ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:55
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
แต่มัน ย้อนแย้งไง เพราะทาง วง เกลียด ของทำปลอม มาขายมาก เลย พวก ของ bnk48ต่างๆ
ผมว่่มันก็ ย้อนแย้งดีนะที่คนในวง ใช้ของปลอม
มันจะไม่ให้หนักได้ไงในเมื่อตัวเอง ย้ำๆในวีดีโอ ว่า ชอบของแบรนด์ ชอบแฟชั่น

คือเค้า ฆ่าตัวเองชัดๆ ผมว่าถ้านิ่งๆแบบ ใช้อะไรก็ได้ เรื่องไม่แรงขนาดนี้ บางคนก็นะ ปกป้องไม่ลืมหูลืมตา
แก้ไขล่าสุดโดย goesfishing เมื่อ Mon Aug 19, 2019 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10078
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:58
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
เป็นคนมีชื่อเสียงเเล้วพรีเซ็นตัวเองด้านเจ้าเเม่เเบรนเนมสะขนาดนั้น เป็นผมโครตอายอะ ออกวงไปอยู่เงียบๆเลยดี ต้องสตรองมากๆถ้ายังจะอยู่ต่อได้
3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46480
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:02
Dark_hell พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคงกระทบต่อความรู้สึกอยู่แล้วแหละ และคิดว่ามันคงไม่จางไปง่ายๆ ความคิดเรานะ กลัวมันอาจจะก่อให้เกิดความไม่สนิทใจ ในเรื่องนี้ไปเลยรึป่าวนี่แหละ เพราะต่อไปจะต้องโดนจับตามองไปตลอด ด้วยคาแรคเตอร์ด้วย เซงแทน สงสารน้อง  

โมกับแก้วนี่ หนักอยู่นะ เหมือนโมมันให้ไปแล้วทั้งใจ
ตอนที่นอนปวดฟันอยู่นี่ อาจจะนอนคิดอยู่กได้
เพราะ น้องโม มีอุดมคติของไอดอล คือความเป็นตัวของตัวเอง
มาเป็นที่ 1 การโกหกคงเป็นอะไรที่น้องไม่ชอบมากๆ โดยเฉพาะคนสนิท
นี่ ผมกลัวใจน้องเหมือนกัน ดูมันเป็นคนตัดสินใจอะไรแล้วรวดเร็วมุทะลุ
เกินไปด้วยซ้ำ
4
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 722
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:05
TFunited พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

ผมไม่ได้ติดตามBNK แต่ตามข่าวนี้นะครับเรื่องที่คุณว่ามาจะเฉยๆก็ได้ครับ
แต่เรื่องที่ซื้อของปลอมให้คนอื่นแล้วคนอื่นซื้อของแท้กลับหล่ะครับมันจะเฉยๆได้ใหมครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึง คนเราจะดูสวยดูแพงไม่จำเป็นต้องเล่นของhi-endขนาดนั้นก็ได้ครับ
คือมีแค่พอใช้ ไม่ได้มีให้พออวด
แก้ไขล่าสุดโดย ^Yimm@^ เมื่อ Mon Aug 19, 2019 15:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
8
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 5883
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:06
taopromd พิมพ์ว่า:
ถามต่อในนี้เลย จะได้ไม่รกการตั้งกระทู้

ทาง bnk หรือแก้วออกมาพูดหรือมีปฏิกิริยากับเรื่องนี้ยังไงบ้างอะ หรือตอนนี้ยังเงียบอยู่

วันจันทร์งานยังไม่เยอะ อยากเสพย์ความบันเทิงเพิ่มจากเมื่อคืน  

ตอนนี้มีกระแสว่า อฟช. กำลังไล่ซื้อของแท้มาช่วยแก้วแถอยู่ ไม่รู้จริงมั้ย คิดว่าอีก 1-2 วันนี้น่าจะรู้ละครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 10891
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:06
ไม่น่าซื้อของปลอมให้เพื่อนอ่ะ
1
0
Status:
: 0 ใบ : 2 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27396
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:08
ถูกแบนแล้ว
คนนอกวงไม่เท่าไหร่ ดราม่าอื่นมาก็เงียบ แต่น้องๆในวงนี่สิ
ถ้าผมเป็นน้องๆในวง ผมเลิกคบอ่ะ ซื้อของปลอมแต่หลอกว่าเป็นของจริงมาให้
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 65491
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:08
เขารู้ลึกว่าให้ของปลอมน้องๆได้ไง แล้วน้องๆซื้อของแท้กลับมาให้

ชักอยากเผือกละ
0
0
Status:
: 0 ใบ : 2 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27396
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:10
ถูกแบนแล้ว
oat555 พิมพ์ว่า:
ถามต่อในนี้เลย จะได้ไม่รกการตั้งกระทู้

ทาง bnk หรือแก้วออกมาพูดหรือมีปฏิกิริยากับเรื่องนี้ยังไงบ้างอะ หรือตอนนี้ยังเงียบอยู่

วันจันทร์งานยังไม่เยอะ อยากเสพย์ความบันเทิงเพิ่มจากเมื่อคืน  

ตอนนี้มีกระแสว่า อฟช. กำลังไล่ซื้อของแท้มาช่วยแก้วแถอยู่ ไม่รู้จริงมั้ย คิดว่าอีก 1-2 วันนี้น่าจะรู้ละครับ  

ปาเต๊ก 5 แสน เลยนะครับ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักเตะตำบล
Status: Mobileger
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4281
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:14
Mo Hara พิมพ์ว่า:
Dark_hell พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคงกระทบต่อความรู้สึกอยู่แล้วแหละ และคิดว่ามันคงไม่จางไปง่ายๆ ความคิดเรานะ กลัวมันอาจจะก่อให้เกิดความไม่สนิทใจ ในเรื่องนี้ไปเลยรึป่าวนี่แหละ เพราะต่อไปจะต้องโดนจับตามองไปตลอด ด้วยคาแรคเตอร์ด้วย เซงแทน สงสารน้อง  

โมกับแก้วนี่ หนักอยู่นะ เหมือนโมมันให้ไปแล้วทั้งใจ
ตอนที่นอนปวดฟันอยู่นี่ อาจจะนอนคิดอยู่กได้
เพราะ น้องโม มีอุดมคติของไอดอล คือความเป็นตัวของตัวเอง
มาเป็นที่ 1 การโกหกคงเป็นอะไรที่น้องไม่ชอบมากๆ โดยเฉพาะคนสนิท
นี่ ผมกลัวใจน้องเหมือนกัน ดูมันเป็นคนตัดสินใจอะไรแล้วรวดเร็วมุทะลุ
เกินไปด้วยซ้ำ

ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดี กลัวโมมันจะเฟลหนักเหมือนกัน ขอให้โมมันไม่คิดอะไรมองให้เป็นเรื่องเล็กก็เล็กได้ แต่ผมห่วงเรื่องแก้วมากกว่า เพราะผลกระทบโดยเต็มๆ ยิ่งเงียบยิ่งหน้ากลัว เคสนี้ลำบากเลย เพราะดันเล่นกันความจริง
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9413
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:16
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
oat555 พิมพ์ว่า:

ปาเต๊ก 5 แสน เลยนะครับ  

นั่นสิ แค่ปาเต๊กก็ครึ่งล้านละ ไหนจะกุชชี่ ชาแนล หลุยส์ ปราด้า ถ้าซื้อมาแก้ต่างให้จริงแล้วดันมีคนออกมาแฉต่ออีก แค่คิดก็บันเทิงแล้ว คนรอจองกฐินเพิ่มแน่นอนอะ
แค่ออกมาขอโทษ น่าจะเจ็บน้อยที่สุดแล้ว แต่ดันไม่เลือกทางนี้ซะงั้น
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:23
ใช้ของปลอมไม่เป็นไรหรอก แต่อวดเกินหน้าเกินตาขนาดนั้น

ผมว่าไม่แปลก ที่จะโดนชาวเน็ตรุมซ้ำ ถึงจะง้างรอแล้วก็เถอะ

2
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68818
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:27
ส่งผลลบต่อคนภายนอกแน่นอน เมื่อคืนเพจที่ผมตามอยู่เล่นเรื่องนี้แทบทุกเพจ ส่วนในวงไม่รู้ดิไม่น่าจะมีมั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7096
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:36
^Yimm@^ พิมพ์ว่า:
TFunited พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

ผมไม่ได้ติดตามBNK แต่ตามข่าวนี้นะครับเรื่องที่คุณว่ามาจะเฉยๆก็ได้ครับ
แต่เรื่องที่ซื้อของปลอมให้คนอื่นแล้วคนอื่นซื้อของแท้กลับหล่ะครับมันจะเฉยๆได้ใหมครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึง คนเราจะดูสวยดูแพงไม่จำเป็นต้องเล่นของhi-endขนาดนั้นก็ได้ครับ
คือมีแค่พอใช้ ไม่ได้มีให้พออวด  

ก็ถูกครับ ไม่เถียง แต่มันคนละบริบทกับที่ผมสื่อรึเปล่า คุณลองอ่านใหม่อีกทีว่าผมสื่อประเด็นไหน แค่ไหน แล้วสิ่งที่คุณหยิบมาแย้งมันประเด็นเดียวกันรึเปล่า หรือแย้งในสิ่งที่ผมไม่ได้พูด

อันนี้ผมพูดแค่ในมุมของคนนอกถึงคนนอกที่ไปตามจับผิดตามขุดชีวิตคนอื่นจนเกินเหตุ

ส่วนเรื่องเพื่อนในวงใครจะทะเลาะกัน ให้ของปลอมได้ของจริง ใครขี้อวดไม่ขี้อวด ใครจะตามก็ตามผมไม่ได้ว่าอะไร แต่ส่วนตัวผมไม่ยุ่งอ่ะ เรื่องภายในเค้าให้เค้าเคลียร์กันเอง ผมไม่ได้ว่างขนาดนั้น

แก้ไขล่าสุดโดย TFunited เมื่อ Mon Aug 19, 2019 15:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5577
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:38
ผมก็ดู stories ในเฟสทุกวัน รอฟังแถลงอยู่ ถ้าจริงก็คงเลิกติดตามอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel