ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
17 September 2019 04:08 by iPanic
คางทูมซูฮก"หงส์"แกร่งกว่าปีที่แล้ว-หวังผลเหมือนเดิม

คาร์โล อันเชลอตติ กุนซือนาโปลี คู่ปรับลิเวอร์พูล ในยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก วันอังคารนี้ ซูฮกทีมหงส์แดงปรับปรุงทีมแข็งแกร่งขึ้นกว่าเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา

อันเชลอตติ เชื่อว่า ลิเวอร์พูล ในปัจจุบันมีทีมดีกว่าเมื่อปีที่แล้วที่คว้าแชมป์ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีกซะอีก

คู่นี้เจอกันมาในรอบแบ่งกลุ่มถ้วบใบใหญ่ยุโรปปีที่แล้ว ซึ่งต่างฝ่ายต่างก็เก็บชัยชนะในบ้านตัวเองด้วยสกอร์ 1-0 ทั้งคู่

แต่การกลับมาเจอกันในปีนี้ อันเลชอตติ ยอมรับว่าเป็นงานที่หนักอย่างแน่นอน เนื่องจากทีมหงส์แข็งแกร่งกว่าเดิม และทีมของเขาจะต้องเล่นให้ดีขึ้นถ้าหวังจะเป็นผู้ชนะ

"เรากำลังจะเล่นกันทีมที่ดีที่สุดของยุโรป และพวกเขาก็ยังไม่เสียสักคะแนนในพรีเมียร์ลีกตอนนี้" อันเชลอตติ กล่าว

"ผลการแข่งขันในเกมแบบนี้มีความสำคัญมาก แต่มันสำคัญยิ่งกว่าถ้าเราเล่นด้วยความมั่นใจเพื่อรับมือกับทีมที่ดีที่สุด"

"ปีที่แล้วเราอยู่ในกลุ่มที่หนักมากทีเดียวและเราก็เกือบจะได้ผ่านเข้ารอบ เราตั้งใจจะลบล้างความผิดหวังนั้น ซึ่งมีผลในแง่ของจิตวิทยากับเราในเซเรีย อา เช่นกัน"

"เป็นเรื่องปกติที่ทีมแชมป์ยุโรปจะเป็นต่อ แต่เราก็หวังว่าในตอนจบมันจะออกมาแบบเดียวกับปีที่แล้วที่ซาน เปาโล"

"ลิเวอร์พูลปรับปรุงไปมากเช่นกัน แต่เราก็เสริมทีมของเราด้วยนักเตะที่มีคุณภาพ ผมคิดว่ามันจะเป็นเกมที่ยอดเยี่ยมมาก ต้องสู้กันสูสีและเข้มข้น"
แก้ไขล่าสุดโดย iPanic เมื่อ Tue Sep 17, 2019 05:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 3435
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 06:43
คางทูมซูฮก"หงส์"แกร่งกว่าปีที่แล้ว-หวังผลเหมือนเดิม
ปรับปรุงตรงไหนล่ะลุง ในทีมตัวจริงนอกจากอาเดรียนแล้วไม่มีตัวใหม่มาเพิ่มซักคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 07:05
นอกจากมีแต่ตัวเดิม ๆ แถมมาเยือนนี่ไม่มีอลิสซอนด้วยอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4013
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 08:07
[RE: คางทูมซูฮก"หงส์"แกร่งกว่าปีที่แล้ว-หวังผลเหมือนเดิม]
เอาตรงๆนัดที่ไปแพ้มา ผมว่าตอนนั้นเรามีเตะถี่ แถมจำไม่ผิดนัดหัวท้ายหนักด้วยไม่งั้นน่าจะสูสีกว่านี้ แมตช์นั้นไปตั้งรับเพราะโปรแกรมจริงๆ
มาลองกันใหม่อีกตั้งครัชช จะไปโดนอีกไหม 55+
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 08:14
[RE: คางทูมซูฮก"หงส์"แกร่งกว่าปีที่แล้ว-หวังผลเหมือนเดิม]
ปีก่อนไม่ได้เหนือกว่าทีมน้าทั้งสองนัดเลย เกือบไม่ได้เข้ารอบแล้วด้วย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 08:50
ความจริงหงส์นี่เป็นทีมที่แปลกมาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะ... เป็นทีมที่พร้อมชนะได้ทุกทีม.. แต่ก็พร้อมแพ้ทุกทีมได้เช่นเดียวกัน...

และแม้ตอนนี้จะเป็นทีมที่โคตรจะดูดี โคตรจะเก่งเลย แต่ก็ยังดูเป็นทีมธรรมดา... เป็นทีมที่เหมือนเอาชนะด้วย "ใจ" มากกว่าฝีเท้าอะ... คือยังไงๆ ก็ยังไม่เหมือนทีมแบบ แมนซิ บาซ่า มาดริด บาเยิร์น ยูเว่... ที่ดูเหมือนว่า จะไม่สามารถแพ้ได้ ไรแบบนั้นอะ...

หรือผมอาจจะติดภาพหงส์แบบสมันก่อนมานานหรือเปล่าก็ไม่รู้... 5555 คหสต. นะครับ...
6
0
There are places i'll remember all my life...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2008
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 09:22
[RE]คางทูมซูฮก"หงส์"แกร่งกว่าปีที่แล้ว-หวังผลเหมือนเดิม
A m o r n p oD พิมพ์ว่า:
ปีก่อนไม่ได้เหนือกว่าทีมน้าทั้งสองนัดเลย เกือบไม่ได้เข้ารอบแล้วด้วย  

ผมว่านัดสองที่แอนฟิลด์นี่หงส์เหนือกว่านะครับ เล่น pressing บุกเยอะโอกาสยิงเยอะ แต่จังหวะจบยิงไม่เข้าเอง ไม่งั้นอาจจะสกอร์ขาดกว่านี้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6676
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 09:42
บอสผมจะโรเตชั่นยังไงดี กลับไปก็เจอเชลซีอีก

ใจจริงปีนี้อยากเน้นในลีกนะ ถ้าจะโรเตชั่นก็นัดนี้แหละ เก็บตัวจริงไว้เล่นกับเชลซีบ้าง
0
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 872
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 09:57
Mr.Brightside พิมพ์ว่า:
A m o r n p oD พิมพ์ว่า:

ผมว่านัดสองที่แอนฟิลด์นี่หงส์เหนือกว่านะครับ เล่น pressing บุกเยอะโอกาสยิงเยอะ แต่จังหวะจบยิงไม่เข้าเอง ไม่งั้นอาจจะสกอร์ขาดกว่านี้ครับ  

นัดนี้มาเน่ฟอร์มเทพมาก ดีที่ชนะและเข้ารอบ ไม่งั้นโค้ชคีย์บอร์ดขายมาเน่ออกแน่นวล
0
0
ads
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2450
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 09:58
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ความจริงหงส์นี่เป็นทีมที่แปลกมาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะ... เป็นทีมที่พร้อมชนะได้ทุกทีม.. แต่ก็พร้อมแพ้ทุกทีมได้เช่นเดียวกัน...

และแม้ตอนนี้จะเป็นทีมที่โคตรจะดูดี โคตรจะเก่งเลย แต่ก็ยังดูเป็นทีมธรรมดา... เป็นทีมที่เหมือนเอาชนะด้วย "ใจ" มากกว่าฝีเท้าอะ... คือยังไงๆ ก็ยังไม่เหมือนทีมแบบ แมนซิ บาซ่า มาดริด บาเยิร์น ยูเว่... ที่ดูเหมือนว่า จะไม่สามารถแพ้ได้ ไรแบบนั้นอะ...

หรือผมอาจจะติดภาพหงส์แบบสมันก่อนมานานหรือเปล่าก็ไม่รู้... 5555 คหสต. นะครับ...  

ใช่คับ ตอนนี้สภาพจิตใจนักเตะเกินร้อย มีความมั่นใจมากขึ้น

ทีมเวิร์คดีขึ้น มันมีผลจริงๆ โดนนำก็ยังรู้ ว่าจะกลับมาได้
0
0
ไม่มีคนแพ้พราะทำไม่ได้ มีแต่คนแพ้ที่ไม่ได้ลงมือทำ
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2009
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 10:12

นำ 3-0 ถ้าโดนตามมาสักลูกก็เยี่ยวเหนียวละครับ
ทั้งๆที่มันก็ยังควรจะชิวๆอยู่นะ สงสัยเด็กหงส์จะฝังใจกันหมด 555
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 900
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 10:20
ปีที่แล้ว ก็เน้นเสมอ แต่ดันเจอทีเด็ดท้ายเกมส์
ปีนี้ ก็คงเน้นเสมอ ปลอดภัยไว้ก่อน เหมือนเดิม
เพราะ 22 วัน 7 นัด แถมเยือน 4 นัดติด

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3380
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 10:48
อยากให้โรเตชั่นนัดนี้ไปเลย ไปเยือนนาโปลีแล้วแพ้ไม่ใช่เรื่องแปลกแถมเป็นนัดแรกด้วย เรามีสามเกมในแอนฟิลด์แล้วก็เยือนแบบไม่ยากอีกสองทีม

บอกตามตรงเกมไปเยือนเชลซีนี่ยากสุดๆอยู่แล้ว อยากให้เน้นที่นัดนี้เลย สนามนี้น่าจะเป็นสนามที่ลิเวอร์พูลแพ้ทางที่สุดในอังกฤษแล้ว ผมไม่อยากให้ทีมพลาดนัดเชลซีจริงๆ ชนะได้มีโอกาสที่ทีมจะเก็บ3แต้มได้ยาวไปอีก3-4นัดหลังจากนี้เลย แต่ถ้าแพ้ขึ้นมาความแตกต่างของการเป็นผู้นำในลีกตอนนี้จะหมดไปทันที
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 11:22

ผมว่าท่าน ติดภาพเก่าเกินไปแล้วแหละ ตอนนี้เราแข็งแกร่งขึ้นเยอะ ลองนึกดีๆ เมื่อก่อนเราเจอทีมอ่อนก็จะอ่อนตาม. เป็นเรื่องปรกติ แต่ตอนนี้ผมว่าเรามาตรฐานขึ้นนะ แต่ปัญหาคือถ้าเจอทีมระดับท็อปและเราเล่นไม่ดีพอ. หรือมีความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆ มักจะโดนตลอด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2006
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 12:41
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
อยากให้โรเตชั่นนัดนี้ไปเลย ไปเยือนนาโปลีแล้วแพ้ไม่ใช่เรื่องแปลกแถมเป็นนัดแรกด้วย เรามีสามเกมในแอนฟิลด์แล้วก็เยือนแบบไม่ยากอีกสองทีม

บอกตามตรงเกมไปเยือนเชลซีนี่ยากสุดๆอยู่แล้ว อยากให้เน้นที่นัดนี้เลย สนามนี้น่าจะเป็นสนามที่ลิเวอร์พูลแพ้ทางที่สุดในอังกฤษแล้ว ผมไม่อยากให้ทีมพลาดนัดเชลซีจริงๆ ชนะได้มีโอกาสที่ทีมจะเก็บ3แต้มได้ยาวไปอีก3-4นัดหลังจากนี้เลย แต่ถ้าแพ้ขึ้นมาความแตกต่างของการเป็นผู้นำในลีกตอนนี้จะหมดไปทันที  

ผมว่านัดนี้ล่ะควรเอาจริงที่สุด​ 6นัดในรอบแรกนัดนี้ยากสุด​ ถ้าชนะนัดนี้ได้นี้แทบจะการันตีเข้ารอบเลย​ โปรแกรมยังไม่หนักมาก​ เชลซีก็เจอบาเลนเซีย​ กลางสัปดาห์หน้าค่อยพักดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel