ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:04
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
TFunited พิมพ์ว่า:
^Yimm@^ พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

ผมไม่ได้ติดตามBNK แต่ตามข่าวนี้นะครับเรื่องที่คุณว่ามาจะเฉยๆก็ได้ครับ
แต่เรื่องที่ซื้อของปลอมให้คนอื่นแล้วคนอื่นซื้อของแท้กลับหล่ะครับมันจะเฉยๆได้ใหมครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึง คนเราจะดูสวยดูแพงไม่จำเป็นต้องเล่นของhi-endขนาดนั้นก็ได้ครับ
คือมีแค่พอใช้ ไม่ได้มีให้พออวด  

ก็ถูกครับ ไม่เถียง แต่มันคนละบริบทกับที่ผมสื่อรึเปล่า คุณลองอ่านใหม่อีกทีว่าผมสื่อประเด็นไหน แค่ไหน แล้วสิ่งที่คุณหยิบมาแย้งมันประเด็นเดียวกันรึเปล่า หรือแย้งในสิ่งที่ผมไม่ได้พูด

อันนี้ผมพูดแค่ในมุมของคนนอกถึงคนนอกที่ไปตามจับผิดตามขุดชีวิตคนอื่นจนเกินเหตุ

ส่วนเรื่องเพื่อนในวงใครจะทะเลาะกัน ใครขี้อวดไม่ขี้อวด ใครจะตามก็ตาม ผมไม่ได้ว่าอะไร แต่ส่วนตัวผมไม่ยุ่งอ่ะ เรื่องส่วนตัวเค้า ผมไม่ได้ว่างขนาดนั้น

เรื่องจับผิด ก็เห็นด้วยว่ามันมีพวกล่าแม่มด anti-bnk เยอะอยู่แล้ว แต่จับผิดในสิ่งที่ทำผิดก็ต้องยอมรับอ่ะ ถ้าไม่ทำผิดใครจะทำอะไรได้  

แอนตี้ BNK ที่มันเยอะมากมายมหาศาลก็เพราะต้อมคนก่อตั้งวงแมร่งวางภาพลักษณ์วงไว้สูงเกินไปต้องดีเลิศหมดขาวสะอาดไม่มีด่างพร้อย การวางภาพลักษณ์ไว้สูงแบบนี้มันเกินคำว่าไอดอลไปเยอะครับ คุณสังเกตได้เลย BNK แมร่งจะขยับตัวทำอะไรจะดราม่าติดขัดหมดไอ้โน้นไม่ดีไอ้นี้ไม่ได้แล้วทำให้เกิดปัญหาเยอะแยะเลย เด็กๆในวงจะขยับตัวทำอะไรก็ลำบากไปหมด  

ผมนึกว่าโดน force มาจาก ญี่ปุ่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:06
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
^Yimm@^ พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

ผมไม่ได้ติดตามBNK แต่ตามข่าวนี้นะครับเรื่องที่คุณว่ามาจะเฉยๆก็ได้ครับ
แต่เรื่องที่ซื้อของปลอมให้คนอื่นแล้วคนอื่นซื้อของแท้กลับหล่ะครับมันจะเฉยๆได้ใหมครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึง คนเราจะดูสวยดูแพงไม่จำเป็นต้องเล่นของhi-endขนาดนั้นก็ได้ครับ
คือมีแค่พอใช้ ไม่ได้มีให้พออวด  

ก็ถูกครับ ไม่เถียง แต่มันคนละบริบทกับที่ผมสื่อรึเปล่า คุณลองอ่านใหม่อีกทีว่าผมสื่อประเด็นไหน แค่ไหน แล้วสิ่งที่คุณหยิบมาแย้งมันประเด็นเดียวกันรึเปล่า หรือแย้งในสิ่งที่ผมไม่ได้พูด

อันนี้ผมพูดแค่ในมุมของคนนอกถึงคนนอกที่ไปตามจับผิดตามขุดชีวิตคนอื่นจนเกินเหตุ

ส่วนเรื่องเพื่อนในวงใครจะทะเลาะกัน ใครขี้อวดไม่ขี้อวด ใครจะตามก็ตาม ผมไม่ได้ว่าอะไร แต่ส่วนตัวผมไม่ยุ่งอ่ะ เรื่องส่วนตัวเค้า ผมไม่ได้ว่างขนาดนั้น

เรื่องจับผิด ก็เห็นด้วยว่ามันมีพวกล่าแม่มด anti-bnk เยอะอยู่แล้ว แต่จับผิดในสิ่งที่ทำผิดก็ต้องยอมรับอ่ะ ถ้าไม่ทำผิดใครจะทำอะไรได้  

ถ้าไม่ผิดใครจะทำอะไรได้ ใช่ครับ แต่อย่าลืมว่าความผิดมันก็มีหลายระดับ ลักขโมยก็โทษแบบนึง ฆ่าคนตายโทษก็อย่างนึง แต่พวกศาลเตี้ยในโลกอินเตอร์เนตมันไม่ใช่แบบนั้นไง มันไม่มีลิมิตและไม่มีมาตรฐาน การสนุกปากเพียงแป๊บเดียวของคน มันทำลายชีวิตคนได้เลยนะ คนไม่โดนเองไม่รู้หรอกว่ามันส่งผลกระทบต่อชีวิตคนโดนแค่ไหน

บางคนบอกตัวเองด่านิดเดียว ผมเปรียบเทียบเหมือนพลาสติกนั่นแหละ ทุกคนก็บอกว่าตัวเองทิ้งนิดเดียว แต่อย่าลืมว่าพอทุกคนทิ้งคนละนิด รวมๆกันมันก็สุมเป็นกองขยะขนาดใหญ่ ส่งผลกระทบไปทั้งโลกอยู่นี่ไง  

ครับ พวกด่าสนุกปากมันก็เกินไปจริงๆ ชอบลามไปเรื่องอื่นๆ ส่วนตัวผมก็แค่ผิดหวังกับแก้วที่ทำแบบนี้แค่นั้น ไม่ok กับพวกด่าๆเช่นกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:40
[RE]เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ
น้องทำตัวเองอันนี้
ซื้อของให้น้องๆที่สนิทๆแพงๆ
เอาแค่ชราไลน์+โมก็5-6คนละ
แรกๆอาจจะซื้อแท้ละ หลังๆเกิดกันบ่อย
ต้องรวยแค่ใหน ก็มีสะเทือนบ้างละ
ถ้าไม่มาwayซื้อของเเบรนให้น้องแต่แรก
อาจจะไม่มีแรงกระเเทกขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: T.PUNSIKORN 48
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 714
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 23:14
TeslaMOD พิมพ์ว่า:
คิดว่าเพื่อนเค้าไม่รู้หรอครับว่าอะไรปลอมอะไรแท้  

น้องๆในวง คนที่แก้วให้ของไปผมคิดว่าไม่รู้หรอกว่าเป็นของปลอม เพราะแต่น้องๆละคนก็ไม่ได้ซื้อหรือใส่ของแบรนด์เนมกัน ยังเรียนกันอยู่ โมบายเคยบอกในไลฟ์ว่าเวลาไปกินข้าวด้วยกันส่วนใหญ่แก้วก็จะเลี้ยงหรือไม่ก็จะออกให้เยอะสุด เห็นแก้วซื้อของขวัญมาให้แบบนี้ก็คงคิดว่าเป็นของแท้ แต่ตอนวันเกิดแก้วน้องๆในวงอะ ซื้อของแท้กลับให้นะ อย่างปัญเนี่ยมีรูปตอนอยู่ในช็อป GUCCI เลยว่าไปซื้อ Card case แท้ให้แก้ว โมบายก็ซื้อทองกลับให้ ตาหวานก็ซื้อเครื่องสำอาง YSL ให้แท้ให้แก้ว
0
0
Nogizaka46 (乃木坂46) Keyakizaka46 (欅坂46) BNK48 (Bangkok48)
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel