ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28321
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 13:46
[RE: Black Desert สนุกไหมครับ]
แม่ส่งมาดมกาว พิมพ์ว่า:
khailoo59 พิมพ์ว่า:
Black Desert ผมเล่นตั้งแต่เซิฟเปิดเลเวล61 ไม่ฟาร์มมาเป็นปีละ อยู่แต่ในเมือง ปลูกผัก เวลม้า ตีบอส หาตัง ของก็ IV ทั้งตัวครับเพราะพรี V ไปยังไม่ได้ของครับ แล้วแต่เลยเลยครับ เวลาน้อยไลสกิลก็ได้  

แล้วแพคที่ต้องซื้อนี้ก่อนเริ่มนี้ 200 หรือ 400 เลยดีครับ  

400 ครับ เลือกสัตว์เลี้ยงมาได้ 1 ตัว (จำเป้นมากในเกมไม่งั้นกด R เก้บของเองรัวๆ - - ) ถ้าเล่นไปแล้วถูกใจก็ค่อยอัพแพคที่สุงขึ้นกว่าเดิมได้โดยจ่ายแค่ส่วนต่าง เช่น เราซื่อ400 แล้วจะเติมต่อแพค 1000 ก้จ่ายอีก 600 ครับ แต่ของแถมที่เราได้จาก 400 แล้วจะไม่ได้ซ้ำต่อในแพค 1000 นะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 14:06
[RE: Black Desert สนุกไหมครับ]
ถ้าเล่นแบบ ไปใช้ชีวิตในโลกออนไลน์ ก็ BDO เหมาะมาก
เดินเล่น ชมวิว ชิวๆ ตกปลา คราฟของ ทำเควส ...

เรื่อยๆอ่ะ ไม่ต้องเน้นเลเวลนักก็ได้ เหมือนเราไปอยู่ในเกมอ่ะ
บางเควสมีสตอรี่ ทำไป อ่านไป อ่านเยอะๆ

อารมณ์เหมือนเกมภาษาอ่ะ

ถ้าไม่เครียดมาก ก็สนุกดี
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12344
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 16:15
สนุกและควรค่าแก่การลองครับ ความสนุกในการฟาร์มอันนี้ตอบยากลองดูคลิปในยูทูปเอาครับว่าชอบแนวแบบนี้ไหม

เกมนี้ไม่ใช่เกมเทพทรูแบบเห็นได้ชัดเหมือนหลายเกมที่เติมหมื่นสองหมื่นแล้วจะติดปีกเลย

เพราะของแคชในเกมนี้เป็นเหมือนตัวช่วยให้เล่นได้ง่ายขึ้นเฉยๆ และระบบเกมก็พยายามปิดช่องทางในการซื้อขายไอเทมกันนอกเกม

แต่ก็ไม่ใช่เกมที่จะเป็นมิตรกับสายฟรีเหมือนกัน อย่างน้อยถ้าจะเล่นจริงจังควรเติมซื้อสัตว์เลี้ยงไว้ช่วยเก็บของ และvipรายเดือน

ส่วนใหญ่คนที่เล่นเกมนี้จะให้นิยามว่าเป็นเกมดูดเวลาซึ่งเป็นเรื่องจริงเลย เพราะเกมนี้มันมีระบบต่างๆเยอะมาก

ถ้าเป็นสายจริงจังอยากจะรีบหาเงินทำของให้ตามคนอื่นได้ไวๆ ก็ต้องใช้เวลาฟาร์มหลายชั่วโมง/วัน

แต่เกมนี้ไม่ได้จะต้องเน้นฟาร์มอย่างเดียวนะ อย่างที่บอกระบบเกมนี้มันเยอะมาก ถ้าอยากหาเงินแต่ขี้เกียจฟาร์มก็มีระบบ Life Skill

เช่นตกปลา ทำอาหารที่ได้เงินน้อยกว่าตีมอนแต่ก็เหนื่อยน้อยกว่าเยอะ ปล่อย afk ได้ ( แต่ถ้าจะรีบหาเงินก็ต้องแวะมาเช๊คเป็นช่วงๆ )

ซึ่งสายไลฟ์สกิลระดับท๊อปๆก็หาเงินได้ไม่แพ้พวกสายบ้าฟาร์มแน่ๆ แต่ต้องศึกษาระบบต่างๆจนรู้ช่องทางทำเงินอะนะ

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Blue is the Colour
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 3001
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:38
ใน ps4 ราคาโคตรแรงเลย เริ่มต้น870บาท
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 22:47
Black Desert สนุกไหมครับ
๓ExCluSiVE๓ พิมพ์ว่า:
ใน ps4 ราคาโคตรแรงเลย เริ่มต้น870บาท  

ต้องเติมแอร์ไทม์หรือพลัสเพื่อเข้าเล่นไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 02:38
สมชาย ขายปลา พิมพ์ว่า:
เกมนี้มัน เป็นเกม hardcore ถ้าอยากโหดคือต้อง ฟาร์มแบบหนัก หนักมากๆ
แต่ข้อดีของมันคือ afk ทิ้งไว้ก็หาเงินได้เพืยงแต่ว่า มันช้า สุดท้าย อยากโหดก็ฟาร์มๆๆ เข้าไป อยากได้ไรในตลาดมี ขายเกือบหมด ถ้าคุณขยันฟาร์มพอ ยกเว้นของ v (ระดับสูงสุดของเกม) จากใจคนที่เล่นจน 63 ตอนนี้คนสูงสุด 64 5555 ถ้าขยันแปปๆก็ไประดับ endgame ยิ่งมีเงินจริงเยอะ จ้างฟาร์มคือติดจรวดเลย

โหท่าน 63ละเหรอ โหดๆ
ผมยัง62อยู่เลย ลากๆสาวในกิล64ไปละวันนี้ สาวๆเล่นเกมส์นี้โหดดีจุง
0
0
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3802
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 12:38
Dotlover พิมพ์ว่า:
สมชาย ขายปลา พิมพ์ว่า:
เกมนี้มัน เป็นเกม hardcore ถ้าอยากโหดคือต้อง ฟาร์มแบบหนัก หนักมากๆ
แต่ข้อดีของมันคือ afk ทิ้งไว้ก็หาเงินได้เพืยงแต่ว่า มันช้า สุดท้าย อยากโหดก็ฟาร์มๆๆ เข้าไป อยากได้ไรในตลาดมี ขายเกือบหมด ถ้าคุณขยันฟาร์มพอ ยกเว้นของ v (ระดับสูงสุดของเกม) จากใจคนที่เล่นจน 63 ตอนนี้คนสูงสุด 64 5555 ถ้าขยันแปปๆก็ไประดับ endgame ยิ่งมีเงินจริงเยอะ จ้างฟาร์มคือติดจรวดเลย

โหท่าน 63ละเหรอ โหดๆ
ผมยัง62อยู่เลย ลากๆสาวในกิล64ไปละวันนี้ สาวๆเล่นเกมส์นี้โหดดีจุง  

63.21 ครับ ตอนนี้ ไม่ค่อยได้เวลแล้ว เบื่อๆ afk อย่างเดียว ไม่มีกะตังไปจ้างเขาฟาร์มด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel