ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9416
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:35
[RE]แฟนขอดูมือถือครับ
ตอนคบผมก็ไม่ให้ดูนะ ไม่ใช่ไร เคยให้เูแล้วมากเลบคลิป18+

ขอบ่นหน่อย สะสมมาตั้งแต่ 4s แล้วย้ายไป 6 จน ย้ายมา xr ถ้าหายคงเศร้า 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3309
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:35
[RE: แฟนขอดูมือถือครับ]
Back2Life พิมพ์ว่า:
ผมมีวิธีแก้เผ็ดคือ ขอดูมือถือเรา เราก็ขอดูคืนครับ

มาถามว่าคุยกับใคร คนนั้นคนนี้เป็นใคร ทำคืนครับ จิกคืน ไอ้ห่านี่ไควะ ลบคนนี้ได้ม่ะ
ดูทุกอาทิดครับ ไรงี้ ไอ้นี่ลบไลน์ทิ้งเลยได้มั๊ย ลบทิ้งจิงแม่มเลย แล้วก็โมโหกลบเกลื่อน

รับรองเค้าไม่ยุ่งแน่ ยุ่งมายุ่งกลับไม่โกง

ผมเคยทำ แต่หลังๆไม่ทำแระ ก็ยอมๆไป ถ้ามีความลับ แนะนำโทสับ2เครื่องครับ สมาร์ทโฟนถูกๆเดี๋ยวนี้เยอะแยะ เพื่อนบางคนยังอยู่ในโทสับลับเลย 555

เพื่อนจริงๆหรือเปล่าาาา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2483
ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง ไม่ได้จ้องจับผิดอะไรขนาดนั้นก็ไม่น่ากังวลอะไรมากนะครับ เขาดูแล้วว่าเราไม่มีอะไรเขาก็เลิกดูไปแหล่ะ ยิ่งเราทำเหมือนมีความลับเขาก็ยิ่งไม่ไว้ใจกลายเป็นทะเลาะกันไปอีก ส่วนตัวผมมองว่าอะไรที่ทำให้เราทั้งคู่สบายใจทำไปเถอะครับ ดีกว่ามานั่งคิดเล็กคิดน้อยกันแบบนี้ ชีวิตไม่มีความสุขหรอก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:38
โทรศัพท์ผมผมให้ดูหมดเลย ส่วนของแฟนผมผมไม่เคยดูเลยสักครั้ง
ขนาดโทรศัพท์วางไว้ตรงหน้าผม ไลน์เด้งขึ้นมาผมยังไม่เสียมารยาทเหลือบดูเลย
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:39
ส่วนตัวผมเป็นคนมีครอบครัวแล้ว อยู่ในสถานะครอบครัว ผมไม่มีอะไรต้องปิดบังเพราะถือว่าเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตกันและกันแล้ว
ผมให้แฟนทำลายนิ้วมือของเธอไว้เปิดเครื่องผมได้เลย ไม่มีความลับอะไรเลย และแฟนแทบไม่เคยเช็ค หรืออาจเช็คแบบนานๆครั้งมั้ง ซึ่งผมไม่มีปัญหา จะดูก็ดูไปเพราะไม่มีอะไรต้องปิดบัง พอผมไม่ปิดบังเธอก็ไม่มีอะไรท้าทายเลยไม่อยากเช็คไปเองแหละ

ไลน์ห้องแชทแบบแชร์คลิปผมก็มี แฟนก็คงรู้แต่มันไม่เป็นปัญหา

ถ้าจะมีเรื่องที่ต้องหลบเลี่ยงก็ลบไปสิ คุยเสร็จก็ลบไปถ้ามันจะเป็นชนวนให้เกิดเรื่อง
แม้ผมจะบริสุทธิ์ใจแค่ไหน แต่อะไรที่มันอาจก่อให้เกิดปัญหาผมจะลบมันออกไปซะ ก่อนที่มันจะก่อตัวเป็นปัญหา

อะไรก็ตามที่เกี่ยวกับแฟนเก่าจะเป็นปัญหาของผู้หญิงเสมอ เพื่อนผมเล่าให้ฟังเรื่องตลกร้าย
คือแฟนเราอ่ะเป็นคนใจกว้าง อะไรก็ได้ จะคุยกับใครก็ได้ แต่ห้ามติดต่อแฟนเก่าเด็ดขาด จะแอดเฟรนใครก็ได้ แต่ห้ามแอดแฟนเก่า
จะบริสุทธิ์ใจแค่ไหนก็ตาม แต่คุณมึงจะติดต่อแฟนเก่าไม่ได้!!!
นั่นแหละต้นตอของปัญหา รู้แล้วก็เลี่ยงซะ

ถ้าอยู่ในสถานะแฟน คุณอาจคิดว่าคุณควรมีพื้นที่ส่วนตัว นั่นไม่ผิดอะไร ยิ่งบอกกันก่อนให้รู้ถึงเส้นแบ่งยิ่งดี

แต่หากคุณแต่งงานกันแล้ว ผมว่าเรื่องนี้มันต้องหมดไปนะ ถ้ามีเรื่องไม่ดีที่ต้องปิดบังกันนั่นไม่ใช่สิ่งที่ควรเกิดขึ้นในชีวิตครอบครัว

7
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2395
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:40
ผมนี้ชินไป ละ

โทรศัพท์ผมแฟนเข้าได้ทุกซอกทุกมุม

รหัส internet banking มันยังรู้เลย ผมยืมตังมัน มันเข้าไปกดโอนเองในมือถือผมเลย

อยู่แบบต่างคนไม่มีความลับกัน แต่ผมเคยไปเล่นโทสับเค้านี่นับครั้งได้

แรก ๆ ก็ไม่โอเท่าไหร่แต่ตอนนี้เฉย ๆ ละ

ทำใจนะ จขกท ผญ มักเป็นงี้
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9065
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:40
ท้อใจยังดีกว่าท้อกายน่ะครับท่าน

เช้าขึ้นมาผมต้องให้อาหารปลา คอยไปซื้อข้าวหาปลาให้มันทาน เลิกงานคอยไปรับไปส่งมัน กลับมาก็ดูดฝุ่น ซักผ้าตากผ้า ล้างจาน มันอยากไปไหนทำอะไร ต้องคอยดูแลทำให้หมด พอจนตอนนี้มันน่าจะติดนิสัยละผมก็เห้อ แต่ก็รักก็ทำให้ได้นั้นละ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44015
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:44
ความรู้สึกเดียวกันครับคำพูดคล้ายผม ไม่ชอบเลยที่ต้องมายุ่งเรื่องส่วนตัวทะเลาะกันเลยแรกๆ
แต่เราบริสุทธิ์ใจว่าไม่มีอะไรก็ให้ดูพอเค้าเชื่อใจก็จะรู้สึกเกรงใจไม่กล้าจับแล้วครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:46
คบกันก็ต้องปรับตัวเข้าหากันแหละครับ ตึงไปมันก็ไม่ดี ถ้ามั่นใจว่าไม่มีอะไรต้องปิดบังก็ช่างแม่งจะดูก็ดูไป แต่ถ้ามารบกวนตอนเรากำลังใช้อยู่ก็ค่อยว่ากล่าวตักเตือนกันไป
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2006
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:46
ของผม บอกพาส แถม ทำสแกนหน้าให้เปิดได้อีกคนด้วย

ยิ่งไม่มีความลับอะไร ยิ่งแสดงความบริสุทธิ์ใจ เด่วก็จะไม่อยากมาขอดูเองแหละคับ

มันอยู่ที่เราสร้างความไว้ใจให้เค้าได้มากน้อยขนาดไหน

ถ้าเค้าอยากดูก็ให้ดูไปเลยคับ ไม่ต้องไปบ่นไรหรอก ถ้าไม่มีอะไรจริงๆ บ่นไปก็จะทะเลาะกันแถมยังต้องให้ดูมือถืออีกพร้อม

ฉะนั้นนนนนน ให้ดูไปเลย ไม่ต้องไปบ่นว่าอะไร แค่นี้ ก็จะได้ทั้งความสบายใจและไม่ทะเลาะกัน
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 399
เรื่องแบบนี้ พูดยากครับ คู่ใครคู่มัน
อยู่ที่ลักษณะความสัมพันธ์ วุฒิภาวะ อายุ ลักษณะนิสัยของทั้งคู่
ถ้าผมเจอคนไม่สนใจเรื่องของผมเลยผมก็อาจจะอยู่ด้วยไม่ค่อยได้
ไม่ได้บอกว่าแบบผมมันถูกต้องนะ ผมแค่ไม่ต้องพยายามปรับตัวในสิ่งที่ผมเจอ ผมโอเคมากๆ แค่นั้น
ของผมคือไม่มีอะไรเป็นส่วนตัว ทั้งสิ้น ทั้งนั้น เมียรู้ทุกอย่าง ย้ำด้วยตัวหนา 555+
โทรศัพท์ เมล์ เฟส ไลน์ มีอะไรเปิดดูหมด บางอันรู้รหัสพร้อม
ยิ่งพอมีลูก อะ การเงินไปอีกเรื่อง เอาบัตร atm ไป อะตอนหลังไม่สะดวก โหลดแอพมาใช้
otp ไปเครื่องเมียอีก เอาดิ 555+ คือง่ายๆ ชีวิตเป็นของลูกเมีย ยิ้มทั้งน้ำตา
แต่มันก็แอบสบายนะครับ คือเค้าไม่เคยคิดจะให้ผมมาบริหารจัดการรายจ่ายนู่นนี่
จ่ายค่าโน่นนี่ ค่าเทอมลูกต้องแบ่งเก็บยังไง เผื่อไว้หาหมอยังไง จะใช้บัตรเครดิตเดือนละเท่าไหร่
ซึ่งผมก็โอเค ผมมองว่ามันจุกจิกปวดหัว ผู้ใหญ่ (ผู้ชาย หัวหน้าครอบครัว บลาๆ) บางคนอาจจะอยากคุมเรื่องพวกนี้เอง
แต่ผมคงเป็นประเภท แล้วแต่เมีย ผมก็ดูแลโน่นนี่ในแบบของผมไป
แก้ไขล่าสุดโดย suinaja เมื่อ Mon Aug 19, 2019 11:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23361
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:49
Mr. Le Chiffre พิมพ์ว่า:
โทรศัพท์ผมผมให้ดูหมดเลย ส่วนของแฟนผมผมไม่เคยดูเลยสักครั้ง
ขนาดโทรศัพท์วางไว้ตรงหน้าผม ไลน์เด้งขึ้นมาผมยังไม่เสียมารยาทเหลือบดูเลย

เหมือนผมเลย สุดท้ายก็หาว่าเรามีความลับอยู่ดี
โดนยัดข้อหานี้ประจำ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3309
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:50
Guitar_Hero พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเป็นคนมีครอบครัวแล้ว อยู่ในสถานะครอบครัว ผมไม่มีอะไรต้องปิดบังเพราะถือว่าเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตกันและกันแล้ว
ผมให้แฟนทำลายนิ้วมือของเธอไว้เปิดเครื่องผมได้เลย ไม่มีความลับอะไรเลย และแฟนแทบไม่เคยเช็ค หรืออาจเช็คแบบนานๆครั้งมั้ง ซึ่งผมไม่มีปัญหา จะดูก็ดูไปเพราะไม่มีอะไรต้องปิดบัง พอผมไม่ปิดบังเธอก็ไม่มีอะไรท้าทายเลยไม่อยากเช็คไปเองแหละ

ไลน์ห้องแชทแบบแชร์คลิปผมก็มี แฟนก็คงรู้แต่มันไม่เป็นปัญหา

ถ้าจะมีเรื่องที่ต้องหลบเลี่ยงก็ลบไปสิ คุยเสร็จก็ลบไปถ้ามันจะเป็นชนวนให้เกิดเรื่อง
แม้ผมจะบริสุทธิ์ใจแค่ไหน แต่อะไรที่มันอาจก่อให้เกิดปัญหาผมจะลบมันออกไปซะ ก่อนที่มันจะก่อตัวเป็นปัญหา

อะไรก็ตามที่เกี่ยวกับแฟนเก่าจะเป็นปัญหาของผู้หญิงเสมอ เพื่อนผมเล่าให้ฟังเรื่องตลกร้าย
คือแฟนเราอ่ะเป็นคนใจกว้าง อะไรก็ได้ จะคุยกับใครก็ได้ แต่ห้ามติดต่อแฟนเก่าเด็ดขาด จะแอดเฟรนใครก็ได้ แต่ห้ามแอดแฟนเก่า
จะบริสุทธิ์ใจแค่ไหนก็ตาม แต่คุณมึงจะติดต่อแฟนเก่าไม่ได้!!!
นั่นแหละต้นตอของปัญหา รู้แล้วก็เลี่ยงซะ

ถ้าอยู่ในสถานะแฟน คุณอาจคิดว่าคุณควรมีพื้นที่ส่วนตัว นั่นไม่ผิดอะไร ยิ่งบอกกันก่อนให้รู้ถึงเส้นแบ่งยิ่งดี

แต่หากคุณแต่งงานกันแล้ว ผมว่าเรื่องนี้มันต้องหมดไปนะ ถ้ามีเรื่องไม่ดีที่ต้องปิดบังกันนั่นไม่ใช่สิ่งที่ควรเกิดขึ้นในชีวิตครอบครัว

เคยลบครับ แต่ช่วงหลังจิตสำนึกก็แบบ อันนี้ไม่ลบก็ได้วะ แสดงความบริสุทธิใจ
ให้เห็นไปเลย ถึงแม้จะคุยแบบนี้ ก็ไม่มีไร
สุดท้าย ล่อผมซะยับเลย

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:51
ChickenRun พิมพ์ว่า:
Back2Life พิมพ์ว่า:
ผมมีวิธีแก้เผ็ดคือ ขอดูมือถือเรา เราก็ขอดูคืนครับ

มาถามว่าคุยกับใคร คนนั้นคนนี้เป็นใคร ทำคืนครับ จิกคืน ไอ้ห่านี่ไควะ ลบคนนี้ได้ม่ะ
ดูทุกอาทิดครับ ไรงี้ ไอ้นี่ลบไลน์ทิ้งเลยได้มั๊ย ลบทิ้งจิงแม่มเลย แล้วก็โมโหกลบเกลื่อน

รับรองเค้าไม่ยุ่งแน่ ยุ่งมายุ่งกลับไม่โกง

ผมเคยทำ แต่หลังๆไม่ทำแระ ก็ยอมๆไป ถ้ามีความลับ แนะนำโทสับ2เครื่องครับ สมาร์ทโฟนถูกๆเดี๋ยวนี้เยอะแยะ เพื่อนบางคนยังอยู่ในโทสับลับเลย 555

เพื่อนจริงๆหรือเปล่าาาา  

555 เพื่อนครับ มันชอบคุยเรื่องเที่ยว เรื่องเด็ก เออ เมิงไปอยู่เครื่องนั้นล่ะดีแล้ว
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3680
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:52
ถ้าข้อดีของเธอเยอะกว่าข้อเสียก็ต้องทนครับ

ไม่อยากให้เรียกทน

อยากให้เรียกว่าเข้าใจเขา มากกว่า

มันเป็นวิธีเดียวจะช่วยขจัดความฟุ้งซ่านในใจเธอ

ถ้าปล่อยไว้มีแต่จะเก็ดกดครับ เครียด จนเป็นบ้า

แล้วมันจะลงในรูปแบบหนักกว่านี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel