ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38456
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:06
[RE: หนักใจเรื่องแม่กับแฟน]
ถ้าแต่งงานแล้วแยกไปอยู่สองคน เห็นอนาคตจขม.เลย

ยิ่งถ้ามีลูกด้วยนะ ไม่อยากจะคิด

นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6091
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:06
หนักใจเรื่องแม่กับแฟน
ผมว่าท่านคงคิดแหละว่าแฟนท่านไม่น่าเหมาะมาดูแลลูกท่านแน่​ ผมเชื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9775
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:07
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ที่บ้านก็มีน้องชายแฟนผมแบบนี้เลย ผมโคตรไม่ชอบ

จานไม่ล้างไม่พอ แม่งกินเสร็จยังไม่เอาไปเก็บ วางคาโต๊ะกินข้าวเลย

ถ้าไม่ติดว่าต้องอยู่เพราะแม่แฟน ผมกับแฟนย้ายออกไปละ ทนกับคนแบบนี้ไม่ได้  

ทุกวันนี้ก็ฝึกลูกชายลูกสาว กินเสร็จเก็บจานชามของใครของมัน ช่วยกันเก็บโต๊ะ

ให้เรียบร้อยค่อยมานั่งดูทีวี เดี๋ยวว่าถ้าลูกชายขึ้น ม.1 จะบังคับช่วยล้างจานชามแทนแม่มันหล่ะ

ทุกวันนี้ให้ไปล้างทีไร เปลืองน้ำมากกกกกกกกกกก เพราะแกเล่นล้างแบบเปิดก๊อกตลอดเวลา

สอนยังไงก็ไม่ยอมทำตาม ไอ้ผมก็ขี้เกียจบ่นลูกเลยให้ทำเท่าที่ทำได้ดี

หวังว่าโตไปจะไม่เป็นที่รังเกียจของเพื่อนฝูงก็พอ
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:07
แม่ท่านไม่ได้เยอะจุกจิกอะไรเลย ธรรมดามาก กลับกันถ้าเป็นผมอยู่ร่วมกับแฟนท่านนี่ผมเยอะกว่านี้อีก เผลอๆ ด่าเช็ดให้ด้วย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9775
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:08
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ถ้าแต่งงานแล้วแยกไปอยู่สองคน เห็นอนาคตจขม.เลย

ยิ่งถ้ามีลูกด้วยนะ ไม่อยากจะคิด

ครอบครัวสุขสันต์ พ่อแม่บ้านดูแลงานบ้านดีเยี่ยม
3
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4927
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:08
cartoonology พิมพ์ว่า:
กินข้าวไม่ล้าง งานบ้านไม่ทำ ปัญหาจุกจิกยังงี้ แต่เป็นพื้นฐานปัญหาการอยู่ด้วยกันเลยนะคับ

ไม่ได้บอกว่าเป็นหน้าที่ผู้หญิง แต่คนที่จะอยุ่ด้วยกันมันต้องรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ใจเขาใจเราไม่ใช่เอาแต่สบายตัวเอง  

คือผมก็ไม่ได้ให้ทำคนเดียวหรอกครับ แต่บางทีมันก็ต้องแบบอาจจะครึ่งๆผลัดกัน นี่บางครั้ง

วันไหนอาหารไม่ถูกปากก็จะกินเสร็จแล้วลุกไปเลย เข้าห้องไปเลย ผมก็กินเสร็จทีหลัง

ก็มาล้างจานให้ทั้งหมด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54832
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:10
แม่ผัว ลูกสะใภ้ มักจะเป็นอะไรที่เข้ากันอยู่ด้วยกันได้ยาก ราวกับธรรมชาติสร้างมา
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:11
ronalboss พิมพ์ว่า:
ท่านรักแฟนที่อะไรหรอ ข้อมูลมาแค่นี้ผมว่าแฟนท่านเยอะหน่อยๆ 5555  

จะว่าไงดี มันก็รักอะครับ ก็ช่วยเหลือกันปกติ ผลัดๆกันดูแลกัน

คบมาตอนมหาลัย ตอนนี้จบแล้วเลยย้ายมาอยู่ด้วยกัน

เพราะที่บ้านผมมีกิจการอยู่ แฟนผมเค้าทำงาน จ-ศ วันเสาร์-อาทิตย์ ก็จะตื่นสาย

วันเสาร์ก็ตื่นมากวาดถูบ้านตามปกติ ส่วนผมก็ทำงานอยู่ข้างล่าง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:11
ผมว่า เจ้าของกระทู้เองแหละครับที่จะลำบาก ถ้าได้ ผญ แบบนี้มาเป็นคู่ชีวิต และจะยิ่งลำบากถ้าได้ ผญ แบบนี้มาเป็นแม่ของลูกครับ

(ความเห็นส่วนตัว)ผญ แบบนี้น่าจะเป็นคนเอาแต่ใจ ไม่สน ไม่แคร์ใครนอกจากตัวเอง ไม่เคยผิด เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล น่าจะโดนตามใจมาตั้งแต่เด็ก

อยู่ด้วยมีแต่ประสาทแดกครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: ข้าคือมหาเทพ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2004
นิสัยแฟนท่านแบบนี้ อยู่ร่วมกับคนอิื่นยากมากครับ
ต้องออกมาอยู่กันเอง ดีกว่าครับ
เดี๋ยวอายุมากขึ้น อะไรๆก็คงดีขึ้น
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6845
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:12
อายุเท่าไรกันละครับ ถามจริง ผมว่าแฟนท่านไม่เหมาะกับการมีครอบครัวเลย ถ้าผมจะพูดแรงคือ ค่อนข้างรักสบายเกินไปครับ ถ้าท่านยังมองไม่ออกจริงๆ ก็กรรมของท่านละครับ เคสนี้ผมบอกเลยแม่ทุกคนก็อยากให้ลูกมีความสุขครับ แต่เขาเห็นแล้วถ้าคนนี้ไม่ปรับตัวอนาคตลูกมีแต่ทุกข์แน่นอน
ปล.ผมอยากเตือนสตินะครับ แฟนเลิกไปก็เป็นคนอื่น แม่มีแค่คนเดียว จะตัดยังไงก็ไม่ขาด เคสนี้ผมทีมแม่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Fri Aug 23, 2019 12:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:13
ถูกแบนแล้ว
เลิกครับ มีแต่ด้านแย่ๆ ขนาดนี้จะคบเพื่ออะไร

แต่ถ้ารักก็ยอมทนไป จะแคร์อะไรแต่งงานเดียวก็แยกมาอยุ่ 2 คน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9441
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:13
TEEFAME พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
แฟนท่านมีครบทุกอย่างที่ผู้ใหญ่ไม่ชอบทั้งนั้นเลยนะ
งานบ้านไม่ ตื่นเช้าไม่ เรียบร้อยไม่ พูดจาดีไม่ กินง่ายไม่ เข้ากับแม่ยิ่งไม่

มีข้อดีข้อไหนพอให้มาขัดแย้งกับข้อเสียบ้างไหมครับ  

มันก็รักอะแหละ ตอนแรกอยู่ด้วยกัน2คน ก็ราบรื่นดีครับ พอย้ายมามันก็ต้องปรับตัว

ผมก็จากตื่นสาย ก็ตื่น6โมง แฟนผมโน่น10โมง+

คือปัญหามันก็เป็นจากฝ่ายแม่นั่นละครับ  

จริง ๆ แม่ท่านก็ไม่ได้เป็นปัญหานะครับ บางทีอยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายมากกว่า
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2598
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:14
เปลี่ยนแม่ กับ เปลี่ยนแฟน

คิดว่าอันไหนง่ายกว่าครับ

1
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:14
TEEFAME พิมพ์ว่า:
แฟนท่านมีครบทุกอย่างที่ผู้ใหญ่ไม่ชอบทั้งนั้นเลยนะ
งานบ้านไม่ ตื่นเช้าไม่ เรียบร้อยไม่ พูดจาดีไม่ กินง่ายไม่ เข้ากับแม่ยิ่งไม่

มีข้อดีข้อไหนพอให้มาขัดแย้งกับข้อเสียบ้างไหมครับ  

มันก็รักอะแหละ ตอนแรกอยู่ด้วยกัน2คน ก็ราบรื่นดีครับ พอย้ายมามันก็ต้องปรับตัว

ผมก็จากตื่นสาย ก็ตื่น6โมง แฟนผมโน่น10โมง+

คือปัญหามันก็เป็นจากฝ่ายแม่นั่นละครับ  

จริง ๆ แม่ท่านก็ไม่ได้เป็นปัญหานะครับ บางทีอยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายมากกว่า  

พอดีผมพิมผิด จะพิมว่า ปัญหาที่บอก ก็คือมาจากที่คุณแม่พูดนั้นละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel