ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:58
[RE: ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ]
โดยรวมโอเคครับ เพราะทำหลายอย่าง บางอย่างปิดตัวไปก็มี บางอย่างยอดโต3เท่า แล้วก็มีทำอย่างอื่นเพิ่มด้วย

แต่รายได้อาจจะเติบโตน้อยลง ปีก่อน 12% ปีนี้อาจจะ10% ต้องลุ้นไตรมาสสุดท้ายอีกที
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 6634
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:31
[RE: ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ]
ทำอพาร์ตเมนต์ครับ เดือนที่แล้วมีตึกนึงออกพร้อมกัน10ห้อง
ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนเลย แต่ก็มีคนเข้าเต็มทันทีเหมือนกัน
ผมแนะนำว่าอย่าทำอะไรเกินตัว ผมมีเงินเย็นๆเยอะ แต่จะซื้อรถสักคันยังคิดแล้วคิดอีก 55
เที่ยวต่างประเทศนี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่เคยอยู่ในหัว รถยุโรปไม่คิดขับ เก็บเงินซื้อที่เก็บเตรียมปลูกห้องเช่าวนไป
ถ้าห้าปีราคาดีดก็ขายทิ้งโล้ด
3
0

#weareacmilan
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6084
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:37
[RE]ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ
ผมเปืดร้านขายของ ยอดขายพอไปได้ กำไรจากร้านไม่พอค่าใช้จ่ายของครอบครัว
อาศัยมีที่ทางปล่อยเช่าด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13693
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:38
ขายอุปกรณ์ก่อสร้าง รุ่นพ่อขายไปวันๆ ลูกค้าพวกตาสีตาสาแถวบ้าน ขายแต่หน้าร้าน

รุ่นผมกับพี่ ไล่ประมูลงาน พวก e-auction ปีที่แล้วพึ่งประมูลงานของพฤกษาได้ ตอนนี้ก็ทำให้พวกนิคมอุตสาหกรรมด้วยครับ
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:39
รายได้หายไป 20%
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 5986
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 21:14
ทำบ้านจัดสรร ก็มีแค่เหนื่อยเพิ่มมากขึ้นเท่านั้นอะครับ แต่แย่อยู่อย่างคือ ธนาคารปล่อยกู้ยากขึ้นมากกกก ต้องลิกลอกกันหน่อย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 22:15
ถูกแบนแล้ว
สู้ๆครับท่าน งานน้อยลงต้องพยายามลดต้นทุนหน่อยนะครับ คนงานใช้น้อยลง ลดอะไรได้ก็ลดไป

แล้วมองหาลู่ทางไว้ครับ อาจจะต้องคิดมาทำรีเทลล์เองบ้างนะครับ สร้างฐานลูกค้าเริ่มจากเล็กๆ หาแบบโดนๆ

เพื่อนผมทำจิวร้านอยู่ห้างหรูกลางเมือง หลังๆเห็นแกย้ายมาทำงานไข่มุกเยอะขึ้น อาจจะมีตลาดให้เล่นอยู่พอสมควรเลย
ส่วนตัวผมทำส่งออกสินค้าเกษตรเล็กๆ ยอดปีนึงต้องมี 200 - 300 ล้าน แต่ตอนนี้เหลือไม่ถึง 50 ล้าน

แต่ผมยังโชคดีที่ค่าใช้จ่ายน้อยเลยพออยู่ได้ ไม่ปวดหัวมาก แต่มันก็หวิวๆว่างๆ แต่ก็สบายใจไม่ต้องเครียดกับค่าเงิน 555

ตอนนี้ย้ายไปทำเกษตรมากขึ้น หาซื้อที่ดินราคาดีๆ ราคาต่ำกว่าตลาด ค่อยๆทยอยๆปลูกไปทำไป เผื่อต้องเปลี่ยนแปลงอาชีพ

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8910
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 22:15
ใคร/บ้านใครทำธุรกิจส่วนตัว มาคุยกันหน่อยคับ
รัดเข็มขัดดีที่สุดครับ อย่าพยายามเป็นหนี้ เศรษฐกิจมันถอยจริงๆนั่นแหละ จากมุมที่ผมสังเกต งานที่ผมทำเกี่ยวข้องกับการจ้างงาน ตอนนี้งานเข้ามาน้อยมาก บ. หลายๆที่คงลดภาระลง บ้านผมขายของ ลูกค้านี่ต้องขอชำระหนี้ช้าออกไปอีก เพราะหาเงินมาหมุนกันไม่ทัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
911
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 23:03
ปรับตัวใหเ้เข้ากับยุคปัจจุบันครับ ลองดูคนที่ประสบความสำเร็จในธุรกิจประเภทเดียวกันดูก็ได้ ว่าเค้าทำอะไรบ้าง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1122
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 23:37
ไล่ๆดูมาแต่ละเม้นนี่ แย่ลงเกือบทั้งนั้นเลยนะเนี่ย
ยิ่งตอกย้ำว่าเศรษฐกิจมันแย่จริงๆ และเชื่อว่า ถ้ายังเป็นแบบเดิม ก็จะยิ่งแย่ไปกว่านี้อีก เห้อออออ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2011
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 00:02
999LVL พิมพ์ว่า:
nothingbeer พิมพ์ว่า:
ทำไอศกรีมยี่ห้อหนึ่งอยู่ที่จังหวัดนึงครับ

ประคองตัวไปวันๆ ทำอะไรยากขึ้นเรื่อยๆครับ

ทำมา 5 ปีละ ตอนยอดน้อยๆยังรู้สึกว่ากำไรเยอะกว่าตอนนี้อีก

ตอนนี้ค่าใช้จ่ายเยอะ fix cost มีตลอด ลูกน้องชิว ลูกพี่แย่

ตั้งแต่มาตรการขั้นต่ำเข้ามา ตอนนี้ต่างชาติก็ต้องจ้างแพงแล้ว คนไทยก็ไม่สู้งาน

ปล.ท่านไม่ลองขายออนไลน์ดูครับ ผมเห็นเพื่อนผมขายพลอยออนไลน์อยู่ อย่างรวย

ของผมเป็นโรงงานผลิตหน่ะครับ ทำตามออเดอร์ พวกร้านเพชร/ทองมาสั่งอีกทีไปอัพราคา พอเค้าไม่มีงานก็กระทบไปหมดเป็นโดมิโน่  

ในเมื่อพึ่ง ร้านขายปลีก ก็ต้องแนะนำให้ขายเองโดยตรงครับ ในเมื่อเป็นโรงงานทำเองอยู่แล้ว จริงๆถือว่าฐานดีแล้ว แค่ channel ในการขายไม่เหมาะกับตลาดปัจจุบัน

แนะให้วางการตลาดใหม่ หารูปแบบจิวเวลรี่ต่างๆที่เคยทำ+ ลายแฟชั่นใหม่ๆ ทำขายออนไลน์ เข้าหาลูกค้าโดยตรง ปัจจุบันร้านค้ากับตลาดมันเปิด24ชม.ในบ้านครับ. ลูกค้าย้ายพฤติกรรมไปซื้อของในนั้นเกือบครึ่ง

ไม่เริ่มก้าว ก็ไม่มีทางถึงครับ ลองทำดู
1
0
YNWA
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 09:06
ที่บ้านรับดูแลผู้สูงอายุ และ ผู้ป่วยพักฟื่นครับ
ก็ไม่ถึงกับเงียบครับ แต่ลูกค้าก็มีเข้าๆออกๆตลอดแต่ออกมากกว่า เพราะธุรกิจที่ลูกค้าทำก็ไม่ค่อยดี
มีผลกันเป็นทอดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย pransuthiwat เมื่อ Wed Sep 18, 2019 09:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 9331
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 12:53
ที่บ้านเปิดร้านขาย-ส่งเหล้าเบียร์ครับ ทำมา 10 กว่าปี แม่ทำคนเดียว มีผมกับป๋าคอยช่วยหลังเลิกงาน คนงาน 2 คน

ปัจจุบันปิดกิจการ ปล่อยเช่าไปแล้วครับ ขายไม่ดีติดๆกันหลายเดือน ทุนจมกำไรหาย แม่ทนไม่ไหวปล่อยเช่ายังได้เงินเยอะกว่า ตอนนี้แม่นอนอยู่บ้านเฉยๆละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Lowlite เมื่อ Wed Sep 18, 2019 12:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 17:24
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ขายอุปกรณ์ก่อสร้าง รุ่นพ่อขายไปวันๆ ลูกค้าพวกตาสีตาสาแถวบ้าน ขายแต่หน้าร้าน

รุ่นผมกับพี่ ไล่ประมูลงาน พวก e-auction ปีที่แล้วพึ่งประมูลงานของพฤกษาได้ ตอนนี้ก็ทำให้พวกนิคมอุตสาหกรรมด้วยครับ  

ประมูลงานไรพวกนี้ยากไหมครับ คู่แข่งเยอะไหม
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 17:24
Mr.White พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับท่าน งานน้อยลงต้องพยายามลดต้นทุนหน่อยนะครับ คนงานใช้น้อยลง ลดอะไรได้ก็ลดไป

แล้วมองหาลู่ทางไว้ครับ อาจจะต้องคิดมาทำรีเทลล์เองบ้างนะครับ สร้างฐานลูกค้าเริ่มจากเล็กๆ หาแบบโดนๆ

เพื่อนผมทำจิวร้านอยู่ห้างหรูกลางเมือง หลังๆเห็นแกย้ายมาทำงานไข่มุกเยอะขึ้น อาจจะมีตลาดให้เล่นอยู่พอสมควรเลย
ส่วนตัวผมทำส่งออกสินค้าเกษตรเล็กๆ ยอดปีนึงต้องมี 200 - 300 ล้าน แต่ตอนนี้เหลือไม่ถึง 50 ล้าน

แต่ผมยังโชคดีที่ค่าใช้จ่ายน้อยเลยพออยู่ได้ ไม่ปวดหัวมาก แต่มันก็หวิวๆว่างๆ แต่ก็สบายใจไม่ต้องเครียดกับค่าเงิน 555

ตอนนี้ย้ายไปทำเกษตรมากขึ้น หาซื้อที่ดินราคาดีๆ ราคาต่ำกว่าตลาด ค่อยๆทยอยๆปลูกไปทำไป เผื่อต้องเปลี่ยนแปลงอาชีพ

ส่งออกเล็กนี้ล่อไป 300 ล้าน 400 ล้าน เลยหรอครับ ท่านส่งออกอะไร ขอถามได้ไหมครับ แล้วส่งออกไปประเทศไหนบ้างครับ แล้วท่านปลูกเองปะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel