ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: LONDON IS ?
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 549
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 09:54
[RE: ถ้า CM Punk ยังอยู่ WWE คิดว่าจะได้เป็นตัวแบกสมาคมมั้ยครับ]
ผมว่าก็อาจจะมีสิทธินะ
แต่ผมเคยอ่านๆมาบทสัมภาทมา ส่วนนึงที่Punkแกออกเพราะเซงกับสมาคมที่ไม่ดันนักมวยปล้ำที่มีฝีมือดีแต่คาแรคเตอร์รูปร่างหน้าตาไม่ได้ ละก็อะไรหลายๆอย่างรวมถึงอีโก้ของแกด้วย

แต่ตอนนี้คนที่ทรงคล้ายๆพังค์ ผมก็แอบให้ Adam Cole ของNXTนะ มีตี้UE คล้ายๆตอนพังค์เป็นลูกพี่ตี้Nexus เลย
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 4580
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 10:16
[RE: ถ้า CM Punk ยังอยู่ WWE คิดว่าจะได้เป็นตัวแบกสมาคมมั้ยครับ]
ยับแม่! พิมพ์ว่า:
คงยากครับ อีโกแกสูงมาก บทไม่ยอมตกเลย

จริงอยู่ที่แกทำงานหนักจริง แต่ก็ควรจะแบ่งกระจายบทให้คนอื่นบ้าง

อันนี้พอไม่ได้เป็นคู่เอก WM งอน ออกแม่งเลย

อันนี้ไม่จริงเรื่องแบ่งบทนะ เพราะแกคล้ายๆ ไบรอันอย่างนึงคือให้โอกาสคนใหม่ๆ ขึ้นมา

เช่น เดอะชิลแกก็เลือกสมาชิกเอง(ยกเว้นโรมัน) และแกให้คนอื่นมาชนะแก แกไม่ว่าอะไรด้วย ยอมลดบทตัวเองไปเจอกับคนที่สดใหม่หรือมีกระแส (ตอนนี่นไรแบ็ค แม้แต่เคอติส เอ็กเซล)

แล้วที่แกออกหลักๆ คือเรื่องการที่ WWE ไม่ห่วงสุขภาพแกครับและเรื่องคำโกหกของวิ้น แกเกือบตายเพราะแผลที่หลังที่ WWE ไม่ยอมให้พัก ส่วนเรื่องวิ้นเนี่ยโกหกใส่แกมาหลายปีแล้ว จนแกทนไม่ไหวแล้วก็ลาออกกับวิ้นเลย
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5536
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 12:10
ผมขอถามหน่อย ผมเลิกดูมวยปล้ำ ตั้งแต่ Shawn เลิกปล้ำ

ทุกวันนี้ วงการมวยปล้ำ WWE เป็นไงบ้างครับ คนยังไปดูเยอะไหม

บท อะไรแบบนี้น่าติดตามไหม

รุ่นเก่าๆ ผมเห็นเหลือไม่กี่คน ที่เห็นๆ ก็มี HHH, Orton, Cena

เมื่อก่อน สมัย WM คนดูในสนามระดับ 60K+ ถึง 100+ ตลอด

เดี๋ยวนี้เป็นไงบ้างครับ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 18:59
ไม่น่าถึงขั้นแบก แต่คงจะเอนเตอร์เทนคนดูได้พอสมควรครับ
ทักษะการปล้ำแกอยู่ในระดับกลางๆ ไม่ได้ดี ไม่ได้แย่
แต่สกิลไมค์ คาริสม่า การแสดงบนเวทีแกทำได้ดีนะ น่าจะเพิ่มสีสันได้ดี
"น้องใหม่ ฝากตัวด้วยครับ"

แขวนสตั๊ด
Status: Sesang
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 9512
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 02:47
ใครจะว่าไงไม่รู้นะ แต่ผมเลิกดูมวยปล้ำไปพักนึงเลยตั้งแต่หมดยุคThe Rock, Stone Cold จนกลับมาดูใหม่เพราะCM Punkนี่แหล่ะ แกเอนเตอร์เทนได้สนุกถูกใจเลย พอPunkออกก็เลิกดูถาวรไปเลย
Status: ╭∩╮(︶︿︶)
เข้าร่วม: 16 Aug 2010
ตอบ: 1585
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 13:03
แมตช์กับ จอนซีน่า ศึก Money in the bank คือเดอะเบสสสสสสส
ถ้าจำไม่ผิดจะต่อยอดขโมยเข็มขัดหนีออกสมาคม(ในบท) ด้วยมั้ง
-
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel