ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 13:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: เจ้าภาพยู 23 ปีของไทยส่อจบ (เห่) ?]
หึๆ ตอนนั้นพวกสมาคมด่าผมชุดใหญ่ หาอคติ นี้ละสิ่งที่ผมกลัวที่สุด

ผมรู้ว่าเรื่องมันเกิดจาก กกท. แต่สัมภาษณ์มีแต่โบ๊ยความผิดไปให้ กกท. แต่ไม่แสดงการดำเนินการแผนสนามสำรองละครับ ตอนนี้มันไม่ใช่เวลามาโบ๊ย แต่เป็นเวลาแก้ไขปัญหาแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Sep 15, 2019 13:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27528
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 13:15
[RE: เจ้าภาพยู 23 ปีของไทยส่อจบ (เห่) ?]
คนนอกก็คิดว่าเป็นความผิด สมาคมอยู่ดี
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 13:19
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
คนนอกก็คิดว่าเป็นความผิด สมาคมอยู่ดี  

ตอนเลือกตั้ง โดนฝั่งบังยี ขยี้เรื่องนี้จนสะอาดแน่นอน สมาคมก็น่าจะรู้อยู่ ว่าพวก กกท. หลายคนแกเป็นเด็ก วิจิตร เกตุแก้ว ไปเชื่อใจศัตรูตัวเองได้ไง งงชิบ น่าจะตัดสินใจไม่รับการช่วยเหลือจาก กกท. แล้วเล็งหาสนามเป็นของตัวเองตามแผนแต่แรก สมาคมฟุตบอลต้องเป็นผู้นำให้สมาคมอื่นสละออกจากเงา กกท. ได้แล้ว เพราะเป็นสมาคมที่อิทธิพลสูงสุด จะให้สมาคมอื่นที่ต้องพึ่ง กกท. มากกว่านี้มานำคงไม่มีทาง
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Sep 15, 2019 13:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12595
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 13:22
กินกันจนอิ่ม ทุเรศมาก

นึกถึงตอนเป็นเจ้าภาพฟุตซอลโลกเลย รู้ล่วงหน้าตั้งหลายปี

สร้างไม่เสร็จโทษฟ้าฝนเฉย
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3905
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:16
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
หึๆ ตอนนั้นพวกสมาคมด่าผมชุดใหญ่ หาอคติ นี้ละสิ่งที่ผมกลัวที่สุด

ผมรู้ว่าเรื่องมันเกิดจาก กกท. แต่สัมภาษณ์มีแต่โบ๊ยความผิดไปให้ กกท. แต่ไม่แสดงการดำเนินการแผนสนามสำรองละครับ ตอนนี้มันไม่ใช่เวลามาโบ๊ย แต่เป็นเวลาแก้ไขปัญหาแล้ว  

แผนสำรองคือกลับไปใช้สนามของสโมสรไงครับ ( บีจีปทุม ราชบุรี บุรีรัมย์ เมืองทอง สิงห์เชียงราย ) จริงๆ มันคือแผนแรกนะ

แต่ทาง กกท อยากได้งบไปปรับปรุงสนามของ กกท เองไงทางสมาคมจึงต้องหลบฉากให้ แล้วที่บิ๊กอ๊อดให้สัมภาษณ์ผมว่า

แกก็ไม่ได้โบ้ยความผิดนะ กลับกันผมว่าแกออกมาจี้ กกท ด้วยซ้ำว่าทำทันมั้ย? ถ้าไม่ทันให้รีบบอกจะได้กลับไปใช้แผนเดิม

หรือถ้ายืนยันว่าปรับปรุงทัน ทางสมาคมก็ต้องเชื่อใจว่าทันจริงๆ เนื้อหาตามลิ้งค์นี้ไงครับ

https://mgronline.com/sport/detail/9620000088213
14
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2007
ตอบ: 19
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:16
หวังว่าคงไม่เอาสีสเปรย์สีเขียวมาพ่นที่พื้นกลบเกลื่อนให้ดูเหมือนหญ้าแบบที่เคยทำอีกนะครับ
0
0
Believe in MaNcHeStEr UnItEd
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13614
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:20
เจ้าภาพยู 23 ปีของไทยส่อจบ (เห่) ?
งบประมาณก้รับจากกกท.

จะให้ออกจากกกท. น่าจะลำบากมั้ย

อยากรู้ว่ากกท จะทำอย่างไร ถ้าเกิดตรวจแล้วไม่ผ่าน ตีเนียนเงียบๆ สมาคมโดนด่าฟรี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:37
ถูกแบนแล้ว
bee!!bee!! พิมพ์ว่า:

แผนสำรองคือกลับไปใช้สนามของสโมสรไงครับ ( บีจีปทุม ราชบุรี บุรีรัมย์ เมืองทอง สิงห์เชียงราย ) จริงๆ มันคือแผนแรกนะ

แต่ทาง กกท อยากได้งบไปปรับปรุงสนามของ กกท เองไงทางสมาคมจึงต้องหลบฉากให้ แล้วที่บิ๊กอ๊อดให้สัมภาษณ์ผมว่า

แกก็ไม่ได้โบ้ยความผิดนะ กลับกันผมว่าแกออกมาจี้ กกท ด้วยซ้ำว่าทำทันมั้ย? ถ้าไม่ทันให้รีบบอกจะได้กลับไปใช้แผนเดิม

หรือถ้ายืนยันว่าปรับปรุงทัน ทางสมาคมก็ต้องเชื่อใจว่าทันจริงๆ เนื้อหาตามลิ้งค์นี้ไงครับ

https://mgronline.com/sport/detail/9620000088213  

ปัญหาตอนนี้คือ ทำอย่างไรให้แผนสำรองออกเป็นวิธีการปฏิบัติ วิธีการปฏิบัติแล้วนะครับ เช่น ไอ่สนามพวกนี้ที่เคยใช้แผนแรกจะทำอย่างไรที่จะให้ เอเอฟซี เขาเห็นด้วย แต่ละสนามมีอะไรต้องปรับปรุงเพิ่มเติมไหม ปรับปรุงเสร็จภายในเวลาใด นี้คือสิ่งที่ผมอยากได้ยินจากคนในสนามคมพูดผ่านสื่อ ต้องพูดขั้นตอน 1 2 3 4 5 ว่าจะทำอย่างไรกับแผนสำรองแล้ว เพื่อให้แฟนบอลไทยสบายใจ ไม่ใช่บอกมีแผน มีแผน แล้วไง?ละ จะทำอย่างไรกับแผนครับ บอกมาสิ

อันที่จริงเป็นคนวงใน เห็นการจัดซื้อจัดจ้างก่อนเรา มันควรจะออกแถลงซะตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ซึ่งก็คือ ก่อนเดือน กรกฏาคม ที่ผมเห็นเอกสารจากทางข้าราชการปล่อยตามเว็บ ไม่ใช่ปล่อยเวลาเลยเนิ่นนามจนเข้าเดือน กันยายน ถึงค่อยออกมาร้อนตัว เพราะ แค่เห็นเอกสาร อย่างสมาคมฟุตบอลเผลอๆ จะเห็นก่อนด้วย มันก็ตัดสินได้แล้วว่า ไม่ทันแน่นอน เริ่มแผนสำรองได้เลย
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:54
พ่นสีหญ้าต้องมา คิดถึงพ่อยีจับใจ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2011
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 14:58
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
Luis Suarez พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่แยกกันไปเลยระหว่าง ท่องเที่ยว กับ กีฬา

กระทรวงท่องเที่ยวและกีฬา

กกท คือการกีฬาแห่งประเทศไทย

เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวกับกระทรวง แต่เป็นที่การกีฬาแห่งประเทศไทย

หลายคนเข้าใจผิด กกท คือการกีฬาและท่องเที่ยว ผมเห็นในเฟคบุ๊คโคตรเยอะ  

ผมเข้าใจผิดมาตลอด ขอบคุณครับ

1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 17:58
ใครอยากเป็น เศรษฐี
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3905
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 18:20

ปัญหาตอนนี้คือ ทำอย่างไรให้แผนสำรองออกเป็นวิธีการปฏิบัติ วิธีการปฏิบัติแล้วนะครับ เช่น ไอ่สนามพวกนี้ที่เคยใช้แผนแรกจะทำอย่างไรที่จะให้ เอเอฟซี เขาเห็นด้วย แต่ละสนามมีอะไรต้องปรับปรุงเพิ่มเติมไหม ปรับปรุงเสร็จภายในเวลาใด นี้คือสิ่งที่ผมอยากได้ยินจากคนในสนามคมพูดผ่านสื่อ ต้องพูดขั้นตอน 1 2 3 4 5 ว่าจะทำอย่างไรกับแผนสำรองแล้ว เพื่อให้แฟนบอลไทยสบายใจ ไม่ใช่บอกมีแผน มีแผน แล้วไง?ละ จะทำอย่างไรกับแผนครับ บอกมาสิ

อันที่จริงเป็นคนวงใน เห็นการจัดซื้อจัดจ้างก่อนเรา มันควรจะออกแถลงซะตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ซึ่งก็คือ ก่อนเดือน กรกฏาคม ที่ผมเห็นเอกสารจากทางข้าราชการปล่อยตามเว็บ ไม่ใช่ปล่อยเวลาเลยเนิ่นนามจนเข้าเดือน กันยายน ถึงค่อยออกมาร้อนตัว เพราะ แค่เห็นเอกสาร อย่างสมาคมฟุตบอลเผลอๆ จะเห็นก่อนด้วย มันก็ตัดสินได้แล้วว่า ไม่ทันแน่นอน เริ่มแผนสำรองได้เลย  

ผมว่าทางสมาคมเค้าน่าจะมีวิธีการปฏิบัติแล้วนะครับ เพียงแต่ยังไม่ได้แถลง จริงๆ ผมว่าไม่จำเป็นต้องแถลงถึงวิธีการ

ด้วยมั้งครับ เพราะมันก็คือแผนการปฏิบัติที่ร่างไว้แล้วตั้งแต่ก่อนจะมอบสิทธิ์การปรับปรุงสนามให้กับ กกท นั่นแหละครับ

ก่อนสมาคมจะยื่นขอเป็นชาติเจ้าภาพเค้าก็คงมีแผนงานที่ร่างเอาไว้อยู่แล้วล่ะครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Sun Sep 15, 2019 19:32
กกท ก็ส่วนหนึ่ง แต่คุณจะปัดความรับผิดชอบไปให้ กกท อย่างเดียวไม่ได้ เพราะคุณเป็นคนจัดการ คุณโยนงานให้เค้า แล้วไม่ติดตามงาน คุณควรจะประเมินทุกเดือน ถ้ารู้ว่าไม่ทันคุณต้องรีบหาทางออกแล้ว รู้ว่าจะเป็นเจ้าภาพมากี่ปี ไม่ใช่มารอสามเดือนแล้วเพิ่งมาร้อนตูด แบบนี้เรียกบริหารจัดการผิดพลาดชัดเจน มือ/ม่ถึงอย่างมาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2279
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 02:39

เหมือนขอเบิกงบไปทำอะไรไม่ดีเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 333
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 02:43
[RE]เจ้าภาพยู 23 ปีของไทยส่อจบ (เห่) ?
Amune04 พิมพ์ว่า:
กกท ก็ส่วนหนึ่ง แต่คุณจะปัดความรับผิดชอบไปให้ กกท อย่างเดียวไม่ได้ เพราะคุณเป็นคนจัดการ คุณโยนงานให้เค้า แล้วไม่ติดตามงาน คุณควรจะประเมินทุกเดือน ถ้ารู้ว่าไม่ทันคุณต้องรีบหาทางออกแล้ว รู้ว่าจะเป็นเจ้าภาพมากี่ปี ไม่ใช่มารอสามเดือนแล้วเพิ่งมาร้อนตูด แบบนี้เรียกบริหารจัดการผิดพลาดชัดเจน มือ/ม่ถึงอย่างมาก  

ใครโยนงานให้เค้า ????

กกท. มาขอทำเอง เห้อ เพลียยยย สมาคมมันเล็กกว่าก็ต้องหลีกทางให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel