ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1024
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:06
หม่อมถนัดแดก
คนที่ไปกินเขาก็รู้แหละว่าราคาค่อนข้างแพง แล้วเขาก็หวังว่ามันจะอร่อยไง แล้วพอเขาไปกิน ณ วันนั้น เวลานั้น จะด้วยว่าอาหารทำมานานแล้ว หรือเอาไปเวฟหรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้รสชาติมันดรอปลง หรืออาจจะไม่อร่อยหรือรสชาติงั้นๆ แต่มันมีเรื่องราคาให้เปรียบเทียบด้วยไง คนจะบ่นก็ไม่แปลกเลย ผมไม่เคยกินนะ แต่ถ้าควบคุมคุณภาพเรื่องรสชาติไม่ได้ วัตถุดิบจะดีขนาดไหนก็เท่านั้นอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:09
[RE: หม่อมถนัดแดก]
pinggnip_79 พิมพ์ว่า:
anya พิมพ์ว่า:
ถ้าหม่อมถนัดแดกมีโอกาสอ่านข้อความนี้
ฟังผมนะครับ ผมเป็นลูกค้าประจำของข้าวแกงถนัดแดก
ผมจ่ายเงินกินข้าวแกงคุณมากกว่าแฟนคลับที่คอยอวย-คอยเอาใจคุณแน่นอน

ข้าวแกงหม่อมโดยรวมอร่อยครับ สำหรับผมราคาไม่ใช่ปัญหา
ปัญหาคือ มันไม่คุ้มค่า ไม่สมกับเงินที่ลูกค้าจ่ายไป

หม่อมเข้าใจที่ผมเปรียบเทียบไหม?

มันอร่อยแต่ไม่ได้อร่อยขนาดนั้น หอยจ๊อของหม่อมก็สามัญมาก
วัตถุดิบดียังไงถ้ารสชาติมันได้แค่นี้คือได้แค่นี้ หม่อมต้องอยู่กับความจริง

หม่อมสามารถสร้างแบรนด์ สร้างไอค่อนของตัวเองได้โดยไม่ต้องไปด่าชาวบ้าน
วิธีนั้นเป็นของพวกกระจอก พวกที่ไม่สามารถอัพเดทระบบปฏิบัติการแล้วจึงต้องฉุดคนอื่นให้ต่ำลง

มารยาทของหม่อมกับแฟนคลับไร้สมองนี่ล่ะที่จะทำลายความฝันของหม่อม
ผมเองก็ไม่อยากไปแลกกับคนพวกนั้นด้วย พฤติกรรมน่าเอือมระอา ที่ผ่านมาก็เที่ยวหาเรื่องคนที่แนะนำไม่รู้กี่หน จุดนี้ก็รวมทั้งตัวหม่อมเอง

แก้ไขเถอะครับ
ด้วยความห่วงใย

ทำไมยังไปจนเป็นลูกค้าประจำอ่ะครับ

หรือมีด้านอื่นๆที่ประทับใจแชร์กันหน่อยครับ  

บางเมนูที่อร่อยก็อร่อยจริง ๆ ครับ ถูกจริตเรา
เรื่องราคาเราไม่ซีเรียสเพราะเราจ่ายได้ ไม่กระทบความเป็นอยู่

แต่ที่เราไม่ชอบคือ FC ของหม่อมที่กระด้างเหลือเกิน
ถ้ากระแสโซเชี่ยลไม่แรง วันนี้ที่หม่อมทำคงไม่พ้นด่าคนอื่นหยาบ ๆ คาย ๆ

ลูกค้าต้องวิจารณ์ได้ครับ จ่ายแล้ว กินแล้ว สัมผัสประสบการณ์ต่าง ๆ แล้ว สิ่งที่เขาบอกเราคือลายแทงความสำเร็จ แต่หม่อมไม่ค่อยรับฟัง อันนี้ก็อยากให้แก้ไขครับ ความตั้งใจน่ะดีแล้ว ขอให้เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3318
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:09
หม่อมถนัดแดก
แถดๆ พิมพ์ว่า:
มิน่าตาพีท อีทแหลก

ถึงไม่ไปกินร้านหม่อมซะที

ไปละนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3238
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:10
[RE]หม่อมถนัดแดก
ข้าวแกงร้านแกรสชาติโคตรเฉยเลย ไม่สมราคาสักนิด เปรียบแกก็เหมือนแกรี่ เนวิลล์อะ วิจารณ์เก่งแต่พอทำเองจริงๆห่วยบรม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10810
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:12
ไม่อร่อย ข้าวแกงสามสิบบาทข้างทางอร่อยดว่าเยอะ ข้าวแดงราคาเท่าร้านอาหาร แต่คุณภาพต่ำรสชาติไม่ไปทางไหนสักทาง จำได้ว่าเ่าร้านอื่นไว้พอมาเจอกับตัวแล้วรู้สึกยัง ครั้งเดียวพอ
แก้ไขล่าสุดโดย Utah Lokir เมื่อ Thu Sep 19, 2019 21:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68866
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:16
ผมไม่เคยกินร้านแกนะ แต่ชอบดูรีวิวร้านบ้านๆที่ไม่ค่อยดังแต่อร่อยอ่ะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68866
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:19

ไปมา2-3รอบแล้วนิ คนนี้เขาเน้นปริมาณไม่ใช่เหรอ เห็นไปร้านไหนก็บอกอร่อยมันทุกร้านอ่ะแม้แต่ร้านหม่อมนี่ก็เหอะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:35
ถูกแบนแล้ว
anya พิมพ์ว่า:
ถ้าหม่อมถนัดแดกมีโอกาสอ่านข้อความนี้
ฟังผมนะครับ ผมเป็นลูกค้าประจำของข้าวแกงถนัดแดก
ผมจ่ายเงินกินข้าวแกงคุณมากกว่าแฟนคลับที่คอยอวย-คอยเอาใจคุณแน่นอน

ข้าวแกงหม่อมโดยรวมอร่อยครับ สำหรับผมราคาไม่ใช่ปัญหา
ปัญหาคือ มันไม่คุ้มค่า ไม่สมกับเงินที่ลูกค้าจ่ายไป

หม่อมเข้าใจที่ผมเปรียบเทียบไหม?

มันอร่อยแต่ไม่ได้อร่อยขนาดนั้น หอยจ๊อของหม่อมก็สามัญมาก
วัตถุดิบดียังไงถ้ารสชาติมันได้แค่นี้คือได้แค่นี้ หม่อมต้องอยู่กับความจริง

หม่อมสามารถสร้างแบรนด์ สร้างไอค่อนของตัวเองได้โดยไม่ต้องไปด่าชาวบ้าน
วิธีนั้นเป็นของพวกกระจอก พวกที่ไม่สามารถอัพเดทระบบปฏิบัติการแล้วจึงต้องฉุดคนอื่นให้ต่ำลง

มารยาทของหม่อมกับแฟนคลับไร้สมองนี่ล่ะที่จะทำลายความฝันของหม่อม
ผมเองก็ไม่อยากไปแลกกับคนพวกนั้นด้วย พฤติกรรมน่าเอือมระอา ที่ผ่านมาก็เที่ยวหาเรื่องคนที่แนะนำไม่รู้กี่หน จุดนี้ก็รวมทั้งตัวหม่อมเอง

แก้ไขเถอะครับ

ด้วยความห่วงใย

ขนาดชื่อร้านยังตั้งให้ดีไม่ได้ เรื่องอื่น เบื้องหลังไม่ต้องพูดถึง รึว่าคุณไม่รู้จักคุณถนัดศรี นอกจากเรื่องการให้เกียรติคนอื่น สมมุตินะครับว่าในมื้ออาหารของครอบครัว คุณจะเอ่ยกับภรรยากับลูกๆว่าไปแดกข้าวกันอย่างนั้นหรือครับ ?
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7503
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:40
อร่อยบางอย่าง ที่อร่อยและดีเลย กุ้งทอดน้ำมะขาม ดีจริง คือ แมร่งแพงมากนะแต่กินได้หมดจริง ทอดดีมาก นอกนั้นผมให้ไม่ผ่านอ่ะ หมึกเหนียว ข้าวราดมันกุ้งไม่อร่อย จ้อปูไม่อร่อย แต่น้ำจิ้มจ้อปูอร่อยดี
แต่ที่ดีสุด ให้น้ำส้มขวดล่ะ 80 อร่อยกว่าน้ำส้มคั้นขวดที่เคยกินมาทั้งชีวิต น้ำส้มต้องโดนกันจริงๆ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32143
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 22:35
เจ้าของร้านถ่อยอาหารก็ไม่ต่างกัน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14494
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 22:40
วิจารณ์คนอื่นได้แต่พอตัวเองดิ้น
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 22:42
z00 พิมพ์ว่า:
ตามดูเพราะจะตามไปกินร้านอาหารป่า ร้านไหนไม่ใช่เป้าหมายก็กดข้าม  

ทำเอาซะผมอยากกินงูเห่าตามเลย

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 22:57

ไปมาแล้วครับ ตอนเปิดสาขา fly now
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 22:59
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:

ไปมา2-3รอบแล้วนิ คนนี้เขาเน้นปริมาณไม่ใช่เหรอ เห็นไปร้านไหนก็บอกอร่อยมันทุกร้านอ่ะแม้แต่ร้านหม่อมนี่ก็เหอะ  

แล้วโคตรอวยเลย อวยทั้งร้านอาหาร อวยทั้งตัวเอง แต่ก่อนผมชอบดูตอนนี้เลิกดูแล้ว อวยตัวเองจัดว่าเก่งยังงั้น เก่งอย่างงี้
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 23:13
ต่อให้อร่อยเหาะแค่ไหนราคานี้ผมบายเดอะเวย์เลย
0
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel