ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:41
[RE: ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ]
Zara คือ Fast Fashion นิยามคือส่งตรงจากรันเวย์ แบรนด์ใหนที่ทำออกมาสวย หรือนิยม Zara จะทำในแบบคล้ายๆ กัน เรียกว่าแรงบันดาลใจก็ได้ แต่ Zara ไม่ได้เลียนแบบเครื่องหมายการค้า หรือเอาตราสินค้าแบรนด์นั้นๆ มาติดที่ของตนเอง เพื่อให้คนเข้าใจผิด

ไม่ใช่แค่ Zara แต่แบรนด์อื่นๆ ไม่ว่าจะ Global Local หลายๆแบรนด์ก็ใช้วิธีนี้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4543
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:47
[RE: ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ]
น้ำหอมซาร่าก็คล้ายเจ้าดังๆหลายตัวนะ แต่นั่นแหละเค้ามีแบรนด์อยู่จะบอกว่าก็อปก็คงไม่ใช่อะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34069
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:59
ใส่ยูนิโคล่ ห่านคู่ ยังไม่มีใครว่าเลยครัช
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15828
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:03
ปวดหัว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:08
ถูกแบนแล้ว
manoodtangdao พิมพ์ว่า:
Zara คือ Fast Fashion นิยามคือส่งตรงจากรันเวย์ แบรนด์ใหนที่ทำออกมาสวย หรือนิยม Zara จะทำในแบบคล้ายๆ กัน เรียกว่าแรงบันดาลใจก็ได้ แต่ Zara ไม่ได้เลียนแบบเครื่องหมายการค้า หรือเอาตราสินค้าแบรนด์นั้นๆ มาติดที่ของตนเอง เพื่อให้คนเข้าใจผิด

ไม่ใช่แค่ Zara แต่แบรนด์อื่นๆ ไม่ว่าจะ Global Local หลายๆแบรนด์ก็ใช้วิธีนี้  

ใช่เลย zara เน้นเกาะกระแสแฟชั่นโลก แฟชั่นไหนมา zara เก็บหมด

ปีนี้มีอะไรบ้าง เสื้อฮาวาย, เสื้อยืดกรอบสีเหลี่ยม, ผ้ามัดย้อย ฯลฯ

อย่าว่าแต่ zara เลย ,, H&M, Pull & Bear, Bershka, Topshop

พวกนี้ Fast Fashion หมด
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:10
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ของก๊อปไฮน์คลาส กับ ของแท้โลว์คลาส มันไม่เหมือนกันนะ  

ถ้าบอกว่า Mainstream หรือ Entry-level luxury ก็ว่าไปอย่าง.....นี่เรียกว่าแท้ Low-class เลยหรอครับ

....ชั้นสูงมาจากไหนล่ะครับเนี่ย
1
0
SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6610
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:24
ถ้าเคยอ่านกลยุทธ์ Zara จะบอกว่าก๊อปก็ได้ เพราะไม่มีนักออกแบบเป็นของตัวเอง แต่สิ่งที่ก๊อปมาจะเป็นแค่ เทรน หรือ concept เท่านั้น เช่นลายผ้า ทรง บลาๆ และที่สำคัญ เอาออกมาวางขายก่อนแบรนด์ที่ตัวเองไปเอาแรงบันดาลใจมาอีก

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ไม่สน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:30
ถ้าผมฟังเพลง กอฟไมค จะเรียกว่าผมฟังเพลง ก๊อปมั้ยครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:32
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมไม่ได้ถามว่าละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
ผมถามเรื่องของก๊อป

ของก๊อปก็คือ ของ copy = ของเลียนแบบอ่ะครับ

copy เขาก็มีแบ่งใหห้หลายประเภทครับ

knock-off/rip-off ลอกดีไซน์ ดึงกิมมิคมาใช้แล้วดัดแปลง ทำให้ฟ้องละเมิดลิขสิทธิ์ยาก (zara กับ forever21 ของในหมวดนี้เยอะมาก คือเป็นของก๊อปปี้อยู่ดี แค่ไม่ 100% และ zara มีเรื่องโดนฟ้องลิขสิทธิ์ไม่น้อยนะครับ)

counterfiet อันนี้ผิดชัว จงใจทำเหมือนเป๊ะแล้วหลอกว่าเป็นของจริง

replica เหมือนแต่เปลี่ยนโลโก้นิดหน่อย อันนี้ก็ผิด

ผมอยากรู้ของความเห็นกับความรู้คนในนี้ก็เลยมาถาม
เพราะอ่านในดราม่า bnk แล้วคนไม่เข้าใจเยอะมาก
เลยอยากรู้ว่าผู้ชายในบอร์ดนี้จะรู้เรื่องมาก-น้อยแค่ไหน

ปล.เหมือนเรียกตีน แต่ถ้าไม่แกล้งโง่คนคงไม่ตอบเยอะขนาดนี้ ขอโทษทีครับ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:38
วายาโม พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนผมก็คิดนะ

ซาร่าก็อปทิฟฟี่กับดีคอลเจนรึเปล่า

ทั้ง3ยี่ห้อ ก็อป ยาทัมใจ ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:09
[RE]ใส่ zara ถือว่าใส่ของก๊อปไหมครับ
เอิ่ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย คุณวัวตัวโต๊โต เมื่อ Mon Aug 19, 2019 19:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:13
imp พิมพ์ว่า:
ของก๊อปไฮน์คลาส กับ ของแท้โลว์คลาส มันไม่เหมือนกันนะ  

ถ้าบอกว่า Mainstream หรือ Entry-level luxury ก็ว่าไปอย่าง.....นี่เรียกว่าแท้ Low-class เลยหรอครับ

....ชั้นสูงมาจากไหนล่ะครับเนี่ย  

นี้ก็อีกคนนึง เข้าใจว่าผมเปรียบ Zara เป็น Low class ใช่ป่ะ

ที่ผมพิมพ์ไปนี้ จริงๆตั้งใจ ไม่ยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิงเลย

เพราะไม่อยากเปรียบ ว่าแบรนด์ไหน โลว์ แบรนด์ไหน ไฮน์

แล้วมาตีโพยตีพาย ว่าผมไปว่า Zara เป็น Low class

อ่านตีความไปคนละเรื่องแล้วมาหัวร้อน ถ้าทุกคนตีความแบบท่านนะ

ป่านนี้เขาเรื้อน หรือ โควท ผมไปตั้งแต่แรกแล้ว แต่เพราะมีอีกหลายคน

เขาเข้าใจไง ว่าผมหมายความว่าอะไรยังไง ผมไม่โง่ ไปว่าคนอื่น Low class หรอก

สรุป กรุณาแหกตาอ่านอีกรอบ ผมได้ยกแบรนด์ไหนมาสักแบนป่ะ ก่อนจะมาหัวร้อน

ปล. ลงไปล้างรถแปปเดียว ก็งงๆ มีคนเรื้อน มีคนโควท อ๋อ มู้นี้นี่เอง เหอๆ

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:20
baWahaha พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมไม่ได้ถามว่าละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
ผมถามเรื่องของก๊อป

ของก๊อปก็คือ ของ copy = ของเลียนแบบอ่ะครับ

copy เขาก็มีแบ่งใหห้หลายประเภทครับ

knock-off/rip-off ลอกดีไซน์ ดึงกิมมิคมาใช้แล้วดัดแปลง ทำให้ฟ้องละเมิดลิขสิทธิ์ยาก (zara กับ forever21 ของในหมวดนี้เยอะมาก คือเป็นของก๊อปปี้อยู่ดี แค่ไม่ 100% และ zara มีเรื่องโดนฟ้องลิขสิทธิ์ไม่น้อยนะครับ)

counterfiet อันนี้ผิดชัว จงใจทำเหมือนเป๊ะแล้วหลอกว่าเป็นของจริง

replica เหมือนแต่เปลี่ยนโลโก้นิดหน่อย อันนี้ก็ผิด

ผมอยากรู้ของความเห็นกับความรู้คนในนี้ก็เลยมาถาม
เพราะอ่านในดราม่า bnk แล้วคนไม่เข้าใจเยอะมาก
เลยอยากรู้ว่าผู้ชายในบอร์ดนี้จะรู้เรื่องมาก-น้อยแค่ไหน

ปล.เหมือนเรียกตีน แต่ถ้าไม่แกล้งโง่คนคงไม่ตอบเยอะขนาดนี้ ขอโทษทีครับ

ท่านไม่ได้โง่หรอกครับ คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่ครับ

แล้วอย่าไปน้อยใจกับเรื่องแบบนี้เลย ในเมื่อรู้แล้วก็ตามนั้นครับ

ปล. ใส่ Zara เก๋จะตาย จะอายทำไม รอตอน Sale ไปสอยกันดีกว่า

ขนาด ขุ่นแม่ ยังใส่เลย

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:20
imp พิมพ์ว่า:

นี้ก็อีกคนนึง เข้าใจว่าผมเปรียบ Zara เป็น Low class ใช่ป่ะ

ที่ผมพิมพ์ไปนี้ จริงๆตั้งใจ ไม่ยกแบรนด์ไหนมาอ้างอิงเลย

เพราะไม่อยากเปรียบ ว่าแบรนด์ไหน โลว์ แบรนด์ไหน ไฮน์

แล้วมาตีโพยตีพาย ว่าผมไปว่า Zara เป็น Low class

อ่านตีความไปคนละเรื่องแล้วมาหัวร้อน ถ้าทุกคนตีความแบบท่านนะ

ป่านนี้เขาเรื้อน หรือ โควท ผมไปตั้งแต่แรกแล้ว แต่เพราะมีอีกหลายคน

เขาเข้าใจไง ว่าผมหมายความว่าอะไรยังไง ผมไม่โง่ ไปว่าคนอื่น Low class หรอก

สรุป กรุณาแหกตาอ่านอีกรอบ ผมได้ยกแบรนด์ไหนมาสักแบนป่ะ ก่อนจะมาหัวร้อน

ปล. ลงไปล้างรถแปปเดียว ก็งงๆ มีคนเรื้อน มีคนโควท อ๋อ มู้นี้นี่เอง เหอๆ

แล้วมันสัมพันธ์กับหัวกระทู้ไหมครับ....งั้นลองอธิบายครับว่าแท้โลว์คลาสหมายถึงอะไร
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19226
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:22
ไม่รู้ถามจริงหรือแกล้งถาม เลือกวิธีตอบไม่ถูกเลย
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel