ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
sT7
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:25
[RE: Live : เปิดใจ พีช พชร ปมเลิก แพทริเซีย กู๊ด]
Nesky พิมพ์ว่า:
sT7 พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
อูยยยย บอกเลยตอนที่พีทบอกว่า ตอบยากมาก แล้วบอกเป็นเรื่องไม่ได้ตั้งใจ

ทำไมเหมือนผมรู้ความหมายของพีชวะ แบบเหมือนที่ผมเคยโดนเลย ยังจำความรู้สึกตอนนั้นได้อยู่เลย แบบช็อคอะ  
นายโดนอะไรมาครับ แฟนนายไปมีอะไรกับคนอื่นเราะ  

ใช่ นานแล้วสมัยมหาลัยนู่นนน แต่กับแฟนเก่าตอนไปงานเลี้ยงรุ่นแล้วเมา มอสเคยปะหละ รสชาติชีวิตนะ 55555  

เข้าใจฟีลพีชเลย โดนเหมือนกัน คนเก่าไปตปท. ขอไปเที่ยวกลางคืน ติดต่อไม่ได้ยันเช้า บ่ายๆโทรมาสารภาพว่า เมาและมีอะไรกับคนอื่น โครตรสชาติชีวิต บอกเลอ  
ผญ.นี่ก็แปลกเนอะ แบบว่าสารภาพเลยอะ ขนาดไม่มีหลักฐานคาหนังคาเขานะ ระแคะระคายอยู่บ้าง พอถามตรงๆก็สารภาพตรงๆ ก็ยังถือว่าดี ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน แต่จากประสบการณืไม่ใช่เพราะอยากเลิกกับเราอะ เมหือนอยากสารภาพจริงๆ

ซึ่งบางทีปล่อยให้เราไม่รู้จะดีกว่า  

ดีและครับที่สารภาพ ไม่สารภาพหลอกไปเรื่อยๆ ผมว่าเรา แย่กว่าเดิมอีก ถ้ารู้
ผมคิดว่าคงควบคุมตัวเองไม่อยู่หรือยังไม่อยากเลิกกับเราหรอกฮะ เลยสารภาพดีกว่าไม่อยากหลอกเราต่อ
ค.ศ. 1925(พ.ศ. 2468)เมื่อเราเริ่มจัดตั้งกลุ่มแกนของพรรคอภิวัฒน์ในปารีส ข้าพเจ้ามีอายุเพียง 25 ปีเท่านั้น หนุ่มมาก หนุ่มทีเดียว ขาดความจัดเจน แม้ว่าข้าพเจ้าได้รับปริญญาแล้ว และได้คะแนนสูงสุด แต่ก็ไม่มีอะไรมากไปกว่าทางทฤษฎี ข้าพเจ้าไม่มีความจัดเจน และโดยปราศจากความจัดเจน บางครั้งข้าพเจ้าประยุกต์ทฤษฎีอย่างนักตำรา ข้าพเจ้าไม่ได้นำความเป็นจริงในประเทศของข้าพเจ้ามาคำนึงด้วย ข้าพเจ้าติดต่อกับประชาชนไม่พอ ความรู้ทั้งหมดของข้าพเจ้าเป็นความรู้ตามหนังสือ ข้าพเจ้าไม่ได้เอาสาระสำคัญของมนุษย์มาคำนึงด้วยให้มากเท่าที่ข้าพเจ้าควรจะมี ในปี ค.ศ. 1932 (พ.ศ. 2475) ข้าพเจ้าอายุ 32 ปี พวกเราได้ทำการอภิวัฒน์ แต่ข้าพเจ้าก็ขาดความจัดเจน และครั้นข้าพเจ้ามีความจัดเจนมากขึ้น ข้าพเจ้าก็ไม่มีอำนาจ
ปรีดี พนมยงค์ เอเชียวีก ฉบับวันที่ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2523
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel