ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2132
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:21
[RE: คุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ แกมี Power ระดับไหนครับ]
BeBlue พิมพ์ว่า:
Stretford End พิมพ์ว่า:
เมื่อมันเป็นรัฐราชการประชาชนเลยต้องดิ้นทำกันเอง  

เบาๆหน่อยท่าน ใจเย็นๆ

ผมก็เข้าใจนะ

แต่มันเป็นแบบนี้มาทุกสมัยแล้วละ ผมชินแล้ว

คือรัฐ และ ระบบราชการ การเอาเงินเข้า เงินออก เบิกจ่าย อย่างต่ำๆก็สาม สี่ขั้นตอน

รัฐจะเปิดรับบริจาก ก็มีเงื่อนไขอีก (พอรัฐจะเปิดบริจากจริง ก็เดี๋ยวโดนด่า หาว่าถังแตกจนได้)

ทีนี้พอหน่วยงานรัฐเคลื่อนที่ช้า เอกชนก็ขยับตัวได้ก่อนก็ไวกว่า

สมัยตอนที่ น้ำท่วมใหญ่ หน่วยงานเอกชน รายการทีวี ก็ออกมาแบบนี้ละครับ

ผมยังจำช่วง รายการเรื่องเล่าเช้านี้ ที่ออกไปเจอผู้ประสบภัยได้อยู่เลยครับ นั่นก็ได้หลายสิบล้านเหมือนกัน  

ผมก็เข้าใจระบบราชการทุกอย่างแหละครับ แต่นี่ไม่มีการตั้งศูนย์ฉุกเฉินอะไรเพิ่มเติมเลย

มีแต่สั่งๆๆลงไปเหมือนเป็นภาวะปกติซึ่งคนในพื้นที่เค้าก็ทำหน้าที่กันทั้งวันทั้งคืนจนจะไม่ไหวอยู่แล้ว มันก็เรียกได้ว่าไม่มีการแอคชั่นอะไรทั้งสิ้นนั่นแหละ ไม่ได้อยากให้ลงไปลุยน้ำด้วย เพราะไปก็เดือดร้อนมาต้อนรับกันอีก

งานแบบราชการมันต้องมีขั้นตอนมันก็รัดกุมดี แต่สถานการณ์แบบนี้ผมว่ามันไม่น่าจะเหมาะ น่าจะตั้งศูนย์ช่วยเหลือเป็นแม่งานระสานงานอะไรก็ว่าไป นี่ทุกอย่างตามขั้นตอนกว่าจะเสร็จน้ำคงลดพอดี

ไม่ได้จะว่าแค่รัฐบาลนี้หรอกครับ แต่ที่ผ่านมาขั้วไหนๆเค้าก็มีแอคชั่นมากกว่านี้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7385
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:26
[RE]คุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ แกมี Power ระดับไหนครับ
Power แกมาจากไหน ก็มาจากพวกประชาชนคนธรรมดาอย่างเราๆนี่แหละส่วนนึง ทั้งช่วยบริจาค ช่วยประชาสัมพันธ์ แต่เหนือสิ่งอื่นใดคือความตั้งใจจริงของแกนี่แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
OTW
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10442
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:28
[RE: คุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ แกมี Power ระดับไหนครับ]
แกไม่น่าใช้บัญชีตัวเองเลย เดี่ยวก็มีพวกอคติคิดลบกับแกอีก

แต่พวกนี้ต่อให้แกเปิดบัญชีสำหรับช่วยเหลือมันก็คงจะอคติอยู่ดีแหละมั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18726
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:35
เคยมีคนว่าแกทำดีเอาหน้า แต่ถ้าทำดีเพราะเอาหน้าก็ทำๆไปเหอะอย่างน้อยก็ทำดีละวะ
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:46
ถูกแบนแล้ว
zodiark พิมพ์ว่า:
เคยมีคนว่าแกทำดีเอาหน้า แต่ถ้าทำดีเพราะเอาหน้าก็ทำๆไปเหอะอย่างน้อยก็ทำดีละวะ  

ทำมา 10ปี + แล้วนะ เอาหน้าอะไรนานขนาดนั้น
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:58
เอาจริงๆนะครับ ถามว่าเป็นการช่วยเหลือที่ดีนะ ทันท่วงที
แต่มาลองคิดกลับกันดู ทำไมกี่ครั้งต่อกี่ครั้ง ประเทศเราเวลาเกิดเหตุแบบนี้

มันจะต้องให้คนมีชื่อเสียงมาคอยระดมทุนบริจาคตลอดเลย
คือ แล้วเงินของรัฐ มันทำอะไรอยู่ ไปอยู่ขั้นตอนไหน

เหมือนมีเหตุอะไรคนต้องมานั่งช่วยเหลือบริจาคกันเองอะ งงไม่เข้าใจ
ตั้งแต่วิ่งของพี่ตูนละ วิ่งระดมทุนทั้งประเทศเอาเงินไปซื้อเครื่องมือแพทย์

แล้วประเทศนี้มันไม่มีเงินก้อนไหน ที่จะเอามาทำอะไรตรงนี้บ้างเลยหรอ
รายได้เข้ารัฐตั้งเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10842
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 15:58
เมื่อมันเป็นรัฐราชการประชาชนเลยต้องดิ้นทำกันเอง  

แต่มันเป็นแบบนี้มาทุกสมัยแล้วละ ผมชินแล้ว

คือรัฐ และ ระบบราชการ การเอาเงินเข้า เงินออก เบิกจ่าย อย่างต่ำๆก็สาม สี่ขั้นตอน

รัฐจะเปิดรับบริจาก ก็มีเงื่อนไขอีก (พอรัฐจะเปิดบริจากจริง ก็เดี๋ยวโดนด่า หาว่าถังแตกจนได้)

ทีนี้พอหน่วยงานรัฐเคลื่อนที่ช้า เอกชนก็ขยับตัวได้ก่อนก็ไวกว่า

สมัยตอนที่ น้ำท่วมใหญ่ หน่วยงานเอกชน รายการทีวี ก็ออกมาแบบนี้ละครับ

ผมยังจำช่วง รายการเรื่องเล่าเช้านี้ ที่ออกไปเจอผู้ประสบภัยได้อยู่เลยครับ นั่นก็ได้หลายสิบล้านเหมือนกัน  

ผมก็เข้าใจระบบราชการทุกอย่างแหละครับ แต่นี่ไม่มีการตั้งศูนย์ฉุกเฉินอะไรเพิ่มเติมเลย

มีแต่สั่งๆๆลงไปเหมือนเป็นภาวะปกติซึ่งคนในพื้นที่เค้าก็ทำหน้าที่กันทั้งวันทั้งคืนจนจะไม่ไหวอยู่แล้ว มันก็เรียกได้ว่าไม่มีการแอคชั่นอะไรทั้งสิ้นนั่นแหละ ไม่ได้อยากให้ลงไปลุยน้ำด้วย เพราะไปก็เดือดร้อนมาต้อนรับกันอีก

งานแบบราชการมันต้องมีขั้นตอนมันก็รัดกุมดี แต่สถานการณ์แบบนี้ผมว่ามันไม่น่าจะเหมาะ น่าจะตั้งศูนย์ช่วยเหลือเป็นแม่งานระสานงานอะไรก็ว่าไป นี่ทุกอย่างตามขั้นตอนกว่าจะเสร็จน้ำคงลดพอดี

ไม่ได้จะว่าแค่รัฐบาลนี้หรอกครับ แต่ที่ผ่านมาขั้วไหนๆเค้าก็มีแอคชั่นมากกว่านี้  

ไม่ได้อยากจะอคตินะ เเต่รัฐบาลก่อนๆดีกว่าเยอะ ถึงจะมีปัญหา เเต่การจัดการมันยังพอช่วยอะไรได้บ้าง เเต่ปัจจุบันนี่ไม่เอาอะไรเลย กลายเป็นว่าภาคประชาชนต้องช่วยกันเอง
0
0
- DCU -
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6760
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:03
ทำดี ทำไปเถอะ ไม่ต้องมานั่งจับผิด หรือเปรียบเทียบ ใครทำมากทำน้อย สื่อโซเชียลมันทำได้หมดแหละ จะให้ใครดูดีหรือดูแย่ แถมถ้าคนมันคิดลบแล้ว ต่อให้ทำดีก็มีเรื่องด่าอีกนั่นแหละ

ส่วนตัวเลยมองว่าใครจะทำดี ทำเลย ไม่ต้องมานั่งกังวลพวกรอแขวะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:05
ถูกแบนแล้ว
ภาพที่เราอาจไม่รู้ กรณีบริจาคเข้าบัญชีกลาง จะมีคนมาช่วยถลุงในแบบที่

1.ของที่ได้ไม่ตรงกับความต้องการคนเดือดร้อน เพราะคนซื้อนั่งเทียนในออฟฟิต

2.เบิกยาก ไม่ทันการ รอท่านผู้มีอำนาจเซ้นต์เอาหน้าอีกโขยง รอถ่ายรูปทุกหมู่บ้าน

3.ทุจริต ซื้อของชัก% เข้าเป๋าพวกเดียวกัน ซื้อ 100 ได้ของ 30-70%

คุณบิณฑ์ เข้าใจสภาพ เลยต้องลุยเอง แม้มีความเสี่ยงหลายอย่างก็ตาม
แก้ไขล่าสุดโดย appleplus เมื่อ Mon Sep 16, 2019 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2014
ตอบ: 2482
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:15

มันไม่ได้ง่ายแบบนั้นหรอกท่าน ระบบรัฐนะ กฎมาย หลักเกณฑ์ออกมากดหัวทำอะไรแทบจะไม่ได้ สมมติว่า ปลัดตั้งศูนย์พิเศษช่วยเหลือทันที พอเรื่องจางก็จะโดนทักท้วงถึงรัฐไม่เสียประโยชน์ ประชาชนได้ประโยชน์ แต่ข้าราชการก็ยังโดนอยู่โดยละเมิดอยู่ดีนั่นแหละ สมมติผู้ว่าจะตั้งศูนย์ก็ต้องปรึกษาลูกน้องที่แม่นกฎหมายก่อน บังเอิญบ้านลูกน้องก็น้ำท่วมเหมือนกัน ก็เลยเถิดไปอีก อีกอย่างป้องกันและบรรเทา ชื่อก็บอกอยู่ป้องกันไม่ได้แล้ว ที่เหลือก็บรรเทา ไม่ได้ช่วยเหลือทั้งหมด คนหลวงฝ่ายพลเรือนไม่พอหรอกเรื่องใหญ่ขนาดนี้ ทหารมาช่วยยังไม่พอเลย เอกชนต่างห่างที่คล่องตัวมาช่วยก็ถูกแล้ว แต่ไม่ต้องถากถางรัฐได้ใหม ถึงเอกชนโยนเงินมาพันล้านก็แก้ปัญหาไม่ได้ทันทีหรอกมันไม่มีคนทำงาน เอกชนรวมถึงประชาชนต้องลงมาช่วยกัน ไม่ใช้ท้วงหาแต่หน่วยงานรัฐ ไม่ได้ไม่เห็นด้วยกับท่านนะครับ แต่ถือโอกาสนี้ชี้แจงสำหรับคนไม่เข้าใจด้วยครับ
0
0
ลายเซ็น
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13165
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:20
INTUGO พิมพ์ว่า:
เหมือนเค้าเคยได้เป็นตัวแทนพระองค์ด้วยรึเปล่าครับ คุ้นๆ  

ใช่ครับ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:23
การเปิดชื่อบัญชีกลางมันเสี่ยงต่อการถูกหลอกลวงได้ครับถ้ามีคนไปเปิด มิจฉาชีพ แต่ถ้าชื่อแกเองยังไงมันก็ปลอมยาก
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:44
ให้แกทำไปเถอะครับ ไม่ทำแล้วใครจะทำ ก็ดู รบ. เอาละกัน ใจจริงๆอยากให้อย่างพี่ตูน พี่บิณ ลองเปิดบัญชีบริจาคให้ตัวเองดูครับ ว่าจะมีคนบริจาคให้ไหม แบบให้แกไปเลย ตอบแทนสิ่งที่ทำเพื่อสังคม ทำแล้วไม่ได้อะไรตอบแทน โดนคนด่าอีก บางทีก็อยากให้คนพวกนี้ มีกินมีใช้สบายๆ สมกับสิ่งที่เขาทำ แต่มันก็แค่ความคิดครับ คนแบบนี้เขาก็ไม่ทำอยู่ละ ได้แค่คิดขำๆ
0
0

Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:44
ข่าวจากเวิร์คพอยท์ ผมดึงมาจากในเฟสนะ เล่นในโทรศัพท์ขี้เกียจลงลิ้งค์ ตรงที่บอกว่าใช้บัญชีตัวเองเนี่ย ให้ทุกคนได้อ่านจะได้กระจ่าง

“บิณฑ์” หอบเงินล้านช่วยน้ำท่วม ล่าสุดยอดบริจาคทะลุ 53 ล้านบาท
.
จนท. มูลนิธิร่วมกตัญญู เผย ได้รับการเปิดเผยจากนายบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ ว่ายอดเงินบริจาคจากประชาชนเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ผ่านบัญชี “บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์” ล่าสุดเมื่อเวลา 12.00 น. วันนี้ยอดเงินบริจาคทะลุ 53 ล้านบาทแล้ว ขณะนี้ บิณฑ์ กำลังเดินทางสู่ จ.อุบลราชธานี และจะถึงสนามบินอุบลราชธานีช่วงบ่ายนี้ โดย บิณฑ์ ฝากขอบคุณน้ำใจจากทุกคนที่ร่วมกันบริจาค พร้อมเผยว่าจะปิดบัญชีแล้ว
.
ทั้งนี้ ยืนยันว่ามีการจัดสรรเงินบริจาค บัญชีการรับบริจาค บิณฑ์ ได้เปิดแยกต่างหากจากบัญชีส่วนตัว โดยจะนำไปช่วยเหลือเยียวยา และฟื้นฟูให้กับชาวอุบลราชธานี หลังจากส่งมอบจนถึงขั้นตอนการบูรณะฟื้นฟูเรียบร้อยแล้ว บัญชีดังกล่าวจะถูกปิดลง
0
0
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:47
Torfah fx พิมพ์ว่า:
ทำดีจากใจ มีความสม่ำเสมอน่านับถือครับ
.
ถ้าจะช่วยเหลือคนอย่าไปคิดมากเลยครับ ถ้าใครคิดมากผมแนะนำอย่าไปช่วยหรือยุ่งอะไรครับ ไม่ได้ว่านะพูดจริงๆ เพื่อที่ท่านจะได้สบายใจไม่ต้องมานั่งกังวลว่าเราให้ไปแล้วจะเป็นยังไง เอาไปทำบุญจริงมั้ย  

ความคิดแบบนี้สร้างโจรมาโคตรเยอะแล้ว ใช้บัญชีตัวเองรีบเงินบริจาค แทบทุกเคส เข้ากระเป๋าตัวเองทั้งนั้น เปิดโลกกว้างบ้างคับ

ปล.ส่วนของพี่บิณฑ์เค้าใช้ชื่อตัวเองแต่เป็นอีกบัญชีนึงเปิดมาเพื่อครั้งนี้เท่านั้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel