ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 1159
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 00:00
[RE: หม่อมถนัดแดก]
anya พิมพ์ว่า:
ถ้าหม่อมถนัดแดกมีโอกาสอ่านข้อความนี้
ฟังผมนะครับ ผมเป็นลูกค้าประจำของข้าวแกงถนัดแดก
ผมจ่ายเงินกินข้าวแกงคุณมากกว่าแฟนคลับที่คอยอวย-คอยเอาใจคุณแน่นอน

ข้าวแกงหม่อมโดยรวมอร่อยครับ สำหรับผมราคาไม่ใช่ปัญหา
ปัญหาคือ มันไม่คุ้มค่า ไม่สมกับเงินที่ลูกค้าจ่ายไป

หม่อมเข้าใจที่ผมเปรียบเทียบไหม?

มันอร่อยแต่ไม่ได้อร่อยขนาดนั้น หอยจ๊อของหม่อมก็สามัญมาก
วัตถุดิบดียังไงถ้ารสชาติมันได้แค่นี้คือได้แค่นี้ หม่อมต้องอยู่กับความจริง

หม่อมสามารถสร้างแบรนด์ สร้างไอค่อนของตัวเองได้โดยไม่ต้องไปด่าชาวบ้าน
วิธีนั้นเป็นของพวกกระจอก พวกที่ไม่สามารถอัพเดทระบบปฏิบัติการแล้วจึงต้องฉุดคนอื่นให้ต่ำลง

มารยาทของหม่อมกับแฟนคลับไร้สมองนี่ล่ะที่จะทำลายความฝันของหม่อม
ผมเองก็ไม่อยากไปแลกกับคนพวกนั้นด้วย พฤติกรรมน่าเอือมระอา ที่ผ่านมาก็เที่ยวหาเรื่องคนที่แนะนำไม่รู้กี่หน จุดนี้ก็รวมทั้งตัวหม่อมเอง

แก้ไขเถอะครับ
ด้วยความห่วงใย

ถ้าไปเม้นแบบนี้ในกลุ่มมัน ท่านน่าจะโดนบล๊อคและโดนรุมด่าแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15601
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 01:26
ผมไม่เคยไปกินนะ​ แต่ที่ดังๆอีกอย่างคือน้ำจิ้มวาซาาาาาา​ ใช่ไหมครับ​
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2642
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 03:37
[RE]หม่อมถนัดแดก
เคยพลาดกับร้านหม่อมไป รู้สึกครั้งนั้นครั้งที่สอง สาขานวมินทร์ สั่งข้าวผัดเนื้อปูม้าก้อน จากรูปจากชื่อ โอเคต้องเป็นก้อนเนื้อล่ะ ปรากฏว่าเป็นเนื้อปูส่วนก้ามของปูม้า แล้วก็เศษๆ เหมือนตามสั่งปกติที่มีข้าวผัดปู (ไม่ได้คาดหวังว่าจะได้เนื้อเยอะหรือไร แต่เห็นรูปก้บชื่อเคลมว่า ข้าวผัดเนื้อปูม้าก้อน)

แล้ววันนั้นก็บังเอิญเจอแก ข้บซีรีย์7 มากะแฟนพอดี ตอนแรกว่าจะไปบอก ไปแซว แต่คิดไปคิดมาช่างเหอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9172
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 05:52
เข้าใจความต้องการของแกนะ แต่การกระทำของแกมันสวนทาง และไม่เป็นมืออาชีพ

ส่วนตัวทำร้านอาหารเล็กๆอยู่ ถ้าแกเป็นคนที่ใส่ใจ อาหารที่ออกมาจะไม่เป็นแบบที่รีวิวกันแน่นอน แต่รับคำวิจารณ์ไม่ได้อีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel