ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 23:00
[RE: ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ]
มีรายได้เป็นแสน หาผญ สวยๆ ดีๆ ได้อีกมากครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 23:09
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ]
ของงี้มันต้องสมัครใจให้ ไม่ใช่มายึด ทำเองหาเองใช้เอง

กองกลางวางแผนไว้ยังไงก็แล้วแต่จะให้+เพดานเงินแต่ละคน

บังคับกันก็จบ ไม่มีไรต้องคุยกันแล้วสำหรับผม

คบกันอยู่กันได้ พอแต่งทำไมต้องทำให้มากเรื่อง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 00:12
ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ
แค่น้องชายผ่อนคอนโดอิงเครดิตท่าน โดยท่านไม่ได้ออกเงินช่วยน้องสักบาท แล้วจะให้ซื้อรถ โอนที่ ให้แฟนท่าน เพื่ออะรัย หลักประกันอะรัย ท่านจะไปผ่อนลุกสาวเค้ารึงัย ถึงต้องการหลักประกัน?
ผมงงว่ามันเกี่ยวยังงัย
ถ้าเรื่องแค่นี้ยังให้ท่านช่วยพี่น้องไม่ได้ อนาคตคนบ้านท่านเกิดเรื่องเดือดร้อน เค้าจะยอมให้ท่านช่วยมั้ย (ถ้าเป็นผมนะ ผมจะถามว่า ครอบครัวบ้านเธอบ้ารึป่าววะ )
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8924
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 00:20
ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ
เลิกครับ สำหรับผมนะ ครอบครัวต้องมาก่อนอะ คนนอกก็คนนอกครับ ยิ่งถ้าพิจารณาแล้วมันไม่แฟร์กับคุณเท่าไหร่นะ บอกตามตรงผมไม่ไว้ใจพวกญาติฝ่ายหญิงที่จะมาขอให้เปลี่ยนชื่อทรัพย์สินมรดกของตระกูลคุณมาเป็นของเค้าอะ ถ้าเป็นพ่อแม่ผม แล้วน้องสาวจะแต่งเรื่องแบบนี้เค้าไม่เข้าไปวุ่นวายแน่นอน เคลียร์กับแฟนคุณให้ดีเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ผมตามหาคุณมาทั้งชีวิต แล้วคุณละตามหาผมหรือเปล่า
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1364
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 01:01
ไปคุยมาเรียบร้อยครับ
สรุปสั้นๆว่า งานแต่งไม่เกิดขึ้นแล้วครับ และก็คงไม่มีทางเกิดขึ้น
ตัวผู้หญิงเองต้องการให้ผมโอนที่ดินเป็นชื่อเค้าในเดือนนี้
พูดต่อหน้าพ่อแม่ผม
พ่อแม่ผม ตัดบท เดินออกเลยครับ
ก็คงต้องขอบคุณ SS ครับ เสียงโคตรเอกฉันท์ ช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ
ไม่คิดเลยว่ากระทู้อื่นที่ไม่ใช่กระทู้ AV พวกเราจะสามัคคีกันได้ขนาดนี้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 01:20
ถูกแบนแล้ว
รักแร้ไม่มีจริง พิมพ์ว่า:
สรุปสั้นๆว่า งานแต่งไม่เกิดขึ้นแล้วครับ และก็คงไม่มีทางเกิดขึ้น
ตัวผู้หญิงเองต้องการให้ผมโอนที่ดินเป็นชื่อเค้าในเดือนนี้
ก็คงต้องขอบคุณ SS ครับ เสียงโคตรเอกฉันท์ ช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ
ไม่คิดเลยว่ากระทู้อื่นที่ไม่ใช่กระทู้ AV พวกเราจะสามัคคีกันได้ขนาดนี้

ได้รู้ธาตุแท้ของคนโดยที่ไม่เสียเวลาชีวิตไปมากกว่านี้

ฉลองซิวะครับท่าน จะรออะไร ฮิ้ววววววววววววววว

Spoil
แต่เชื่อผมเถอะ เดี๋ยวก็กลับมาต่อรอง แต่ท่านอย่าใจอ่อนนะ

ผมมั่นใจค่อนข้างแน่ว่า ผญ คงจะหาผัวไม่ได้อีกนานครับ  
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Fredmonger
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3007
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 01:24
เลิกกันดีเเล้วครับ ยอมเจ็บครั้งนี้ครั้งเดียวดีกว่าต้องไปทนเจ็บทั้งชีวิต
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 01:31
ถูกแบนแล้ว
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมเอาแฟนเป็นที่ตั้งครับ

ถ้าผมรักเค้า อยู่กับเค้าแล้วมีความสุข ผมยอมปิดยอดคอนโดให้แน่นอน

คนเราต้องรู้จักการยอมบ้างครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความเห็นผมอาจจะวัดไม่ได้

เพราะผมคิดแบบเดียวกับบ้านแฟนคุณเลย คือไม่ชอบเป็นหนี้

พยายามซื้อสดให้ได้มากที่สุด ยอมรอนานเพื่อเก็บเงินก่อนได้  

ว่าจะไม่โควทละมันอดไม่ได้

- ให้ซื้อรถให้ เป็นชื่อฝ่าย ญ
- ให้โอนที่ดิน ที่เป็นมรดกจากแม่ เป็นชื่อฝ่าย ญ
- ให้โอนเงินเก็บในบัญชีที่เป็นสินสอดทั้งหมด ให้บัญชีฝ่าย ญ

คือถ้าคุณจะโง่แบบนี็ตามสบายครับ โอนให้เสร็จ เหลือแต่ตัวเปล่า นอนวัด พ่อแม่ครอบครัวไม่ต้องเลี้ยงดูละมั้ง โอนเป็นชื่อเมียหมด

อีกอย่าง ทำงานหาเงินสร้างเนื้อสร้างตัวก่อนไหมแล้วค่อยกล่าวความคิดอะไรแบบนี?
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: HOme
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6361
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 03:37
trytostopme พิมพ์ว่า:

ถ้าผมรักเค้า อยู่กับเค้าแล้วมีความสุข ผมยอมปิดยอดคอนโดให้แน่นอน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความเห็นผมอาจจะวัดไม่ได้

เพราะผมคิดแบบเดียวกับบ้านแฟนคุณเลย คือไม่ชอบเป็นหนี้

พยายามซื้อสดให้ได้มากที่สุด ยอมรอนานเพื่อเก็บเงินก่อนได้  

- ให้โอนที่ดิน ที่เป็นมรดกจากแม่ เป็นชื่อฝ่าย ญ
- ให้โอนเงินเก็บในบัญชีที่เป็นสินสอดทั้งหมด ให้บัญชีฝ่าย ญ

คือถ้าคุณจะโง่แบบนี็ตามสบายครับ โอนให้เสร็จ เหลือแต่ตัวเปล่า นอนวัด พ่อแม่ครอบครัวไม่ต้องเลี้ยงดูละมั้ง โอนเป็นชื่อเมียหมด

อีกอย่าง ทำงานหาเงินสร้างเนื้อสร้างตัวก่อนไหมแล้วค่อยกล่าวความคิดอะไรแบบนี?  

โอนเสร็จเชิญนอนวัดครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 05:50
เงินเดือนชาย+หญิง เดือนละ170,000 จะยึดหมด

หนูจะยึดแล้วไปกดแลกเป็นแบ็งค์20 ออกมาปูนอนเล่นอัปเฟซบุ็คโชว์หรือลูก ถถถถ

ถึงขนาดกล้าพูดให้โอนที่ให้ต่่่อหน้าพ่อแม่ฝ่ายชายนี่แบบว่า เขี้ยวและมั่นมาก

แนะนำอย่างนึง ผู้ชายไม่ควรจะมีเมียอายุเท่าๆกันครับ ยิ่งหัวแข็งเห็นแก่ตัวแบบนี้ครอบครัวจะร้อนเป็นไฟไม่มีสิ้นสุด

ท่าน33 รอได้อีก4-5-6ปี ตอนนั้นรายได้อาจมากกว่านี้อีก ถึงช่วงนั้นหาแฟน20ปลายๆ 30นิดๆ
ที่พร้อมจะเป็นเมีย,แม่ของลูก และไม่เรื่องมากขนาดนี้
ถ้าอยู่กับคนที่เชื่อว่าฉลาดเท่าๆเราหรือฉลาดกว่าเก่งกว่าเรา มีความสุขได้ยากมาก

อีกเหตุผลคือปัญหาด้านการเสื่อมสภาพครับ เรา40เมียก็40ด้วยนี่ดูไม่จืด
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 06:47

ผมมองว่าประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มันมาทีหลังนะครับ

ที่ผมยอม คือยอมเรื่องคอนโดตั้งแต่ทีแรกต่างหาก

ซึ่งถ้ายอมตั้งแต่ตอนนั้น เค้าอาจไม่ได้บังคับเรื่องที่คุณบอกก็ได้

เพราะผมเองก็ไม่ชอบเป็นหนี้อยู่เป็นทุนเดิมแล้ว

ในเมื่อเค้าขอ แล้วผมมีเงินพอเหมือนเจ้าของกระทู้ แบบนี้ทำไมผมจะไม่ยอมปิดหนี้ล่ะครับ

แต่อันนี้เหมือนกับว่าไม่ยอมเคลียร์หนี้ตามที่เค้าขอ เลยมาทะเลาะกัน

ที่ผมว่าเค้าเรียกร้องต่างๆ เค้าเรียกเพื่อกีดกันเฉยๆ ไม่ได้อยากได้จริงๆหรอก

ส่วนเรื่องโอนมรดก ถ้าเค้าบังคับให้ทำแต่แรก โดยไม่ได้ทำหลังจากที่ทะเลาะกันก่อน

อันนี้ผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน เพราะมันมากเกินไป
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4974
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 07:05
[RE]ถ้าเป็นคุณ เจอแบบนี้ คุณเลิกมั้ยครับ
เจอพ่อแม่งี้ อยู่ขึ้นคานไปเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 07:41

ผมละลาบละล้วงหน่อยนะครับ
ทางผู้หญิงให้เหตุผลไหมครับว่าทำไมต้องโอนเป็นชื่อเขา
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 08:15
ถูกแบนแล้ว

ผมมองว่าประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มันมาทีหลังนะครับ

ที่ผมยอม คือยอมเรื่องคอนโดตั้งแต่ทีแรกต่างหาก

ซึ่งถ้ายอมตั้งแต่ตอนนั้น เค้าอาจไม่ได้บังคับเรื่องที่คุณบอกก็ได้

เพราะผมเองก็ไม่ชอบเป็นหนี้อยู่เป็นทุนเดิมแล้ว

ในเมื่อเค้าขอ แล้วผมมีเงินพอเหมือนเจ้าของกระทู้ แบบนี้ทำไมผมจะไม่ยอมปิดหนี้ล่ะครับ

แต่อันนี้เหมือนกับว่าไม่ยอมเคลียร์หนี้ตามที่เค้าขอ เลยมาทะเลาะกัน

ที่ผมว่าเค้าเรียกร้องต่างๆ เค้าเรียกเพื่อกีดกันเฉยๆ ไม่ได้อยากได้จริงๆหรอก

ส่วนเรื่องโอนมรดก ถ้าเค้าบังคับให้ทำแต่แรก โดยไม่ได้ทำหลังจากที่ทะเลาะกันก่อน

อันนี้ผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน เพราะมันมากเกินไป  

ประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มาทีหลังอะไรยังไงของคุณ???

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนประเด็นนี้รวดเดียว ไม่ได้แก้ไขข้อความอะไรทีหลังจากคอมเม้นคุณด้วย

นี่ผมต้องกลับโควทต้นเรื่องมาให้อ่าน พร้อมไฮไลท์ให้อีก

ในเมื่อเค้าชี้แจ้งประเด็น ซื้อรถ โอนที่ดิน ก่อนคุณจะคอมเม้น

แล้วคุณยังคอมเม้นให้ยอมๆไปเนี่ยนะ

มันไม่ใช่แล้วละ

ผมเคยคบกับผู้หญิงคนนึง จนใกล้จะแต่งงานด้วย
คือผมกับผู้หญิงคนนั้นอ่ะ ทำงานมีเงิน พอกินพอใช้ ได้ค่อนข้างสบาย หนี้บ้านเค้าไม่มี ส่วนของผมมีหนี้เป็นคอนโดของน้องชายผม 1 แห่ง ที่ผมยื่นกู้ไว้ตั้งแต่ก่อนคบกับผู้หญิงคนนี้เพราะตอนนั้นน้องผมไม่มีหลักประกันอะไร เป็นพ่อค้า มีเงินแต่ไม่มีเครดิต แต่น้องชายผมเป็นคนผ่อน ผ่อนมาได้ 5 ปีกว่าๆแล้ว ไม่เคยมีปัญหา จนผมลืมไปแล้วว่าผมมีชื่อเป็นเจ้าของคอนโดนี้ เพราะน้องผมผ่อนตรงเวลาตลอด ผมมานึกขึ้นได้ตอนปีที่แล้วที่มี Apps ของธนาคารแล้วมันสรุปยอดให้ แต่ผมก็ไม่เคยมีปัญหาได้จ่ายเงิน
ก่อนแต่งงาน ผมก็เลยเอามาเคลียร์เรื่องหนี้ เรื่องค่าใช้จ่ายที่ติดค้างอยู่ทั้ง 2 คน
ซึ่งเค้าไม่มีหนี้ และบ้านเค้าเป็นนิสัยแบบ ให้ตายยังไงก็ไม่ยอมเป็นหนี้
พอทางบ้านเค้ารับรู้ถึงหนี้ก้อนนี้ของผม ทางบ้านเค้าบังคับให้น้องชายผม หาเงินมาโปะหนี้คอนโดก้อนนี้ทันที
ผมไม่ยอม เพราะวงเงินที่จะปิดหนี้คอนโดนี้ เอาจริงๆ ผมเอาเงินเก็บของผมปิดไปเลยก็ได้ น้องชายผมก็เอาเงินไปปิดหนี้ทีเดียวเลยก็ได้ แต่น้องชายผมเป็นพ่อค้า เงินหมุน ที่ต้องมีเงินสดไว้ในตัวประมาณหนึ่ง
คราวนี้ทะเลาะกัน ใหญ่โต
พอทะเลาะกันไปๆมาๆ ทางบ้านผู้หญิงก็เริ่มเรียกร้องเอาหลักประกันจากผม ให้ผมซื้อรถให้โดยเป็นชื่อของผู้หญิง ให้ผมโอนที่ดินที่เป็นมรดกที่แม่ผมยกให้เพื่อให้ไปสร้างบ้านแต่งงานเป็นชื่อของผู้หญิง
จนถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เคลียร์เรื่องนี้ ผมก็เริ่มไม่แน่ใจแล้วแหละ ว่าเค้าต้องการอะไรจากตัวผม ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
จนตอนนี้ จากที่รักผู้หญิงคนนี้มาก ไม่เคยคิดจะเลิก
ตอนนี้เริ่มมีความคิดแล้วว่า ขนาดยังไม่แต่งยังมาวุ่นวายกับน้องชายผมขนาดนี้ ถ้าแต่งแล้วจะขนาดไหน
ผมควรทนต่อไปหรือเลิกเลยดีครับ  

แก้ไขล่าสุดโดย trytostopme เมื่อ Sat Sep 21, 2019 08:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17190
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 09:06
ผมไม่แนะนำให้​ quote คนนี้นะ​ ระบบความคิดแปลกๆเยอะครับ​ หลายเรื่องแล้ว

Spoil

ประเด็นซื้อรถ โอนที่ดิน มาทีหลังอะไรยังไงของคุณ???

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนประเด็นนี้รวดเดียว ไม่ได้แก้ไขข้อความอะไรทีหลังจากคอมเม้นคุณด้วย

นี่ผมต้องกลับโควทต้นเรื่องมาให้อ่าน พร้อมไฮไลท์ให้อีก

ในเมื่อเค้าชี้แจ้งประเด็น ซื้อรถ โอนที่ดิน ก่อนคุณจะคอมเม้น

แล้วคุณยังคอมเม้นให้ยอมๆไปเนี่ยนะ

มันไม่ใช่แล้วละ

ผมเคยคบกับผู้หญิงคนนึง จนใกล้จะแต่งงานด้วย
คือผมกับผู้หญิงคนนั้นอ่ะ ทำงานมีเงิน พอกินพอใช้ ได้ค่อนข้างสบาย หนี้บ้านเค้าไม่มี ส่วนของผมมีหนี้เป็นคอนโดของน้องชายผม 1 แห่ง ที่ผมยื่นกู้ไว้ตั้งแต่ก่อนคบกับผู้หญิงคนนี้เพราะตอนนั้นน้องผมไม่มีหลักประกันอะไร เป็นพ่อค้า มีเงินแต่ไม่มีเครดิต แต่น้องชายผมเป็นคนผ่อน ผ่อนมาได้ 5 ปีกว่าๆแล้ว ไม่เคยมีปัญหา จนผมลืมไปแล้วว่าผมมีชื่อเป็นเจ้าของคอนโดนี้ เพราะน้องผมผ่อนตรงเวลาตลอด ผมมานึกขึ้นได้ตอนปีที่แล้วที่มี Apps ของธนาคารแล้วมันสรุปยอดให้ แต่ผมก็ไม่เคยมีปัญหาได้จ่ายเงิน
ก่อนแต่งงาน ผมก็เลยเอามาเคลียร์เรื่องหนี้ เรื่องค่าใช้จ่ายที่ติดค้างอยู่ทั้ง 2 คน
ซึ่งเค้าไม่มีหนี้ และบ้านเค้าเป็นนิสัยแบบ ให้ตายยังไงก็ไม่ยอมเป็นหนี้
พอทางบ้านเค้ารับรู้ถึงหนี้ก้อนนี้ของผม ทางบ้านเค้าบังคับให้น้องชายผม หาเงินมาโปะหนี้คอนโดก้อนนี้ทันที
ผมไม่ยอม เพราะวงเงินที่จะปิดหนี้คอนโดนี้ เอาจริงๆ ผมเอาเงินเก็บของผมปิดไปเลยก็ได้ น้องชายผมก็เอาเงินไปปิดหนี้ทีเดียวเลยก็ได้ แต่น้องชายผมเป็นพ่อค้า เงินหมุน ที่ต้องมีเงินสดไว้ในตัวประมาณหนึ่ง
คราวนี้ทะเลาะกัน ใหญ่โต
พอทะเลาะกันไปๆมาๆ ทางบ้านผู้หญิงก็เริ่มเรียกร้องเอาหลักประกันจากผม ให้ผมซื้อรถให้โดยเป็นชื่อของผู้หญิง ให้ผมโอนที่ดินที่เป็นมรดกที่แม่ผมยกให้เพื่อให้ไปสร้างบ้านแต่งงานเป็นชื่อของผู้หญิง
จนถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เคลียร์เรื่องนี้ ผมก็เริ่มไม่แน่ใจแล้วแหละ ว่าเค้าต้องการอะไรจากตัวผม ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
จนตอนนี้ จากที่รักผู้หญิงคนนี้มาก ไม่เคยคิดจะเลิก
ตอนนี้เริ่มมีความคิดแล้วว่า ขนาดยังไม่แต่งยังมาวุ่นวายกับน้องชายผมขนาดนี้ ถ้าแต่งแล้วจะขนาดไหน
ผมควรทนต่อไปหรือเลิกเลยดีครับ  

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel