ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2403
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:16
[RE: ระบายความรัก]
เวลาอย่างเดียวครับ และที่สำคัญต้องเลิกดูและสนใจด้วยนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3090
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 21:21
เสียใจก็ไม่ช่วยให้ได้เขากลับมาหรอกครับ ยากที่สุดคือการบังคับให้ใครมารักเรา(ไม่เหมือนละคร)​ ควรยินดีกับเขาที่เขาได้เลือกทางเดินของเขาแล้ว​ ส่วนเราก็ต้องเดินหน้าต่อไป​ รับรองคู่แท้รอท่านอยู่ครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 06:25
Torfah fx พิมพ์ว่า:
วิธีผมอาจจะโหดร้ายนะ คือ บล็อกและลบทุกอย่างเกี่ยวกับเค้าออกไปจากชีวิตท่านซะ จากนั้นท่านก็ไปเริ่มต้นใหม่ได้แล้วครับ ไม่ต้องเห็นไม่ต้องนึกถึงครับ  
เมื่อก่อนผมคบกับแฟนมา 6 ปี เลิกกัน ผมง้ออยู่ 2 ปี จนคิดว่าคงไม่สามารถดึงกลับมาได้แล้ว เลยลบทุกสิ่ง ทั้งเฟส ทั้งรูปในคอม ทั้งของทุกสิ่งที่ทำให้เราคิดถึงเขา ทิ้งให้หมด สุดท้ายก็ทำได้ สู้ๆนะครับเจ้าของกระทู้ ตอนนี้ผม 35 เป็น โสด (แต่มีคนคุยกัน ) ประสบการณ์จะสอนให้เรารักตัวเอง ให้มากขึ้น สู้ๆๆๆๆนะครับ
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 16:11
มาเยตลอด พิมพ์ว่า:
Torfah fx พิมพ์ว่า:
วิธีผมอาจจะโหดร้ายนะ คือ บล็อกและลบทุกอย่างเกี่ยวกับเค้าออกไปจากชีวิตท่านซะ จากนั้นท่านก็ไปเริ่มต้นใหม่ได้แล้วครับ ไม่ต้องเห็นไม่ต้องนึกถึงครับ  
เมื่อก่อนผมคบกับแฟนมา 6 ปี เลิกกัน ผมง้ออยู่ 2 ปี จนคิดว่าคงไม่สามารถดึงกลับมาได้แล้ว เลยลบทุกสิ่ง ทั้งเฟส ทั้งรูปในคอม ทั้งของทุกสิ่งที่ทำให้เราคิดถึงเขา ทิ้งให้หมด สุดท้ายก็ทำได้ สู้ๆนะครับเจ้าของกระทู้ ตอนนี้ผม 35 เป็น โสด (แต่มีคนคุยกัน ) ประสบการณ์จะสอนให้เรารักตัวเอง ให้มากขึ้น สู้ๆๆๆๆนะครับ  

เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนแรกผมก็ไม่ยอมลบ พอแต่ละทีที่เห็นเค้าโพสมาแบบให้ความหวัง มันทำให้เราหวังไปเรื่องและก็มานั่งเจ็บ จนสุดท้ายลบและบล็อกไปเลย นานเข้าเวลาผ่านไปเรื่อยๆเราก็จะเลิกสนใจไปเองครับ ตอนหลังเค้ามากดแอดเฟรนเราใหม่ ผมก็ไม่กดรับด้วยนะ 5555 หยิ่งจัด
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Liv'pool
เข้าร่วม: 18 Nov 2009
ตอบ: 4792
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 00:41
JIMMYBOY พิมพ์ว่า:
เวลาไม่ได้เยียวยาทุกสิ่ง
แต่การยอมรับความจริง
จะเยียวยาทุกอย่าง  

เฉียบ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2009
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 13:07
ผมขอแชร์บ้างสดๆร้อนๆครับ

ผมแต่งงานกันแฟนคนนี้มา 1 ปีแล้ว (คบมารวมเป็นแฟนกันประมาณ 2 ปี) ประมาณต้นเดือนมีนา ผมเห็นแชทแฟนเก่าเข้าเด้งมาก็มีปัญหากันตึงๆไป 2-3 วัน เค้าบอกไม่มีอะไรคุยกันเรื่องงาน ผมก็เชื่อใจ ปล่อยให้เลยตามเลย ระยะหลัง 2-3 เดือนที่ผ่านมา แฟนผมไปค้างตจว.บ่อยๆ เดือนละครั้ง บอกว่าไปขายของ(งานเสริมอาหารสด)ที่โรงแรมหรูๆตามหัวเมือง

ประมาณ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมานี้ เค้าทำตัวแปลกๆไปจากเดิม เข้าใกล้ไม่ได้มีอาการฉุนเฉียว ด่าทอผมต่างๆ ผมก็นึกในใจนะว่ามีลางแปลกๆ ซึ่งมันก็จริงครับ เมื่อวันอังคารเค้าขอเลิกบอกว่าขอโทษที่เค้ามาพักใจกับผม โดยที่ยังรักแฟนเก่าเค้าอยู่ ผมงี้หน้าชาเลย ไม่มีน้ำตา แต่ 2 วันนี้รู้สึกตัวเองซึมๆ คงยังช็อคอยู่ ทำอะไรไม่ถูก

ป.ล.บอกทางบ้านแล้วครับ แยกกันอยู่แล้ว แม่ผญ.โทรมาบอกให้ลองคุยกันก่อน
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:43
Funkybassman พิมพ์ว่า:
ผมขอแชร์บ้างสดๆร้อนๆครับ

ผมแต่งงานกันแฟนคนนี้มา 1 ปีแล้ว (คบมารวมเป็นแฟนกันประมาณ 2 ปี) ประมาณต้นเดือนมีนา ผมเห็นแชทแฟนเก่าเข้าเด้งมาก็มีปัญหากันตึงๆไป 2-3 วัน เค้าบอกไม่มีอะไรคุยกันเรื่องงาน ผมก็เชื่อใจ ปล่อยให้เลยตามเลย ระยะหลัง 2-3 เดือนที่ผ่านมา แฟนผมไปค้างตจว.บ่อยๆ เดือนละครั้ง บอกว่าไปขายของ(งานเสริมอาหารสด)ที่โรงแรมหรูๆตามหัวเมือง

ประมาณ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมานี้ เค้าทำตัวแปลกๆไปจากเดิม เข้าใกล้ไม่ได้มีอาการฉุนเฉียว ด่าทอผมต่างๆ ผมก็นึกในใจนะว่ามีลางแปลกๆ ซึ่งมันก็จริงครับ เมื่อวันอังคารเค้าขอเลิกบอกว่าขอโทษที่เค้ามาพักใจกับผม โดยที่ยังรักแฟนเก่าเค้าอยู่ ผมงี้หน้าชาเลย ไม่มีน้ำตา แต่ 2 วันนี้รู้สึกตัวเองซึมๆ คงยังช็อคอยู่ ทำอะไรไม่ถูก

ป.ล.บอกทางบ้านแล้วครับ แยกกันอยู่แล้ว แม่ผญ.โทรมาบอกให้ลองคุยกันก่อน  

โห แต่งงานแล้วยังขนาดนี้
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15040
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 01:58
ส่งเรื่อง 5 Centimeters per Second ให้เค้าดู (คิดว่าเค้าน่าจะเคยดูแล้ว)

แล้วบอกเค้าว่า อย่ายึดติดหรือจมปลักกับอดีตแบบพระเอกเรื่องนี้ แต่ให้เป็นแบบนางเอก แล้วชีวิตเค้าจะก้าวต่อไปได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel