ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 21:09
[RE: watford กับ wolverhampton ฟอร์มตก??]
shirokami พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
Negrito พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
ผมว่าในฤดูกาลที่เล่นดี มันแค่ปรากฎการณ์หนึ่งเฉยๆครับ

เช่น เบิร์นลี่ ในปีก่อนโน้น หรือ วูล์ฟในปีที่ผ่านมา หรือเลสเตอร์ ปีที่ได้แชมป์ เป็นต้น

ที่ทำให้ทีมพวกนี้ไม่ได้เป็นทีมใหญ่ระดับต้นๆ เพราะความสม่ำเสมอนี่แหละ

ป.ล. เรื่องวูล์ฟผมว่าผมเดาถูกนะ ปีก่อนแค่ปรากฎการณ์เฉยๆ ปีนี้ก็กลับฟอร์มเดิม  

3 ทีมที่ยกมาเจอบอลยุโรปหมดเลยนะ  

ที่จะสื่อคือ เพราะเค้าพีคทั้งนักเตะและระบบการเล่น เพียงฤดูกาลเดียวไงครับ

พอปีถัดมา หมดจังหวะพีคแล้ว (ต่อยอดไม่ได้) ยิ่งมีบอลยุโรปด้วย เลยไหลยาวเลย  

วูล์ฟเนี่ยผมว่าระบบการเล่นของทีมมันดีพอจะลุ้นไปยุโรปได้ทุกปีนะ​ แต่ปัญหาคือขนาดทีมเล็กไป​ไม่มีตัวหมุนเวียนที่ดีพอ จำเป็นต้องขยายทีมเพื่อยกระดับทีมขึ้นมาอีกขั้นนึง​ ตอนนี้ทำสำเร็จอย่างนึงคือรั้งตัวหลักได้​ แต่ต้องดูอีกว่าจะรั้งได้นานมั้ย​ รั้งไม่พอต้องมีตัวใหม่มาเสริมยกระดับทีมด้วย​  

มันยากตรงนี้ละครับ เรื่องการรักษาระยะการพีคในการเล่น

ตัวหมุนเวียนก็ไม่ดีพอเท่าตัวจริงมาก

ไปๆมาๆ นี่ปัญหาของแมนยูชัดๆ 555555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 21:39
[RE: watford กับ wolverhampton ฟอร์มตก??]
วูล์ฟเดี๋ยวพอตกรอบยูโรป้าก็กลับมาครับ แต่คงช่วงครึ่งหลังแล้ว
วัตฟอตตกจริงๆ แต่เอาโค้ชเก่ามาน่าจะกลับมาได้ไม่ยากเท่าไหร่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฝากช่อง Fantasy Premier League ด้วยครับ --> FPL Carletto
https://www.youtube.com/channel/UC1w2pSD6NZIfK5-dl8hZuRA
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel