ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39609
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:55
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
สำหรับตัวแก้วคือจะเสียจุดขายของตัวเอง ซึ่งเป็นจุดขายหลักเลยคือคลาส ก่อนหน้านี้คือสายแฟชั่นไฮเอ็นเลย

ส่วนน้องๆคนอื่นในวงก็คงจะโดนตามแซะนิดๆหน่อยๆว่าของแท้มั้ย โรงเกลือรึป่าวแน่นอน

ส่วนในภาพใหญ่อย่างวงน่าจะกระทบเรื่อง Brand Ambassador แน่ๆ มากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเองงง

แต่คิดว่าถ้ามีการออกมาพูดความจริง จะผิดจะถูก ก็ว่าไปนั่นแหละถึงน่าจะลดแรงเสียดทานลงได้

คิดละก็เซ็งง ทำไมมาพลาดเรื่องนี้วุ้ยยยยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7249
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:55
[RE: เคสของแก้ว BNK ที่เกิดขึ้นส่งผลกระทบอะไรมากไหมครับ]
ผมว่า BNK พีกสุดไปแล้วกับเพลงคุกกี้ คงไม่กลับมาเปรี้ยงเหมือนเดิมแล้ว ตอนนี้เห็นแล้วก็เฉยๆ ไม่ได้ตื่นเต้นเหมือนตอนแรก

ภาพลักษณ์ครูแก้ว สาวหวานทรงผู้ดีมีเสน่ห์ เสียหายแน่นอน ขนาดผมที่ไม่ได้ติดตาม แต่เห็นรูปที๋โพสต์ผ่านตาไปมา ยังอุทานหยาบๆ ในใจ "อ้าว ... ... .... อุตส่าคิดว่าดี"
0
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
กระแสแค่ช่วงนี้แหละ เด่วคนก็ลืม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:57
น่าจะกระทบชีวิตส่วนตัวแน่นอน หลังจากนี้จะโพสต์อะไรทีคงมือสั่นหงั่กๆ ก็ดีแล้ว เป็นบทเรียนว่าอย่าเพ้อเจ้อเกินตัว

ส่วนเรื่องที่ขุดคุ้ยผมมองว่าก็ถ้าไม่ทำผิดตั้งแต่แรกต่อให้คนขุดยังไงมันก็ไม่มีผล ไม่มีไฟก็ไม่มีควันเด้อ เป็นบทเรียนไปแล้วกันนะ

ถามว่าสังคมให้อภัยได้ไหม ได้สิ คนไทยเดี๋ยวมีดราม่าใหม่ก็ลืมอันเก่าแล้ว แสดงออกหน่อยแล้วกันว่ามีการปรับปรุงตัว เพราะน้องเขาเองก็ต้องรู้ว่าตัวเค้าผูกติดกับแบรนด์ BNK อยู่ ก็ควรจะอยู่ในกฏและระเบียบของวง

ส่วนโอตะที่หลับหูหลับตาเชียร์ผมจัดคนประเภทนี้อยู่ใน Catagory ของพ่อแม่ที่ชอบบอกว่า "ลูกฉันเป็นเด็กดี" เพราะดูแล้วมีแนวโน้มที่เป็นแบบนั้นสูงมาก ซึ่งไม่ใช่เรื่องดี

สุดท้ายก็นะ รอเสพดราม่าจากวงนี้ต่อ สนุกดี

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:58
กลัวว่าจะโดนเพื่อนๆแบนนะสิครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5086
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:59
ส่วนตัวผมเฟลหน่อยๆ

ุอุตส่าหลง

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:00
ถูกแบนแล้ว
7ROSICKY พิมพ์ว่า:
น่าจะกระทบชีวิตส่วนตัวแน่นอน หลังจากนี้จะโพสต์อะไรทีคงมือสั่นหงั่กๆ ก็ดีแล้ว เป็นบทเรียนว่าอย่าเพ้อเจ้อเกินตัว

ส่วนเรื่องที่ขุดคุ้ยผมมองว่าก็ถ้าไม่ทำผิดตั้งแต่แรกต่อให้คนขุดยังไงมันก็ไม่มีผล ไม่มีไฟก็ไม่มีควันเด้อ เป็นบทเรียนไปแล้วกันนะ

ถามว่าสังคมให้อภัยได้ไหม ได้สิ คนไทยเดี๋ยวมีดราม่าใหม่ก็ลืมอันเก่าแล้ว แสดงออกหน่อยแล้วกันว่ามีการปรับปรุงตัว เพราะน้องเขาเองก็ต้องรู้ว่าตัวเค้าผูกติดกับแบรนด์ BNK อยู่ ก็ควรจะอยู่ในกฏและระเบียบของวง

ส่วนโอตะที่หลับหูหลับตาเชียร์ผมจัดคนประเภทนี้อยู่ใน Catagory ของพ่อแม่ที่ชอบบอกว่า "ลูกฉันเป็นเด็กดี" เพราะดูแล้วมีแนวโน้มที่เป็นแบบนั้นสูงมาก ซึ่งไม่ใช่เรื่องดี

สุดท้ายก็นะ รอเสพดราม่าจากวงนี้ต่อ สนุกดี  

โดนมากับตัวสดร้อนๆ ตูละเชื่อเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 7178
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:00
TFunited พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

คือถ้าเป็นคนทั่วไปหรือเมมเบอร์ในวงคนอื่นๆคงไม่เท่าไหร่ มันต้องมีบ้างกันแหละ
แต่คนนี้มาคาแรคเตอร์หรู ไฮโซ สายเปย์ เจ้าตัวยังบอกเองว่าชอบของแบรนด์เนม โดนหนักคงไม่แปลก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14360
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:01
ไม่นะครับ ผมว่าเขาก็ดูรักกันดีกับโทนี่ รากแก่น นะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5866
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:01
ถูกแบนแล้ว
ผมกลัวผลกระทบภายในวงมากกว่า กลัวเพื่อนๆจะแบนเรื่องซื้อของให้เพื่อนนี่ปแหละ

ในทวิตนี่หนักหน่อย ไม่น่าไปพาลใส่ติ่งเกาทั้งๆที่ติ่งเกาที่ติดตามBNKแล้วเป็นโอตะด้วยก็เยอะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:02
จากใจคนที่เคยตามวงมาก่อน ตอนนี้เลิกตามไปแล้ว

มองเรื่องนี้ติดลบพอสมควร ถึงจะเลิกตามวงไปแล้ว เรื่องนี้ทำให้เรามองวงแย่ไปพอสมควร

สำหรับพี่ใหญ่ของวง ที่เรามองมาตลอดว่าทัศนคติแบบผู้ใหญ่
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24424
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:02
สรุปให้ผมทีคือไรไม่ทัน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41308
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:03
TFunited พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเฉยๆ คือไม่ได้สนับสนุนให้ใครใช้ของปลอม แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันถึงขนาดต้องไล่ตามจับผิดให้จมดินอะไรกันขนาดนั้น เหมือนพวกล่าแม่มดอ่ะ ผมว่าสังคมเราแม่งเสพย์ติดการตัดสินคนอื่น การเหยียบย่ำคนอื่นไปแล้วอ่ะ ใครแหลมอะไรมาหน่อยนี่โดนเหยียบย่ำจนไม่มีที่ยืนเลย โลกโซเชียลแม่งทำสังคมป่วยจริงๆอ่ะผมว่า ป่วยหนักเลยด้วย  

ช่วงหลังหนักมากอย่างท่านว่านั่นแหละ อะไรก็ได้ถ้าไม่ถึงตัวเอง แต่ถ้าถึงตัวเมื่อไรจะแปลงกาย เปลี่ยนสีทันที
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41308
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:04
el_phoenix พิมพ์ว่า:
ไม่นะครับ ผมว่าเขาก็ดูรักกันดีกับโทนี่ รากแก่น นะ  

ตกลงไม่ใช่แค่เพื่อนเหรอครับ

1
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41294
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:05
ถูกแบนแล้ว
เป็นผม ถ้าผมซื้อของปลอมให้เพื่อน ละเพื่อนซื้อของแท้กลับให้
ละมาโป๊ะทีหลัง ผมว่ามองหน้ากันไม่ติดอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel