ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 920
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:16
[RE]บทเรียนสำคัญที่แมนฯยู-โอเล่ต้องยอมรับ
beelzabub พิมพ์ว่า:
แรชฟอร์ด คือมือหนึ่งยิงจุดโทษเหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ  

ผมก็คิดว่าใช่ครับ เพราะนัดแรกแรชฟอร์ดก็เป็นคนยิง และฤดูกาลก่อนเหมือนคุ้นๆว่าป๊อกบายิงติดบล็อคโกล์ นัดเจอ Burnley, Everton อันนั่นซ้ำเข้าได้ทัน และอีกนัดเจอ Southampton ซี่งผมก็มองว่าถ้าพลาดในฤดูกาลนึงถึง 3 ครั้งได้ ก็ควรอาจจะต้องเริ่มสลับหรือหามือแทนบ้าง โดยปกติในทีมแมนฯยู เวลาผมดูคนที่ผมลุ้นน้อยหน่อยเวลาเตะลูกโทษคือมาต้ากับแรชฟอร์ดเท่านั้นจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Legendary Player of "Red" Devil
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2415
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:18
[RE: บทเรียนสำคัญที่แมนฯยู-โอเล่ต้องยอมรับ]
เรื่องลูกนิ่งเนี่ย.. เราต้องหาคนที่ดีกว่าชอร์หรือแรชฟอร์ดจริงๆนะ​ เฮ้อ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6393
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:20
บทเรียนสำคัญที่แมนฯยู-โอเล่ต้องยอมรับ
ปรีซีซั่น ตอนคนเค้าบ่นโซลชาว่าจะใช้ลินการ์ดเป็นตัวหลักรึ

ผมยังเถียงแทนอยู่เลย ว่าไม่หรอกมั๊ง เป็นคนที่เล่นไม่โดดเด่นเลย ดันโกเมสยังดูเข้าท่ากว่า

สุดท้าย กลับเป็นความจริงที่เหลือเชื่อ ว่าโซลชาได้ฝากความหวังเกมรุกไว้ที่ลินการ์ดจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Old Trafford is home.

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10875
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:21
[RE: บทเรียนสำคัญที่แมนฯยู-โอเล่ต้องยอมรับ]
แรชฟอร์ด คือมือหนึ่งยิงจุดโทษเหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ  

แรซฟอร์ดจริงไม่เคยพลาดครับ สถิติแก
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10875
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:22
BeeValentine พิมพ์ว่า:

ผมก็คิดว่าใช่ครับ เพราะนัดแรกแรชฟอร์ดก็เป็นคนยิง และฤดูกาลก่อนเหมือนคุ้นๆว่าป๊อกบายิงติดบล็อคโกล์ นัดเจอ Burnley, Everton อันนั่นซ้ำเข้าได้ทัน และอีกนัดเจอ Southampton ซี่งผมก็มองว่าถ้าพลาดในฤดูกาลนึงถึง 3 ครั้งได้ ก็ควรอาจจะต้องเริ่มสลับหรือหามือแทนบ้าง โดยปกติในทีมแมนฯยู เวลาผมดูคนที่ผมลุ้นน้อยหน่อยเวลาเตะลูกโทษคือมาต้ากับแรชฟอร์ดเท่านั้นจริงๆ  

เสริมให้ แรซยิงไม่เคยพลาดนะครับ เข้าทุกดอก[/imgr]
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 920
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:23
[RE]บทเรียนสำคัญที่แมนฯยู-โอเล่ต้องยอมรับ
toetae_7710 พิมพ์ว่า:
ผมแม่งโคตรขัดใจ คือจะบอกว่าเราอยู่ระดับเดียวกับวูฟล์ ก็ได้นะผมไม่เถียง

แต่เมื่อก่อนตอนเราระดับเดียวกับลิ้วพูล อาร์เซน่อล เราก็ไม่เคยเล่นหวังเสมอนะ

ไอ้คำที่ว่า "ถ้าไม่ทีเสียงนกหวีดหมดเวลา ไม่มียอมแพ้" นั่นคือไม่มีอีกแล้วใช่มั้ย??

หวังจะเกาะกลุ่มกับทีมหัวตาราง แต่ดันคุมแบบทีมกลางตาราง

ถ้าจะบอกว่าตัวเปลี่ยนมันไม่ดีกว่าที่ลงอยู่ในสนาม คือมันต้องมีจุดเปลี่ยนของเกมส์แล้ว

ถ้าจะเป็นทีมที่ดีกว่า ในเมื่อที่อยู่ในสนามมันทำอะไรไม่ได้ ต้องหาจุดเปลี่ยนให้ลูกทีมแล้ว

เห็นๆอยู่ว่าในสนามเริ่มใจเสียกันแล้วเพราะพลาดจุดโทษและใกล้หมดเวลา

ผมโทษโอเล่คนเดียวเลยในสถานการณ์แบบนี้

ได้แต่หวังว่าน้าลูกอมเราจะพัฒนาจุดการแก้เกมส์กับโอ๋ลูกรักขึ้นเร็วๆครับ แต่ทีมก็เริ่มลงตัวขึ้นทีละนิดแล้วครับ โดยเฉพาะ RB, CB เสียดายวันนี้เจ้าเจมส์เครื่องร้อนช้าไปนิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
The Legendary Player of "Red" Devil
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 13971
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:23
เบื่อลินการ์ด และจังหวะสวน จ่ายกันไม่ละเอียดเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Given up is not an option
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:28
เลิกให้แรซฟอร์ดไปเตะฟรีคิกสักที หวังผลอะไรไม่ได้ เอาแต่ยิงอัดๆเข้าไป เห็นครึ่งหลังที่ได้ฟรีคิกเยื้องออกไปด้านซ้าย ดูแล้วย้งไงก็ควรเปิด ดันยิงอัดแบบกากๆ ผลคือบอลออกไปแบบไม่ได้ลุ้นอะไรเลย

ส่วนเจมส์ เกมนี้นอกจากความเร็วที่ไปวิ่งไล่ แย่งบอลมาได้บางจังหวะ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ครึ่งหลังมาซิยาลหายไปจากเกมเลย เกมนี้เป็นอีกเกมที่เกมรุกยังทำได้ไม่ดี เอาแต่ออกข้างเปิดติดซะส่วนใหญ๋ บวกกับกองกลางวันนี้แมคโทมิเนย์จ่ายพลาดบ่อยมาก งานไม่ละเอียด ทำให้โอกาศในเกมรุกยิ่งน้อยลงไปอีก

โซลชา ผมว่าเค้าน่าจะพอใจกับผลเสมอมากกว่า ซึ่งตรงการแก้เกมวันนี้ช้ามากและที่ส่งลงไปก็ไม่ได้ปรับอะไรให้มันดีขึ้นเลย ส่งมาต้าลงมาก็ไม่ได้เพิ่มมิติหรือปรับจังหวะอะไรเลย

ควรเอาฟอร์มการเล่นและผลการแข่งขันวันนี้ไปแก้ไขจุดบกพร่องเหล่านี้ไม่งั้นก็สวัสดียูโรป้าอีกปี หวังว่าจะมองออกนะ โซลชา เข้าใจว่าสัมภาษหละงเกมก็คงบอกแหละว่าเด็กๆทำได้ดี ป็อกบาก็มีพลาดกันได้บ้าง

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3335
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:41
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
ชอว์แกมีความเป็นแบ็คสมัยก่อนครับหรือสไตล์ผีเดิมๆ คือเปิดตัดหลังครับสังเกตุแกไม่เคยเปิดแบบ เทรนต์ หรือ แอนดรู เลยครับแกชอบเปิดตัดหลัง  

early cross ไม่ใช่จะทำกันได้ทุกคนนะครับ แต่บังเอิญแบคลิเวอพูลทั้งสองข้างทำได้ทั้งคู่เลยดูโหด
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9391
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 05:13

ยังไม่ชัวร์ครับ วันนี้ป็อกมันคุยกับแรชก่อนยิง
กับเกมเจอเชลซีก็คุยกันแบบนี้แหละ มันมีคลิปออกมาอยู่
อันนี้ ก.เนวิลล์ บอกหลังเกมนะครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27249
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 09:10
เราอาจจะลืมกันไปอย่างนะครับ

ไม่มช่นักเตะของเราที่อายุน้อยอย่างเดียว

น้าโอเล่ในฐานะโค้ช ถ้าเทียบแบบนักเตะแล้วก็คงเป็นนักเตะดาวรุ่ง

อาจจะมีขัดใจบ้าง พลาดบ้าง. แต่ก็เป็นประสบการณ์ที่น้าแกจะได้เรียนรู้. เข้าใจว่าทีมอย่างแมนยูไม่ควรจะต้องมาใช้โค้ชที่ต้องมานั่งทดลองงาน หาประสบการณ์

แต่ผมแค่รู้สึกว่าน้าแกค่อยๆทำทีมกลับมาอย่างที่ควรจะเป็น.

ฤดูกาลนี้จะติดท็อปโฟร์หรือเปล่าไม่รู้. แต่ผมเชื่อว่ารูปเหมส์ของทีมและคะแนน ดีหว่าเดิมแน่นแน
1
0
<___คนธรรมดา___>
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel