ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ที่ไม่ซื้อเพราะอะไร
โซลชาต้องการดันเด็กและเยาวชน
???
ต้องการซื้อ แต่เอ็ดจัดการให้ไม่ได้
???
ต้องการซื้อแต่ยังไม่เจอตัวที่ใช่
???
อื่น ๆ (โปรดระบุ)
???
คะแนนทั้งหมด: 266
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 9281
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:38
[RE]ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม
ตัวที่อยากได้จริงๆ เจอต้นสังกัดโก่งค่าตัว หรือ นักเตะไม่อยากมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:38
ถูกแบนแล้ว
[RE]ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม
ถ้าให้เดาคือบอร์ดยังไม่ไว้ใจโอเลเลยกั๊กงบเสริมทีมไปก่อน

ถ้าฝีมือดีจริง เดี่ยวเพิ่มงบเสริมทีมให้เอง เเบบที่คล็อปกับพอชพาทีมติด top 4 อ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม]
โอเล่ไม่ผิดหรอก ต้องโทษไอ้เอ็ด
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12438
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:40
ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม
ผมว่าเอ็ดไม่ซื้อมากกว่า

ที่ผลงานแมนยูรวมๆแล้วแย่ลงเรื่อยๆ

ผมว่าเพราะเอ็ดนี้แหละ

ข่าว DOF ก้อเงียบไปแล้ว

โอเล่ แกเลยต้องไช้เท่าที่มี

ไหนๆเซนเตอมีเยอะน่าจะเอาซักคนมาเล่นตัวรับ แล้วดันป๊อกไปเล่นเบอร์10
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6062
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:45
[RE: ทำไมแมนยูถึงไม่ซื้อตัวเพิ่ม]
Antitank พิมพ์ว่า:
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
Antitank พิมพ์ว่า:
ตลาดปิดแล้วละครับ  

หมายถึงตอนยังไม่ปิดสิ ปั๊ดโถ่ว  

ฮ่าๆเอาน่าลุ้นดูพวกลูกกรอกสักปี
อย่างน้อยโซชาก็มั่นใจ
ไม่ไหวค่อยซื้อตลาดรอบหน้าก็ได้
เผื่อลูกกรอกราคาพุ่ง  

กลัวแกจะอยู่ไม่ถึงแค่นี้แหละ ถึงจะชอบแนวทางแกก็เถอะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17211
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:47

สิ่งที่หลายคนไม่รู้คือ​สิ้นปี​ 2018​ แมนยูขาดทุน​ 38​ ล้านปอนด์​ ที่ทุ่มนี่ผมว่าก็ถือว่าโชว์ให้เห็นอย่างหนึ่งว่าสโมสรมีความทะเยอทะยาน​นะแม้จะขาดทุนแต่ยังยอมลงทุน​ แต่งบยังไงก็มีจำกัด​ ผมเลยมองว่าเงินลูกากูมาช้าเกินไป​ ทำให้แมนยูไปทุ่มตัวอื่นต่อไม่ได้มากกว่า​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:49
ถูกแบนแล้ว
ไม่รู้ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าปล่อยกบางไป2-3คน แต่ไม่คิดชื้อเลย ตัวที่มีก้ใช่กว่าจะดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2015
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:51
จะซื้ออยู่แหละ แต่บางอย่างไม่ลงตัว
อย่างเคสดิบาล่า,อิริคเซ่น,มานซูคิช

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:02
ถูกแบนแล้ว
ผมอ่ะโคตรอยากให้ไปซื้อ ziyech ตัวเดียวจบเลย

แต่พอผมมาดู คือแมนยูมันก็มีดาวรุ่งที่น่าปั้นจริงๆอะ

angel gomes ผมว่าตัวนี้เด็ดเลยนะ แต่แบบผมไม่เข้าใจเรื่องเดียว

ทำไมต้องดันทุรังใช้ลิงกากอะ เสียดายหรอ หรืออะไร มันมีอะไรตัวนี้

เคยแบบเชียร์อยู่นะ แต่ดูมาเรื่อยๆแล้วพอเหอะ

ผมว่ายังไงziyechก็จะเป็นดีลที่คุ้มค่าที่สุดละ อยากไปบริหารแทนจริงๆ

เคสของ AWB ผมก็เห็นมันเกิดมาพร้อมTAA ตอนนั้นTAA ผมก็ชอบ ชมเหมือนกันในขณะที่แฟนหงส์บางคนยังออกมาด่า

แล้วสุดท้ายเป็นไง หลังจบนัดบาซ่าออกมาเลียTAAกันเต็มบอร์ด ถ้าแมนูซื้อAWBตั้งแต่2ฤดูกาลที่แล้วอาจจะถูกลงเป็นครึ่ง

ลูกากูยุคมู10นัดแรกที่ยิงทุกนัดพร้อมกับโมราต้า แฟนผีออกมาอวยกันเต็ม มีแฟนคนนึง ผมยังจำคำพูดเค้าได้ขนาดผ่านมา2ปี

"สำหรับผมจะเล่นยังไงไม่รู้ แต่ลงมายิงนัดละลูก คุ้มทุกบาททุกสตางค์" อยากรู้ทุกวันนี้ยังพูดเหมือนเดิมอยู่ปะ

ไอ้หนูเจมนี่ผมเฉยๆนะ ดีที่มันเร็วนะ แต่ถ้าจะทำทีมฟุตบอล ดูเป๊ปดิ SANE ยังสำรองอะ

ผมมาถามตัวเองทำไมถึงชอบแมนยูวะ ผมเลยรู้สึกว่า ตอนนั้นผมชอบฟุตบอลเพราะ นักเตะและผู้จัดการทีมจริงๆ

พอโค้ช+ตำนานออกไป แมนยูมันก็ทีมเสี่ยวๆทีมนึงเองนะ

ทีมแบบMass ไม่มีเสหน่ เจ้าของหน้าตาอัปลัก อุบาทน่าเกลียด นักเตะก็ระดับกลางๆ ไม่มีนักเตะทีมผมชอบสักคนในทีมอะ

เฟไลนี่งี้ สมอลิ่ง ลูกากู ลินกาก แรชฟอร์ด เอาจริง อะไรวะแต่ละตัว ไม่มีความเป็นนักฟุตบอลเลย เสี่ยวๆทั้งนั้นที่พูดมา

แถมherraraให้อีกตัว จะเสียดายอะไรวะ เอาจริงควรสมเพชทีมตัวเองอะ ที่ต้องมาเีสยดายนักเตะแค่นี้

herraraลองอยู่ในยุคป๋า คงนั่งสำรองcarrick ไม่ก็ พาคจีซอง
หันกลับไปดูหงส์ ผมชอบนักเตะหงส์มาก ผจก.ก็ดี

ถ้าเพิ่งมาหัดดูบอลตอนนี้ คงไม่เชียร์แมนยูอะ

ผมว่าผมไม่ได้ชอบฟุตบอลเพราะทีมหรือตราสโมสรนะ ชอบเพราะ โค้ช+11ตัวจริง

มาว่าถึงปัจจุบัน มีdegea กับ awb(เพิ่งย้ายมา) ที่ผมจะเสียดายถ้าย้ายออก ที่เหลือผมว่าไม่จำเป็นต้องมีเลย

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:05
ถูกแบนแล้ว
Wilson พิมพ์ว่า:
จะซื้ออยู่แหละ แต่บางอย่างไม่ลงตัว
อย่างเคสดิบาล่า,อิริคเซ่น,มานซูคิช

เอามาเป็นสากหรอ3ตัวนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2008
ตอบ: 1898
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:27
Q-plint พิมพ์ว่า:

สิ่งที่หลายคนไม่รู้คือ​สิ้นปี​ 2018​ แมนยูขาดทุน​ 38​ ล้านปอนด์​ ที่ทุ่มนี่ผมว่าก็ถือว่าโชว์ให้เห็นอย่างหนึ่งว่าสโมสรมีความทะเยอทะยาน​นะแม้จะขาดทุนแต่ยังยอมลงทุน​ แต่งบยังไงก็มีจำกัด​ ผมเลยมองว่าเงินลูกากูมาช้าเกินไป​ ทำให้แมนยูไปทุ่มตัวอื่นต่อไม่ได้มากกว่า​  

เรื่องลูคาคูผมเห็นด้วยถ้าขายได้เร็วกว่านี้มีเพิ่มแน่ๆ 1ตัว
0
0
Korn BNK48 ♥ // Vathusiri Phuwapunyasiri ♥
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:30

ผมมองว่าเอ็ดมันไม่ยื่นซื้อใครเลยมากกว่า เพราะยังไงก็รู้ล่วงหน้าแล้วว่าได้เงินจากค่าตัวลูกากู

ตามงบแล้วผลการดำเนินงานจริงๆไม่ขาดทุนนะครับ มันขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ต่างหาก
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17211
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:33
Believe พิมพ์ว่า:

ผมมองว่าเอ็ดมันไม่ยื่นซื้อใครเลยมากกว่า เพราะยังไงก็รู้ล่วงหน้าแล้วว่าได้เงินจากค่าตัวลูกากู

ตามงบแล้วผลการดำเนินงานจริงๆไม่ขาดทุนนะครับ มันขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ต่างหาก

ขาดทุนเพราะต้องจ่ายหนี้ไม่ถือว่าเป็นขาดทุน​ ไม่รู้จะตอบอะไรต่อดีเลย​ 5555555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 192
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:34
โซลชาให้สัมว่าการซื้อกองหน้าเข้ามาเพิ่มทำให้หนทางการพัฒนาของ greenwood ยากขึ้น

คือแกจะดันดาวรุ่งเต็มตัวครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23370
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:40
REGIAvichi พิมพ์ว่า:
ให้โอกาสสอบ O-NET A-NET ตามแผนข้อสอบที่ตัวเองออก

ใครผ่านก็รอด
ใครตกก็ไปหา ม.เอกชนที่อื่นอยู่เอา  

จขพ จะสื่อว่า ผิดบอร์ด = บอร์ดผิด

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel