ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13693
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 17:36
[RE: ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ขายอุปกรณ์ก่อสร้าง รุ่นพ่อขายไปวันๆ ลูกค้าพวกตาสีตาสาแถวบ้าน ขายแต่หน้าร้าน

รุ่นผมกับพี่ ไล่ประมูลงาน พวก e-auction ปีที่แล้วพึ่งประมูลงานของพฤกษาได้ ตอนนี้ก็ทำให้พวกนิคมอุตสาหกรรมด้วยครับ  

ประมูลงานไรพวกนี้ยากไหมครับ คู่แข่งเยอะไหม  

เยอะครับ เหมือนยื่นซองแข่งกัน แต่มันเป็นออนไลน์ เอาจริงๆ ผมกะพี่ไม่ได้จริงจังลองหยอดไปเล่นๆ ได้ก็ดีไม่ได้ไม่เป็นไร แต่ได้ทีนี้ยาวเลย ทำตาม order อย่างเดียว เซ็นสัญญาไรกันเรียบร้อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Don't tell mom I'm in Succersuck

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 07:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
Mr.White พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับท่าน งานน้อยลงต้องพยายามลดต้นทุนหน่อยนะครับ คนงานใช้น้อยลง ลดอะไรได้ก็ลดไป

แล้วมองหาลู่ทางไว้ครับ อาจจะต้องคิดมาทำรีเทลล์เองบ้างนะครับ สร้างฐานลูกค้าเริ่มจากเล็กๆ หาแบบโดนๆ

เพื่อนผมทำจิวร้านอยู่ห้างหรูกลางเมือง หลังๆเห็นแกย้ายมาทำงานไข่มุกเยอะขึ้น อาจจะมีตลาดให้เล่นอยู่พอสมควรเลย
ส่วนตัวผมทำส่งออกสินค้าเกษตรเล็กๆ ยอดปีนึงต้องมี 200 - 300 ล้าน แต่ตอนนี้เหลือไม่ถึง 50 ล้าน

แต่ผมยังโชคดีที่ค่าใช้จ่ายน้อยเลยพออยู่ได้ ไม่ปวดหัวมาก แต่มันก็หวิวๆว่างๆ แต่ก็สบายใจไม่ต้องเครียดกับค่าเงิน 555

ตอนนี้ย้ายไปทำเกษตรมากขึ้น หาซื้อที่ดินราคาดีๆ ราคาต่ำกว่าตลาด ค่อยๆทยอยๆปลูกไปทำไป เผื่อต้องเปลี่ยนแปลงอาชีพ

ส่งออกเล็กนี้ล่อไป 300 ล้าน 400 ล้าน เลยหรอครับ ท่านส่งออกอะไร ขอถามได้ไหมครับ แล้วส่งออกไปประเทศไหนบ้างครับ แล้วท่านปลูกเองปะครับ  

ผมทำข้าวมันยางครับ พวกนี้ยอดส่งออกรวมๆกันเป็นแสนล้าน ผมทำยังไม่ถึง 0.1% ของยอดส่งออกรวมเลยมั้ง เล็กมากๆครับในวงการนี้

ผมทำเทรดครับ ส่งไปประเทศจีน มาเล อินโด Middle east และอื่นๆอีก สินค้าพวกนี้คือแปรรูปมาแล้วครับ ไม่ได้ปลูกเอง

มันก็เป็นแป้งมัน มันเส้น ยางก็ยางแท่ง น้ำยางข้น ยางแผ่นรมควัน ประมาณนี้ครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel