ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38484
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 13:57
[RE: [Man Utd] เห็นกระแสด่าทีมกันตอนนี้ เชื่อว่ายังมีคนที่มองเห็นทิศทางและยังสนับสนุน โซลชาร์ อยู่]
ผมขอตอบในส่วนที่เป็นของแฟนหงส์ที่ จขม.กล่าวถึงนะฮะ

Spoil
" เหมือนยุคที่ลิเวอร์พูลได้ เจอร์เก้น คล็อปป์ มาคุมใหม่ ๆ แล้วผลลัพธ์มันไม่ได้ดั่งใจแฟนลิเวอร์พูล แพ้ทีมเล็กเสมอทีมเล็กบ้าง บางส่วนไล่ เจอร์เก้น คล็อปป์ กันละ เกิดการถกเถียงกันในหมู่แฟนบอล ลิเวอร์พูล กันเอง แต่ผมบอกว่า เจอร์เก้น คล็อปป์ นั่นแหละคุมลิเวอร์พูลดูมีทรงที่สุดตั้งแต่ดูฟุตบอลมาเลย อดทนกับ เจอร์เก้น คล็อปป์ ก่อน บางคนก็พูดว่า "คุณไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลจะมารู้อะไร ไว้ดูลิเวอร์พูลทุกนัดก่อนแล้วค่อยมาพูด" ขณะที่แฟนลิเวอร์พูลบางคน ยังด่า ไอ้แว่น ไอ้ฟันเหลือง และอดทนรอไม่ได้ด้วยซ้ำ ด่า เฮนโด้ว่าเป็นลูกรัก(เหมือนที่แฟน แมนฯ ยูไนเต็ด ด่า ลินการ์ด) ด่า ฟิร์มิโน่ เรื่องการตัดสินใจ ว่าชั้นไม่ถึง ว่าเป็นของปลอม(เหมือนที่แฟน แมนฯ ยูไนเต็ด ด่า แรชเฟิร์ด)"  

ความจำผมอาจจะไม่แม่นเป๊ะ 100% แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าจำได้เกิน 75% ในโมเมนต์นั้น

ไม่มีแฟนหงส์ที่ไล่คลอปป์นะฮะ ยกเว้นพวกแหลมๆล่อเป้าตั้งมู้ขึ้นมา แล้วก็โดนแฟนหงส์รุมซะเละกลับรูไม่ถูกเลย

(ลองยกมาได้ฮะ ว่าแคนดิเดตคนอื่นที่แฟนๆในตอนนั้นอยากได้มาแทนคลอปป์คือใคร นึกไม่ออกแน่ๆฮะ...เพราะเรื่องนี้ไม่เคยเกิดขึ้น)

แต่เรื่องหัวร้อนตามเหตุการณ์ จนเกิดวลี ไอ้แว่นฟันเหลือง อันนี้ยอมรับฮะว่ามีจริง...เป็นตอนที่แฟนๆขัดใจหนักๆ

อาจจะเป็นช่วงที่แกรั้นไม่ยอมซื้อใคร (ตอนมาเน่ไม่แอฟริกันเนชัน, ตอนรอ VVD ไม่ยอมเซ็นคนอื่น ฯลฯ)

คือส่วนใหญ่พูดเหมือนกันหมดว่าอยากให้แกคุมต่อแหละฮะ...แต่บางอย่างก็อย่าอีโก้สูงเกินไป ทำนองนั้น

(ซึ่งแกก็พิสูจน์ตัวเองให้แฟนๆเชื่อถือได้แล้ว..ว่าสิ่งที่แกทำ ที่แกรั้น มันก็ได้ผลลัพธ์ที่ดี)

ส่วนกรณีโซลชาจะเหมือนกันมั๊ย อันนี้ให้แฟนแมนฯยูฯวิจารณ์กันต่อละกันฮะ..ผมมาแก้ส่วนของหงส์เฉยๆ

ปล. ถ้าผมจำอะไรผิดต้องขออภัยล่วงหน้านะฮะ..แต่ลึกๆแล้วจำได้จริงๆ ว่าแทบไม่มีแฟนหงส์ไล่แก แล้วอยากได้คนอื่น
แก้ไขล่าสุดโดย -1-st mir@cle เมื่อ Tue Sep 10, 2019 13:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6565
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 14:04
[RE: [Man Utd] เห็นกระแสด่าทีมกันตอนนี้ เชื่อว่ายังมีคนที่มองเห็นทิศทางและยังสนับสนุน โซลชาร์ อยู่]
ผมยังเห็นด้วยกับคุณยายที่วิจารณ์โซลซาตอนใกล้จบฤดูกาลที่แล้วทุกคำ

3
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 14:10
กัปตันมาร์เวล พิมพ์ว่า:

โอเค..เข้าใจแหละว่าฟุตบอลก็คือผลลัพธ์ ใครยิงเยอะกว่าชนะไป แต่เดี๋ยวก่อน ดูสิ่งที่เขาทำก่อนที่จะไปถึงผลลัพธ์ก่อนไหม ว่ามันมีทิศทางเป็นยังไง ดูดีขึ้นกว่าเดิมไหม แต่ขอให้มองการพัฒนาและผลสกอร์ที่ได้หลังจบแมตช์ออกจากกันนะ ทิศทางการเล่นคือส่วนที่ใช้ ระบบ รูปแบบ เวลา การฝึกซ้อม ในการพัฒนา ส่วนผลสกอร์คือสิ่งที่ควบคุมไม่ได้ อาจจะออกมาดี หรือไม่ดี แต่รูปแบบการเล่นนั้นคือดีขึ้นมีทิศทางขึ้น ต่ยุคนี้มันไม่ใช่ ผลลัพธ์มันอาจจะแพ้บ้างเสมอบ้าง(ซึ่งผู้จัดการทีมก่อนหน้านี้ก็เป็น)แต่ผมกลับรู้สึกว่า เฮ้ย..บอลมันเป็นทรง มันมีพัฒนาการ มันเล่นฟุตบอลกันเป็นฟุตบอลมากขึ้น พยายามกันมากขึ้น ผมเห็นทิศทางว่ามันเป็นไปได้ เหมือนผมดู เชลซี ที่มี แลมพาร์ด ผลลัพธ์ไม่เป็นใจเหมือนกัน แต่ เออ..มันดูมีทรง มีทิศทาง เหมือนยุคที่ลิเวอร์พูลได้ เจอร์เก้น คล็อปป์ มาคุมใหม่ ๆ แล้วผลลัพธ์มันไม่ได้ดั่งใจแฟนลิเวอร์พูล แพ้ทีมเล็กเสมอทีมเล็กบ้าง  

ที่เห็นๆอยู่เนี่ยทิศทางมันมีจริงๆหรอครับ ยกตัวอย่างหน่อยมันดีกว่าหรือมีทิศชาวบ้านยังไงหรอครับ แลมพ์พาด คลอป ที่อ้างมาเนี่ยทรงบอลดีกว่าแมนยูเยอะเลยนะครับ

อ้างอิงจาก:

ด่า เฮนโด้ว่าเป็นลูกรัก(เหมือนที่แฟน แมนฯ ยูไนเต็ด ด่า ลินการ์ด) ด่า ฟิร์มิโน่ เรื่องการตัดสินใจ ว่าชั้นไม่ถึง ว่าเป็นของปลอม(เหมือนที่แฟน แมนฯ ยูไนเต็ด ด่า แรชเฟิร์ด)  

วิจารณ์ตามฟอร์มครับ ฟอร์มดีก็ชม ฟอร์มแย่ก็สมควรโดนด่า โดนทุกคน เมสซี่ โด้ ยังโดนเลย

เห็นด้วยตรงอย่าไปด่าหรือไล่ โอเล่เลย เพราะฝีมือคงได้แค่นี้แหละ อยู่ไปเลยยาวๆ บอร์ดบริหารคุมง่ายด้วย ลุ้นยูโรป้าเอา ยังไงก็เชียร์ครับ

0
0
นักเตะอบจ.
Status: Trust the process
เข้าร่วม: 24 Dec 2008
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 14:22
[RE][Man Utd] เห็นกระแสด่าทีมกันตอนนี้ เชื่อว่ายังมีคนที่มองเห็นทิศทางและยังสนับสนุน โซลชาร์ อยู่
เป็นเรื่องปกติมากถึงมากที่สุด ถ้าจะโดนวิพากษ์วิจารณ์
ยิ่งถ้า “ผลลัพธ์” ออกมาแย่มากเท่าไหร่ กระแสยิ่งรุนแรงมากเท่านั้น

ผมสนับสนุนโซลชาร์นะ มากด้วย ส่วนตัวยอมเสียเวลาให้แกได้สร้างทีม แต่ก็เหมือนที่บอก ยิ่งนาน ยิ่งกดดัน ถ้าผลออกมาไม่ดี

ผมมองโซลชาร์เป็นหมากแก้เกมของบอร์ดด้วยนะ เพราะแกเป็นตำนานคนนึงของสโมสร คิดดูว่าเกียรติประวัติอย่างแก ถ้าไม่ใช่คนคุ้นเคยของสโมสรมาก่อน คงไม่ได้งานนี้หรอก

บอร์ดอยากลดความกดดันลง เพราะยังไงโซลชาร์ก็ยังเป็นฮีโร่ของสโมสรอยู่ แน่นอนว่ามันจะมีเสียงขับไล่ถ้าผลงานห่วย แต่ก็จะมีแฟนบอลบางส่วนที่จะยังสนับสนุนโซลชาร์อยู่ ไม่เหมือนคนก่อนๆที่โดนหนัก แม้จะคว้าถ้วยมาได้ก็ตาม

เชียร์ให้สนุกครับ ฟุตบอลคือส่วนนึงของชีวิต แต่ไม่ใช่ทั้งหมด GGMU
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 14:25

เล่นเป็นทรงอ่ะใช่ แต่เลือกเชื่อมั่นกับนักเตะที่ไม่น่าจะมีอนาคต

ตัวที่มีก็ไม่ยอมต่อสัญญา เพราะทีมดูไม่มีอนาคต
ตัวที่มีสัญญาก็อยากจะย้ายออก

มองกลับกัน นักเตะชั้นยอดคนไหนอยากจะมาเสี่ยงกับโซลชา
(ไม่ได้มาเสี่ยงกับแมนยูนะ ผีเป็นแบรนด์ระดับโลกอยู่แล้ว)
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9009
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 15:26
GUllSDlOV พิมพ์ว่า:
ผมยังเห็นด้วยกับคุณยายที่วิจารณ์โซลซาตอนใกล้จบฤดูกาลที่แล้วทุกคำ

ไม่เคยดูเลยครับ มีคลิปมั้ยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 15:49
ผมรับได้กับรูปแบบการเล่นและแท็คติกที่โซลชาใส่ให้ทีมนะ จังหวะบุกใส่ผมโอเคอยู่แต่ขาดความคมอย่างหนัก เพียงแต่ผมไม่โอเคอย่างอื่นมากกว่า ระบบลูกรัก เล่นแย่แค่ไหนก็ได้เป็นตัวจริง เน้นเสริมตัวแต่ตัวในประเทศ แก้เกมที่น้อยเกมที่จะดูดีขึ้น ประมาณนี้แหละ ลองดูปี
0
0
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 16:22
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:

ไม่เคยดูเลยครับ มีคลิปมั้ยครับ  

หาไม่เจอแล้วครับ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22079
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 16:24
อ้างอิงจาก:

คนดูฟุตบอลต้องแยกนะระหว่างทรงฟุตบอลที่ดีขึ้น กับผลลัพธ์ของสกอร์หลังจบเกม

ขึ้นต้นประโยคนี้มาก็ต้องขยายความกันหน่อยแล้วครับ
ว่าดูฟุตบอลที่ว่าดูยังไง ดูแง้ไหน ?

ผมขอร้องนะ เลิกเอา คลอป มาเทียบ มาอ้างกับโอเล่สักทีเถอะ

คลอปเข้ามาคุมกลางฤดูกาล พาทีมเข้าชิง ยูโรป้านะ

ปีถัดๆมา ก็ชิง คาริ่งนะ ถ้าผมจำไม่ผิด

ทรงบอลการเล่นเขาก็ชัดเจน

เรียกว่าชัดเจนเลยดีกว่า ไม่เหมือนแมนยูตอนนี้หรอก

ถ้าทรงบอลมันมีจริงๆ แฟนบอลเขาก็เข้าใจและพร้อมให้เวลาปะครับ

ไม่ใช่แบบนี้แน่นอน อย่ามาอ้างว่า หารูรั่วแล้วค่อยๆปั้นดินปิด แทนใส่น้ำเอย เข็นรถรางเอย

ผมถามจริงๆ โค้ชแบบเป๊บ เข้ามารื้อระบบทีม ใช้เวลา 1 ปี ปีแรกที่มาโดนด่าว่าเป็นโล้นจิบน้ำ แต่ก็ยังพาทีมไป UCL ได้ แถมแทคติกการเล่นก็ชัดเจนเป็นรูปเป็นร่าง

ปีถัดมาแชมป์เลย แก้ไขจุดอ่อน โละทีมทันที

ผมไม่เห็นว่าทีมเขาต้องมาตกต่ำเวียนว่ายตายเกิดในโซนกลางตารางแบบที่

เฮ้ย เราเสมอวูฟ เราพอใจและ แบบนี้เลยอะ

ไม่ได้ไป UCL จะไปหาซื้อตัวก็ยากนะครับ

โอเล่ไม่ได้พึ่งคุมทีมมาจาก ปรีซีซั่น แล้วเปิดฤดูกาลมา 3 นัดนะครับ

คุมมาตอนนี้ก็ผ่านครึ่งปีมาแล้ว แถม 13 นัดล่าสุดชนะ 2

ไอ้ผลงานที่แพ้ทีมเล็ก แพ้รัวๆ ทรงบอลสู้ทีมเล็กไม่ได้โดนเขาข่มยับ

แก้ปัญหาทีมไม่ได้ แก้แทคติกไม่ได้จนแพ้มาถึงนัดสุดท้ายในบ้าน
โอเล่ไม่ได้เป็นคนคุมหรอครับ ?

แถมรูปเกมที่ดีที่สุดของทีม คือการเจอ เชลซี
ซึ่งเข้าไปดูกระทู้วิเคราะห์ในบทความผมได้ ว่านัดนั้นแมนยูแค่โชคดี สกอร์มันหลอกตา

ผมพยายามบอกแล้วว่า นัดเชลซี มันหลอกตา บางคนก็ด่าผม จนผมต้องทำกระทู้วิเคราะห์มาชี้ให้เห็น เลยว่า เราเล่นกันพลาดยังไง

จนมาถึงนัดกับวูฟ ที่ต้องตั้งเกมบุก ไม่ได้เล่นสวนกลับอะ

ทั้งเกมยิงเข้ากรอบ 2 ลูก

พอมานัดกับ พาเลส ก็ยิงเข้ากรอบน้อยเหมือนเดิม มันชัดแล้วว่าการเข้าทำมันมีปัญหา

แถมกับระบบ 4-2-3-1 ที่มี ลินการ์ดเป็นจอมทัพ Key Pass 0 มาแรมปีอีก

ไหนจะเรื่องการได้ลูกตั้งเตะอีก ที่ใช้ประโยชน์กันได้ไม่ดีมากๆ

ผมไม่รู้เหมือนกันต้องมองโลกในแง้ดีแค่ไหน ในเรื่องของคุณภาพผู้เล่น

ผมเคยมาบ่นในบอร์ดนี้ว่า แค่แมคไกว ตลาดนี้มันไม่พอนะ คุณต้องเสริมกลางด้วย

นักเตะแบบบรูโน่ น่าจะตอบโจทย์ สุดท้ายก็ไม่ได้

คุณภาพนักเตะไม่ดี แถมผู้จัดการทีม ก็เป็นเจ้าแทคติก แก้เกมเก่งมากมั้ง

ผมถามจริงๆเคยเห็น โอเล่ แก้เกมชนะชาวบ้าน ในครึ่งหลังมั้ยครับ ?

ไม่ว่าจะเพราะ ไม่มีตัวเปลี่ยนเกมหรือเพราะ กึ๋นไม่พอจริงๆ ก็เถอะ

ผมคุยในเรื่องของ สถิติ และ ผลของการเล่นนะ

ให้ใช้ความรู้สึกมาวัดอย่างเดียว แล้วบอกว่ามันมีทรงนะ

ทรงอะไรอะครับ ? พูดให้ผมฟังหน่อยสิ นอกจากการเล่นเพรสซิ่ง แล้ว ทรงที่ว่าคืออะไรครับ ?

รูปแบบการเข้าทำที่มีตอนนี้มันใช้ได้ผลมั้ย ? โกลของ วูฟกับ พาเลส ต้องออกแรงซุปเปอร์เซพ มือหัก ทั้งเกมมั้ย ?

ไหนจะเรื่องปั้นเด็กอีก (ผมขอตัดเรื่อง UK ออกไปนะแกคงไม่ได้บ้า UK แบบที่แซวๆกันหรอก)

เลิกเอา Class of 92 มาเทียบกับเด็กพวกนี้ที
การที่คุณจะปั้นเด็กคุณต้องมีขุมกำลังหลักที่มั่นคงพอสมควรก่อนรึเปล่าครับ
ยุคนั้นมีนักเตะแบบ คีน คันโตน่า ?
ยุคนี้มี ลินการ์ด ป๊อกบา ?

มันสมเหตุสมผลมั้ยอะ กับการจะมาหวังพึ่งขุมกำลังหลักที่ 3วันดี4วันไข้แบบนี้
ในการช่วงผลักดันเด็กเยาวชนมาเล่นในทีม

ก็ต้องยอมรับผลอะ ว่าแค่แนวทางมันก็ดูมีปัญหาอยู่แล้ว กับขุมกำลังนักเตะแบบนี้

ผมว่า คนที่เขาไม่ชอบ เขาก็มีสิทธิวิจารณ์อะ
ซึ่งผมว่าอย่างตัวผมเองก็มีเหตุผลที่จะชี้แจงได้ว่าทำไม

ทั้งนี้ผมไม่ได้บอกว่าให้ไล่ โอเล่เลย ไล่ตอนนี้เลยนะ
แค่ผมไม่ชอบกุนซือคนนี้ และคิดว่าเขามือไม่ถึงแค่นั้นแหละครับ
วันนึงถ้าผลการเล่นมาแย่มากๆ เขาก็ต้องไปแค่นั้นเอง (ซึ่งกว่าจะโดนไล่คงไม่ใช่ปีนี้หรอก)

ผมเชียร์ทีม ตอนก่อนเปิดฤดูกาลผมยังบอกอยู่เลยว่า หวังว่าผมจะคิดผิด
ให้โอเล่คุมทีมโชว์ฟอร์มตบปากโค้ชคีย์บอร์ดแบบผมที

เดียวสุดท้ายผลงานการเล่นในสนามก็เป็นตัวบอกทุกอย่างเองอะครับ

ผมยังยืนยันคำเดิมอะ ถ้าบอลมีทรง แฟนบอลเขาเห็นครับ และเขาก็พร้อมให้เวลา

แต่กับแมนยูตอนนี้คิดว่าไงอะครับ ?

5
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 793
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 17:31
ถ้ามองถึง Process ก็ไปในทิศทางที่ดี

แต่ถ้ามองถึง Result ในตอนนี้ อยู่ในขั้นแย่

แต่แฟนบอลที่เห็นๆ เขาจะตัดสินแค่ Result ในเวลานั้นๆ ก็เลยฟาดงวงฟาดงาไปทั่วหาคนมานั่งยางเผาไฟ

สำหรับผม Process แบบนี้ต่างหากที่มันจะแข็งแกร่งแบบยั่งยืนได้ในอนาคต

มากกว่ากว้านซื้อแบบเก่าๆ แล้วผลลัพธ์ออกมาดีในช่วงแรกๆ แล้วก็มีปัญหาตามมาแบบเก่าๆ

สิ่งสำคัญคือกระบวนการ การเรียนรู้(Processไหนที่เหมาะกับทีมเรา) อดทนรอ (ให้ระบบมันrun อีกหน่อย ให้ระบบมันเข้ารูปเข้ารอย )

ถ้ามองถึงโซลชาเขาไม่ใช่ผู้จัดการที่เก่งมาก แต่ทุกอย่างที่เขาเจอนั้นจะทำให้เขาแกร่งขึ้นไปเรื่อยๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 19:04
อะไรคือ อัลเลกรี ทรงบอลแย่กว่าโซลชา

ได้แชมป์มาตั้งไม่รู้เท่าไร่ มาบอกว่าเหมือนเค้าไม่มีฝีมือซะงั้น จริงๆน่าจะตอบโจทย์มากกว่าโซลชาอีก

ทำทีมเท่าที่มี แถมยืดหยุ่นแทคติคได้ตลอดด้วยซ้ำ ถ้าท่านรู้ไม่ลึกรู้ไม่จริง อย่าไปวิจารณ์สิครับ มันไม่ดีเลยนะ แบบนี้อ่ะ

-------------------------------------------------------

เรื่องโซลชา ที่หลายๆคนเค้ามองว่าจะทำทีมไม่รอดเพราะมือไม่ถึง มันก็ชัดเจนในคำตอบละไง

ลองตัดการ์ดตำนาน รับเผือกร้อน ทำทีมชนะ 10 นัดรวดตอนแรก ออกไปก่อนนะ

ผลงานตอนนี้คือยังไงครับ?? เล่นดีสุดๆ? บอลมีทรง?? ถ้าบอลมีทรงจริง จะยิงเข้ากรอบ 2-3 ครั้งเองเหรอ เวลาเจอทีมเล็ก

ยิ่งออกคะแนนออกสตาร์ทห่วยสุดในรอบเกือบสามสิบปีแบบนี้จะว่ายังไงดีละ

ทรงบอลดีแค่ไหน แต่ทีมไปอยู่โซนตกชั้น ท่านรู้สึกยังไงครับ ผมถามแค่นี้แหละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 21:48
บอลมีทรง? ทรงอะไรครับ เจอทีมเล็กยังเกือบแพ้ประจำ
0
0
ชมนางแบบจีนน่ารักๆได้ที่ >> https://www.facebook.com/preorderkk
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6425
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 00:51
ผมก็เป็นหนึ่งในแฟนบอลที่เงียบเมื่อทีมแพ้ 55

ผมสนับสนุนโซลชาเต็มที่ครับ จะออกมาเชียร์เย้วๆ บ้างตอนทีมชนะ (ซึ่งช่วงนี้ยากหน่อย)

และก็หลบไปเงียบๆ ไม่เถียง ไม่หือไม่อือ เมื่อทีมพลาดท่า ขี้เกียจหงุดหงิดใจ

ขนาดท่านเซอร์ฤดูกาลท้ายๆ ยังโดนไล่เลย สาอะไรกับโซลชาที่ไม่ได้มีบารมีแม้เพียงเสี้ยวท่าน

และผมก็เห็นนะว่าแฟนผีความอดทนต่ำจริงๆ เทียบกับเด็กหงส์ผมว่ามีความอดทน และอยู่ข้างทีมเสมอ มากกว่าเด็กผีเยอะ แม้ใครจะว่าเค้าคุยบ้างก็เถอะ

ใครจะบอกว่าอย่าเหมารวมก็เถอะ จากการเฝ้าสังเกตมายาวนาน มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ
2
0
Old Trafford is home.

โพสเมื่อ: Thu Sep 12, 2019 10:15
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:

เจอแล้วครับ ทั้นมั้ย

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel