ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9149
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:49
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] วูฟ 1-1 แมนยู,, แนวรุกแมนยูกับปัญหาที่ยังต้องแก้]
พอใช้แผนนี้ 4 ตัวบน ไม่มีใครดีพอ ที่จะสร้างจังหวะสวยๆอีกต่อให้เพื่อนได้เลย
เน้นเร็ว เน้นบอลวิ่งเข้าช่อง เข้าพื้นที่ว่างอย่างเดียว
พื้นที่สุดท้าย จะไม่ลื่นน

เหลือคนที่น่าสนใจอย่างอเล็กซิส
อเล็กซิส ถ้าให้เน้นวิ่งอย่างเดียวก็ทำได้นะ แต่ถ้าให้มาสร้างจังหวะด้วย จังหวะการเล่น อาจจะช้าเกินไป สำหรับทีมนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:51
[วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] วูฟ 1-1 แมนยู,, แนวรุกแมนยูกับปัญหาที่ยังต้องแก้
กลางรุกแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
ลินการ์ด มาต้า เปเรร่า.....

บอร์ดไม่ซื้อเองก็รับไปเอง
ไม่ใช่บอร์ดรับนะ แฟนบอลนี่ นั่งเยี่ยวเหนียวยันเช้า...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2009
ตอบ: 3317
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:55
[RE][วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] วูฟ 1-1 แมนยู,, แนวรุกแมนยูกับปัญหาที่ยังต้องแก้
อ่านเพลินเลยขอบคุณมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21653
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 12:11
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] วูฟ 1-1 แมนยู,, แนวรุกแมนยูกับปัญหาที่ยังต้องแก้]
Contingency พิมพ์ว่า:
พอใช้แผนนี้ 4 ตัวบน ไม่มีใครดีพอ ที่จะสร้างจังหวะสวยๆอีกต่อให้เพื่อนได้เลย
เน้นเร็ว เน้นบอลวิ่งเข้าช่อง เข้าพื้นที่ว่างอย่างเดียว

เหลือคนที่น่าสนใจอย่างอเล็กซิส
อเล็กซิส ถ้าให้เน้นวิ่งอย่างเดียวก็ทำได้นะ แต่ถ้าให้มาสร้างจังหวะด้วย จังหวะการเล่น อาจจะช้าเกินไป สำหรับทีมนี้  

ถึงสกิลส่วนตัวอเลกซิสจะดีกว่า
แต่แก เป็นคนเล่นบอลหลายจังหวะครับ ชอบยึกยักเล่นเองค่อนข้างเยอะ โอเล่น่าจะไม่ชอบ 5555
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 12:59
บทความไหลลื่นมากครับ อ่านแล้วเหมือนมีเจลป้ายไว้อยู่เลยทีเดียว

ขอบคุณมากที่เขียนมาให้อ่านนะครับ
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23172
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:42
Spoil
Contingency พิมพ์ว่า:

อาจจะจริงครับ เล็กซิสชอบม้วน แถมไม่ไม่ม้วนไปข้างหน้านะ ม้วนอยู่ที่เดิม

2
0
อสอหปรส.

Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:24
fw_converse พิมพ์ว่า:
บทความไหลลื่นมากครับ อ่านแล้วเหมือนมีเจลป้ายไว้อยู่เลยทีเดียว

ขอบคุณมากที่เขียนมาให้อ่านนะครับ  

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:53
ขอบคุณนะครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 961
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 04:10
ความคิดผมน่ะ น่าส่งแอชลี่ยังมาเล่นซ้าย มาแทนใครก็ได้ มาเที่ยล หรือ แรชก็ได้ ส่งมารับมือตราโอเล่หน่อย

อย่างน้อยยังก็น่าจะเล่นเกมรับดีกว่าสองคนนั้นอีก อย่างน้อยมาช่วยซ้อนชอว์หน่อยก็ยังดี

นึกถึงยัง ร่างตอนกินขี้นก ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจารย์หลุยจับแกมาเล่นวิงแบ๊คซ้ายนี่แหล่ะ เล่นดีอยู่น่ะครับ

เพราะหันไปดูตัวสำรองที่จะลงมาเปลี่ยนเกมแล้ว อย่างว่าไม่ต่างกันสักคน

ปล. เขียนได้ดีมากครับ อ่านง่ายมาก เรียงลำดับภาพดีมาก เข้าใจง่าย เป็นประโยชน์และมีความรู้แก่เพื่อนสมาชิกมากๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย nofaint07 เมื่อ Thu Aug 22, 2019 04:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:15
เราคาดหวังกับดาวรุ่งมากไปครับ อย่าลืมนะนี่คือนักเตะเดียวกับปีที่เเล้วเกือบหมดเลยเราจะไปหวังให้ดีขึ้น มากๆ เป็นไปได้ยากครับ มันต้องมีเกมส์ที่หลุดแบบนี้แน่นอนจากคุณภาพผู้เล่นของเรา และยิ่งเราไม่ได้กองกลางมาเสริมนี่ผมคิดไว้เเล้วว่าปีนี้เราลุ้นแค่TOP4 ก็ดีแล้ว ข้อผิดพลาดของเรานี่คือการเสริมทีมในตำแหน่งกองกลาง และเกมรุกฝั่งขวาถึงแม้จะทำได้ดีในตำแหน่งเกมรับ ซึ่งควรจะเสริมตั้งแต่ปีที่เเล้วไม่งั้นปีนี้งบเราจะไปลงกับเเนวรุกโดยตรงได้เลย
ตอนนี้เป็นฤดูกาลเต็มเเรกของโอเล่กับแมนยู สำหรับผมต้องให้เวลาแกสามปีผมเชื่อมั่นว่าเรากลับมาได้ลุ้นเเชมป์แน่ ก็ดูแนวทางของบอร์ดล่ะครับว่าจะให้เวลาอย่างที่พูดหรือเปล่าไม่งั้นเราก็คงวนในอ่างครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TNRTKY เมื่อ Thu Aug 22, 2019 10:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 19:36
ขอบคุณครับเป็นกระทู้ที่ดีจริง ๆครับ อยากเห็นกระทู้วิเคราะห์หลังเกมแบบนี้ของยูไนเต็ดบ่อย ๆเพราะหลัง ๆนี้ไม่ค่อยมีเลยครับ เข้าใจว่าทำยากทั้งแคปภาพ ทำภาพ เขียนบรรยายแต่ละจุด ต้องใช้เวลามากจริง ๆ แต่ก็หวังว่าจะมีให้อ่านอีกนะครับถ้าเจ้าของกระทู้พอจะว่าง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 21:08
ก่อกองทราย พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับเป็นกระทู้ที่ดีจริง ๆครับ อยากเห็นกระทู้วิเคราะห์หลังเกมแบบนี้ของยูไนเต็ดบ่อย ๆเพราะหลัง ๆนี้ไม่ค่อยมีเลยครับ เข้าใจว่าทำยากทั้งแคปภาพ ทำภาพ เขียนบรรยายแต่ละจุด ต้องใช้เวลามากจริง ๆ แต่ก็หวังว่าจะมีให้อ่านอีกนะครับถ้าเจ้าของกระทู้พอจะว่าง  

ขอบคุณมากครับ ถ้าพอมีเวลา น่าจะมีนัดอื่นๆตามมานะครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2010
ตอบ: 847
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 12:25
ขอบคุณอีกครั้งครับ อุตส่าห์ทำบทวิเคราะห์ดีๆ ส่วนตัวชอบดูสถิตินะ ท่านได้ตารางจากไหนครับ เว็บทางการของพรีเมียร์รึป่าว
ผมว่าเจมส์เหมาะเป็นตัวสำรองนะ แบบ super-sub เหมือนโซลชา ด้วยความเร็วระดับนี้ เรียกฟาวล์ได้มากสุดคือ 6 ครั้ง เอาลงมาเผาเครื่องพวกกองหลังที่มันเหนื่อยแล้ว รับรองได้เรื่อง อีกอย่างครอสไม่เก่ง น่าจะให้เค้าหุบเข้าในเขตโทษเรียกฟาวล์ได้อีก แต่ยังไม่เข้าขากับเพื่อน ยังต้องฝึกอีกเยอะ
1
0
Become Man UTD Fan since Eric's Kungfu kick
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 20:26
Larc พิมพ์ว่า:
ขอบคุณอีกครั้งครับ อุตส่าห์ทำบทวิเคราะห์ดีๆ ส่วนตัวชอบดูสถิตินะ ท่านได้ตารางจากไหนครับ เว็บทางการของพรีเมียร์รึป่าว
ผมว่าเจมส์เหมาะเป็นตัวสำรองนะ แบบ super-sub เหมือนโซลชา ด้วยความเร็วระดับนี้ เรียกฟาวล์ได้มากสุดคือ 6 ครั้ง เอาลงมาเผาเครื่องพวกกองหลังที่มันเหนื่อยแล้ว รับรองได้เรื่อง อีกอย่างครอสไม่เก่ง น่าจะให้เค้าหุบเข้าในเขตโทษเรียกฟาวล์ได้อีก แต่ยังไม่เข้าขากับเพื่อน ยังต้องฝึกอีกเยอะ  

ขอบคุณมากๆครับบ

พวกสถิติที่เปนตารางผมเอามาจากเว็บ whoscored ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel