ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39334
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:43
[RE: Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม]
Moonoom พิมพ์ว่า:
อยากเห็นทีมที่เอาชนะหงส์ตอนนี้จริงๆ ไม่เกี่ยวกับแต้มนะ แต่อยากเห็นว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะชนะได้  

ผมว่า1ในนั้นคือซิตี้แน่นอน โดยส่วนตัวผมว่าตอนนี้แนวรับหงส์ก็ไม่ได้แข็งแกร่งเหมือนภูผาแบบปีที่แล้ว มีโอกาสครับ ถ้าแพ้สักนัดกลัวไหลเหมือนกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19346
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 19:01
[RE: Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม]
ในลีคนัดหน้าก็แพ้ละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Wake up
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 228
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 19:03
[RE]Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม
เหลืออีก 33 นัดนำ 5 แต้ม มันก็ดีใจนะครับ แต่ไม่อุ่นใจ
ถ้าแข่งไปแล้ว 33 นัด นำ 5 แต้ม อันนี้ละครับสนุกแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
LFC
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11570
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 19:19
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
อยากเห็นทีมที่เอาชนะหงส์ตอนนี้จริงๆ ไม่เกี่ยวกับแต้มนะ แต่อยากเห็นว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะชนะได้  

เอาจริงๆ ถ้าตามแช่งตลอดจะเห็นว่าลิเวอร์ไม่ได้แกร่งแบบที่คิดครับ มันจะมีจุดผิดพลาดตลอด เหมือนซิตี้แหละครับ เพียงแต่ข้อผิดพลาดยังไม่ร้ายแรงพอให้ส่งผลถึงขั้นแพ้

เดี๋ยวถ้า แล้วเดี๋ยวโปรแกรมแข่งเริ่มชุก ตัวหมุนเวียนไม่พอ แถมต้องไปเตะสโมสรโลกอีก ยังไงลิเวอร์ก็หลุดครับ

เพียงแต่ถ้าถึงตอนนั้นหวังว่าซิตี้เราจะอยู่ในเส้นทางไล่ล่าแชมป์ ไม่หลุดไปพร้อมกับฟอร์มกองหลังซะก่อนนะ

ผมว่าซิตี้ต้องสะดุดอีกเยอะ ทั้งในลีค ทั้งถ้วยอื่น ถ้าเป๊ปแกยังดันทุรังเอาคู่เดิมลง
เเล้วก็ถ้ายังขยันเอากุนโดกันลงอีก แดนกลางจะห่วยลงเยอะถ้าไม่มีKDBลงด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย PonGRTK เมื่อ Sun Sep 15, 2019 19:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12732
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 19:32
ถ้าจบนัดที่37แล้วหงส์นำที่2อยู่4แต้ม

ผมถีงจะคิดถึงเรื่องแชมป์น่ะครับ
0
0

ใครอยากเป็นเศษหมา..
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34871
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 21:00
บอกตามตรงว่ายังไม่วางใจเว้นแต่ซิตี้หลุดพลาดถี่ๆเองอีกเพราะตอนนี้โปรแกรมยังไม่ชุกและทีมยังไม่เจออาการบาดเจ็บเล่นงานตัวหลักฟอร์มเลยยังดูดีอยู่ ปีก่อนเทรนเจ็บคนเดียวเกมรุกฝั่งขวาบอดเลย​ แล้วช่วงนั้นแหละที่แต้มหล่นเรี่ยราดจนโดนซิตี้แซงเอา​ ปีนี้คล็อปแกไม่ประมาทแน่นอน​ แต่สิ่งที่จะทำให้ทีมหลุดได้คืออาการล้าและอาการบาดเจ็บตัวสำคัญนี่แหละ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44394
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 23:18
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆ ถ้าตามแช่งตลอดจะเห็นว่าลิเวอร์ไม่ได้แกร่งแบบที่คิดครับ มันจะมีจุดผิดพลาดตลอด เหมือนซิตี้แหละครับ เพียงแต่ข้อผิดพลาดยังไม่ร้ายแรงพอให้ส่งผลถึงขั้นแพ้

เดี๋ยวถ้า แล้วเดี๋ยวโปรแกรมแข่งเริ่มชุก ตัวหมุนเวียนไม่พอ แถมต้องไปเตะสโมสรโลกอีก ยังไงลิเวอร์ก็หลุดครับ

เพียงแต่ถ้าถึงตอนนั้นหวังว่าซิตี้เราจะอยู่ในเส้นทางไล่ล่าแชมป์ ไม่หลุดไปพร้อมกับฟอร์มกองหลังซะก่อนนะ

โถถถ เอาucl ถ้วยสมัยแรกให้ได้ก่อนครับ ผมลุ้นสมัยที่7 แล้วครับ  

ท่านหลุดมาจากกลุ่มลับสมาคมคนรักลิเวอร์พูลแฟนคลับแน่เลย
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44394
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 23:21
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เจอราด เขาจะหัวร้อนอะไรวะนั้น เขาไม่เห็นจะแขวะไร

เอาแชมป์มาข่มอีก ไหนชอบบอกเชียร์อย่าเอาแชมป์มาข่มไง

พอได้น่อยข่มเลยนะ

การพิมพ์สไตล์กลุ่มลับ สมาคมคนรักหงส์แห่งประเทศไทย ที่ผมพึ่งโดนแอดมินเตะแบนออกจากกลุ่มเมื่อเดือนก่อน เพราะไปพิมพ์ด่าโกเมส
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel