ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16263
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:43
ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง
หรือผมคิดไปเองจากที่อ่านมาทั้งพันทิพย์และใน SS สองเว็บที่ผมล่นมีคนด่าและบ่นเรื่องเรียกตัวเยอะมากอ่านไปเจอคอมเม้นนึงแล้วก็อมยิ้มเลย ส่วนตัวผมเรียกตัวยังไงก็ได้แล้วแต่โค้ชรอชมผลงานอย่างเดียวดีก็ชม แย่ก็บ่นเพราะตัวผมดูไทยลีคทุกอาทิตย์แต่ก็จำได้ไม่กี่คนว่าใครเล่นดี คนไหนดาวรุ่งฟอร์มแรงส่วนใหญ่รู้จักก็จากที่เพื่อนๆ ใน SS พิมพ์มาแหละ ความคิดผมสิ่งที่เราสู้เวียดามไม่ได้มาตลอดช่วงหลังนี้คือใจล้วนๆ เวียดนามวิ่งลืมตายใส่ไม่ยั้งทุกชุดใจได้เดี๋ยวทุกอย่างก็มาเอง

https://pantip.com/topic/39160904

"จริงๆ สมาคมก็ไม่น่าจะต้องเหนื่อยหาโค้ชโปรไฟล์ดีๆ นะครับ ในพันทิปเยอะแยะ แค่แจ้งว่าจะประกาศตัวแล้วก็คอยเข้ามาดูพันทิปก็รู้ว่าเรียกใครดี พอจะลงแข่งก็เข้ามาดูพันทิปก็รู้ว่าจะต้องวางแผนยังไง ระหว่างแข่งก็กด F5 ในกระทู้เชียร์สดในพันทิปเดี๋ยวก็รู้ว่าต้องแก้เกมส์ยังไง ต้องเปลี่ยนใครออกเอาใครเข้า แค่นี้ก็สบายๆ แล้ว ผลออกมายังไงในพันทิปก็ไม่ว่าเพราะทำตามพันทิปทุกอย่าง ประหยัดเงินด้วย"

แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Wed Aug 21, 2019 10:57, ทั้งหมด 3 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:19
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง]
จะไม่ให้เค้าบ่นบ้างหรอ ในเมื่อที่บอกมา กับที่ทำ มันไม่เหมือนกัน
บอกจะยึดฟอร์ม จากลีกเป็นหลัก

ปรากฎว่า คนฟอร์มดีชื่อหาย ตัวสำรองในลีก ยังติดกันพรึบ

มันเป็นสิทธิ์ของแฟนบอลนะ ที่จะวิจารณ์ได้
ในเมื่อทีมชาติไทยเป็นของทุกคน ขอแค่อย่าเลยกรอบเป็นด่าล้วนๆ ด่าพ่อล้อแม่เป็นพอ

ส่วนตัวมองว่า ประกาศมา30ไม่ขี้เหร่หรอก ถ้าตัดตัวที่ผมไม่ชอบออกอีก23อาจสวยเลยก็ได้
แต่ตอนนี้ ใน30คน สำหรับผม มันยังแปลกๆแกว่งๆ
และจะไม่ให้เค้าคิดว่า มีคนสเก๊านักเตะให้น้าโน๊ะโดยเลือกเด็กตัวเองไม่ได้
ชื่อในสกวาดก็บอกอยู่ เห็นๆกันอยู่

เอาเป็นว่ายังไงก็เชียร์แหละ เชื่อผมเถอะ พวกด่าๆนี่แหละยิ่งเชียร์เวลาแข่ง
แต่ให้เค้ามีอารมณ์ร่วมและร่วมวิจารณ์ ทีมชาติของตัวเอง ไม่ได้เลยหรอครับ

ส่วนตัวคิดว่า ควรวิจารณ์ แต่ควรวิจารณ์ให้อยู่ในเรื่องที่วิจารณ์และมีเหตุผล
ไม่ใช่ เอ๊ะอ๊ะ โง่ ควาย ดักดาน ถ้าพวกเฮทสปีชไร้สมองแบบนั้น ก็ไม่ควรมีจริงๆ...

Edit: สะกดคำภาษาอังกฤษ สปีช speech
แก้ไขล่าสุดโดย Chak Passing เมื่อ Wed Aug 21, 2019 18:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14278
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:51
[RE: ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง]
ผมว่า ด้วยผลงานช่วงหลังๆ ด้วยครับ แฟนบอลอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงครับ

ตัวที่เรียกมา ก็มีหน้าใหม่เยอะครับ แต่ตัวเดิมๆ ก็ยังมีอยู่

สำหรับผม ประเด็นคือ กองหน้าเลยครับ 2 ตัว ยิงรวมกัน ถึง 5 ลูกมั้ย

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น มันก็ต้องรอดูผลงานก่อนครับ ถ้าทำได้ดี จะเรียกใคร ไม่เรียกใคร อีกหน่อย เขาก็คงไม่พูดถึงเท่าไหร่ละครับ

เพียงแต่ว่า ตอนนี้ เลี่ยงไม่ได้หรอก ที่ต้องเจอกับคำวิจารณ์อะครับ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26475
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:54
[RE: ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง]
อยากให้ถูกใจแฟนบอล คงต้องเลือกมาทั้งลีกอ่ะ
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
ตอบ: 28187
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:55
แหมก็เรียกตัวไม่ถูกใจเหล่าโค้ชคีย์บอร์ดก้งี้ละครับ

ผมอ่ะเฉยๆรอดุผลงานไปเรื่อยๆ เขา (นิชิโนะ) เพิ่งมาคุมทีมได้เวลานิดเดียวมันก้ไม่มีเวลาอะไรมากมายอยู่แล้ว ในเฟสนี่อย่างหยาบพวกเวล 1 ต้นไม้เพิ่งออกมาเป็นต้นอ่อนแต่ริอยากกินผลสุกงอม หอมหวานกันซะแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย zerpenteer เมื่อ Wed Aug 21, 2019 10:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

นักบอลถ้วย ก.
Status: Don't judge people by their looks.
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:56
ทำไมผมคิดว่าการเรียกตัวรอบนี้ดูแฟนบอลเกรี้ยวกราดจัง
หน้าที่กองเชียร์ก็มีสิทธิจะเชียร์ วิพากษ์วิจารณ์ ตามปกติแหละครับ แต่ทีนี้ต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานเคารพการตัดสินใจของโค้ชด้วย ส่วนผลงานหลังเกมเป็นยังไง ก็ค่อยออกมาจัดเต็มอีกทียังไม่สาย ตอนนี้เราควรเชื่อมั่นและให้โอกาสโค้ชก่อนดีกว่า เดี๋ยวคนทำงานจะเสียใจเอา บอลยังไม่เตะก็ด่าแล้วอะไรแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: It's me...
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 181
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:57
อย่าว่าแต่ในบอร์ดเลย เมื่อวานเย็นนั่งฟังหมอเมา FM99
smsมีแต่ด่า โค้ชโต่ย ด่ายศ หาว่าเป่าหูนิชิโน๊ะ บราาาาา

พูดถึงหมอเมา ถามหน่อยทุกวันนี้มีใครเสนองานคุมทีมให้แกไหม
ฟังในรายการนี้ แกบอกเคยไปดูงานนี่โน่นนั่น วิธีถึงอย่างนั้นอย่างนี้
ผมเลยอยากรู้แกเก่งขนาดไหน หรือคุยไปเรื่อย เข้าใจว่าตอนคุม
เทโรหรือสินธนาได้แชมป์ก็เพราะทีมชาติเกือบทั้งทีมอยู่กับแก
และช่วงแกคุมทีมชาติเราเหนือกว่าอาเซียนมากไหม ผมจำไม่ได้

บางทีผมว่าแกก็บรัฟคนอื่น เยอะไป
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18908
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:57
โดยรวมผมโอเคนะ ตัวที่ผมชอบและออกตัวเชียร์ติดครบทุกคนไม่มีขาด (ยกเว้นเหมือนตาที่เจ็บ)

แต่ตัวที่แบบเห้ยติดมาได้ไงวะก็มีบางคน แต่น้อยกว่าครั้งก่อน หักล้างกันแล้วก็โอเคอยู่ เด็กๆเยอะดี
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 980
เรียกมาซัก50คน ผมว่าก็ยังไม่ถูกใจแฟนบอลอะ ถ้าใครได้ฟังคุณฟลุ๊คคุยกับโค้ชธงเมื่อคืนที่ผ่านมาน่าจะเข้าใจมากขึ้นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
Artory
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16263
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:59
artory พิมพ์ว่า:
เรียกมาซัก50คน ผมว่าก็ยังไม่ถูกใจแฟนบอลอะ ถ้าใครได้ฟังคุณฟลุ๊คคุยกับโค้ชธงเมื่อคืนที่ผ่านมาน่าจะเข้าใจมากขึ้นนะ  

รายการไหนครับ ทำงานอยู่จะได้เสียบหูฟังไปด้วย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 1938
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:01
sanyo พิมพ์ว่า:

รายการไหนครับ ทำงานอยู่จะได้เสียบหูฟังไปด้วย  

ผมว่าเป็นคลิปที่ดีมากๆ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26475
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:12
saivetkung พิมพ์ว่า:

ฟังแล้วเหมือนกันชอบมากที่โค้ชธงบอกว่า ขนาดคนไทยยังไม่รู้เลย นิชิโน๊ะจะเล่นแผนอะไร มีใครลงมั่ง เวียดนามยิ่งหนักกว่าเราเพราะไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย เหมือนไทยอยู่ในที่มืด แต่เวียดนามอยู่ในที่แจ้ง ไทยได้เปรียบสุดๆในข้อนี้
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7396
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:17
ตอนวิเคราะห์นี่เก่งกันสุดๆแหละครับ

แต่พอให้ไปคุมจริงๆนี่เอ๋อแดกกันเป็นแถว
ให้เค้าทำงานก่อนมั๊ย จะติ จะวิจารณ์อะไรเนี่ย

ทุกวันนี้แฟนบอลไทยยังร้องหาพี่โก้อยู่เลย จะยึดติดอะไรหนักหนา
ใครมานี่ไม่รับ ไม่ดีหมด สมยศโดนด่าทุกอย่าง 55555
ทำอะไรก็โดนด่า อยู่เฉยๆยังโดนเลย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 1938
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:19
_น้ำแข็งใส_ พิมพ์ว่า:
saivetkung พิมพ์ว่า:

ฟังแล้วเหมือนกันชอบมากที่โค้ชธงบอกว่า ขนาดคนไทยยังไม่รู้เลย นิชิโน๊ะจะเล่นแผนอะไร มีใครลงมั่ง เวียดนามยิ่งหนักกว่าเราเพราะไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย เหมือนไทยอยู่ในที่มืด แต่เวียดนามอยู่ในที่แจ้ง ไทยได้เปรียบสุดๆในข้อนี้  

จริงครับท่าน ใครจะมองว่ามันอาจจะดูโลกสวยไปหน่อยก็ได้ แต่ผมฟังแล้วมีบางจุดที่แบบผมก็นึกไม่ถึงเหมือนกัน เรื่องที่ตอนนี้เราได้เปรียบเวียดนามด้านข้อมูลอันนี้ผมว่าจริงสุดๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
ถูกแบนแล้ว
จะไม่ให้เค้าบ่นบ้างหรอ ในเมื่อที่บอกมา กับที่ทำ มันไม่เหมือนกัน
บอกจะยึดฟอร์ม จากลีกเป็นหลัก

ปรากฎว่า คนฟอร์มดีชื่อหาย ตัวสำรองในลีก ยังติดกันพรึบ

มันเป็นสิทธิ์ของแฟนบอลนะ ที่จะวิจารณ์ได้
ในเมื่อทีมชาติไทยเป็นของทุกคน ขอแค่อย่าเลยกรอบเป็นด่าล้วนๆ ด่าพ่อล้อแม่เป็นพอ

ส่วนตัวมองว่า ประกาศมา30ไม่ขี้เหร่หรอก ถ้าตัดตัวที่ผมไม่ชอบออกอีก23อาจสวยเลยก็ได้
แต่ตอนนี้ ใน30คน สำหรับผม มันยังแปลกๆแกว่งๆ
และจะไม่ให้เค้าคิดว่า มีคนสเก๊านักเตะให้น้าโน๊ะโดยเลือกเด็กตัวเองไม่ได้
ชื่อในสกวาดก็บอกอยู่ เห็นๆกันอยู่

เอาเป็นว่ายังไงก็เชียร์แหละ เชื่อผมเถอะ พวกด่าๆนี่แหละยิ่งเชียร์เวลาแข่ง
แต่ให้เค้ามีอารมณ์ร่วมและร่วมวิจารณ์ ทีมชาติของตัวเอง ไม่ได้เลยหรอครับ

ส่วนตัวคิดว่า ควรวิจารณ์ แต่ควรวิจารณ์ให้อยู่ในเรื่องที่วิจารณ์และมีเหตุผล
ไม่ใช่ เอ๊ะอ๊ะ โง่ ควาย ดักดาน ถ้าพวกเฮทสปีชไร้สมองแบบนั้น ก็ไม่ควรมีจริงๆ...

Edit: สะกดคำภาษาอังกฤษ สปีช speech
แก้ไขล่าสุดโดย Chak Passing เมื่อ Wed Aug 21, 2019 18:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 715
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:31
ถ้าท่านนายกตัดโค้ชโต่ยออกตั้งแต่แรก คนคงไม่บ่นเพราะหาข้ออ้างไม่ได้ แต่นี่โค้ชโต่ยมีส่วนร่วมในการเลือกนักเตะด้วยครับ ซึ่งผลงานการเลือกนักเตะช่วงคิงคัฟก็พิสูจน์แล้ว ว่าแกไปดูนักเตะในสนามเองน้อยมากครับ จึงได้มาแค่นั้น และปัจจุบันแกก็มีส่วนในการตัดสินใจเลือกนักเตะอีก มันก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะโดนวิจารณ์กันล่ะครับ ส่วนตัวผมจะขอดูวันที่ 5 นี้ละกัน ถ้าช่วยกันเพลส มุ่งมั่น ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงล่ะครับ
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel