ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:30
[RE: ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ]
Zara ไม่ได้ก๊อปมาแบบเป๊ะ แบบถึงขั้นที่ว่าใส่โลโก้ของยี่ห้ออื่น มันจะคนละประเด็นกัน

แต่Zara ชอบก๊อปแพทเทิร์นแบรนด์มาเท่านั้นเอง

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:31
[RE: ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ]
imp พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ของก๊อปไฮน์คลาส กับ ของแท้โลว์คลาส มันไม่เหมือนกันนะ  

ถ้าบอกว่า Mainstream หรือ Entry-level luxury ก็ว่าไปอย่าง.....นี่เรียกว่าแท้ Low-class เลยหรอครับ

....ชั้นสูงมาจากไหนล่ะครับเนี่ย  

นี้ก็อีกคนนึง เข้าใจว่าผมเปรียบ Zara เป็น Low class ใช่ป่ะ

ที่ผมพิมพ์ไปนี้ จริงๆตั้งใจ ไม่ยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิงเลย

เพราะไม่อยากเปรียบ ว่าแบรนด์ไหน โลว์ แบรนด์ไหน ไฮน์

แล้วมาตีโพยตีพาย ว่าผมไปว่า Zara เป็น Low class

อ่านตีความไปคนละเรื่องแล้วมาหัวร้อน ถ้าทุกคนตีความแบบท่านนะ

ป่านนี้เขาเรื้อน หรือ โควท ผมไปตั้งแต่แรกแล้ว แต่เพราะมีอีกหลายคน

เขาเข้าใจไง ว่าผมหมายความว่าอะไรยังไง ผมไม่โง่ ไปว่าคนอื่น Low class หรอก

สรุป กรุณาแหกตาอ่านอีกรอบ ผมได้ยกแบรนด์ไหนมาสักแบนป่ะ ก่อนจะมาหัวร้อน

ปล. ลงไปล้างรถแปปเดียว ก็งงๆ มีคนเรื้อน มีคนโควท อ๋อ มู้นี้นี่เอง เหอๆ

แล้วมันสัมพันธ์กับหัวกระทู้ไหมครับ....งั้นลองอธิบายครับว่าแท้โลว์คลาสหมายถึงอะไร  

นี้จะให้พูดให้ได้ใช่ป่ะ อุส่าบอกว่าไม่อยากยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิง เพราะมันจะกระทบคนที่ใช้อยู่

ถ้าจะเอาให้ได้ ได้เลย แบรนด์รองเท้า ชื่อแบรนด์ MIXSTAR รองเท้าแตะยางแท้ ราคาย่อมเยาว์

#คู่ละ 100 ต้นๆ #ถูกสุด 59 บ.

XXX เอาแบรนด์ที่ตัวเองใช้มาอ้างอิง หวังว่าจะไม่มีใครหัวร้อนแล้วตีโพยตีพายอีกนะ ...

เพจแบรนด์ MIXSTAR

Spoil

ปล. ไม่ได้โฆษณาร้านหรืออะไรนะครับ เพราะผมไม่ใช่เจ้าของแบรน์ด เขาเรียกร้องให้ยกมาสักแบรนด์
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:32
Sorrow พิมพ์ว่า:
Zara ไม่ได้ก๊อปมาแบบเป๊ะ แบบถึงขั้นที่ว่าใส่โลโก้ของยี่ห้ออื่น มันจะคนละประเด็นกัน

แต่Zara ชอบก๊อปแพทเทิร์นแบรนด์มาเท่านั้นเอง

ดัน ท่านน่ามาไวกว่านี้ ถ้าอยู่หน้าแรก เป็นท๊อบเม้นไปแล้วครับ 2 บรรทัดรวบรัดได้ใจความ จบ

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Mon Aug 19, 2019 19:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:35
ของก๊อปไฮน์คลาส กับ ของแท้โลว์คลาส มันไม่เหมือนกันนะ  

ถ้าบอกว่า Mainstream หรือ Entry-level luxury ก็ว่าไปอย่าง.....นี่เรียกว่าแท้ Low-class เลยหรอครับ

....ชั้นสูงมาจากไหนล่ะครับเนี่ย  

นี้ก็อีกคนนึง เข้าใจว่าผมเปรียบ Zara เป็น Low class ใช่ป่ะ

ที่ผมพิมพ์ไปนี้ จริงๆตั้งใจ ไม่ยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิงเลย

เพราะไม่อยากเปรียบ ว่าแบรนด์ไหน โลว์ แบรนด์ไหน ไฮน์

แล้วมาตีโพยตีพาย ว่าผมไปว่า Zara เป็น Low class

อ่านตีความไปคนละเรื่องแล้วมาหัวร้อน ถ้าทุกคนตีความแบบท่านนะ

ป่านนี้เขาเรื้อน หรือ โควท ผมไปตั้งแต่แรกแล้ว แต่เพราะมีอีกหลายคน

เขาเข้าใจไง ว่าผมหมายความว่าอะไรยังไง ผมไม่โง่ ไปว่าคนอื่น Low class หรอก

สรุป กรุณาแหกตาอ่านอีกรอบ ผมได้ยกแบรนด์ไหนมาสักแบนป่ะ ก่อนจะมาหัวร้อน

ปล. ลงไปล้างรถแปปเดียว ก็งงๆ มีคนเรื้อน มีคนโควท อ๋อ มู้นี้นี่เอง เหอๆ

แล้วมันสัมพันธ์กับหัวกระทู้ไหมครับ....งั้นลองอธิบายครับว่าแท้โลว์คลาสหมายถึงอะไร  

นี้จะให้พูดให้ได้ใช่ป่ะ อุส่าบอกว่าไม่อยากยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิง เพราะมันจะกระทบคนที่ใช้อยู่

ถ้าจะเอาให้ได้ ได้เลย แบรนด์รองเท้า ชื่อแบรนด์ MIXSTAR รองเท้าแตะยางแท้ ราคาย่อมเยาว์

XXX เอาแบรนด์ที่ตัวเองใช้มาอ้างอิง หวังว่าจะไม่มีใครหัวร้อนแล้วตีโพยตีพายอีกนะ ...

ปล. ไม่ได้โฆษณาร้านหรืออะไรนะครับ เพราะผมไม่ใช่เจ้าของแบรน์ด เขาเรียกร้องให้ยกมาสักแบรนด์  

1. ถ้าหัวร้อนเองอย่าอ้างคนอื่นนะครับ...

2. จริงๆผมตั้งใจจะพูดประเด็นนี้แหละครับว่า ทำไมถึง mention ว่า "แท้โลว์คลาส"...

....จริงๆก็รู้ดีว่ามันเสมือนดูถูกและกระทบคนอื่น แต่ก็ดันทุรังจะใช้

ปล. อยู่ดีๆมาพูดแท้โลว์คลาสในกระทู้ที่ระบุแบรนด์......ผมว่าคุณมีปัญหาเรื่องการสื่อสารแล้วล่ะ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:54
Spoil

1. ถ้าหัวร้อนเองอย่าอ้างคนอื่นนะครับ...

2. จริงๆผมตั้งใจจะพูดประเด็นนี้แหละครับว่า ทำไมถึง mention ว่า "แท้โลว์คลาส"...

....จริงๆก็รู้ดีว่ามันเสมือนดูถูกและกระทบคนอื่น แต่ก็ดันทุรังจะใช้

ปล. อยู่ดีๆมาพูดแท้โลว์คลาสในกระทู้ที่ระบุแบรนด์......ผมว่าคุณมีปัญหาเรื่องการสื่อสารแล้วล่ะ  

ผมหัวร้อน ? คุณไม่ใช่รึ แล้วก็อีกคนที่เรื้อนผม แล้วก็ไปแผล่บ คห.ที่ท่านโควทผม

สรุป ต่างกันตรงใช้คำนี่แหละ ส่วนด้านล่างนี้ รู้สึกส่วตัวล้วนๆ เลยอยากพิมพ์ทิ้งไว้

จะอ่านหรือไม่ เลือกเอาเอง แล้วอย่ามาบ่นทีหลัง เตือนแล้วนะ อ่านไม่อ่าน ตัดสินใจเอาเอง

เดิมที ถ้าโดยสันดารท่านเป็นคนใช้คำแบบสุภาพชน มาโดยตลอดตั้งแต่เด็กยันโต

แล้วไม่เคยใช้คำว่า Low class High class กับเรื่องแบบนี้เลย OK ถือว่าเป็นคนดีคนนึง

ที่ใช้คำแบบสุภาพชนมาโดยตลอด แต่ถ้ามีแม้แต่ครั้งเดียว ที่ท่านใช้คำแบบนี้ออกมาแล้วล่ะก็

ท่านก็ไม่ได้ต่างจากผมเท่าไหร่หรอก ถ้าเป็นแล้วต้องเป็นแบบนั้นให้ได้ตลอดล่ะ การเลือกใช้คำอะ

จะใช้คำว่า หรูหรา ก็หรูหราไปเลย อย่ามาหลุดใช้ คำแบบห้วนๆ อย่างที่ผมใช้ไปล่ะ อย่างในมู้นี้

สุดท้ายจะเคยใช้ หรือ หลุดใช้ ไปบ้างหรือเปล่า คนเรามันจะรู้อยู่แก่ใจ แต่จะยอมรับหรือไม่ นั่นก็อีกเรื่องนึง

ปล. ก็แค่อีกคนนึงใช้คำแบบสุภาพชน อีกคนนี้เลือกใช้คำแบบดูแล้วแรงส์ไป ก็เท่านั้นเอง ได้มา 1 เรื้อนด้วยวันนี้ GG
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:02

ชอบมากครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7498
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:04
ก็จะโดนคนที่ใส่แบรนด์เหนือกว่า zara เหยียดอีกทีนะ

ถ้าคนมันจะเหยียดอะ 555
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21881
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:14
ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ
ของก๊อปอะไร ของกู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:30
hamylee พิมพ์ว่า:
ก็จะโดนคนที่ใส่แบรนด์เหนือกว่า zara เหยียดอีกทีนะ

ถ้าคนมันจะเหยียดอะ 555  

มีสิ มีเสื้ออยู่ตัวนึง ที่ดีไซส์ คล้ายๆของ แบรนด์ๆนึง ราคาต่างกันราวๆ x10 ได้มั้ง

ใครใส่ zara ตัวนั้น ถูกเหน็บว่า ก๊อบเกรด AAA+
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:45
Sorrow พิมพ์ว่า:

ดัน ท่านน่ามาไวกว่านี้ ถ้าอยู่หน้าแรก เป็นท๊อบเม้นไปแล้วครับ 2 บรรทัดรวบรัดได้ใจความ จบ

เรื่องจริงล้วนๆ joggerpant ก๊อป gucci มาเต็มๆ รุ่นนึง ขนาดที่ว่า ใส่ละดูไม่ออก
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4034
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:02
ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ
ตู้เสื้อผ้าผมมีแต่ของ zara เสื้อยืด เสื้อเชิ้ต เกงขาสั้น ยาว เกงใน ยกเว้นรองเท้า ผมชอบของ tod`s ไม่ก็ เวิด แจ้ค

เอาจริงๆผมไม่คิดว่าจะมีคนมาตั้งกระทู้แบบนี้ด้วยนะ

ตลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9236
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:02
ves16 พิมพ์ว่า:
ถ้าผมฟังเพลง กอฟไมค จะเรียกว่าผมฟังเพลง ก๊อปมั้ยครับ  

ไม่ก๊อป(ไมค์กอล์ฟ) ครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:27
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:
ตู้เสื้อผ้าผมมีแต่ของ zara เสื้อยืด เสื้อเชิ้ต เกงขาสั้น ยาว เกงใน ยกเว้นรองเท้า ผมชอบของ tod`s ไม่ก็ เวิด แจ้ค

เอาจริงๆผมไม่คิดว่าจะมีคนมาตั้งกระทู้แบบนี้ด้วยนะ

ตลก  

เหมือนมีแต่คนบอกว่าผมถามว่า zara เป็นของปลอม/ของละเมิดลิขสิทธิ์ไหม

ทั้งที่ผมถามว่า zara เป็นของก๊อป(ก๊อปแบรนด์อื่น)ไหม
ถ้าคุณซื้อบ่อยจริงก็น่าจะรู้คำตอบนะ

มีคนแยกไม่ออกเยอะมาก
ตลกจริงๆ นั่นแหละครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15074
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:37
baWahaha พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมไม่ได้ถามว่าละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
ผมถามเรื่องของก๊อป

ของก๊อปก็คือ ของ copy = ของเลียนแบบอ่ะครับ

copy เขาก็มีแบ่งใหห้หลายประเภทครับ

knock-off/rip-off ลอกดีไซน์ ดึงกิมมิคมาใช้แล้วดัดแปลง ทำให้ฟ้องละเมิดลิขสิทธิ์ยาก (zara กับ forever21 ของในหมวดนี้เยอะมาก คือเป็นของก๊อปปี้อยู่ดี แค่ไม่ 100% และ zara มีเรื่องโดนฟ้องลิขสิทธิ์ไม่น้อยนะครับ)

counterfiet อันนี้ผิดชัว จงใจทำเหมือนเป๊ะแล้วหลอกว่าเป็นของจริง

replica เหมือนแต่เปลี่ยนโลโก้นิดหน่อย อันนี้ก็ผิด

ผมอยากรู้ของความเห็นกับความรู้คนในนี้ก็เลยมาถาม
เพราะอ่านในดราม่า bnk แล้วคนไม่เข้าใจเยอะมาก
เลยอยากรู้ว่าผู้ชายในบอร์ดนี้จะรู้เรื่องมาก-น้อยแค่ไหน

ปล.เหมือนเรียกตีน แต่ถ้าไม่แกล้งโง่คนคงไม่ตอบเยอะขนาดนี้ ขอโทษทีครับ

โทษนะครับ คุณพิมพ์มาลอยๆ แค่อย่างนี้ถือว่าผมใส่ของก๊อปไหม

แล้วใครมันจะไปรู้เจตนาคุณวะครับ เพราะ counterfeit (ที่ถูกสะกดอย่างงี้) มันก็เรียกรวม ๆ ในภาษาไทยว่าของก็อปเหมือนกันแหละโว้ย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 22:07
ACM1899 พิมพ์ว่า:

โทษนะครับ คุณพิมพ์มาลอยๆ แค่อย่างนี้ถือว่าผมใส่ของก๊อปไหม

แล้วใครมันจะไปรู้เจตนาคุณวะครับ เพราะ counterfeit (ที่ถูกสะกดอย่างงี้) มันก็เรียกรวม ๆ ในภาษาไทยว่าของก็อปเหมือนกันแหละโว้ย  

ใจเย็น ไม่ได้มาแดกดันอะไร แค่มาสำรวจเฉยๆ ครับ

มันเรียกรวมๆ แต่บางบริบทก็แยกได้ตามเจตนา(ที่ผมไม่ได้ใส่ไว้ให้นั่นแหละ)
แล้วที่มาตอบส่วนใหญ่คือเทไปทางความหมายของทางลิขสิทธ์
มีแค่ส่วนน้อยที่ตอบว่าก๊อปแบนด์อื่น(แต่ถูกลิขสิทธิ์)
แล้วแต่คนแปล

ผมแค่อยากรู้ว่าคนในนี้มีปฎิกริยากับคำว่าของก๊อปยังไง ผมไม่ได้บอกเลยว่าใครผิด

แค่เห็นในดราม่า bnk แล้วบางคนบอกว่าแก้วใช้ของปลอมกระเป๋า boyy
ทั้งที่จริงๆ แก้วใช้ knock-off ของแบรนด์อื่น แต่คนก็ยังมาว่าอยู่ดีว่าก็เจตนาใช้ของปลอมอยู่ดี

เลยอยากรู้ว่าใน ss มีปฎิกริยายังไง

ครับ

จริงๆ เพราะ zara เป็นแบรนด์ใหญ่คนเลยตอบว่าไม่ซะเยอะ อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเป็นแบรนด์โนเนมทำ ปฎิกริยาจะเป็นอีกแบบหรือเปล่าหรือเหมือนเดิม(ในที่นี่ผมหมายถึงของที่ดีไซน์มันชัดมากๆ นะ ไม่ใช่แบบเสื้อฮาวาย เสื้อยืดทั่วไป)

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel