มีก็ทำได้เท่าที่เห็น
แก้ไขล่าสุดโดย heyJERK เมื่อ Fri Sep 27, 2019 18:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23436
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:15
ความรู้สึกเดียวกับผมตอน LVG ฤดูกาลสุดท้ายเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2626
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 18:27
ยินดีด้วย อยากให้บอร์ดแฮปปี้กับโอเล่เหมือนกัน ให้โอกาสยาวๆเลย อยากรู้จะไปจบตรงไหน 5555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel