ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Maggy Gibb
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1497
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:23
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
ผมไม่สนับสนุนนะ เรืองของปลอม คือมันเป็นภาพลักษณ์ของวงและเรื่องลิขสิทธิ์บ้านเราควรจริงจังซักที ตอนนี้น้องแก้วและผู้จัดการวงควรหาทางออกได้แล้ว ยิ่งนานยิ่งไม่ดีคนจะเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ และเรื่องภายใน ถ้าตามเคสแก้วให้น้องของปลอมแล้วน้องๆให้ของจริง อันนี้แก้วเสียหายอย่างเดียวเลยครับ ถ้าน้องในวง ซีเรียสหรือ sensitive กับเรื่องของขวัญที่แก้วให้ อันนี้เสียความน่าเชื่อถือหมดเลยนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
NOHALA NOVISCA NOGLORY JUSTFORZA ILDIAVOLOROSSO
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41302
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:26
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
KITAMURA II พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ความสัมพันธ์ อย่างน้อยก็น่าจะมีหมองบ้างล่ะ

ถ้าซื้อของปลอมให้ แล้วน้องๆซื้อของแท้คืนให้

อร เป้ น้ำหนึ่ง โมบาย ปัญ  

ถามนิดนึงครับ มีประเด็นอะไรเกี่ยวกับโมบายหรือครับ 555+  

วันเกิดโม แก้วซื้อ เรียกว่าที่คาดผมมั้ง ให้ ของ gucci มั้ง บางเพจบอกปลอม
วันเกิดแก้ว โมซื้อตุ้มหูทองฝังเพชรให้ ประมาณนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Cafe1n เมื่อ Mon Aug 19, 2019 14:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5768
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:28
ภาพลักษณ์เสียแน่นอน
ต้องดูว่าจะออกมาพูดยังไง หาทางลงยากเลยเคสนี้
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11149
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:29
ภาพแก้วคือสาวสวยน่ารักๆพร้อมของไฮๆเจองานนี้เค้าไปก็ต้องมีลมจับบ้างแหละครับ

ส่วนเรื่องภายในวงผมแอบกังวลนะเพราะอย่าลืมนี้วงเกิร์ลกรุ๊ปผู้หญิงล้วนเลยนะ

นิสัยผู้หญิงก็อย่างที่รู้กันกับกลุ่มยังไงมันก็ต้องมีบ้างแหละจะบอกว่าไม่มีเลยผมว่าเป็นไปไม่ได้หรอก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:30
คิดว่าเพื่อนเค้าไม่รู้หรอครับว่าอะไรปลอมอะไรแท้
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39627
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:35
7ROSICKY พิมพ์ว่า:
น่าจะกระทบชีวิตส่วนตัวแน่นอน หลังจากนี้จะโพสต์อะไรทีคงมือสั่นหงั่กๆ ก็ดีแล้ว เป็นบทเรียนว่าอย่าเพ้อเจ้อเกินตัว

ส่วนเรื่องที่ขุดคุ้ยผมมองว่าก็ถ้าไม่ทำผิดตั้งแต่แรกต่อให้คนขุดยังไงมันก็ไม่มีผล ไม่มีไฟก็ไม่มีควันเด้อ เป็นบทเรียนไปแล้วกันนะ

ถามว่าสังคมให้อภัยได้ไหม ได้สิ คนไทยเดี๋ยวมีดราม่าใหม่ก็ลืมอันเก่าแล้ว แสดงออกหน่อยแล้วกันว่ามีการปรับปรุงตัว เพราะน้องเขาเองก็ต้องรู้ว่าตัวเค้าผูกติดกับแบรนด์ BNK อยู่ ก็ควรจะอยู่ในกฏและระเบียบของวง

ส่วนโอตะที่หลับหูหลับตาเชียร์ผมจัดคนประเภทนี้อยู่ใน Catagory ของพ่อแม่ที่ชอบบอกว่า "ลูกฉันเป็นเด็กดี" เพราะดูแล้วมีแนวโน้มที่เป็นแบบนั้นสูงมาก ซึ่งไม่ใช่เรื่องดี

สุดท้ายก็นะ รอเสพดราม่าจากวงนี้ต่อ สนุกดี  

ไม่อยากจะพิมว่าเห็นด้วยเลย แต่โคตรเห็นด้วย
มันน่าเซ็งตรงที่มันมีพวกที่ปกป้องไม่ลืมหูลืมตานี่แหละ ทำเรื่องไม่จบสิ้นนน
ไอ้เราพยายามอธิบายดีๆ พวกทำเสียเรื่องหมด เซ็งชิบบบ
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11781
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:37
ความผิดพลาดคือไปสร้างคาเรคเตอร์สวยและรวยขึ้นมา จริงๆคาเรคเตอร์นี้ไม่ควรสร้างขึ้นมาเลยถ้าพื้นฐานไม่ได้รวยอยู่แล้ว มันเหนื่อยนะที่ต้องหาของแพงมาประดับแล้วเงินไม่ถึงจึงต้องไปหาของปลอมมาแทนเพื่อสร้างภาพขึ้นมา ผมตามakbคาเรคเตอร์นี้ที่ชัดๆก็ คุณนายเอาแต่ใจผู้ใช้แบรนไฮเอน คุณนายเนี๊ยง กับอีกคนที่พึ่งแกรดไปอย่าง เจ๊ศรี ผู้เป็นมากกว่าไอดอลที่แจกเงินปีใหม่เด็กๆใน hkt ทุกปีและซื้อของแบรนเนมแจกเด็กๆในวงเป็นว่าเล่น

คาเรคเตอร์แก้วตอนเข้ามาใหม่ๆไม่ใช่แบบนี้ไม่รู้ว่าทำไมถึงเลือกมาใช้คาเรคเตอร์นี้
1
0
อย่าตามกูกูหลง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23318
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:44
โดนเด็กๆนินทาแน่นอน

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41324
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:44
BaeJooIroningQueen พิมพ์ว่า:
Spoil
popoing พิมพ์ว่า:
เยอะ..และเป็นบทเรียนสำคัญแน่นอน..ที่ชัดก่อนเลย คืออย่าพลาดในเรื่องที่ไม่สมควร เพราะจะมีคนสามัคคีบาทามากกว่าใครไม่ว่าจะเพจต่างๆ และสำนักข่าวด้วย
..เรื่องอื่นก็อย่างที่ด้านบนๆ ว่าไป  

ถ้าบอกว่าเป็นบทเรียน ผมว่าก็มีมาหลายบทแล้วนะ จากเรื่องกฎในวงเอง หรือจะขยับไป
ถึงน้ำใส ถึงมัยร่า ก็ยังมีมาอย่างต่อเนื่องอยู่ดี  

การจัดการไม่ดีก็ต้องมีงานเข้ามาเรื่อยๆ แบบนี้แหละครับ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 2455
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:45
มีคาแรคเตอร์ที่ไม่ได้เป็นตัวของตัวเองแต่แรก สักวันมันก็ต้องเกิดเรื่องขึ้นอยู่แล้ว เหมือนขี่หลังเสืออะครับนานวันก็ลงยากละ
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 11977
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:47
พวก Character ทำร้ายตัวเองทำให้นึกถึงแคนขึ้นมาเลยแค่แคนโดนหนักกว่าเพราะส่งผลกระทบกับความนิยมโดยตรง ส่วนของป้าแก้วผมว่าคงไม่โดนอะไรมากเพราะผลประโยชน์ที่จะเก็บเกี่ยวได้จากแฟนคลับป้าแก้วมูลค่ามันมากพอ ลองคิดกลับกันถ้าลองเป็นเด็กอันเดอร์โดนคดีแบบนี้ผมว่าป่านนี้ต้อมแมร่งจับไปตรึงกางเขนหน้าเธียเตอร์แล้ว
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29322
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:47
ส่วนตัว ผมมีเพื่อน ผญ.เยอะมากๆเลย สมัยมหาลัย

ผมคิดว่า แก้ว คงลำบากแล้วล่ะ พูดจริงๆ ตัวผมเองก็อายุแค่ 26

ก็ไม่ห่างกับ แก้ว เท่าไหร่ เพื่นอสนิทก็อยู่ด้วยอยู่ละคงไม่ทิ้งหรอก

แต่เพื่อนร่วมห้องที่ไม่ค่อยสนิท หรือเพื่อนร่วมสาขา เพื่อนร่วมคณะนี่แหละ

ที่จะเป็นปัญหาตามมาทีหลัง เรียนใกล้จบแล้วใช่ป่ะล่ะ ก็ทนอีกหน่อยละกันนะ

ปล. เมาส์กันในรั้วมหาลัยนะ มันนรกสำหรับผู้หญิงชัดๆ เรื่องนินทานี้ที่ 1 เลย
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบต.
Status: Mobileger
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4295
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:51
ผมว่ามันคงกระทบต่อความรู้สึกอยู่แล้วแหละ และคิดว่ามันคงไม่จางไปง่ายๆ ความคิดเรานะ กลัวมันอาจจะก่อให้เกิดความไม่สนิทใจ ในเรื่องนี้ไปเลยรึป่าวนี่แหละ เพราะต่อไปจะต้องโดนจับตามองไปตลอด ด้วยคาแรคเตอร์ด้วย เซงแทน สงสารน้อง
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9465
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:53
ถามต่อในนี้เลย จะได้ไม่รกการตั้งกระทู้

ทาง bnk หรือแก้วออกมาพูดหรือมีปฏิกิริยากับเรื่องนี้ยังไงบ้างอะ หรือตอนนี้ยังเงียบอยู่

วันจันทร์งานยังไม่เยอะ อยากเสพย์ความบันเทิงเพิ่มจากเมื่อคืน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:55
ส่วนตัวคือ ไม่ แต่เรื่องภายในวงคงไม่รู้ 50คน ก็ 50reaction จะไปตัดสินความคิดคนอื่น

เราก็ไม่รู้จักนิสัยใจคอ member 50คน ได้สนิทลึกซึ้งอะไรขั้นนั้น โดยรวมๆก็อาจมีบ้างแต่ไม่ทุกคน แต่ไม่ใช่สิ่งที่ ota ควรแคร์ แถมมีเพจชื่อดังอย่าง ลุงต้อยหมวกแดง ผู้มากบารมีหนุนหลัง ฐาน fc อาจสะดุดแต่ก็ไม่ถึงระดับลดลงเท่าใดนัก

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel