ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:04
[RE: Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม]
ถ้าเตะ 37 นัด แล้วนำ 3 แต้มนัดท้ายยังกลัวแพ้เลยครับ ลิ้วพูลทำให้ผมใข้ชีวิตบนความไม่ประมาทครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: Again.
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1108
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:13
[RE: Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม]
PUGPUBG พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เจอราด เขาจะหัวร้อนอะไรวะนั้น เขาไม่เห็นจะแขวะไร

เอาแชมป์มาข่มอีก ไหนชอบบอกเชียร์อย่าเอาแชมป์มาข่มไง

พอได้น่อยข่มเลยนะ

ไม่อยากจะคิดเลยถ้าได้พรีเมียร์จะเกิดอะไรขึ้น  

ใจเย็นพี่มอส คนนี้ไม่รู้เป็นไรทั้งการตอบการตั้งกระทู้
ไม่รู้ว่าปั่นเฉยๆหรือนิสัยเค้าเป็นงี้จริงๆ
1
0
ลิเวอร์พูล หนึ่งเดียวในใจ <3
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12271
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:34
Moonoom พิมพ์ว่า:
อยากเห็นทีมที่เอาชนะหงส์ตอนนี้จริงๆ ไม่เกี่ยวกับแต้มนะ แต่อยากเห็นว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะชนะได้  

รอดูนาโปลีครับ น้าแจแกเจนจัดมากเรื่องเจอลิเวอร์พูล
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12271
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:36
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
อยากเห็นทีมที่เอาชนะหงส์ตอนนี้จริงๆ ไม่เกี่ยวกับแต้มนะ แต่อยากเห็นว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะชนะได้  

เอาจริงๆ ถ้าตามแช่งตลอดจะเห็นว่าลิเวอร์ไม่ได้แกร่งแบบที่คิดครับ มันจะมีจุดผิดพลาดตลอด เหมือนซิตี้แหละครับ เพียงแต่ข้อผิดพลาดยังไม่ร้ายแรงพอให้ส่งผลถึงขั้นแพ้

เดี๋ยวถ้า แล้วเดี๋ยวโปรแกรมแข่งเริ่มชุก ตัวหมุนเวียนไม่พอ แถมต้องไปเตะสโมสรโลกอีก ยังไงลิเวอร์ก็หลุดครับ

เพียงแต่ถ้าถึงตอนนั้นหวังว่าซิตี้เราจะอยู่ในเส้นทางไล่ล่าแชมป์ ไม่หลุดไปพร้อมกับฟอร์มกองหลังซะก่อนนะ

โถถถ เอาucl ถ้วยสมัยแรกให้ได้ก่อนครับ ผมลุ้นสมัยที่7 แล้วครับ  

ใจเย็นๆครับพี่ เขามาคุยดีๆ ไม่ได้มาแขวะอะไรเราเลยครับ บรรยากาศในการสนทนากำลังดีๆ อย่าทำแบบนี้เลย
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1177
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:37
Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม
ปีนี้ลิเวอร์พูลดูดีกว่าปีที่แล้วอีกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:44

มุมมองส่วนตัว ทีมนั้นต้องมีแบ็คและปีกสองข้างที่เอา มาเน่ ซาล่า กับ แบ็คที่เติมเกมในจังหวะ 1-1 อยู่

ซึ่งทีมที่จะเด่นทั้งแบ็คและปีก (2 ข้าง 4 ตำแหน่ง) หายากมากในปัจจุบัน

ไม่พอจะต้องมีกองกลางที่สามารถแก้การเพรสซิ่งได้เก่งๆได้ด้วยตัวเองอีกด้วย

สองเงื่อนไขนี้ ผมว่าก็หาทีมที่จะมาปราบยากมากแล้วละ พอนึกออกก็เรือใบนี่แหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:45
ถูกแบนแล้ว
Boulevard พิมพ์ว่า:

รอดูนาโปลีครับ น้าแจแกเจนจัดมากเรื่องเจอลิเวอร์พูล  

สนามแย่ๆ ยังไม่รู้เลยปรับปรุงสนามเสจหรือปล่าว ก่อนเตะกับหงส์
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:46
ใจเย็น แมนซิ ภาคสเตมปีด นำสิบแต้มยังไล่ทัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:53

เอาจริงๆ ถ้าตามแช่งตลอดจะเห็นว่าลิเวอร์ไม่ได้แกร่งแบบที่คิดครับ มันจะมีจุดผิดพลาดตลอด เหมือนซิตี้แหละครับ เพียงแต่ข้อผิดพลาดยังไม่ร้ายแรงพอให้ส่งผลถึงขั้นแพ้

เดี๋ยวถ้า แล้วเดี๋ยวโปรแกรมแข่งเริ่มชุก ตัวหมุนเวียนไม่พอ แถมต้องไปเตะสโมสรโลกอีก ยังไงลิเวอร์ก็หลุดครับ

เพียงแต่ถ้าถึงตอนนั้นหวังว่าซิตี้เราจะอยู่ในเส้นทางไล่ล่าแชมป์ ไม่หลุดไปพร้อมกับฟอร์มกองหลังซะก่อนนะ

ยังไงลิเวอร์ก็หลุด!!! มีความเป็นไปได้ครับแมตซ์เยอะ
แต่ผมว่ายังไง บทสรุป part1 น่าจะเป็นตอนที่หงส์เจอแมนซิครั้งแรกนี่แหละ

ตอนนี้เชิญทีมเพ่สะดุดก่ะฟอร์มกับโอตาเมนดี้ก่อน
ไม่ได้แมคไกว์ แล้วดันเสียลาปอร์ต(ไม่ต่างอะไรกับ VVD) โคตรซวยจริง ๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34062
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:04
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เจอราด เขาจะหัวร้อนอะไรวะนั้น เขาไม่เห็นจะแขวะไร

เอาแชมป์มาข่มอีก ไหนชอบบอกเชียร์อย่าเอาแชมป์มาข่มไง

พอได้น่อยข่มเลยนะ

เห็นประวัติแล้วน่าจะเป็นพวก สายโม้ เดิมๆ

ขนาดเปเป้เป็นข่าวกับลิเวอร์พูลวันเดียว แม่งโม้ว่าเก่งกว่าซาลาห์ละ

ไม่รุ้แม่งเป็นไรกับซาลาห์นักหนา

เห็นอยากเอาไปแลกกับคนนั้นคนนี้ เดมบาเล่+50m ดิบาล่า60M ทั้งๆที่พวกนี้ยังนั่งสำรองอยู่เลย
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Sun Sep 15, 2019 18:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:31

แอบเห็นด้วย จุดผิดพลาดมีให้เห็น แต่หงส์ฉวยโอกาสเก่งด้วย
พออีกทีมพลาด หงส์ได้จังหวะ มักจะทำได้เลยทันที
หลายๆเกมส์ผมเห็น ทีมที่เจอหงส์รับมีวินัย สู้ได้นะ
พอพลาดทีนึงไม่รู้เป็นไร เหมือนรวนหมด ละสกอร์ก็ไหล
อย่างล่าสุดเนี่ย เจอนิว ลูกแรกกองหลังดันไม่เข้าพรวด เสียสมาธิโดนเลย
ลูกสองนี่ก็โชคร้ายด้วยนิดนึง ตะครุบบอลไม่อยู่ทั้งๆที่ถึงบอลก่อน
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:32
ถูกแบนแล้ว

ผมว่าต้องรับแน่นๆแล้วสวนดีๆอะท่าน ปล่อยให้ครองบอลไปพลาดปุ๊ปโดนสวนหายยยยแล้วกลับมาแพคแน่นๆใหม่

ทีมมาเปิดแลกไม่มีกลัวเลยนะแต่ถ้าสมมุติว่าเป็นเรือแบบเป๊ปมาเล่นที่แอนฟิลด์ปีก่อนก็ไปไม่เปนเหมือนกัน
1
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:33
ถูกแบนแล้ว
ggmm พิมพ์ว่า:
อย่าลืมมันมีช่วงที่หงส์ต้องไปแข่งสโมสรโลก ตอนนั้นแมนซิน่าจะทำคะแนนนำตุนใว้ ความกดดันจะอยู่ฝั่งใหนตรงนี้แหละตัวสำคัญ  

เหนด้วยเลยท่านถ้าแมนซิเตะก่อนแล้วไม่พลาด เราจะกดดันไหม หรือ ตอนนั้นแต้มจะตามกี่แต้มหรือนำกี่แต้มแล้วใครแข่งกี่นัด โอ๊ยยยยยยแม่งงงงงงงงงมีคล๊อปทำไมต้องมีเป๊ปวะะะะะะะะะ
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8934
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:39
Liverpool 5 นัด นำ 5 แต้ม
หลายความคิดเห็นเลยที่ว่าปีที่แล้วนำ 10 แต้มยังไม่ได้แชมป์

คือปีที่แล้วหงส์นำเรือมากสุดแค่ 7 แต้ม ก่อนจะเจอกันเอง

ซึ่งมันก็มีการพูดกันว่าถ้าหงส์ชนะนี่นำ 10 แต้มเลย

ซึ่งหงส์ไม่ได้ชนะไง แพ้ด้วยเลยเหลือแค่ 4
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:43

ครองบอลกลางสนามให้ได้ รอจังหวะ TAA หลุด จะเห็นได้บ่อยเวลามีตัวเข้ามาบีบเวลาจะเข้าเขตโทษ ยกบอลไปตรงนั้นรอแบ๊คซ้ายเติม เปิดยัดเข้าไป เดี๋ยวก็ได้

รอจังหวะเตะมุมของหงส์ รอเก็บบอลโต้กลับเร็วๆ ยิ่งถ้า TAA เป็นคนเปิดตรงครึ่งจะสนามจะเหลือแค่ robertที่มีความเร็ว ต่อไปก็แค่ระวังไม่ให้ vvd วิ่งตามทัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel