ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8013
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:42
[RE: ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง]
เดิมพันโคตรสูง ตัวที่ฟอร์มดีในสโมสรก็ใช่ว่าจะตอบโจทย์เสมอไป หลายๆคนฟอร์มดีพอไปเล่นทีมชาติก็เล่นไม่ออกเยอะ อย่าลืมว่าทีมชาติจะมีความกดดันสูงกว่ามาก ความคาดหวังก็เยอะ ไม่แปลกที่ตัวที่เรียกมาจะมีประสบการณ์ระดับสูงกับตัวดาวรุ่ง

ดาวรุ่งหรือตัวใหม่ๆที่ฟอร์มดี พวกนี้จะเสียคนได้ง่าย และจะกลายเป็นฟอร์มตกระยะยาวถ้าเล่นทีมชาติแล้วผลงานห่วย ถ้าฟอร์มไม่ดีแล้วผลการแข่งขันไม่ดีอีก เละครับ

แฟนบอลคนที่ไม่เคยลงแข่งบางคนจะไม่เข้าใจเรื่องพวกนี้

ตัวเก่า ตัวที่เคยสัมผัสทีมชาติ อย่างน้อยๆจะนิ่งเมื่อเจอความกดดัน

จริงๆเราก็เห็นกันมาเยอะน่ะ ทีมดาวรุ่งในระดับโลกไม่ว่าสโมสรหรือทีมชาติ ตอนผลการแข่งขันยังดีก็โคตรเทพ แต่เมื่อโดนยิงก็เริ่มรวน ยิ่งโดนลูก2ก็จะถอดใจ

เอาล่ะรอบนี้เจอทีมไม่หนัก การผสมผสานระหว่างตัวเก่ากับตัวใหม่จะไม่ค่อยมีปัญหามาก แต่ถ้าไปเจอทีมเขี้ยวๆอันนี้น่าเป็นห่วง

การเรียกคนที่ฟอร์มอันนี้ถูกต้อง แต่ไม่ใช่จะยึดฟอร์มนักเตะอย่างเดียว ขนาดทีมระดับโลกเขายังเลือกตัวเก่าก่อนเลย ตัวใหม่ถึงติดมาก็ต้องลงสำรอง

ถ้าผมเป็นโค้ช ผมก็ต้องเลือกตัวเก่าก่อน แล้วค่อยใส่ตัวใหม่ๆ

บางคนก็ไม่น่าติดจริงๆ แต่เราต้องดูว่าคนที่ไม่ติดนั้นดีกว่าคนที่ติดจริงๆหรือไม่

กองหน้านี่โคตรชัดเจน ผมก็ไม่เคยดูกองหน้าคนหลายคนกล่าวถึง อาจจะเห็นแต่ไม่รู้จัก จำได้คร่าวๆว่า นามสกุลเพ็งประโคน ถ้าเทียบกับศุภชัยผมมองว่าสิ่งที่ศุภชัยเหนือกว่าคือประสบการณ์ระดับสูงนี่แหละ การเอาตัวรอดดีกว่า แต่ถ้าไปเทียบกับชนานันท์อันนี้เห็นด้วย เพราะผมก็ไม่ชอบ ดูมาหลายครั้งก็ไม่ได้มีอะไรดี

ผมเสียดายคือซัปปุย แต่อนาคตก็อาจจะติดก็ได้ คนที่หลุดอันนี้พอเข้าใจกันได้ เพราะนิชิโนะไปดูมาทุกคนแล้ว ลิสต์รายชื่อไว้เยอะ แค่นัดสุดท้ายแยกกันไปดู

อย่างที่โค้ชธงบอก การเรียกมา33คนก็ไม่เสียหายอะไร และจะกลายเป็นผลดีอีกด้วย เอามาซ้อมก่อนตัวที่ก้ำกึ่งจะจะตัดจาก30คนแรก อาจจะติด23คนสุดท้าย ตัวที่คิดว่าติด23คนอาจจะหลุดก็เป็นไปได้หมด การเก็บตัวจะเป็นคำตอบ

การที่นิชิโนะไปดูยันวันซ้อมของสโมสรแค่นี้ก็น่าจะคิดกันได้แล้วว่าเลือกเอง เลือกคนที่เข้ากับระบบที่จะเล่น
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32037
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:44
[RE: ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง]
ผมว่าไอ้ตัวที่ไม่ถูกใจเราน้าแกน่าจะเอามาทดสอบว่าเล่นได้ตามที่แกตั้งไว้รึเปล่ามากฝ่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3182
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:48
ถ้าทูติด23คน เดวโนะรู้เลย
แต่ในใจภาวนาว่า ยิงตบปากตูที
0
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39820
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 12:36
รอดูก่อน เพิ่งมาทำงาน

ควรได้เวลาก่อนสักทัวนึง เพื่อดูการทำงาน

รอบหน้าค่อยมาดูกันว่าแก้ไขข่อมผิดพลาดของทัวนี้ไหม
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43635
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 12:40
ไม่ตัดสินอะไร รอดูไปก่อนจริงอยู่บางคนก็ขัดใจนิดๆ แต่ก็ช่างเหอะ

ตำแหน่งแน่นสุดชั่วโมงนี้ก็กลางนี่แหละ ขี่คอกันลงจริงๆ
0
0
eX
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Yesterday is history..... Tomorrow's a mystery
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6323
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 12:55
เรียกนักเตะจากฟอร์ม แต่ที่เรียกมาแต่ละคน บางคนผมยังตั้งข้อสงสัย

ตั้งเเต่ดูไทยลีกมา "มันเคยฟอร์มดีตอนไหนหรอวะ?"

ยิ่งมีบางเฟสหล่อมาก กัดแฟนบอลว่า "ไม่งั้นสมาคมไม่ต้องไปจ้างโค้ชแพงๆ ดังๆหรอกครับ ให้แฟนบอลนี่แหละเลือกให้ตรงใจแฟนบอลเลย เอาจากคนที่คิดว่าเก่งที่สุดของคุณ"

อันนี้ก็ไม่เข้าใจอีก แต่ละประเทศเขาคัดเลือกนักเตะกันแบบที่เฟสดังกล่าวว่าไว้หรอ?
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ไทยแลนด์ปู้นๆ
เข้าร่วม: 09 Apr 2007
ตอบ: 1173
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:27
เลือกไม่ถูกใจแฟนบอล
0
0
กรู ดู บอล ไทย นะ จ๊ะ ฮี่ ๆ
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 571
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:36
ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง
ต้องประกาศทั้งลีคถึงจะถูกใจครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2008
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:38
ปล่อยเค้าทำงานก่อนดีมั้ย
ยังไม่รู้เลยว่าเค้าจะใช้แผนไหน
ตัวที่คุณชอบอาจไม่เข้าระบบที่เค้าคิดไว้ก็ได้
ใครจูงจมูกบอกให้เลือกคนโน้นคนนี้ก็ทำตามหมดเหรอ หน้าตาเค้าดูไม่โง่ขนาดนั้นนะ

ไม่มีใครอยากเอาชื่อมาทิ้งหรอกนะ

ผมโลกสวย ชอบวิ่งในทุ่งลาเวนเดอครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:42
ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง
อารมณ์เหมือนเลือกตัว ROV ทีมแม่มบอกแพ้ตั้งแต่เลือกตัวละ ทั้งๆที่ก็ไม่เคยเห็นลงเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:02
น่าจะเพราะตอนคิงส์คัพเราล้มเหลวมากๆเพราะเรียกตัวนักเตะไม่ดีละมั้งความ

แล้วพอนิชิโนะมา คนก็คาดหวังว่านิชิโนะจะโละยกชุดเรียกใหม่หมด แต่ดันไม่เป็นไปตามนั้น ชุดคิงส์คัพดันติดมาหลายคน ก็เลยมีกระแสโจมตีเยอะ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:19
นักเตะดาวรุ่งกับพวกประสบการณ์ทีมชาติน้อย กลัวจะโดนมาเลกะอินโดปั่นจริงๆ มัวแต่วางแผนรับมือกับเวียดนาม ยูเออี ผมว่าระวังมาเลกับอินโดนี่ล่ะ ตัวยั่วเด็กดาวรุ่งเราเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:24
มีช่วงนึงผมบ่นพระแถวบ้าน
ดีนะแกไม่ไบ่มาบวชเอง
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:27
โค๊ชระดับนี้ เค้าไม่เอาชื่อเสียงมาทิ้งเล่นๆหรอก อาจจะใช่ที่โค๊ชไหยให้ข้อมูลนักเตะ เเต่ท้ายสุดเเล้วนิชิโนะก็เป็นคนตัดสินใจอยู่ดี
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:59
เลือกตัวแค่นี้ก็รู้แล้วว่ามีลูกรัก

คือไม่เน้นดูฟอร์ม เน้นว่าใครเล่นเข้าระบบตัวเองหรือไม่

ก็พี่เรียกแบบนี้ โดนด่าไม่แปลกหรอก ต้องแสดงให้เห็นว่าที่เรียไก ทำผลงานได้หรือเปล่า

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel