ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 09:07
[RE: ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ]
รักแร้ไม่มีจริง พิมพ์ว่า:
ไปคุยมาเรียบร้อยครับ
สรุปสั้นๆว่า งานแต่งไม่เกิดขึ้นแล้วครับ และก็คงไม่มีทางเกิดขึ้น
ตัวผู้หญิงเองต้องการให้ผมโอนที่ดินเป็นชื่อเค้าในเดือนนี้
พูดต่อหน้าพ่อแม่ผม
พ่อแม่ผม ตัดบท เดินออกเลยครับ
ก็คงต้องขอบคุณ SS ครับ เสียงโคตรเอกฉันท์ ช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ
ไม่คิดเลยว่ากระทู้อื่นที่ไม่ใช่กระทู้ AV พวกเราจะสามัคคีกันได้ขนาดนี้

ท่านตัดสินใจได้ถูกต้องแล้ว ดูเหมือนว่ารักจะไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นเงินนี่แหละที่เป็นปัญหา

ถ้ามันเป็นเรื่องนี้ รีบถีบตัวเองออกมาเลยครับ เค้ารักที่เรามีเงิน ถ้าท่านไม่มีเงินแล้วเค้าก็ไม่อยู่ต่อ ผมว่าเราหาคนที่พร้อมจะอยู่กับเราทั้งวันที่สุขและทุกข์ดีกว่า

ผมใช้ชีวิตมา30กว่าปี ผมกล้าให้3ยันเลยว่า ผู้หญิงที่รักเรามีเยอะมากแต่ผู้หญิงที่กล้าอยู่กับเราตอนที่เราลำบากมีไม่กี่คนหรอกยกเว้นแม่คนนึง หาเธอคนนั้นให้เจอครับและชีวิตเราจะมีความสุขครับท่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 09:31
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ]
Q-plint พิมพ์ว่า:
ผมไม่แนะนำให้​ quote คนนี้นะ​ ระบบความคิดแปลกๆเยอะครับ​ หลายเรื่องแล้ว  

ผมจำได้ตั้งแต่ในบอร์ดการเมืองแล้วละครับคนนี้ 5555555555555555555
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 10:09
ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ
เป็นผมนะ

1.พี่น้องสำคัญกว่า และแต่งกันไปก็คนในครอบครัว ก็ต้องช่วยกัน -- ถ้ามีแนวคิดแบบนี้ก็ยังไม่แปลก ผมเองก่อนแต่งก็บอกว่าจะซื้อบ้านอะไรให้แม่ให้น้องต้องปรึกษากันก่อน แต่สุดท้ายเมียผมก็ซื้อโดยมารู้ทีหลัง

2.ให้ซื้อรถเป็นหลักฐาน - อันนี้มันชัดว่าครอบครัวเขามองเรายังไง ผมเดาง่ายๆ เลยว่า ได้เอาหมด เสียไม่ยอม

ผมบอกเลยครับว่า การแต่งงานเป็นเรื่องของคนสองคนไม่เข้าใยกันยังพอทำเนา แต่ถ้ามีเรื่องทางบ้านเข้ามายุ่งเกี่ยว อย่าเลยครับ อยู่ด้วยกันไม่ได้หรอก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Sat Sep 21, 2019 10:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 10:12
ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ
สรุปสั้นๆว่า งานแต่งไม่เกิดขึ้นแล้วครับ และก็คงไม่มีทางเกิดขึ้น
ตัวผู้หญิงเองต้องการให้ผมโอนที่ดินเป็นชื่อเค้าในเดือนนี้
ก็คงต้องขอบคุณ SS ครับ เสียงโคตรเอกฉันท์ ช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ
ไม่คิดเลยว่ากระทู้อื่นที่ไม่ใช่กระทู้ AV พวกเราจะสามัคคีกันได้ขนาดนี้

มันบ้าไปแล้วครับ โอนสมบัติให้เป็นของฝ่ายหญิง สมบัติพ่อแม่ไม่มีวันหรอกครับ ผมบอกเลยว่าสมบัติพ่อแม่ผมที่ผมมีอยู่อย่าหวังจะได้ ผมไม่ยอม ผมจะยกให้น้องหรือลูกหลานเท่านั้น

แต่จะช่วยกันหาแล้วเป็นชื่อเธอ หรือพ่อแม่ผมยกให้เองตอนแต่ง ผมโอเคไม่มีปัญหา

ถ้า จขกท. มองหารักแท้จะดูแลเป็นคู่กันตลอดไป มันต้องอยู่บนพื้นฐานของการสร้างด้วยกัน เรื่องฐานะมันแค่ต้นทุนที่จะแสดงความสะดวกสบายเท่านั้น

เลือกเมียผิดชีวิตล่มจมนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Sat Sep 21, 2019 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 10:46
ดีใจด้วยครับที่ตัดสินใจแบบนั้น

ขอหยาบหน่อย

เหมือนพวกมิงหัวเงินอะ ไอ้เวร
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 11:16
ชัดเจนว่า ถ้าไม่มีเงินเค้าทิ้งคุณแน่นอนครับ

แต่พ่อแม่ พี่น้องที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา ไม่มีวันทิ้งคุณแน่นอนครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 11:16
Q-plint พิมพ์ว่า:
ผมไม่แนะนำให้​ quote คนนี้นะ​ ระบบความคิดแปลกๆเยอะครับ​ หลายเรื่องแล้ว

Spoil
trytostopme พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
trytostopme พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมเอาแฟนเป็นที่ตั้งครับ

ถ้าผมรักเค้า อยู่กับเค้าแล้วมีความสุข ผมยอมปิดยอดคอนโดให้แน่นอน

คนเราต้องรู้จักการยอมบ้างครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความเห็นผมอาจจะวัดไม่ได้

เพราะผมคิดแบบเดียวกับบ้านแฟนคุณเลย คือไม่ชอบเป็นหนี้

พยายามซื้อสดให้ได้มากที่สุด ยอมรอนานเพื่อเก็บเงินก่อนได้  

ว่าจะไม่โควทละมันอดไม่ได้

- ให้ซื้อรถให้ เป็นชื่อฝ่าย ญ
- ให้โอนที่ดิน ที่เป็นมรดกจากแม่ เป็นชื่อฝ่าย ญ
- ให้โอนเงินเก็บในบัญชีที่เป็นสินสอดทั้งหมด ให้บัญชีฝ่าย ญ

คือถ้าคุณจะโง่แบบนี็ตามสบายครับ โอนให้เสร็จ เหลือแต่ตัวเปล่า นอนวัด พ่อแม่ครอบครัวไม่ต้องเลี้ยงดูละมั้ง โอนเป็นชื่อเมียหมด

อีกอย่าง ทำงานหาเงินสร้างเนื้อสร้างตัวก่อนไหมแล้วค่อยกล่าวความคิดอะไรแบบนี?  

ผมมองว่าประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มันมาทีหลังนะครับ

ที่ผมยอม คือยอมเรื่องคอนโดตั้งแต่ทีแรกต่างหาก

ซึ่งถ้ายอมตั้งแต่ตอนนั้น เค้าอาจไม่ได้บังคับเรื่องที่คุณบอกก็ได้

เพราะผมเองก็ไม่ชอบเป็นหนี้อยู่เป็นทุนเดิมแล้ว

ในเมื่อเค้าขอ แล้วผมมีเงินพอเหมือนเจ้าของกระทู้ แบบนี้ทำไมผมจะไม่ยอมปิดหนี้ล่ะครับ

แต่อันนี้เหมือนกับว่าไม่ยอมเคลียร์หนี้ตามที่เค้าขอ เลยมาทะเลาะกัน

ที่ผมว่าเค้าเรียกร้องต่างๆ เค้าเรียกเพื่อกีดกันเฉยๆ ไม่ได้อยากได้จริงๆหรอก

ส่วนเรื่องโอนมรดก ถ้าเค้าบังคับให้ทำแต่แรก โดยไม่ได้ทำหลังจากที่ทะเลาะกันก่อน

อันนี้ผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน เพราะมันมากเกินไป  

ประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มาทีหลังอะไรยังไงของคุณ???

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนประเด็นนี้รวดเดียว ไม่ได้แก้ไขข้อความอะไรทีหลังจากคอมเม้นคุณด้วย

นี่ผมต้องกลับโควทต้นเรื่องมาให้อ่าน พร้อมไฮไลท์ให้อีก

ในเมื่อเค้าชี้แจ้งประเด็น ซื้อรถ โอนที่ดิน ก่อนคุณจะคอมเม้น

แล้วคุณยังคอมเม้นให้ยอมๆไปเนี่ยนะ

มันไม่ใช่แล้วละ

ผมเคยคบกับผู้หญิงคนนึง จนใกล้จะแต่งงานด้วย
คือผมกับผู้หญิงคนนั้นอ่ะ ทำงานมีเงิน พอกินพอใช้ ได้ค่อนข้างสบาย หนี้บ้านเค้าไม่มี ส่วนของผมมีหนี้เป็นคอนโดของน้องชายผม 1 แห่ง ที่ผมยื่นกู้ไว้ตั้งแต่ก่อนคบกับผู้หญิงคนนี้เพราะตอนนั้นน้องผมไม่มีหลักประกันอะไร เป็นพ่อค้า มีเงินแต่ไม่มีเครดิต แต่น้องชายผมเป็นคนผ่อน ผ่อนมาได้ 5 ปีกว่าๆแล้ว ไม่เคยมีปัญหา จนผมลืมไปแล้วว่าผมมีชื่อเป็นเจ้าของคอนโดนี้ เพราะน้องผมผ่อนตรงเวลาตลอด ผมมานึกขึ้นได้ตอนปีที่แล้วที่มี Apps ของธนาคารแล้วมันสรุปยอดให้ แต่ผมก็ไม่เคยมีปัญหาได้จ่ายเงิน
ก่อนแต่งงาน ผมก็เลยเอามาเคลียร์เรื่องหนี้ เรื่องค่าใช้จ่ายที่ติดค้างอยู่ทั้ง 2 คน
ซึ่งเค้าไม่มีหนี้ และบ้านเค้าเป็นนิสัยแบบ ให้ตายยังไงก็ไม่ยอมเป็นหนี้
พอทางบ้านเค้ารับรู้ถึงหนี้ก้อนนี้ของผม ทางบ้านเค้าบังคับให้น้องชายผม หาเงินมาโปะหนี้คอนโดก้อนนี้ทันที
ผมไม่ยอม เพราะวงเงินที่จะปิดหนี้คอนโดนี้ เอาจริงๆ ผมเอาเงินเก็บของผมปิดไปเลยก็ได้ น้องชายผมก็เอาเงินไปปิดหนี้ทีเดียวเลยก็ได้ แต่น้องชายผมเป็นพ่อค้า เงินหมุน ที่ต้องมีเงินสดไว้ในตัวประมาณหนึ่ง
คราวนี้ทะเลาะกัน ใหญ่โต
พอทะเลาะกันไปๆมาๆ ทางบ้านผู้หญิงก็เริ่มเรียกร้องเอาหลักประกันจากผม ให้ผมซื้อรถให้โดยเป็นชื่อของผู้หญิง ให้ผมโอนที่ดินที่เป็นมรดกที่แม่ผมยกให้เพื่อให้ไปสร้างบ้านแต่งงานเป็นชื่อของผู้หญิง
จนถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เคลียร์เรื่องนี้ ผมก็เริ่มไม่แน่ใจแล้วแหละ ว่าเค้าต้องการอะไรจากตัวผม ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
จนตอนนี้ จากที่รักผู้หญิงคนนี้มาก ไม่เคยคิดจะเลิก
ตอนนี้เริ่มมีความคิดแล้วว่า ขนาดยังไม่แต่งยังมาวุ่นวายกับน้องชายผมขนาดนี้ ถ้าแต่งแล้วจะขนาดไหน
ผมควรทนต่อไปหรือเลิกเลยดีครับ  

คิดเหมือนผมเลยครับ แต่ไม่กล้าพิมพ์กลัวดราม่า มันแปลกจริงๆอ่ะแทบทุกเรื่องเลย เห็นหลายกระทู้ละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 21:01

ควรฉลองเลยครับ แบบนี้ ผญแบบนี้แย่จริงๆ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11150
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 23:02
เลิกสิครับ ทำกันขนาดนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel