ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17168
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:53
โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก
ถ้าคุณคิดว่าศักยภาพแมนยูไม่พอ​ Top4​ จะมาด่าทำไม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7200
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:56
[RE: โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก]
ผมคงเปนแฟนบอลที่ใจเย็นสุดๆ 5555 รอทุกsummerว่าทีมจะแก้ปัญหาได้

เพิ่งจะมาเห็นผลซัมเมอร์นี้ในด้านเกมรับ เกมรุกผมก็ว่ากากนะแต่รอได้

ปล.เชียร์โอเล่สุดใจ ไม่เคยไล่ ผมว่าเค้ามีดีกว่าที่คิด
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8513
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:56
[RE: โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก]
นานาจิตตังครับ คิดไว้แบบนี้ ตอนผมเถียงกันแฟนบอลเฮนเดอร์สัน ก็โดนคล้ายๆกันนี้ แถมพอฟอร์มดีมาจี้ให้กราบขอโทษด้วยนะ ผมเลยสวนไปว่า ลองกลับไปเล่นแปะแบบเดิมไหม เงียบกันหมด ... ที่ดีขึ้นได้เพราะเจ้าตัวเปลี่ยนแปลง จะเปลี่ยนเพราะโดนด่าหรือเปลี่ยนเพราะโดนโอ้ นั้นไม่สำคัญเลย

แถมยังมีแฟนบอลบางประเภท นี่ไงเห็นไหม นักเตะมันฟอร์มดีแล้ว ทีมฟอร์มดีแล้ว หันมาขอโทษฉันซะซิ กราบซะ .... อยากจะบอกว่าทำไมจะต้องกราบขอโทษพวกคุณด้วย ?
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:57
โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก
ถ้าคิดว่าจะลุ้นแชมป์ก็ด่าให้เต็มที่ แต่ถ้าเราคือทีมกลางตารางก็ไม่น่ามีไรให้บ่นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9531
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:12
[RE]โดนแซะว่าเป็น พวกแฟนผีกระจอก
อย่าตั้งความหวังเยอะดิ่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15037
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:19
Sanan พิมพ์ว่า:
OLE20LEGEND พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนยูไนเต็ดเหมือนกัน ขอตอบว่าเป็นแฟนผีความอดทนต่ำละกันครับ

ผมเข้าใจนะการเลี้ยงดูร้อยพ่อ พันแม่มันทำให้นิสัยแต่ละคนมันต่างกัน

แต่การแสดงออกในที่สารธรณะ บางทีก็ต้องดูตามความเหมาะสมครับ

ถ้าคุณไปดูบอลในสนามบ่อย ๆ อุดหนุนตัวปีทุกปี ซื้อเสื้อแมนยูทุกปีไอ้แบบนี้

ก็คงวิจารณ์ได้เต็มปากเต็มคำพอสมควรครับ

ผมเองก็ไม่เคยไปดูถึงสนามแต่ก็อุดหนุนเสื้อสโมสรตามวาระครับ การวิจารณ์ดู

ความเหมาะสมครับจะไปด่านักเตะ ด่าโค๊ช ด่าทุกอย่างเสีย ๆ หาย ๆ โดยไม่ดูเบื้องหลัง

คุณจะว่าป็อกบาไหมถ้ารู้ว่าเขาอยากพิสูจน์ตัวเองให้แฟนผีกลับมารัก แต่ดันยิงจุดโทษพลาด

คุณจะว่าโอเล่ไหมครับที่ไม่ซื้อตัวนักเตะในเกมรุกเพิ่มถ้ารู้ว่าบอร์ดกดโอเล่ไว้

แต่โอเล่ก็ทำเต็มที่เกมไม่น่าเกลียดเลยนะครับ เกมรับก็ทำได้ดีเสียเพราะโดนกดสูตร

นักเตะ โค๊ชก็เป็นคนเหมือนเราครับ มี Human Error มองเป็นเกมมองให้สนุก

แนะนำว่าเปลี่ยนเป็นการวิจารณ์ในเชิงบวกจะมีประโยชน์มากกว่าครับ  
แปลว่าเราต้องวิจารณ์แต่เชิงบวก แล้วแกรี่ เนวิล ที่เคยวิจารณ์ทีม ก็กลายเป็นอดทนต่ำใช่ไหม  

ที่แกรี่วิจารณ์ เค้าพูดว่าแย่ตรงไหน เค้าพูดว่าป็อกบาห่วยยังไง โอเล่ไม่เด็ดขาดยังไง

เค้าไม่ได้วิจารณ์แค่ว่า เออ มึงกลางตาราง จบ

คิดเองละกันถ้าจะโหนแกรี่ อันนั้นเค้าออกความเห็นว่าจุเไหนดี จุดไหนห่วย

เค้าไม่ได้พูดแบบไร้คลาส แค่ว่า อีก 50 ปีก็ไม่ได้แชมป์
4
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5456
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:23
ผมมองว่าปกติ แค่อารมณ์ร่วมแค่นั้นเอง สุดท้ายมันก็จบ เกมหน้าก็เชียร์ต่อ
ไปไล่ๆอ่านดู มันก็มีทุกทีม ที่บ่นนักเตะตัวเอง
ล่าสุดก็มู้ไลฟ์เชลซี-เลสเตอร์ ก็มีบ่นนักเตะตัวเอง เขายังไม่เห็นมีประเด็นเลย
เห็นมีปัญหาอยู่ทีมเดียวเนี่ย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2195
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:25
ถูกแบนแล้ว
ผมมองว่าแมนยูยังดีนะท่าน กลางตาราง มาดูเชลชีดิ 2 นัด 1 แต้ม ท้ายตาราง ลุ้นหนีตกชั้น แต่เเฟนๆ ยังให้กำลังใจนะ ไม่มีใครออกมาไล่โค๊ช
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:25
มี บัพตำนานติดตัวอยู่เลยด่าไม่ได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:40
Sanan พิมพ์ว่า:
ในฐานะแฟนยูไนเต็ดเหมือนกัน ขอตอบว่าเป็นแฟนผีความอดทนต่ำละกันครับ

ผมเข้าใจนะการเลี้ยงดูร้อยพ่อ พันแม่มันทำให้นิสัยแต่ละคนมันต่างกัน

แต่การแสดงออกในที่สารธรณะ บางทีก็ต้องดูตามความเหมาะสมครับ

ถ้าคุณไปดูบอลในสนามบ่อย ๆ อุดหนุนตัวปีทุกปี ซื้อเสื้อแมนยูทุกปีไอ้แบบนี้

ก็คงวิจารณ์ได้เต็มปากเต็มคำพอสมควรครับ

ผมเองก็ไม่เคยไปดูถึงสนามแต่ก็อุดหนุนเสื้อสโมสรตามวาระครับ การวิจารณ์ดู

ความเหมาะสมครับจะไปด่านักเตะ ด่าโค๊ช ด่าทุกอย่างเสีย ๆ หาย ๆ โดยไม่ดูเบื้องหลัง

คุณจะว่าป็อกบาไหมถ้ารู้ว่าเขาอยากพิสูจน์ตัวเองให้แฟนผีกลับมารัก แต่ดันยิงจุดโทษพลาด

คุณจะว่าโอเล่ไหมครับที่ไม่ซื้อตัวนักเตะในเกมรุกเพิ่มถ้ารู้ว่าบอร์ดกดโอเล่ไว้

แต่โอเล่ก็ทำเต็มที่เกมไม่น่าเกลียดเลยนะครับ เกมรับก็ทำได้ดีเสียเพราะโดนกดสูตร

นักเตะ โค๊ชก็เป็นคนเหมือนเราครับ มี Human Error มองเป็นเกมมองให้สนุก

แนะนำว่าเปลี่ยนเป็นการวิจารณ์ในเชิงบวกจะมีประโยชน์มากกว่าครับ  
แปลว่าเราต้องวิจารณ์แต่เชิงบวก แล้วแกรี่ เนวิล ที่เคยวิจารณ์ทีม ก็กลายเป็นอดทนต่ำใช่ไหม  

อันนั้นเขาเกิดที่นั้น เป็นตำนานที่นั้นครับ เลือดทุกหยดของเขาเนี่ยแมนคูเนี่ยน 100%

อย่าเปรียบเทียบกันเลยคนละเกรด พวกเรามันแฟนบอลภูธรครับ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20167
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:55
อ้าว พึ่งรู้ว่าแค่นั่งดูบอล เชียร์ทีมรักอยู่บ้านหรือในไทยเฉยๆ

นี่ห้ามวิจารณ์เหรอครับ อันนี้ผมว่าไม่ใช่ละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:57
วางไว้ข้างๆเถอะท่าน

เราไม่สามารถให้ใครชอบทุกความคิดของเราได้
เราไม่สามารถห้ามให้ใครมองเราแบบไหนได้
แต่เรารู้นิครับ ว่าเราเชียร์บอลเพราะอะไร พิมพ์มาเพราะอะไร

ท่านก็สมัครเสียเงินมาเล่น
จะเล่นแบบไหนถ้ามันไม่ผิดกฎ ก็สิทธิของท่าน
คนอื่นจะพิมพ์อะไร ไม่ผิดกฎ ก็สิทธิของเค้าเช่นกัน

อันไหนไม่ชอบใจ ก็ปล่อยไป
อันไหนชอบใจ ก็คุยกัน
ดูแล้วคนนี้มีเหตุผล แย้งได้ ก็ลองคุยดู

ขอให้เชียร์บอลให้สนุกนะครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:07
Believe พิมพ์ว่า:
อ้าว พึ่งรู้ว่าแค่นั่งดูบอล เชียร์ทีมรักอยู่บ้านหรือในไทยเฉยๆ

นี่ห้ามวิจารณ์เหรอครับ อันนี้ผมว่าไม่ใช่ละ  

ผมว่าท่านอ่านความหมายผมไม่แตก

ผมจะบอกว่าวิจารณ์ได้แต่อย่าวิจารณ์จนคนอื่นมองว่าเราไม่ปกติดีสุดครับ

อย่าอินมากจนเกินไปท้ายที่สุดเราก็ต้องใช้ชีวิตไม่ว่าทีมที่เราชอบจะแพ้ จะชนะ

เราไม่ได้ต้องไปเครียดกับผลงานทีมขนาดนั้น เพราะพวกเราไม่ได้มีหุ้นในสโมสร

ทุกวันนี้ทำงานเครียดพอครับ ผมดูพวกนี้เพื่อความบันเทิงพอ วิจารณ์เหมือนกัน

มีบ่นเหมือนกันปกติครับ แต่ที่ผมบอกว่าอย่าอินมากนี่คือพวกวิจารณ์แบบเสียหาย ๆ

วิจารณ์แบบไม่ลืมหูลืมตา บางทีก็กดทีมตัวเองยังกะทีมอบต. ผมมองว่าถ้าดูแล้ว

เครียดและกดดันตัวเองขนาดนั้นพักไปหาอะไรทำดีกว่าครับ ย้ำอีกรอบ

วิจารณ์ได้เอาแบบพอดี ในพื้นที่สารธรณะ ทีมขาดอะไร ใครเล่นไม่ดี

ควรแก้ยังไง ไม่ใช่แบบ กากชิบ เล่นกันโคตรโง่เลย ไอ้ทีมไม่มีอนาคต

แบบนี้มันก็เกินไปครับ
3
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20167
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:20
Believe พิมพ์ว่า:

ผมว่าท่านอ่านความหมายผมไม่แตก

ผมจะบอกว่าวิจารณ์ได้แต่อย่าวิจารณ์จนคนอื่นมองว่าเราไม่ปกติดีสุดครับ

อย่าอินมากจนเกินไปท้ายที่สุดเราก็ต้องใช้ชีวิตไม่ว่าทีมที่เราชอบจะแพ้ จะชนะ

เราไม่ได้ต้องไปเครียดกับผลงานทีมขนาดนั้น เพราะพวกเราไม่ได้มีหุ้นในสโมสร

ทุกวันนี้ทำงานเครียดพอครับ ผมดูพวกนี้เพื่อความบันเทิงพอ วิจารณ์เหมือนกัน

มีบ่นเหมือนกันปกติครับ แต่ที่ผมบอกว่าอย่าอินมากนี่คือพวกวิจารณ์แบบเสียหาย ๆ

วิจารณ์แบบไม่ลืมหูลืมตา บางทีก็กดทีมตัวเองยังกะทีมอบต. ผมมองว่าถ้าดูแล้ว

เครียดและกดดันตัวเองขนาดนั้นพักไปหาอะไรทำดีกว่าครับ ย้ำอีกรอบ

วิจารณ์ได้เอาแบบพอดี ในพื้นที่สารธรณะ ทีมขาดอะไร ใครเล่นไม่ดี

ควรแก้ยังไง ไม่ใช่แบบ กากชิบ เล่นกันโคตรโง่เลย ไอ้ทีมไม่มีอนาคต

แบบนี้มันก็เกินไปครับ  

ที่ว่าทีมแบบนั้น กาก โคตรโง่ ไรพวกนี้อ่ะ ผมมองแค่ว่ามันเป็นแค่อารมณ์ระหว่างเกมและหลังเกมครับ

ซึ่งมันเห็นกันได้แทบทุกทีม ทุกไลฟ์ แหละครับ

การวิจารณ์ผมมองว่าทำได้ทุกคนแหละครับ แต่รูปแบบของแต่ละคนก็จะแตกต่างกันออกไปครับ

บางคนพูดแรง บางคนพูดเบา บางคนมีหลักฐานอ้างอิงหรือมีแต่ความคิดของตนเองมากกว่า มันเป็นเรื่องปกติครับ

เรื่องวิจารณ์ผมเฉยๆครับ ในเมื่อคนเรามีหลายรูปแบบ หลายนิสัย หลายชีวิต อันไหนถูกใจเราก็คุยกันได้ อันไหนรุนแรงก็ปล่อยผ่านไปครับ มันก็มีแค่นั้นเอง

ผมคิดว่าทุกคนก็อยากให้ทีมตัวเองพัฒนาหรือกลับไปยิ่งใหญ่เหมือนเดิมนั้นแหละครับ เค้าเลยมีความรู้สึกอินในการแข่งขันมากกว่าน่ะ

เพราะปัจจุบันปัญหาที่ทีมพบเจออยู่ คือปัญหาที่เจอมาตั้งแต่ฤดูกาลก่อนจนถึงการซื้อตัวในซัมเมอร์ที่ผ่านมาน่ะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:26
ยิ่งมาตั้งกระทู้อีก ยิ่งไปกันใหญ่
1
0
I respect I eternally

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel