ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:23
[RE: ภาพช้าจังหวะจุดโทษของนาโปลี]
vit_bank พิมพ์ว่า:
โหชัดเจน พุ่งก่อนอีก ใครจะมาเถียงผมว่ามันเป็นจุดโทษเถียงมาที ยังไม่สัมผัสไรเลยล้มแล้วแบบนี้จุดโทษได้ไงวะ ไอ้กรรมการเฮงซวย มี Var แล้วตัดสินแบบนี้อย่ามีเลย  

พุ่งตัวเข้าไปหาครับ ตั้งใจล้มเลยแหละ

แต่มุมมองฟุตบอล เรียกว่าเสียเหลี่ยม

ถ้าดู VAR อยู่ที่ดุลพินิจกรรมการอะผมว่า

แต่ผมว่าถ้ากรรมการคนนี้ดู VAR นะ

เป่าจุดโทษแน่นอน กรรมการคนนี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:23
[RE: ภาพช้าจังหวะจุดโทษของนาโปลี]
Sadio พิมพ์ว่า:
จากภาพช้า
ถึงใครจะว่าพุ่งมาแต่ไกล แต่มันก็คือการขัดขวางการเล่น ครับ เพราะว่า

1.เขาจิ้มบอลได้ก่อน
2.เรายื่นขาไปขวาง และก็โดนตัวกันจริง
3.เขาพร้อมล้ม และก็ล้ม

ทุกอย่างเข้ากรณีจุดโทษ

ผมแฟนหงส์ นะคราบบบ

มันล้มก่อนจะโดนตัวอีก ไปดูดีก่อนมั้ยครับ ถ้าแบบนี้เข้าเรียกพุ่งไม่ได้เรียกฟาล์วครับ มีด้วยเหรอล้มก่อนจะโดนตัวเนี่ย  

อาจเห็นไม่เหมือนกันได้ครับ

ผมก็เห็นลูกแบบนี้ได้จุดโทษกันเพียบ จะอ้างว่าลากมาโดดนเอง หรือพุ่งมาแต่ไกล
แต่ ที่ชัดเจนคือ เขาเข้าถึงบอลได้ก่อน และเราเข้าช้ากว่าครึ่งจังหวะ และเขาพร้อมล้มก็แค่นั้น ผมว่ากรรมการ Var ก็มองในมุมผมนะ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
[RE]ภาพช้าจังหวะจุดโทษของนาโปลี
ผมว่ามันจุดโทษแหละ แต่น่าจะดูหน่อยเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ลูกยิงสลายมโน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
ถูกแบนแล้ว
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เพราะสกัดบอลไม่โดน จารเลยให้ กาเยค่อนก็เป็นงาน  
ไม่โดนตัวก็ให้ได้เหรอมอสถามจริง ล้มแบบยังไม่สัมผัสตัวกันเลยเนี่ย โคตรเซงกรรมการ  
ถ้าดูสดๆแบบไม่มีรีเพล มุมจารผมว่าจุดโทษเต็มๆ จารเลยมั่นใจไง แต่ถ้ามาดูภาพช้าอาจะไม่ให้ ผมเลยบอกว่ากาเย่ค่อนมันเปนงาน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30540
จากภาพช้า
ถึงใครจะว่าพุ่งมาแต่ไกล แต่มันก็คือการขัดขวางการเล่น ครับ เพราะว่า

2.เรายื่นขาไปขวาง และก็โดนตัวกันจริง

ช่าย ข้อ 3 อ่ะ ใช่เลย น่าจะมองมุมนี้ เป็นเหลี่ยมลุกเล่น กาเญฆ่อน แมร่ง พร้อมล้มแล้วหล่ะ พอขวางก็ล้มเลย วัดใจ กรรมการ เนี่ยะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15666
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:24
จากภาพช้า

เดี๋ยวๆ เราดูคลิปเดียวกันใช่ไหม
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:24
qu4rtzsp พิมพ์ว่า:
จากภาพช้า

ตรงประเด็นครับ พุ่งไม่พุ่งมันอีกเรื่อง แต่เรื่องยื่นขา กับ เขาถึงบอลก่อนมันเรื่องจริง  

แต่ผมว่ายังไงก็ไม่ฟาวล์อ่ะ จังหวะปะทะจริงๆร็อบโบ้แทบจะหุบขามายืนตัวตรงแล้วด้วยซ้ำ มันเป็นการพุ่งเข้าใส่มากกว่า
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:25
เพราะสกัดบอลไม่โดน จารเลยให้ กาเยค่อนก็เป็นงาน  
ไม่โดนตัวก็ให้ได้เหรอมอสถามจริง ล้มแบบยังไม่สัมผัสตัวกันเลยเนี่ย โคตรเซงกรรมการ  
ถ้าดูสดๆแบบไม่มีรีเพล มุมจารผมว่าจุดโทษเต็มๆ จารเลยมั่นใจไง แต่ถ้ามาดูภาพช้าอาจะไม่ให้ ผมเลยบอกว่ากาเย่ค่อนมันเปนงาน  
เห็นหลายคนบอกถ้าไม่มี Var มุมกรรมการมันอาจจะจุดโทษอันนี้เข้าใจ แต่อันนี้มันมี Var ไงเลยไม่เข้าใจ ทำไม่ไม่ดู
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17554
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:25
ถือว่าเสียเหลี่ยม เอาไว้เป็นบทเรียน
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 9417
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:26
ถ้าลูกนี้ได้ผมว่าลูกโม โดนเตะก็หน้าได้นะ บอลไม่มีคนล้วนๆ

แต่ลูกแบบนี้ถ้าชักขากลับไม่ทันผมเห็นได้จุดโทษทุกรอบเลยนะ

เหมือนรอบโบ้มันล้าๆ อะนัดนี้ mo_2019_092
แก้ไขล่าสุดโดย heyheymymy เมื่อ Wed Sep 18, 2019 04:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5303
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:26

กุลลิทบอก50/50 ให้ก็ได้ ไม่ให้ก็ได้
เด ยอง บอกไม่ควรเป็นจุดโทษ เพราะนักเตะเจตนาชัดเจนแต่แรกว่าพุ่งล้มเอาจุดโทษ ไม่ได้พยายามเล่นต่อ
คนพากย์ฝรั่งสองคนวันนี้ ก็บอกไม่ควรเป็นจุดโทษ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:27
จากภาพช้า

มันล้มก่อนจะโดนตัวอีก ไปดูดีก่อนมั้ยครับ ถ้าแบบนี้เข้าเรียกพุ่งไม่ได้เรียกฟาล์วครับ มีด้วยเหรอล้มก่อนจะโดนตัวเนี่ย  

อาจเห็นไม่เหมือนกันได้ครับ

ผมก็เห็นลูกแบบนี้ได้จุดโทษกันเพียบ จะอ้างว่าลากมาโดดนเอง หรือพุ่งมาแต่ไกล
แต่ ที่ชัดเจนคือ เขาเข้าถึงบอลได้ก่อน และเราเข้าช้ากว่าครึ่งจังหวะ และเขาพร้อมล้มก็แค่นั้น ผมว่ากรรมการ Var ก็มองในมุมผมนะ  
ลูกแบบนี้ตั้งแต่มี Var มานี่กลับคำตัดสินแทบทุกครั้งครับ เท่าที่เห็นมาเพราะอีกฝั่งมันพุ่ง ถ้าดูคลิปเดียวกันนะ มันโดนตัวกันตรงไหนอะ ไม่โดนตัวแล้วมันจะฟาล์วได้ยังไง มี Var แต่ไม่ใช้มันก็ไม่เคลียไง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25240
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:28
TheKop_08 พิมพ์ว่า:
จากภาพช้า

เดี๋ยวๆ เราดูคลิปเดียวกันใช่ไหม  
ดูจาก 0.14 -0.16 หากมองมุมนี้จะให้จุดโทษก็ไม่แปลกนะ ยื่นขามาดัก ไม่โดนบอล ขวางทางคู่แข่งไปเล่น
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:28
สรุปหงส์แพ้วันนี้เพราะความมั่นหน้าของกรรมการจริงๆ ลูกนี้เอาจริงก็ควรดู VAR เซงชิบหาย
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6207
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 04:29
อ่ะ มองแง่ไหน ถามว่าเจตนาพุ่งเอาฟาวล์มั้ย ทุกคนคงตอบว่าใช่ แบบไม่กังขา

ทีนี้มาดูว่า แอนดี้ล่ะ ผิดมั้ย เข้าไปจิ้มบอลช้ากว่า โอกาสเสียท่ามันมี ผมว่ามองในแง่ว่า มันเป็นลูกที่เสี่ยงมาก ที่จะเสียจุดโทษ แต่แอนดี้ก็ตัดสินใจจิ้มบอล ทั้งที่ถึงบอลช้ากว่า ก็เลยโดนลงโทษในจุดนี้

ถ้ามุมผม ไม่เป็นจุดโทษ แล้วให้ใบเหลืองกาเยฆอนยังได้ แต่พอออกมาแบบนี้ ก็อืมๆ ยอมรับไปก็ได้ เพราะว่าก็ถือว่าเล่นเสี่ยง แต่ก็ไม่ใช่จะมาบอกว่าฟาวล์แน่นอน ยังไงก็จุดโทษชัดๆเหมือนกัน ฟุตบอลควรแฟร์เพลย์ เล่นแบบขาวสะอาดไม่ใช่เหรอไง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel