ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 02:43
[RE: ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​]
มอบเพลงนี้ให้คับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 02:44
ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
งักกี้ซัง พิมพ์ว่า:
El Carlitos พิมพ์ว่า:
งักกี้ซัง พิมพ์ว่า:
มีครอบครัว มีลูกแล้ว
นี่ยิ่งกว่าเขามีแฟนแล้วนะครับ
พอเหอะ หาใหม่ ผญ ดีๆ มีอีกเยอะครับ  

ขอบคุณครับ​พี่ เรื่องนี้ผมไม่กล้าปรึกษาใครเลยในชีวิตจริง​ มันแย่มากครับ  

ของผมนี่ หลงรักเด็กอ่างอะครับ หนักกว่าท่านอีก
เห้อออ  

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ​พี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 02:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​]
อย่าสนใจครับ สามีเขาติดคุกมันเป็นโอกาสของนายแล้ว

ลุยไปดีกว่า อย่าไปกลัว อีก 2 ปี พอออกมา ค่อยไปเจรจากะสามีเขาอีกรอบ

นัด คุย 1-1 แมนๆไป ตอนนี้ รีบทำอะไรก็รีบทำ ก่อนจะเสียใจที่ไม่ได้ทำ

ลุย ผู้ชายที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่เหมาะจะดำรงเผาพันธ์มนุษย์
1
3
หากโดน 37 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 03:10
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
อย่าสนใจครับ สามีเขาติดคุกมันเป็นโอกาสของนายแล้ว

ลุยไปดีกว่า อย่าไปกลัว อีก 2 ปี พอออกมา ค่อยไปเจรจากะสามีเขาอีกรอบ

นัด คุย 1-1 แมนๆไป ตอนนี้ รีบทำอะไรก็รีบทำ ก่อนจะเสียใจที่ไม่ได้ทำ

ลุย ผู้ชายที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่เหมาะจะดำรงเผาพันธ์มนุษย์  

เล่นกับคนคุกนี่ ระวังได้ไปเฝ้ารากมะม่วงนะมอส
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 03:11
ถูกแบนแล้ว
ปมต. พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

เล่นกับคนคุกนี่ ระวังได้ไปเฝ้ารากมะม่วงนะมอส  

ก็ให้เขาลองไงครับ คนเราคิดได้หมดถูกผิดชั่วดี ห้ามไม่ได้ก็ยุให้ลองชะเลย
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Fri Sep 06, 2019 03:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 03:11
[RE]ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
ของใครใครก็รักก็หวง ใจเขาใจเรา นึกถึงเวลาตัวเองโดนกระทำแบบนั้นจะเจ็บปวดแค่ไหน เวรกรรมมีจริงนะครับ ไม่ช้าก็เร็ว พระท่านว่า " ความดีความชั่วออกจากใคร ย่อมคืนกลับไปหาตัวเขาเอง "
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1167
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 03:34
ถ้าคิดว่าถลำลึกลงไปแล้วกลับตัวไม่ได้แล้ว ทางเดียวที่จะก้าวผ่านนรกไปได้ก็คงมีแต่ฝ่าเปลวเพลิงอะครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39265
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 04:07
ผมเข้าใจนะเคยแอบชอบสาวรุ่นพี่ที่ทำงานเหมือนกัน แต่ผมใช้วิธีหักดิบตัดใจลาออกจากที่เดิมมาเลย ไม่โทรหาหรือติดต่ออีกเลยครับ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 2819
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 04:44
หลงชัดๆ หยุดซะนะความคิดนี้อ่ะ มันถูกต้องแล้วรึเปล่าถามตัวเองดูที่ทำแบบนั้น ถ้ารักอ่ะรอผัวเค้าออกมาก่อนดิ ถ้าเค้าเลิกกันก่อนแล้วมาคุย ค่อยมาตั้งถามใหม่

ถ้าผมตอบตรงๆนี้ผมโดนแบนแน่นอนผมมั่นใจเลย

1
0

นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2106
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 05:29
อย่าทำตามใจตัวเองเด็ดขาดครับ ต้องหยุดเสียตั้งแต่ตอนนี้

ไม่อย่างนั้นปัญหาจะตามมาอีกเยอะมาก

ผู้หญิงยังมีอีกหลายคนครับ เลือกคนที่เขาไม่มีแฟน ไม่มีครอบครัว
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7318
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 06:12
ตัดใจเถอะครับ เขามีครอบครัวแล้วนะ ผมเคยอยู่ในสถานะมือที่สามมาก่อนเป็นรักแรกด้วย อาจจะไม่ถึงขั้นอยู่กินกันแล้วแบบเคสท่าน

เรื่องคือ ผมชอบเขาตั้งแต่ก่อนเขาจะมีแฟนแต่ตอนนั้นเขาไม่สนใจเพราะผมอ้วน ผมเลยลดน้ำหนักเพราะหวังจะให้เขาหันกลับมามอง แต่พอลดไปได้สักพักก็รู้ว่าเขามีแฟนแล้วก็เลยพยายามตัดใจแต่ก็ลดน้ำหนักต่อไปเพราะมาไกลพอสมควรละ ลดจนผอมน้ำหนักลงมา 20 กว่าโลอ่ะ

สุดท้ายเขาหันกลับมามอง เราก็ยังตัดใจไม่ได้สุดท้ายก็กลับมาคุยกัน ตอนนั้นรู้นะว่าเขายังไม่เลิกกับคนเก่าเราก็บอกให้ไปเลิก แต่เขาก็เลือกไม่ได้เพราะอีกคนถึงแม้จะทะเลาะกันบ่อยแต่ก็ผูกพันกันพอสมควร ไอเราก็รักแรกอ่ะนะบวกกับเพื่อนทั้งชั้นเชียร์เราก็เลยตามเลยคบซ้อนไปเลย ช่วงนั้นแฟนเขาโทรมาเคลียร์กันบ่อยมากแต่เราก็ดื้อไง อีกฝ่ายบอกไม่อยากให้ถึงขั้นลงไม้ลงมือเพราะเราก็รุ่นน้องโรงเรียนบวกกับฝ่ายหญิงไปคุยแบบไหนก็ไม่รู้อีกฝ่ายเลยไม่กล้าทำอะไรผมเลยยิ่งได้ใจเลยทีนี้ เราก็บอกให้เคลียร์สถานะให้ชัดเจนเพราะไม่อยากเป็นมือที่สามนานนักแต่เขาก็ยืนยันบอกว่าเลือกไม่ได้ เราก็ไม่รู้จะทำตัวยังไงก็ยอมทนอยู่ในสถานะแบบนั้นไปเรื่อยๆ

ผ่านไปสักพักใหญ่ๆ จนวันนึงผมโทรไปหาผญ.แต่แฟนเขาเหลืออดรับสายแทน ด่ากลับมาหนักๆชุดนึงแล้วตัดสายทิ้ง จุดนั้นก็ทำให้เราคิดได้ว่าเราทำไปเพื่ออะไรวะ ทำไมต้องทำให้ตัวเองอึดอัดขนาดนี้ ได้มองในมุมของแฟนเขาความรู้สึกมันจะเป็นยังไง ตัวผู้หญิงเองต้องคิดมากขนาดไหน สุดท้ายผมเลยเลือกที่จะถอยออกมา

จากวันนั้นผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้ว ทุกวันนี้เขาทั้งคู่ยังคบกันอยู่เลย พอมองย้อนกลับไปถ้าวันนั้นผู้หญิงเขาเลือกเรา เราอาจจะไม่ได้คบกันจนถึงวันนี้ก็ได้ พอคิดกลับไปแล้วก็ได้แต่ละอายใจกับสิ่งที่ตัวเองทำในวันนั้นเกือบจะทำให้คู่ที่ดีคู่นึงต้องพังลงไปอยู่แล้ว เลยอยากมาเตือนท่านนะครับว่าสถานะนี้ถ้ายื้อไว้ในระยะยาวไม่มีความสุขจริงๆสักฝ่ายหรอก ขอแนะนำให้ห่างออกมาเถอะผู้หญิงอื่นยังมีอีกเยอะ ผมรู้ว่าการตัดสัมพันธ์มันยากขนาดไหนแต่ยังไงก็ทำเถอะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย เกรียนโอ้_Balotelli เมื่อ Fri Sep 06, 2019 06:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9583
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 07:02
ระวังผัวเขาออกจากคุกแล้วมากระทืบท่านด้วยนะ

อยากเลือกทางนี้ก็เชิญ ท่านกำลังหลงผู้หญิงคนนี้อยู่ รีบๆตัดใจ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 07:05
ถูกแบนแล้ว
อนาคตคุณอาจได้กินลูกปืนครับถ้ายังสานต่อ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5368
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 07:27
รู้ว่าผิดก็หยุดเถอะครับ จะอยู่รอโดนกระทืบก็ไม่ใช่เรื่องละ
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 07:53
[RE]ขอปรึกษาเรื่องชีวิต, หัวใจหน่อยครับ​
ช่วงแรกลำบากครับ แต่ขอให้สู้ๆและยอมรับให้ได้ครับ
ท่านทำได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel