ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11583
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 08:00
[RE: ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​]
ผมก็เคยเจอแบบนี้ แต่เพิ่งมารู้ที่หลังว่าเค้ามีครอบครัวแล้ว แต่ว่ายังตัดกันไม่ขาด ผมรู้ปุ้บ ผมบอกเค้าไปเลยว่า ผมรู้ความจริงมา แล้วผมก็ไม่กลับไปยุ่งอีกเลย ชีวิตยังมีค่า อย่าไปซ่ากับลูกตะกั่ว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6394
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 08:59
[RE]ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
ผมว่าถ้ารู้สึกดีต่อกันก็ควรเป็นเพื่อนกันดีกว่าครับผม ไม่ควรถลำลึกไปกว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 09:10
[RE]ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
คุณก็แค่กำลังหลง ทำให้สติสัมปชัญญะขาดหาย เหมือนคนตาบอด มองไม่เห็นสิ่งรอบข้าง มองไม่เห็นสิ่งที่มันจะเกิดขึ้นตามมาในอนาคต
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25037
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 09:47
[RE: ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​]
ถ้าสามีพ้นโทษออกมา ก็จะมาเกาะแกะกับภรรยาแน่นอน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 09:49
ถ้าเขายังไม่เลิกกัน ก็อย่าเข้าไปเลยครับ

อย่าทำร้ายครอบครัวเขา และทำร้ายตัวเองเลย

อย่าไปทำตามอารมณ์ ทำตามความถูกต้องดีกว่าครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ของคนถืกถิ่ม...น้องอ่านแล้วยิ้ม...แต่อ้ายนั่งไห้
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1409
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 09:56
พ่อผมเคยบอกว่า...จะเคยเเต่งงานมาหรือเป็นเเม่หม้าย รับได้หมด ขอเเค่ไม่เอาลูกติดเพราะจะเป็นปัญหาระยะยาว ส่วนตัวเคยคุยกับคนลูกติด เเต่คิดยาวๆเเล้ว ขอเเยกย้ายครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5077
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 09:59
เค้าอาจจะแค่เหงา ที่แฟนเค้าไม่อยู่นะครับ

จะคบกันจริงๆ ไม่ต้องแคร์คนรอบข้างหรอก ว่าจะมองเราดีหรือไม่ดี

แต่มันต้องถูกต้องครับ ใจเค้าใจเรา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 11:00
ถูกแบนแล้ว
ณ ตอนนี้อะไรๆก็ดี รู้สึกดีอยากไปต่อ แต่มันมีจุดเสี่ยงอีกเยอะนะ ลองถอยลองปล่อยเวลาผ่านให้จางๆลง เดี๋ยวจะรู้เองเรายังมีโอกาสเจอที่ดีๆไม่มีพันธะกว่านี้อีกเยอะ บอกในฐานะที่เข้าใจแต่หลายครั้งก็เป็น
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14632
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 12:10
ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
หาเรื่อง​ใส่ตัวครับ

หาคนใหม่เถอะ​ ข้างหน้าทางมันตัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 398
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 12:29
ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง ถ้าหวังดี อยากทำดีให้เค้า ก้อทำต่อไปได้ แต่ต้องรักษาระยะห่างด้วยนะคับ เพื่อตัวเค้าแต่ตัวท่ามเองด้วยคับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 12:41
แนะนำให้ถอยครับ ผมเคยมี ประสบการณ์แนวๆนี้ ผญ คุยกะเราเพราะช่วงนี้เค้าเหงาแหละ เดี๋ยวพอสามีเค้าออกมาจากคุกเค้าก็อยู่กับครบพ่อแม่ลูก แล้วคุณจะกลายเป็นคนที่โคตรแย่เลยนะครับ ไม่สงสาร ผช ไม่สงสาร ผญ ก็สงสารลุกเขาเถอะ
อย่าเอาใจไปผูกกะใครมากขนาดนั้นครับ เข้าใจอยู่ว่าจะเจอคนที่ใช่มันยากและนานกว่าจะเจอแต่ถ้าเจอแนวนี้ให้บอกตัวเองเลยว่าเราเจอเค้าในสถานการณ์ที่ไม่ควร ฉะนั้นมันไม่ใช่ครับ
อย่าเอาความเหงามาครอบงำตัวเอง

ปล ขอถามเพิ่มหน่อยว่า สามีหล่อนติดคุกข้อหาอะไรดูดีๆด้วยนะ ถ้าข้อหายาเสพติดหรือฆ่าคนไรงี้ ท่านเตรียมตัวได้เลยถ้าแฟนเค้าออกมาแล้วท่านยังอยู่แบบนี้อยู่ ไม่ตายก็พิการอะขอเตือนไว้เลยครับ ถ้าตัดใจไม่ได้ให้คิดถึงข้อนี้เยอะๆ ไม่คุ้มนะท่าน ทั้งอายทั้งเจ็บตัว เผลอๆตาย
ผมไม่ได้ขู่นะ ผมพูดเรื่องจริง เตือนด้วยความหวังดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ไข่ย้อยรักดากานดา เมื่อ Fri Sep 06, 2019 12:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 15:30
Soccersuck
ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:
แนะนำให้ถอยครับ ผมเคยมี ประสบการณ์แนวๆนี้ ผญ คุยกะเราเพราะช่วงนี้เค้าเหงาแหละ เดี๋ยวพอสามีเค้าออกมาจากคุกเค้าก็อยู่กับครบพ่อแม่ลูก แล้วคุณจะกลายเป็นคนที่โคตรแย่เลยนะครับ ไม่สงสาร ผช ไม่สงสาร ผญ ก็สงสารลุกเขาเถอะ
อย่าเอาใจไปผูกกะใครมากขนาดนั้นครับ เข้าใจอยู่ว่าจะเจอคนที่ใช่มันยากและนานกว่าจะเจอแต่ถ้าเจอแนวนี้ให้บอกตัวเองเลยว่าเราเจอเค้าในสถานการณ์ที่ไม่ควร ฉะนั้นมันไม่ใช่ครับ
อย่าเอาความเหงามาครอบงำตัวเอง

ปล ขอถามเพิ่มหน่อยว่า สามีหล่อนติดคุกข้อหาอะไรดูดีๆด้วยนะ ถ้าข้อหายาเสพติดหรือฆ่าคนไรงี้ ท่านเตรียมตัวได้เลยถ้าแฟนเค้าออกมาแล้วท่านยังอยู่แบบนี้อยู่ ไม่ตายก็พิการอะขอเตือนไว้เลยครับ ถ้าตัดใจไม่ได้ให้คิดถึงข้อนี้เยอะๆ ไม่คุ้มนะท่าน ทั้งอายทั้งเจ็บตัว เผลอๆตาย
ผมไม่ได้ขู่นะ ผมพูดเรื่องจริง เตือนด้วยความหวังดีครับ  

ข้อหายาเสพติด​ครับพี่​
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคนับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel