ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 21:49
[RE: โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก]
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
ยามฟอร์มห่วย เรารบแฟนทีมอื่น
ยามอะไรๆเหมือนจะดีขึ้น เรารบกันเอง
5555555555
ส่วนตัววิจารณ์อะไรก็วิจารณ์ไปครับ
ไม่ชอบ อ่านแล้วขัดใจ เดี๋ยวเลื่อนผ่านเอง  

ปีใหม่นี้ขอ Maddison ตัวเดียวเน้น ๆ พอนะท่านจะถวายน้ำแดงให้ทุกวันเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 21:50
ถูกแบนแล้ว
[RE: โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก]
Believe พิมพ์ว่า:
อ้าว พึ่งรู้ว่าแค่นั่งดูบอล เชียร์ทีมรักอยู่บ้านหรือในไทยเฉยๆ

นี่ห้ามวิจารณ์เหรอครับ อันนี้ผมว่าไม่ใช่ละ  
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3300
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:18
OLE20LEGEND พิมพ์ว่า:
prinznazgul พิมพ์ว่า:
มันก็เป็นอารมณ์ร่วมนั่นแหละครับ บางคนวิจารณ์ บางคนด่า บางคนชี้จุดต้องแก้ไข แต่รวมๆแล้วมันก็คือการรักสโมสรและความคาดหวังผลลัพธ์ พอไม่เป็นตามนั้นแต่ละคนก็แสดงออกกันต่างๆนาๆ พวกหัวร้อนเดี๋ยวผ่านไปวัน2วันก็ดีขึ้น แต่พอมีกระทู้แนวแบ่งแยก เสียดสีแฟนบอลทีมเดียวกันที่ทัศนคติหรือมุมมองและการแสดออกที่แตกต่างจากตัวเองว่าไม่เข้าพวก น่ารังเกียจ น่ารำคาญมันก็เกินไปหน่อยนะครับ ถ้าเราไม่ชอบไม่เห็นด้วยก็แค่คลิกปิดกระทู้ไปและไม่ต้องให้พลังกับมันทุกอย่างก็จบ แต่นี่หลายกระทู้เหลือเกิน ผมไม่ได้บ่นทีมแบบสาดเสียเทเสียนะแต่พอมาเจอกระทู้แนวแบ่งแยก รำคาญเยอะๆก็เบื่อเหมือนกัน ใจเค้าใจเรานะครับ

ปล. ผมยกใจให้แมนยูตั้งแต่ปี 1999 แต่ผมไม่เคยอุดหนุนอะไรที่เป็นของสโมสรเลย ถือว่าผมเป็นแฟนบอลภูธรและไม่สามารถวิจารณ์ทีมได้เต็มที่ด้วยรึเปล่าครับ  

แฟนบอลภูธรเป็นศัพท์ที่คนอังกฤษเรียกเอเชียครับ ไหน ๆ ก็บอกว่าเชียร์ตั้งแต่ 1999 แล้วศึกษาหน่อยก็ดีนะครับ เกือบเท่ละครับคำพูดดูดีเลยแต่ก็แซะซะเอง

ผมเชียร์ตั้งแต่ตอนนั้นและผมก็เชียร์ตามมีตามเกิด ผมต้องรู้ทุกเรื่องรึเปล่าครับ ถ้าไม่รู้เยอะๆก็ห้ามเชียร์ห้ามเสนอความคิดเห็นหรืออย่างไร

โดยทั่วไปถ้าใช้คำว่าแฟนบอลภูธร เค้าก็หมายถึงแฟนบอลบ้านๆหรือเฉพาะพื้นที่นั้นๆกัน จะมีซักกี่คนที่เข้าใจว่าหมายถึงแฟนบอลเอเชีย ผมก็ไม่ได้ตอบเอาหล่อเอาเท่หรอกครับ มันก็แค่คำถาม แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่เพิ่มความรู้ใหม่
แก้ไขล่าสุดโดย prinznazgul เมื่อ Tue Aug 20, 2019 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:20
OLE20LEGEND พิมพ์ว่า:
มันก็เป็นอารมณ์ร่วมนั่นแหละครับ บางคนวิจารณ์ บางคนด่า บางคนชี้จุดต้องแก้ไข แต่รวมๆแล้วมันก็คือการรักสโมสรและความคาดหวังผลลัพธ์ พอไม่เป็นตามนั้นแต่ละคนก็แสดงออกกันต่างๆนาๆ พวกหัวร้อนเดี๋ยวผ่านไปวัน2วันก็ดีขึ้น แต่พอมีกระทู้แนวแบ่งแยก เสียดสีแฟนบอลทีมเดียวกันที่ทัศนคติหรือมุมมองและการแสดออกที่แตกต่างจากตัวเองว่าไม่เข้าพวก น่ารังเกียจ น่ารำคาญมันก็เกินไปหน่อยนะครับ ถ้าเราไม่ชอบไม่เห็นด้วยก็แค่คลิกปิดกระทู้ไปและไม่ต้องให้พลังกับมันทุกอย่างก็จบ แต่นี่หลายกระทู้เหลือเกิน ผมไม่ได้บ่นทีมแบบสาดเสียเทเสียนะแต่พอมาเจอกระทู้แนวแบ่งแยก รำคาญเยอะๆก็เบื่อเหมือนกัน ใจเค้าใจเรานะครับ

ปล. ผมยกใจให้แมนยูตั้งแต่ปี 1999 แต่ผมไม่เคยอุดหนุนอะไรที่เป็นของสโมสรเลย ถือว่าผมเป็นแฟนบอลภูธรและไม่สามารถวิจารณ์ทีมได้เต็มที่ด้วยรึเปล่าครับ  

แฟนบอลภูธรเป็นศัพท์ที่คนอังกฤษเรียกเอเชียครับ ไหน ๆ ก็บอกว่าเชียร์ตั้งแต่ 1999 แล้วศึกษาหน่อยก็ดีนะครับ เกือบเท่ละครับคำพูดดูดีเลยแต่ก็แซะซะเอง

ผมเชียร์ตั้งแต่ตอนนั้นและผมก็เชียร์ตามมีตามเกิด ผมต้องรู้ทุกเรื่องรึเปล่าครับ ถ้าไม่รู้เยอะๆก็ห่ามเชียร์ห้ามเสนอความคิดเห็นหรืออย่างไร โดยทั่วไปถ้าใช้คำว่าแฟนบอลภูธร เค้าก็หมายถึงแฟนบอลบ้านๆหรือเฉพาะพื้นที่นั้นๆกัน จะมีซักกี่คนที่เข้าใจว่าหมายถึงแฟนบอลเอเชีย ผมก็ไม่ได้ตอบเอาหล่อเอาเท่หรอกครับ มันก็แค่คำถามแต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่เพิ่มความรู้ใหม่  

ยินดีครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:53
wanit000 พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าแมนยูยังดีนะท่าน กลางตาราง มาดูเชลชีดิ 2 นัด 1 แต้ม ท้ายตาราง ลุ้นหนีตกชั้น แต่เเฟนๆ ยังให้กำลังใจนะ ไม่มีใครออกมาไล่โค๊ช  

ไม่แปลกเลย อย่างแรกแฟนเชลซีรู้ดีว่าทีมเสริมทัพไม่ได้ อย่างที่ 2 ทุกคนพร้อมให้โอกาสแลมพ์ด้วยเงื่อนไขที่จำกัดมากๆ อย่างที่ 3 3เกมที่ผ่านมา เห็นพัฒนาการ ทรงบอลชัดเจน เหลือแค่ชัยชนะ ซึ่งแนวโน้มเป็นบวก มีโอกาสเกิดขึ้นแน่ๆ ผมดูเชลซีเล่นยังคิดว่าดูสนุกกว่าดูแมนยูอ่ะ ที่จ่ายบอลใกล้ๆยังไม่ตรงกันเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 01:33
อาจจะด่าเยะไปหน่อย เอาพอดีๆ 5555
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2005
ตอบ: 574
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:03
ถูกแบนแล้ว
ปล่อยผ่าน ความคิดเห็นไม่ตรงกันเรื่องธรรมดา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel