ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ที่ไม่ซื้อเพราะอะไร
โซลชาต้องการดันเด็กและเยาวชน
???
ต้องการซื้อ แต่เอ็ดจัดการให้ไม่ได้
???
ต้องการซื้อแต่ยังไม่เจอตัวที่ใช่
???
อื่น ๆ (โปรดระบุ)
???
คะแนนทั้งหมด: 266
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:43
[RE: ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม]
Q-plint พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:

สิ่งที่หลายคนไม่รู้คือ​สิ้นปี​ 2018​ แมนยูขาดทุน​ 38​ ล้านปอนด์​ ที่ทุ่มนี่ผมว่าก็ถือว่าโชว์ให้เห็นอย่างหนึ่งว่าสโมสรมีความทะเยอทะยาน​นะแม้จะขาดทุนแต่ยังยอมลงทุน​ แต่งบยังไงก็มีจำกัด​ ผมเลยมองว่าเงินลูกากูมาช้าเกินไป​ ทำให้แมนยูไปทุ่มตัวอื่นต่อไม่ได้มากกว่า​  

ผมมองว่าเอ็ดมันไม่ยื่นซื้อใครเลยมากกว่า เพราะยังไงก็รู้ล่วงหน้าแล้วว่าได้เงินจากค่าตัวลูกากู

ตามงบแล้วผลการดำเนินงานจริงๆไม่ขาดทุนนะครับ มันขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ต่างหาก

ขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ไม่ถือว่าเป็นขาดทุน​ ไม่รู้จะตอบอะไรต่อดีเลย​ 5555555  

มันเป็นการขาดทุนจากต้นทุนทางการเงินครับ ไม่ใช่ขาดทุนจากผลการดำเนินงาน

แต่สุดท้ายมันคือขาดทุนสุทธิ ถ้าเข้าใจว่ายังไงก็ขาดทุน100% ก็ตามสบายครับ

ส่วนตัวเสียดายแค่ว่าทำไมต้องมาจ่ายหนี้แค่นั้นเอง ถ้าไม่มีหนี้ยังไงก็บวกยาวๆเลยด้วยซ้ำ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9537
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:46
[RE: ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม]
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
ผมอ่ะโคตรอยากให้ไปซื้อ ziyech ตัวเดียวจบเลย

แต่พอผมมาดู คือแมนยูมันก็มีดาวรุ่งที่น่าปั้นจริงๆอะ

angel gomes ผมว่าตัวนี้เด็ดเลยนะ แต่แบบผมไม่เข้าใจเรื่องเดียว

ทำไมต้องดันทุรังใช้ลิงกากอะ เสียดายหรอ หรืออะไร มันมีอะไรตัวนี้

เคยแบบเชียร์อยู่นะ แต่ดูมาเรื่อยๆแล้วพอเหอะ

ผมว่ายังไงziyechก็จะเป็นดีลที่คุ้มค่าที่สุดละ อยากไปบริหารแทนจริงๆ

เคสของ AWB ผมก็เห็นมันเกิดมาพร้อมTAA ตอนนั้นTAA ผมก็ชอบ ชมเหมือนกันในขณะที่แฟนหงส์บางคนยังออกมาด่า

แล้วสุดท้ายเป็นไง หลังจบนัดบาซ่าออกมาเลียTAAกันเต็มบอร์ด ถ้าแมนูซื้อAWBตั้งแต่2ฤดูกาลที่แล้วอาจจะถูกลงเป็นครึ่ง

ลูกากูยุคมู10นัดแรกที่ยิงทุกนัดพร้อมกับโมราต้า แฟนผีออกมาอวยกันเต็ม มีแฟนคนนึง ผมยังจำคำพูดเค้าได้ขนาดผ่านมา2ปี

"สำหรับผมจะเล่นยังไงไม่รู้ แต่ลงมายิงนัดละลูก คุ้มทุกบาททุกสตางค์" อยากรู้ทุกวันนี้ยังพูดเหมือนเดิมอยู่ปะ

ไอ้หนูเจมนี่ผมเฉยๆนะ ดีที่มันเร็วนะ แต่ถ้าจะทำทีมฟุตบอล ดูเป๊ปดิ SANE ยังสำรองอะ

ผมมาถามตัวเองทำไมถึงชอบแมนยูวะ ผมเลยรู้สึกว่า ตอนนั้นผมชอบฟุตบอลเพราะ นักเตะและผู้จัดการทีมจริงๆ

พอโค้ช+ตำนานออกไป แมนยูมันก็ทีมเสี่ยวๆทีมนึงเองนะ

ทีมแบบMass ไม่มีเสหน่ เจ้าของหน้าตาอัปลัก อุบาทน่าเกลียด นักเตะก็ระดับกลางๆ ไม่มีนักเตะทีมผมชอบสักคนในทีมอะ

เฟไลนี่งี้ สมอลิ่ง ลูกากู ลินกาก แรชฟอร์ด เอาจริง อะไรวะแต่ละตัว ไม่มีความเป็นนักฟุตบอลเลย เสี่ยวๆทั้งนั้นที่พูดมา

แถมherraraให้อีกตัว จะเสียดายอะไรวะ เอาจริงควรสมเพชทีมตัวเองอะ ที่ต้องมาเีสยดายนักเตะแค่นี้

herraraลองอยู่ในยุคป๋า คงนั่งสำรองcarrick ไม่ก็ พาคจีซอง
หันกลับไปดูหงส์ ผมชอบนักเตะหงส์มาก ผจก.ก็ดี

ถ้าเพิ่งมาหัดดูบอลตอนนี้ คงไม่เชียร์แมนยูอะ

ผมว่าผมไม่ได้ชอบฟุตบอลเพราะทีมหรือตราสโมสรนะ ชอบเพราะ โค้ช+11ตัวจริง

มาว่าถึงปัจจุบัน มีdegea กับ awb(เพิ่งย้ายมา) ที่ผมจะเสียดายถ้าย้ายออก ที่เหลือผมว่าไม่จำเป็นต้องมีเลย

หน้าตาเจ้าของทีมก็เกี่ยวด้วยหรอ เพิ่งรู้

อีกอย่างว่าคนนู้นคนนี้เสี่ยว นี่เอาหลักเกณฑ์จากไหนครับท่าน
5
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2010
ตอบ: 12184
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:47
ขาดความมั่นใจ ไม่กล้าลงทุน เพราะทีมงานซื้อขายล้มเหลวต่อเนื่อง เยาวชนก็ไม่รุ่ง ตัวหลักก็ไม่เปรี้ยง ผลงานก็ไม่เป็นไปตามเป้าหมาย
0
0
Xroom Fanclub

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31973
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:49
ไม่มีตังครับ

ทีมที่มูลค่าเกือบสูงที่สุด ไม่มีตังเสริมทีมครับ

เผอิญทีมเจรจามันโง่ครับ ต่อราคาไม่เคยได้ ต่อสัญญานักเตะภายในก็เจอเอเยนต์ฟันหัวแบะ

ไม่นับเงินใช้หนี้ดอกเบี้ยที่"สโมสรไม่ได้สร้างเอง"อีกนะ
1
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6733
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:56
ตอนแรกจะตอบข้อแรก แต่มา2นัดแรกเปลี่ยนตัวลงนัดละ2นาทีไม่ใช่ละ ในสนามมีคนน่าเปลี่ยนตั้งเยอะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: We owe Cyanobacteria.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2502
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:02
energizer พิมพ์ว่า:
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
ผมอ่ะโคตรอยากให้ไปซื้อ ziyech ตัวเดียวจบเลย

แต่พอผมมาดู คือแมนยูมันก็มีดาวรุ่งที่น่าปั้นจริงๆอะ

angel gomes ผมว่าตัวนี้เด็ดเลยนะ แต่แบบผมไม่เข้าใจเรื่องเดียว

ทำไมต้องดันทุรังใช้ลิงกากอะ เสียดายหรอ หรืออะไร มันมีอะไรตัวนี้

เคยแบบเชียร์อยู่นะ แต่ดูมาเรื่อยๆแล้วพอเหอะ

ผมว่ายังไงziyechก็จะเป็นดีลที่คุ้มค่าที่สุดละ อยากไปบริหารแทนจริงๆ

เคสของ AWB ผมก็เห็นมันเกิดมาพร้อมTAA ตอนนั้นTAA ผมก็ชอบ ชมเหมือนกันในขณะที่แฟนหงส์บางคนยังออกมาด่า

แล้วสุดท้ายเป็นไง หลังจบนัดบาซ่าออกมาเลียTAAกันเต็มบอร์ด ถ้าแมนูซื้อAWBตั้งแต่2ฤดูกาลที่แล้วอาจจะถูกลงเป็นครึ่ง

ลูกากูยุคมู10นัดแรกที่ยิงทุกนัดพร้อมกับโมราต้า แฟนผีออกมาอวยกันเต็ม มีแฟนคนนึง ผมยังจำคำพูดเค้าได้ขนาดผ่านมา2ปี

"สำหรับผมจะเล่นยังไงไม่รู้ แต่ลงมายิงนัดละลูก คุ้มทุกบาททุกสตางค์" อยากรู้ทุกวันนี้ยังพูดเหมือนเดิมอยู่ปะ

ไอ้หนูเจมนี่ผมเฉยๆนะ ดีที่มันเร็วนะ แต่ถ้าจะทำทีมฟุตบอล ดูเป๊ปดิ SANE ยังสำรองอะ

ผมมาถามตัวเองทำไมถึงชอบแมนยูวะ ผมเลยรู้สึกว่า ตอนนั้นผมชอบฟุตบอลเพราะ นักเตะและผู้จัดการทีมจริงๆ

พอโค้ช+ตำนานออกไป แมนยูมันก็ทีมเสี่ยวๆทีมนึงเองนะ

ทีมแบบMass ไม่มีเสหน่ เจ้าของหน้าตาอัปลัก อุบาทน่าเกลียด นักเตะก็ระดับกลางๆ ไม่มีนักเตะทีมผมชอบสักคนในทีมอะ

เฟไลนี่งี้ สมอลิ่ง ลูกากู ลินกาก แรชฟอร์ด เอาจริง อะไรวะแต่ละตัว ไม่มีความเป็นนักฟุตบอลเลย เสี่ยวๆทั้งนั้นที่พูดมา

แถมherraraให้อีกตัว จะเสียดายอะไรวะ เอาจริงควรสมเพชทีมตัวเองอะ ที่ต้องมาเีสยดายนักเตะแค่นี้

herraraลองอยู่ในยุคป๋า คงนั่งสำรองcarrick ไม่ก็ พาคจีซอง
หันกลับไปดูหงส์ ผมชอบนักเตะหงส์มาก ผจก.ก็ดี

ถ้าเพิ่งมาหัดดูบอลตอนนี้ คงไม่เชียร์แมนยูอะ

ผมว่าผมไม่ได้ชอบฟุตบอลเพราะทีมหรือตราสโมสรนะ ชอบเพราะ โค้ช+11ตัวจริง

มาว่าถึงปัจจุบัน มีdegea กับ awb(เพิ่งย้ายมา) ที่ผมจะเสียดายถ้าย้ายออก ที่เหลือผมว่าไม่จำเป็นต้องมีเลย

หน้าตาเจ้าของทีมก็เกี่ยวด้วยหรอ เพิ่งรู้

อีกอย่างว่าคนนู้นคนนี้เสี่ยว นี่เอาหลักเกณฑ์จากไหนครับท่าน  

ผมเห็นด้วย ถ้าจะด่าเรื่องบริหารหรือการจัดทีมก็ด่าไปเถอะ แต่ไป blame เรื่องหน้าตาเค้าว่าเสี่ยวผมว่า มันไม่เข้าเท่าอะ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5480
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:11
เอ็ดไม่วิ่ง+ลองสตาฟแพงไป
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:12

สมมุติถ้าผมเป็นโอเล่ ผมอยากได้ตัวนี้ ๆ ๆ แต่นักเตะไม่อยากย้ายมา

ผมก็แน่พอที่จะไม่ตื้อ ไม่เอาเงินฟาด

ซึ่งถ้าจะจ่ายจริงๆ ข้อแรก..นักเตะต้องอยากมาจริงๆ + ราคาต้องสมเหตุสมผล

เป้าหมายผมมีตัวเลือกหลักตัวเดียว ไม่มีตัวเลือกรอง ถ้าไม่ได้ก็ไม่เอา ดันเด็กเอา

รอปีนี้ ถ้าจบอันดับดีๆได้ไป ชปล. ค่อยช้อปต่อ

แต่ถ้าไม่ได้ไป ชปล. ก็เป็นหน้าที่ของ ผจก.คนต่อไป 5555.
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6423
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:36
อยากได้ แต่โดนโก่งเยอะ ทั้งสโมสรและตัวนักเตะ

แล้วโซลชาก็รักสโมสรพอที่จะไม่ทุ่มบ้าเลือด เพื่อรักษาเก้าอี้ตัวเอง

และถ้าได้นักเตะที่อยากมาอยู่สโมสรเพราะเงิน ก็ไม่น่าจะเวิร์ก

เห็นชัดๆ ก็ดีบาล่า เจรจากันอยู่ แต่ตกลงเงื่อนไขกันไม่ได้

แต่กับแม็คไกว awb แม้จะแพง แต่ตัวนักเตะพร้อมมาอยู่ แล้วก็ไม่ได้ตั้งเงื่อนไขค่าเหนื่อยสูงเกิน มันก็ไปด้วยกันได้
0
0
Old Trafford is home.

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:37
ผมว่าหลายปัจจัย​
นักเตะคนที่อยากได้​ ดันไม่อยากมา​
หรือโดนโก่งจนเกินไปก็เลยไม่เอา​
งบจริงๆอาจจะไม่เยอะก็ได้​ เราไม่ได้ไป​ucl​ จบที่6 รายได้อาจไม่มากเท่าปีก่อนๆก็ได้
โซลชาต้องเอาตัวเองให้รอดให้ได้ครับตอนนี้
ถ้าจบฤดูกาลนี้ได้ไปucl ผมว่าภาพจะชัดขึ้นว่าปัญหาจริงๆคืออะไร
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17477
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:01
ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม
เพราะตอนนี้ตลาดปิดไปแล้วครับ ผ่ามๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46538
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:03
อเมริกันส่วนมากจะขี้เหนียวครับผม
ยิ่งเกลเซอร์นี่ไม่ได้รักชอบอะไรฟุตบอลเลย
ธุรกิจล้วนๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ผมสายฮา ไม่ใช่สาย WAR
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:06
el_phoenix พิมพ์ว่า:
#โอเล่ชอบใช้ของยูเคค่ะ  

คุ้นๆแฮะ แฮชแท็ก แบบนี้
2
0
One planet, one people. And as long as we remember

that we share one future...We will survive!
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:13
Believe พิมพ์ว่า:

สิ่งที่หลายคนไม่รู้คือ​สิ้นปี​ 2018​ แมนยูขาดทุน​ 38​ ล้านปอนด์​ ที่ทุ่มนี่ผมว่าก็ถือว่าโชว์ให้เห็นอย่างหนึ่งว่าสโมสรมีความทะเยอทะยาน​นะแม้จะขาดทุนแต่ยังยอมลงทุน​ แต่งบยังไงก็มีจำกัด​ ผมเลยมองว่าเงินลูกากูมาช้าเกินไป​ ทำให้แมนยูไปทุ่มตัวอื่นต่อไม่ได้มากกว่า​  

ผมมองว่าเอ็ดมันไม่ยื่นซื้อใครเลยมากกว่า เพราะยังไงก็รู้ล่วงหน้าแล้วว่าได้เงินจากค่าตัวลูกากู

ตามงบแล้วผลการดำเนินงานจริงๆไม่ขาดทุนนะครับ มันขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ต่างหาก

ขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ไม่ถือว่าเป็นขาดทุน​ ไม่รู้จะตอบอะไรต่อดีเลย​ 5555555  

ถ้ามันขาดทุนจริง ก็ขายทีมให้คนที่รักเถอะจะมาทนโดนแฟนบอลแมนคูลเนี้ยด่าว่าอยู่หลายปีทำมัยหละครับ เข้ามาก็ไม่ได้ทำให้ทีมได้ประโยชน์อะไรเลยจากตระกลูนี้แถมเอาหนี้มาให้ทีมอีกต่างหาก ยูไนเต็ตได้ประโยชน์อะไรบ้างจากการเทคครั้งนั้นหละครับ พวกหน้าเงินมันไม่ยอมขาดทุนหลอกไม่ได้แสดงว่ารักทีมสักนิดอยู่มากี่ปีแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย mOkk1-backsleep เมื่อ Wed Aug 21, 2019 16:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
images by free.in.thimages by free.in.thimages by free.in.th
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:45
เจ้าของทีม นอนแดกตังส์

เอ็ด ตอแหลมีงบ250 ล้านนน ชื้อจรีงแค่ ไม่ถึง 80 ล้านเลยมั่ง

น้าลูกอม รับกรรมระเบียบ เดินตามรอยมู่ไป
0
0
อย่าไปผูกมัดจิตใจไว้กับใคร มันคือการปิดโอกาสของตัวเอง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel